[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ngoài lề tí : Croat đá chán quá các cụ nhể. Đá thế này liệu Việt Nam có nuốt đc ko các lão :D
VCK Euro mà hai ông Anh với Croatia sút chán thế. Trước gôn mà toàn sút lệch ra góc. Thần gỗ. :((

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Fun tí: quả đó Sterling sút ra ngoài, nhưng do hậu vệ Croatia can thiệp nên bóng bật chân vào lưới.

Quả sau Croatia rút kinh nghiệm, để chân gỗ muốn sút kiểu gì tùy ý, ko can thiệp. Y như rằng bóng tìm chim ngay.
Anh em mình có cớ để bào chữa cho những pha gỗ lim của mình rồi. Thế mới thấy pha sút của Quang Hải nó ngon dư lào.

Gefland

Xe tải
Về tỷ số thì chắc chắn VN có điểm.
Về đội hình em mạnh dạn thay đổi duy nhất hàng thủ : Đình Trọng thay Tiến Dũng.Trận trước Dũng đá không tròn vai ( lý do tranh chấp bóng bỏng kém so với Mã ) dẫn đến Hậu luôn phải hỗ trợ.Mình bị pen cũng chính vì lỗi này mà ra.Hai nữa tự nhiên thiếu đi một nhân sự do khâu 1 vs 1 của Dũng kém

zoro1970

Xe container
Ông Park liệu có hơi thiếu chuyên nghiệp khi không biết tiết chế cảm xúc, để bị thẻ vàng liên tục. Nhật với Hàn thì vốn dĩ không ưa nhau.
Quả đấy thằng viking đó còn nhổ nước bọt chửi thề gì đó vs Hồng duy cụ ạ , ngay trước mặt BHL

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Về tỷ số thì chắc chắn VN có điểm.
Về đội hình em mạnh dạn thay đổi duy nhất hàng thủ : Đình Trọng thay Tiến Dũng.Trận trước Dũng đá không tròn vai ( lý do tranh chấp bóng bỏng kém so với Mã ) dẫn đến Hậu luôn phải hỗ trợ.Mình bị pen cũng chính vì lỗi này mà ra.Hai nữa tự nhiên thiếu đi một nhân sự do khâu 1 vs 1 của Dũng kém
Có nhất thiết phải dìm Tiến Dũng như vậy không cụ? Đình Trọng còn thấp hơn Tiến Dũng đó cụ ạ.

DTV

Xe tăng
Cụ Bác Đang Son cần quái gì phải vi phạm quy định của AFC, không cần mang điện thoại, khỏi đeo tai nghe, không cần thiết bị quái quỷ gì tinh vi. Cụ ấy ngồi khán đài xem cứ việc cáu kỉnh lèm bèm, đại loại "tsb ...đá cao lên chứ" , "Tao mà ngồi kia thì thằng Phượng vào thay Toán ngay", "Ối giời, tầm này dâng lên thịt nó đi chứ" v.v...
Còn việc một vài thằng khán giả của nợ ngồi cạnh tò mò nghe lỏm rồi chát chít, gọi điện hay post facebook câu view thì AFC cấm nó thế quái nào được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vẫn chưa có kèo của cụ Chã nhỉ, không biết trận cuối vòng bảng của đội tuyển cụ Chã ra đề bài gì :)
Có khi kèo Thắng Hòa và Thua thôi cho các cụ ngoài đảo có cơ hội về bờ. :D

Gefland

Xe tải
Có nhất thiết phải dìm Tiến Dũng như vậy không cụ? Đình Trọng còn thấp hơn Tiến Dũng đó cụ ạ.
Đình Trọng đá thòng , Hải Quế lệch trái.Mà e không dìm Tiến Dũng cụ nhé , chỉ nhận xét qua trận với Mã vừa rồi.À mà thấp hơn không hẳn là chơi bóng bổng kém hơn ông cao cụ ơi , điều đó thì cụ biết quá còn gì

