[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ Sơn tuôn trào như suối kiểu Biên Cương lúc êm ả, lúc sôi sục nhưng hợp lý và liên tục; cụ Khải nhát gừng ậm à ậm ừ như cơm nguội. Cụ Sơn dừng phát nghe cụ Khải chán ốm
Mãi những năm sau này cụ Khải mới nâng đc trình lên.

Buổi tường thuật trực tiếp trận thi đấu bóng đá giữa Thể công và CAHN do Hoài Sơn, Đình Khải và tổ kỹ thuật của Đài Tiếng nói Việt Nam thực hiện
Cụ HS thì gọi là tường thuật thì đúng hơn anh ạ. Nghĩa là miêu tả lại những gì đang diễn ra trong sân. Còn trên TV thì bình luận do khán giả đã nhìn thấy hình ảnh rồi.

fanmu12345

Xe điện
Thật sự MV đá mấy trận ở tuyển cứ như gà mắc tóc, cảm giác ko thoát và căng cứng. Ngoài ra chắc cũng ko nằm trong short list ưu ái của ông Park
Tôi nghĩ MV nằm trong list của ộng Park, mặc dù MV đá không có gì nổi bật, và hỏng luận lưu dẫn đến VN mất huy chương đồng Asiad

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ mình có áp lực phải thắng trận này, để chứng tỏ là mình cũng có cơ hội ở vòng 3 chứ ko phải vào đó để lót đường.

Nhân tiện, tối hôm qua xem 1 clip, bình luận là China từ vị trí đại gia châu Á đã rơi xuống thành lót đường cho đại gia.
China, UAE, Iran và cả Hàn Quốc nữa (may mà Triều Tiên bỏ giải) là đội hạt giống 1 mà đá như đội hạt giống 2, 3. :D

Tú Nguyễn HK

Xe hơi
Trận này UAE có lợi thế sân nhà, lực lương được bổ sung nên sẽ tấn công ào ạt trên khắp mặt sân để dồn ép Việt Nam ngay từ đầu trận. Mục tiêu của họ là chiến thắng để chiếm đầu bảng và chứng minh trận thua 1-2 trên sân Mỹ Đình chỉ là một tai nạn do thiếu người. Tuy nhiên sự lỳ lợm, bản lĩnh, chiến thuật của thầy Park và các học trò mấy năm gần đây thì không phải bàn, không còn tâm lý sợ sệt những đội mạnh. Em dự đoán Việt Nam sẽ phòng thủ chặt, nhiều lớp. Hiệp 1 tỷ số 0-0, đầu hiệp 2 Tiến Linh ghi bàn mở tỷ số từ pha phản công nhanh, cuối hiệp 2 UAE ghi bàn gỡ hòa 1-1. UAE bị loại, VN tiến ngạo nghễ tiến vào vòng trong. Nhưng em vẫn mong VN chiến thắng.

latech

Xe tải
Đợt đó mỗi cụ Park và vợ sang. Nói chung đọc lại giai đoạn đấy gay cấn lắm. Sau đó cụ ấy điện cho bác Lee bảo phải sang giúp tôi. Bác Lee hẹn 1 ngày sau mới dám chốt thì phải. Sau đó là bác Choi. Nói chung là mấy bác này có tuổi rồi nên nhận 1 công việc mới ở 1 quốc gia nổi tiếng là xay HLV nên cũng phải đắn đo. Chính vợ thầy Park là người chốt hạ và bắt thầy phải sang đây. Và cùng thầy lê la khắp các SVĐ ở Việt Nam trong giai đoạn đầu đó.
Mấy cụ này dũng cảm đấy chứ - ở tuổi sắp về hưu mà bỏ quê hương đi lập nghiệp.
Đúng là số cô thương cả VN lẫn các cụ ý thật.
Hơn năm trước em có nói chuyện với ông già em về đội tuyển - ông già em có bảo: VN mình như là kẻ đi hái quả đối với ông Park. Ông Park là chất xám mà Hàn Quốc sau bao nhiêu năm phát triển bóng đá có được - cuối cùng VN được hưởng hết.

Em thì bắt đầu theo dõi lại khi lứa u19 được đi u20 WC. Thời Mỉura thì em có xem nhưng không thích lối đá cho lắm mặc dù thành tích tốt.

Tình Cờ.

Xe tăng
Cụ Sơn tuôn trào như suối kiểu Biên Cương lúc êm ả, lúc sôi sục nhưng hợp lý và liên tục; cụ Khải nhát gừng ậm à ậm ừ như cơm nguội. Cụ Sơn dừng phát nghe cụ Khải chán ốm
Mãi những năm sau này cụ Khải mới nâng đc trình lên.

Buổi tường thuật trực tiếp trận thi đấu bóng đá giữa Thể công và CAHN do Hoài Sơn, Đình Khải và tổ kỹ thuật của Đài Tiếng nói Việt Nam thực hiện
Thời ấy nhà hàng xóm em có cái radio của phường gắn thì phải, chỉ được mở nhỏ to chứ không tắc được. Mỗi khi có đá banh em chạy sang nghe ké :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận này UAE có lợi thế sân nhà, lực lương được bổ sung nên sẽ tấn công ào ạt trên khắp mặt sân để dồn ép Việt Nam ngay từ đầu trận. Mục tiêu của họ là chiến thắng để chiếm đầu bảng và chứng minh trận thua 1-2 trên sân Mỹ Đình chỉ là một tai nạn do thiếu người. Tuy nhiên sự lỳ lợm, bản lĩnh, chiến thuật của thầy Park và các học trò mấy năm gần đây thì không phải bàn, không còn tâm lý sợ sệt những đội mạnh. Em dự đoán Việt Nam sẽ phòng thủ chặt, nhiều lớp. Hiệp 1 tỷ số 0-0, đầu hiệp 2 Tiến Linh ghi bàn mở tỷ số từ pha phản công nhanh, cuối hiệp 2 UAE ghi bàn gỡ hòa 1-1. UAE bị loại, VN tiến ngạo nghễ tiến vào vòng trong. Nhưng em vẫn mong VN chiến thắng.
UAE nó lên xuống cả khối cũng nhịp nhàng phết đấy cụ. Mỗi tội khi dâng quá cao bị khai thác vào cánh là toang toác luôn. Bàn thắng của mình có lẽ sẽ đến ở cánh trái nơi có một HV cánh dâng cao và 1 trung vệ sinh năm 85 chấn giữ. Đánh đầu, sút xa trung lộ cũng được tính đến khi cầu thủ đá trụ của họ quá nhỏ con.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy cụ này dũng cảm đấy chứ - ở tuổi sắp về hưu mà bỏ quê hương đi lập nghiệp.
Đúng là số cô thương cả VN lẫn các cụ ý thật.
Hơn năm trước em có nói chuyện với ông già em về đội tuyển - ông già em có bảo: VN mình như là kẻ đi hái quả đối với ông Park. Ông Park là chất xám mà Hàn Quốc sau bao nhiêu năm phát triển bóng đá có được - cuối cùng VN được hưởng hết.

Em thì bắt đầu theo dõi lại khi lứa u19 được đi u20 WC. Thời Mỉura thì em có xem nhưng không thích lối đá cho lắm mặc dù thành tích tốt.
Hồi đó báo chí, chuyên gia mình đánh cụ Park ác lắm. Chả hiểu sao. Đến tận bây giờ vẫn còn người đánh. Em nhớ nhất ông bố vợ Duy Mạnh tuyên bố chắc nịch thầy Park ngớ ngẩn khi dùng lối đá 3 trung vệ. Vật đổi sao rời, con rể ông ấy giờ lại là mắt xích quan trọng trong cái mà ông ấy gọi là vớ vẩn í. :D

VietCK

Xe tăng
Trận lượt đi mình ăn 1-0 thôi mà cụ

nhuataiche

Xe container
Hồi đó báo chí, chuyên gia mình đánh cụ Park ác lắm. Chả hiểu sao. Đến tận bây giờ vẫn còn người đánh. Em nhớ nhất ông bố vợ Duy Mạnh tuyên bố chắc nịch thầy Park ngớ ngẩn khi dùng lối đá 3 trung vệ. Vật đổi sao rời, con rể ông ấy giờ lại là mắt xích quan trọng trong cái mà ông ấy gọi là vớ vẩn í. :D
Chắc là họ ghét bầu Đức nên ghét lây qua ông Park.

