Uất ức với honda việt nam!!!!

Hiep CTM

Xe tải
ở nước ngoài người ta xem trọng chữ tín hơn đồng tiền
ở việt nam xem đồng tiền quan trọng hơn chữ tín mặc dù biết rằng có tín rồi mới có tiền:))
cách đây ko lâu thằng bạn về nước thăm nó bảo bên này mày mua xe chưa, bên đó nói thật với mày chứ mày chưa kịp chữi thì nó đã xin lỗi mày rồi, bọn tư vấn lịch sự lắm, nghe nói bên này chạy xe ô tô là cứ sợ 1 điều,"hết xăng nữa chừng" đẩy:))

tacke

Đi bộ
Cụ nên đem xe đến nhà máy của HonDa, đòi gặp Tổng giám đốc Honda Việt Nam xem họ trả lời thế nào, Em nghĩ bọn nó giấu đấy hoặc cụ xin được địa chỉ Mail của TGD mail cho nó một cái,. nói rõ sự tình xem sao.

scb360

Xe tăng
em đi qua thớt này, đọc bài của bác thấy uất ức thay cho bác chủ xe. Lỗi đấy là lỗi kỹ thuật nhà sản xuất, đang trong thời gian bảo hành, nó ** thay cho bác, thậm chí thay xong còn phải xin lỗi ấy chứ, lại còn thế nữa. Bác lên tận Nhà máy của nó hỏi nó xem sao, nếu không nhờ Vnexpress đưa lên mạng, để phóng viên họ lên tận nhà máy phỏng vấn cho chứ, bây giờ thông tin đại chúng, cứ public lên bác ạ. Xe trong nước:77::77::77:

DOLA

Xe buýt
Tránh cái anh Giải Phóng ra bác ơi.
Muốn Giải phóng đương nhiên phải đánh, phải đuổi (bằng mồm, bằng tay chân)
Túm lại nó đang đuổi bác. Nhưng bác cứ điện về HONDA Việt Nam xem sao ?

vinacar

Xe tải
Dear các bác,

Bây giờ là 14h52 phút, em đang ngoài tại phòng chờ của HONDA giải phóng với niềm uất ức vô hạn.

Em mua Civic 2.0 được gần 3 tháng, đi được hơn 3000 km. Hôm trước em đang đi thấy đồng hồ báo xăng sụt rất nhanh, tưởng hết xăng, em vào đổ xăng thì thấy vẫn còn đầy.

Hôm nay, em vào HONDA GIẢI PHÓNG để kiểm tra thì phát hiện lý do là cảm biến xăng bị hỏng. Kết luận cuối cùng:
1. Lỗi này không được bảo hành.
2. Thay hết khoảng 2t thôi.
3. "Bọn em làm ở đây, civic bị rất nhiều, hơn 100 con rồi"; "Honda nó rắn lắm, chưa bảo hành cái này bao giờ"; "Anh nên tìm cây xăng khác để đổ".

Em uất quá, lỗi không do em -e có điên đâu mà đổ nước vào xăng. Nó đổ lỗi là do cây xăng có nước - đố ai biết cây xăng có nước hay không. Bọn HONDA nó rắn - nó đối xử với khách hàng thế thì ân hận lớn nhất đời em trong việc chọn hãng xe là trở thành khách hàng của bọn nó.

Cuối cùng, em có 2 kết luận.
1. Thông tin để các bác biết tránh bọn CIVIC nói riêng và HONDA nói chung.
2. Bác nào có cao kế đòi công lý thì cho em biết:
a. Truyền thông, thông tin cho bọn nó biết không phải muốn QUA CẦU RÚT VÁN/ ĐÁ BÓNG SANG CHÂN THẰNG KHÁC đối với khách hàng là dễ
b. Hay là tại các staff/agt HONDA quan liêu, thế thì sếp nó là ai và bác nào có CONTACT không?

Cảm ơn các bác chia sẻ! Hy vọng thông tin này đóng góp trong việc chọn xe của các bác!

p/s: HONDA Giải Phóng cam kết miệng hỗ trợ em 50% phí nếu xe tiếp tục bị lần 2 :redface:
Nếu bác ở SG thì tôi chỉ chỗ cho mà làm, đơn giản không, hết 250 ngàn...Không phải thay cái *** gì cả, tháo ra lau sạch sẽ lắp vào xong, chấm hết! Nhưng phải tháo ghế sau, lật hết cả lót sàn lên...thời gian khoảng 2h đồng hồ

quydu

Xe hơi
mấy thằng Honda này láo quá.
A e chúng ta phải đoàn kết làm cuộc cách mạng tẩy chay hết mấy cái bọn liên doanh này đi.
Có cuộc cách mạng thế có khi giá xe giảm đấy các bác ợ, chứ giá bây giờ so với xe nhập vẫn quá đắt. Chưa kể chúng nó coi khách hàng như ôsin vậy.