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mà thế dẹo nào nhiều ông cứ mong Việt Nam mình thua. Có khi ngoài đời mấy ông đấy chỉ dám căm mặt xuống đất mà không dám ngẩng mặt lên nhìn đời ấy.
Có thành phần ghét cụ Park từ hồi mới sang, nên cầu thua để có cớ chửi đó mà anh. Nhịn mấy năm nay rồi nên trĩ hết cả phím. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đình Trọng đá thòng , Hải Quế lệch trái.Mà e không dìm Tiến Dũng cụ nhé , chỉ nhận xét qua trận với Mã vừa rồi.À mà thấp hơn không hẳn là chơi bóng bổng kém hơn ông cao cụ ơi , điều đó thì cụ biết quá còn gì
Thôi cụ. Em không thích bàn về cầu thủ trước trận đấu. Ý tưởng của cụ cũng là một phương án.

molie01

Xe máy

VT Entertainment

Xe buýt
Có khi kèo Thắng Hòa và Thua thôi cho các cụ ngoài đảo có cơ hội về bờ. :D
Kèo muộn thế nài chả cày còm được thì khó kiếm tí phế rồi, mong các toàn đội sẽ thi đấu 200% để ngài Pác được yên tâm nhảy hố và theo dõi kèo của Chã :D

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kính thưa các cụ các mợ, Việt Nam chúng ta còn cách lịch sử có 90p nữa thôi. Hòa chung không khí hưng phấn, hồi hộp đấy, em mạnh dạn mổ xẻ một chút về UAE để các cụ các mợ bình luận. Về phần đội tuyển Việt Nam thì em mạn phép nói sơ sơ qua thôi, vì thứ nhất, đoán được ý đồ cụ Park khó hơn lên trời, thứ hai có thể ảnh hưởng tới các cầu thủ. Em xin phép được bắt đầu.

UAE vẫn đá với đội hình 433 quen thuộc, tuy nhiên, so với lượt đi, họ đã bớt ảo tưởng hơn nhiều. Họ nhập cuộc với thái độ cực kì tôn trọng đối thủ. Ví dụ như trận đầu tiên gặp Malaysia họ chỉ mở tỉ số với một pha phản công nhanh. So với lượt đi, UAE đá với một khối thống nhất, đều hơn, tuy nhiên, họ không phải không có điểm yếu. Chúng ta hãy cùng nhau phân tích nhé. Đây là quan điểm riêng của em nên rất mong các cụ đưa thêm quan điểm riêng của mình để cùng nhau đưa ra phương án dắt ngựa tối ưu nhất nhé.

Vì có nhiều tên nước ngoài, em ngại gúc, do vậy chỉ đưa số áo, mong các cụ bổ sung thêm, hoặc em sẽ bổ sung dần dần. Giờ mở thớt lấy giờ đã. :P

Qua hai trận gặp Mã và Thái, trận gặp Indo em chưa xem lại thì UAE ra quân với bộ khung như sau:
  • Thủ môn: không thay đổi
  • Trung vệ: lệch phải 3 lệch trái 4
  • HV cánh: phải 9 trái 21
  • Tiền vệ trụ: 18 (cầu thủ này đã phất dài cho số 7 ghi bàn mở tỉ số ở trận gặp Malaysia, phong cách đá giống Xuân Trường)
  • Tiền vệ công: 15 lệch phải (đây chính là De Lima mà các cụ các mợ hay nhắc tên), 5 lệch trái
  • Tiền đạo cánh: 10 lệch phải (đây là cầu thủ em nhớ nhầm là số 6, người chuyên có những quả chọc khe cực hiểm khi chơi bó vào trong) 14 lệch trái/11 (cầu thủ số 11 chính là cầu thủ ghi bàn vào lưới Thái Lan)
  • Tiền đạo cắm: 7 (đây chính là Ali Mất hút mà mọi người đều run sợ)
Cách vận hành của UAE
Dâng đều hai cánh, nhưng chủ yếu vẫn là cánh phải, tận dụng số 15 De Lima và số 10. HV cánh phải nhỏ người như Hồng Duy nhưng rất khéo và thường leo biên rất cao. Có lẽ cụ Park sẽ nghĩ đến phương án dùng Văn Hậu cao to để đè.

Số 18 có trọng trách thu hồi bóng, và phát động tấn công. Tuy nhiên khả năng bọc lót cho cánh của cầu thủ này hơi kém. Rất nhiều lần cầu môn của UAE chao đảo do cầu thủ này không hoàn thành phần việc đánh chặn của mình. Như vậy, những đường chuyền tầm trung hoặc tầm dài của mình sẽ khiến UAE bị hở trung lộ.