Bầu Đức đã sai lầm trong nhiều việc, nhưng em vẫn nhớ 2 câu nói của ông ấy mà nhiều người hay cười nhạo. Câu thứ nhất là VN có thể vô địch Sea Games dễ dàng. Nhiều người cười nhạo phần đầu câu nói nên bỏ qua phần kết luận, và thực tế như thế nào các cụ đều đã biết. Câu thứ hai: ngoài kia còn rất nhiều CP và XT để chúng ta khai thác.

Ngay cả những giai đoạn đen tối nhất của BĐVN em vẫn nghĩ 2 câu này đúng.

latech

Xe tải
Em vẫn nhớ ấn tượng đầu tiên của em với thầy Park là mấy đứa cháu ở nhà gội là ông bác ngủ gật còn bà già em thì gọi là ông đô rê mon.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
"Ở World Cup 2010, chiến lược gia này đã dẫn dắt Hà Lan vào chung kết gặp Tây Ban Nha. Họ chỉ để thua với tỷ số tối thiểu trong hiệp phụ. Sau trận chung kết, HLV Van Marwijk bị chỉ trích vì đã chọn một lối đá rắn và quyết liệt trái ngược hẳn với phong cách chơi đẹp mắt truyền thống của bóng đá Hà Lan." - Đêm nay liệu có màn đả lôi đài giữa Chiến binh Sao vàng và Thiên thần Trắng Sa mạc hay không, cccm? 😋

cưỡi chổi

Xe lăn
Năm 2019 VN đã lọt vào tứ kết Asiad, tức là 8 đội mạnh nhất. Nên lần này đứng đầu 1 trong 8 bảng thì cũng chẳng có gì ngạc nhiên. 1 trong 8 ông nhớn của châu lục mà lị
VN lọt vào bán kết Asiad 2018 cụ ạ. Asian Cup 2019 mới là tứ kết

Loi_dang_ky

Xe tải
À vâng. :D Mình cửa trên phòng ngự làm gì hả cụ. Thắng hòa thua đều được thì phòng ngự làm gì cho mệt khi đối phương chỉ còn duy nhất là phải thắng. :D
E ko nghĩ là mình cửa trên, phòng ngự chủ động trận này sẽ hay hơn là đôi công. Đá đôi công khi mình ở tình thế bất lợi. Với lại trận này mình chỉ cần có điểm thì ko cần phụ thuộc vào kết quả các trận khác. E nghĩ yêu cầu của BHL đặt ra với cầu thủ tối thiểu là hòa, còn có cơ hội chiến thắng thì càng tốt.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em vẫn nhớ ấn tượng đầu tiên của em với thầy Park là mấy đứa cháu ở nhà gội là ông bác ngủ gật còn bà già em thì gọi là ông đô rê mon.
Ông ngủ gật là bọn Hàn nó gọi. Ông Park là nạn nhân của thói ảo tưởng của Hàn Quốc. Ăn được cái giải tư WC 2002 thì cứ ngỡ mình là bá chủ Châu Á. Nên sau đó ông Park bị hắt hủi. :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
VN lọt vào bán kết Asiad 2018 cụ ạ. Asian Cup 2019 mới là tứ kết
Trận đó thua pen UAE. Cũng đau phết cụ nhể. :( Bọn UAE trận đó đá tử thủ phết. Cụ Park chắc muốn thanh lý môn hộ trận này đêm nay đây.

usadok

Xe đạp
Sao UAE và Vietnam đã đẩy 1 số trận khác lên đá sớm không hợp tác với nhau nhỉ, vào trận đi bộ nghe đài, kết quả trận kia có Xong hẵn đá.

huyh2t

Xe máy
Lượt về trời nóng thế này mình thiệt quá

huyh2t

Xe máy
mình cứ phòng ngự chặt chờ sơ hở thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sao UAE và Vietnam đã đẩy 1 số trận khác lên đá sớm không hợp tác với nhau nhỉ, vào trận đi bộ nghe đài, kết quả trận kia có Xong hẵn đá.
Nói như cụ thì Thái nó nhả mình 2 trận có phải dễ hơn không? :D