pham ngoc chau

Xe buýt
Thôi bác ạ,VN mình nó thế đấy,mình đen thì phải chịu,chả kêu được ai đâu,bác mà có làm um lên thì cũng chả được gì,tốn công mình thôi,như em là em cứ mua xe nhập,chất lượng tốt rồi chả cần quan tâm đến bảo hành làm gì,thỉnh thoảng thay dầu,chỉnh sửa vớ vẩn cũng chả mất bao nhiêu,quên đi cho đỡ bực mình bác ạ
chả riêng cái Honda đâu, xe gì cũng bị đội giá trong khi sản xuất ở VN. Căn cơ ở chỗ chính bọn chúng khi ở TG thì tốt cả, nhưng khi làm ăn ở vit thì thằng nào cũng vậy, từ đứa bán sữa, con bán thuốc tây, đứa bán phân bón cho bà cong nông dân ... lý do nó chính ở vịt mình mà ra

AnhNB

Xe buýt
mấy thằng Honda này láo quá.
A e chúng ta phải đoàn kết làm cuộc cách mạng tẩy chay hết mấy cái bọn liên doanh này đi.
Có cuộc cách mạng thế có khi giá xe giảm đấy các bác ợ, chứ giá bây giờ so với xe nhập vẫn quá đắt. Chưa kể chúng nó coi khách hàng như ôsin vậy.
Cụ nói thì hay thật đới nhưng có mấy người nghe cụ??? Anh em OF còn có người biết (nếu vào thớt này) có người không thì làm sao mà kêu gọi mới chả tẩy chay! Có cách nào đưa việc tẩy chay public càng rộng càng tốt thì làm, em ủng hộ!
Lạy hồn bọn Honda Việt Nam!:77::77::77:

scb360

Xe tăng
giá xe nhập>= giá xe trong nước, nhưng chất lượng xe nội thì....:77::77::77:, thế mà các cụ cứ múc đều xe nội, đúng là TÔI YÊU VN:))

hnmuadong

Đi bộ
hi, đọc thấy mấy bác ở đây uất ức quá...bẩu là cạch Honda, em nói thật hãng nào cũng thế thôi, chả tên nào hoàn hảo cả, sang Toyota, Ford cũng thế!

ddbin

Xe tải
E nghĩ kĩ rồi các kụ ạ, e thề......:102: nếu các kụ mà tẩy chay chúng nó chuyển hết sang mua xe nhập thì bọn xxx sẽ ngay lập tức tăng thuế nhập khẩu ô tô, TTDB.... lên gọi là: bảo về nền CÔNG NGHIỆP ô tô việt nam!!!!!! :)):))
Hơi đau một tí nhưng chắc cứ thế này thì là ổn nhất ợ! :77:

hmpstudio

Xe điện
ủng hộ phát. nói chung các pác than vãn làm giè. Đời còn nhiều bất công hơn. :77::77:

xetaplai77

Xe buýt
Cái cơ chế này thì dani OF mình còn khổ nhiều, nước ngoài họ sắp chuyển sang oto công nghệ mới rồi mà dân mình còn chưa có nổi cái xe cùi mà đi. KHổ thật huhu..

caubebutchi

Xe đạp
honda civic dạo này làm ăn chán quá , xe hỏng lên hỏng xuống ko vậy :77:

accord2005

Đi bộ
có cách cho pác đây:gọi thẳng lên phòng dịch vụ khách hàng Ô tô,cty Honda VN ở Vĩnh phúc,,số Đt:(0211)868.888 làm um lên,nó khắc phải gọi điện xử lý cho mình.nhưng nếu pác đã vào TO thì đành pó tay :^)

Nine

Xe điện
E nghĩ kĩ rồi các kụ ạ, e thề......:102: nếu các kụ mà tẩy chay chúng nó chuyển hết sang mua xe nhập thì bọn xxx sẽ ngay lập tức tăng thuế nhập khẩu ô tô, TTDB.... lên gọi là: bảo về nền CÔNG NGHIỆP ô tô việt nam!!!!!! :)):))
Hơi đau một tí nhưng chắc cứ thế này thì là ổn nhất ợ! :77:
Tăng thuế gì thì em không biết chứ thuế nhập khẩu ô tô không tăng được đâu ợ. (b)(b)

Trungmytu

Xe điện
Xe nào cũng có lỗi, vấn đề ở đây là dù sao mua xe liên doanh các bác cũng có chế độ bảo hành, bảo dưỡng tốt hơn, tuy có nhiều điều chưa tốt nhưng theo em dù sao cũng vẫn yên tâm hơn mua xe nhập, xe có trục trặc gì mà vớ phải showroom lởm thì chỉ có khóc!

phuongcarall

Xe đạp
Hạ hỏa bằng cách làm vài vại Vodka với em đi bác ơi !(b)(b)

gusman76

Xe máy
Mời các cụ 1 ly(b)(b)(b) cho hạ hoả rồi chúng ta bàn tiếp, xử lý tình huống này cũng khó đấy, a e ta bị tụi Honda nói riêng và mấy cái liên doanh này qua mặt quá nhiều rồi:102::102::102:vote cho cụ chủ thớt để cụ lấy lại công bằng cho a e:41::41::41: