[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Tình Cờ.

Xe tăng
Trận này cứ chắc mà đá, cần gì vội vàng, mình giữ thế chủ động cơ mà. Tập trung đông quân sân nhà, neo TL giữa sân thu hút, kéo hậu vệ UAE, để VT cơ động có cơ hội là xuống nách....tốc độ VT sẽ làm các bạn UAE phải chờn nếu muốn dâng lên vỗ mặt mình. Thấy ko ăn được là dền dứ H1 chờ kq trận Jordan ngay các cụ ạ. Nó cứ gáy thế chứ, cơ vào nó cũng cao nếu hòa...nên nó cũng sợ bị vả thì sôi hỏng bỏng ko. Tóm lại, nó sẽ gây sức ép, ta mềm nó chén luôn, ta rắn là nó rén chờ tình hình Jordan ngay nên bố trí VT như con dao sắc làm các bạn phải chờn. Trận này hòa mà ko tốn sức và thẻ là đẹp nhất với mình, ko nên dồn các bạn UAE vốn có rất nhiều lợi thế vào đường cùng, nhưng cũng sẵn sàng vả các bạn ấy ngay nếu ko biết điều :D
Đúng sở trường của VN thời cụ Park còn gì, em nghỉ tỉ số trận này sẽ không cao.

xbadboyz

Xe điện
Đây chắc chắn là một trận VN cần phòng thủ nhiều lớp nên:
- Cánh trái sẽ là Văn Hậu - Hồng Duy
- Cánh phải Văn Thanh - Trọng Hoàng
- Bộ 3 trung vệ và thủ môn không đổi
- Tiền đạo cắm: Công Phượng để giữ bóng chậm chắc chờ đối bạn kéo về giảm áp lực cho phòng ngự.
- Tiền vệ ưu tiên chọn những người có khả năng thoát pressing tốt: Quang Hải, Xuân Trường (Hoàng Đức)
Thay người tùy tỷ số trên sân: Văn Toàn, Đức Huy, Tấn Tài, Tiến Linh, Đức Chinh

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
HLV UAE tuyên bố chúng tôi sẽ chơi bài ngửa. Bình: ông làm đếch gì có quân úp nào nữa mà chả ngửa. Đội offers nó còn xếp đội hình ra sân cho ông xong hết rồi kia kìa. :P Kể cả phương án thay người nữa. :D

lamien

Xe buýt
Trận này cứ chắc mà đá, cần gì vội vàng, mình giữ thế chủ động cơ mà. Tập trung đông quân sân nhà, neo TL giữa sân thu hút, kéo hậu vệ UAE, để VT cơ động có cơ hội là xuống nách....tốc độ VT sẽ làm các bạn UAE phải chờn nếu muốn dâng lên vỗ mặt mình. Thấy ko ăn được là dền dứ H1 chờ kq trận Jordan ngay các cụ ạ. Nó cứ gáy thế chứ, cơ vào nó cũng cao nếu hòa...nên nó cũng sợ bị vả thì sôi hỏng bỏng ko. Tóm lại, nó sẽ gây sức ép, ta mềm nó chén luôn, ta rắn là nó rén chờ tình hình Jordan ngay nên bố trí VT như con dao sắc làm các bạn phải chờn. Trận này hòa mà ko tốn sức và thẻ là đẹp nhất với mình, ko nên dồn các bạn UAE vốn có rất nhiều lợi thế vào đường cùng, nhưng cũng sẵn sàng vả các bạn ấy ngay nếu ko biết điều :D
Chuẩn cụ. UEA nó biết điều thì cũng nên cân nhắc, còn định ăn tươi nuốt sống VN là éo dc.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Báo chí, chuyên gia còn sai nữa là anh em mình
Có điều chỉ há mồm ngạc nhiên chứ ko cay cụ Park tẹo nào mà còn nể cụ ý hơn :)
Em nghĩ ông HLV UAE vẫn dưới cụ Park một bậc. Ông ấy áp lực quá nên không dám xoay tua đội hình. :((

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cái này là cái khoái nhất xem tuyển VN đá bây h - cụ nhỉ?
Chẳng biết đâu mà lần - nhìn cầu thủ tưởng đá 1 đội hình mà cuối cùng thiên biến vạn hoá.
Sơ đồ quen thuộc là 343 - 352 rồi 541
Hay ở chỗ trong trận, các cầu thù mình chuyển trạng thái nhanh và vận hành nuột :)

Thế nên trong trận với Mã,ăn bàn xong mình chuyển sơ đồ thi đấu, nhường Mã có bóng. Cứ tưởng Mã ép nhưng đa số tình huống Mã chỉ le ve đến gần khu cấm địa là mất bóng
Nhớ có lần, HLV Mã kêu thảm: Việt Nam không cho chúng tôi chơi bóng; còn các cầu thủ da trắng của Phi thì cứ lắc đầu bất lực.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Minh Vương đá cũng ổn sao không thấy vào nhỉ lão hat.tieu ?
Có thể không hợp với lối đá của cụ Park anh ạ. Không biết trận cuối có được vào 15p không? Dù sao quỹ đội cũng đóng đủ mà không cho đá thì kì quá. :P

Em nghĩ Công Phượng sẽ đóng vai trò này. Phượng khỏe, kĩ thuật lại tốt nên bắt bài bọn kĩ thuật cũng dễ hơn.
Soi lực lượng, chắc ko còn ai hơn Phượng ở vị trí này.
Phượng khỏe đa năng, cầm bóng tốt và rất lỳ

cưỡi chổi

Xe lăn
UAE hôm nọ chả nhầm quốc ca Indo.
Khéo VN hôm nay cũng bị :))
À không phải thế cụ ạ. Ý em muốn nói đến các cầu thủ nhập tịch cơ. Không nói được tiếng bản địa, cũng không hát được quốc ca ấy. Thậm chí trường hợp em kể ở VN trước đây đợt tuyển VN có trận giao hữu với Brasil. Khi Brasil chào cờ thì thủ môn của VN là Phan Văn Santos lại đi hát quốc ca của họ vì bản thân hắn chính là nhập tịch, chuẩn gốc Brasil luôn

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sơ đồ quen thuộc là 343 - 352 rồi 541
Hay ở chỗ trong trận, các cầu thù mình chuyển trạng thái nhanh và vận hành nuột :)

Thế nên trong trận với Mã,ăn bàn xong mình chuyển sơ đồ thi đấu, nhường Mã có bóng. Cứ tưởng Mã ép nhưng đa số tình huống Mã chỉ le ve đến gần khu cấm địa là mất bóng
Nhớ có lần, HLV Mã kêu thảm: Việt Nam không cho chúng tôi chơi bóng; còn các cầu thủ da trắng của Phi thì cứ lắc đầu bất lực.
Nghĩ mà thương cụ Tan Cheng Hoe quá anh ạ. :D Thôi mời cụ sang Việt Nam cầm đội Hải Phòng đi. Cụ có vẻ hợp với lối đá của Hải Phòng. :D

dracula_bg

Xe điện
Có thể không hợp với lối đá của cụ Park anh ạ. Không biết trận cuối có được vào 15p không? Dù sao quỹ đội cũng đóng đủ mà không cho đá thì kì quá. :P
Đóng quĩ là để uống bia mà, còn việc đá thì phải vì tập thể chứ cụ :D

Mai có khi thầy Park cho Văn Toàn đá bên trái để giữ số 9 lại không cho lên cao - hoặc mai có khi đá đội hình yêu thích 4-4-2 với Đức Chinh đá bên trái để tận dụng khoảng trống số 9 để lại. Đức Chinh hay Văn Toàn rất giỏi trong chuyện điền vào chỗ trống để chạy.
Em nghĩ 4-4-2 đá với UEA ko hợp và mình cũng ít vận hành sơ đồ này
Mình mạnh về thủ nên chỉ 3-5-2 hoặc 3-4-3. có khi biến thành 5-4-1

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Syria đợt vòng loại WC trước được đá trận playoff nếu em nhớ không nhầm.
Đúng đó cụ. Để hết trận này em sẽ mở thớt phân tích cơ hội vòng 3 để cccm chém cho vui cho đến tháng 9. :D

Cam 2.5.2012

Xe tăng
HLV UAE tuyên bố chúng tôi sẽ chơi bài ngửa. Bình: ông làm đếch gì có quân úp nào nữa mà chả ngửa. Đội offers nó còn xếp đội hình ra sân cho ông xong hết rồi kia kìa. :P Kể cả phương án thay người nữa. :D
Đã đá mấy trận rồi thì còn úp với ngửa gì nữa cụ nhỉ. Các đội đã tìm hiểu nhau quá kỹ rồi, giờ thì tất tay thôi.