Trung vệ số 4 nhỏ con, chậm. Tóm lại, cánh phải của UAE là cánh tập trung tất cả những gì gọi là thấp bé nhẹ cân (trừ De Lima) và ham tấn công nhất. Đây chính là cánh mà Văn Hậu/Hồng Duy chấn giữ. Cụ Park có thể tính đến phương án dùng cả Hậu và Duy ở cánh trái để gia cố thủ và tăng cường công để chống đỡ và khoét cánh này của UAE.

Tóm lại, UAE là một tập thể các cầu thủ có kĩ thuật cá nhân tốt, đá đội hình cự ly gần nhau, và thấp. Có những cầu thủ chạy cánh leo biên khéo léo, dứt điểm hay chuyền đều tốt, và có những cầu thủ có khả năng chuyển đổi trạng thái nhanh. Tiền đạo cắm xử lý bóng 1 tinh tế, dứt điểm khéo. Tuy nhiên, điểm yếu của họ chính là khả năng đánh chặn tương đối kém. Hai cánh dâng lên quá cao trong khi tiền vệ trung tâm không bọc lót được. Trung vệ lại nhỏ con.

Với thông tin sơ bộ như trên, em nhận định mình sẽ thắng UAE từ 1 đến 2 trái, và UAE không ghi được bàn nào.

Đội hình ra sân dự kiến của Việt Nam. Rất khó đoán là cụ Park sẽ dùng 352 hay 343, nhưng em cứ tạm để đội hình 352 trước đã, rồi tính tiếp sau. :D
  • Thủ môn: Tấn Trường
  • Trung vệ: Duy Mạnh, Ngọc Hải, Tiến Dũng
  • Chạy cánh: Văn Thanh phải, Văn Hậu trái
  • Tiền vệ trụ: Tuấn Anh
  • Tiền vệ công: Quang Hải, Công Phượng
  • Tiền đạo: Tiến Linh, Văn Toàn
Mời các cụ các mợ cùng chém ạ.
Em thích cụ rồi đấy, nhưng theo em trận này khả năng mình hòa thôi. Thầy Park ko ra sân chỉ đạo được có thể là bất lợi cho chiến lược của đội bóng khi mà bài thay người kinh điển của ông không áp dụng trong trận này được.

nhuataiche

Xe container
Anh em mình có cớ để bào chữa cho những pha gỗ lim của mình rồi. Thế mới thấy pha sút của Quang Hải nó ngon dư lào.
VN mình bây giờ sút ghê thật, cách khung thành 20 - 25m mà trống trải tí thôi là em nào cũng dám sút.

Sút kiểu đó thì vào ngày cô thương thì bên kia ôm cả rổ bóng về.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Năm nay phổ điểm đỗ đại học cho các cháu rải dài như kẹo kéo : từ thắng - hoà - thua mà vẫn trượt thì thực sự không còn gì để nói nữa. Chỉ có thể đổ tại là cô chưa thương hết. Cụ Park cũng cần phải tự răn mình lại. Nói gì thì nói một hlv trưởng mà liên tục bị truất quyền chỉ đạo là ko hay tí nào. Đừng mang lí do bảo vệ học trò ra để bao biện. Các hlv khác họ đều bảo vệ học trò cả nhưng đều trong chừng mực cho phép
Đây có lẽ là điểm yếu của ông ấy. Ông ấy hứa sửa rồi nhưng lại tái phạm. :D Bọn Thái trước biết điểm yếu này nên khiêu khích để ông ấy bị thẻ đỏ, cuối cùng chú khiêu khích bị mất việc. :D

One-77

Xe cút kít
Em mong đơn giản hơn cụ chủ. Hoà là ổn rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Liệu có âm mưu gì của các nước muốn cướp ông Park không các cụ
Trước trận đấu quan trọng nào cũng có tin dư lày. Bó tay với bọn truyền thông. :((

nidea

Xe tăng
Liệu có âm mưu gì của các nước muốn cướp ông Park không các cụ
:)) Với những tin như này thì phần lớn là những kẻ đại diện muốn tăng lương cho thân chủ của mình