[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Phải nói là Thái Lan lần trước rơi vào bảng đấu khá "xương".Nhật,Úc,Saudi thì toàn đội chuyên dự WC;UAE,Iraq cũng rất khó chơi.Nếu sang bảng kia có Uzbekistan,Trung Quốc,Syria..thì chắc sẽ có nhiều điểm hơn.Để xem sắp tới VN bôc thăm có "son" hơn Thái o đã
11 thằng cùng bảng với mình, trình nó na ná nhau. Cầu khấn cho vui thoai, chứ gặp thằng nào chả thế. Cứ đá đúng phong độ, nhiệt huyết là cô thương hết. Sau đợt này khả năng sẽ có thay đổi về Đội hình, một số nhân tố mới bị dồn nén sẽ có cơ hội ở vòng 3. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đúng vậy, Nhật đá VN khá lập cập, nhưng trận sau nhìn nó vả Iran mà hãi hùng.
Nội bộ Iran nó lục đục lắm cụ. Nên trận với Nhật không phải đúng thực lực của nó.

vitngoc

Xe điện
Đội hình đóng đinh mấy trận vừa rồi mà cụ bảo may thử nghiệm, em nghĩ bhl đang có vấn đề về sự bảo thủ trọng dụng công thần
Đấy là tình tiết tưởng tượng thêm thôi!
Ví như cụ thấy Nhật Bản hay Iran đá ung dung mà mơ họ có thể úp mình cả rổ như thật vậy :))

Vô-va

Xe tải
Chúng ta vào là thành công lớn rồi nhưng thật sự có một số điểm tôi hơi lo
- thầy có vẻ rất ngại thay đổi, các nhân tố mới không có một phút nào được thể hiện, trong sự nghiệp của ai cũng thế thường đến lúc ko dám thay đổi nữa thì đó là sự bắt đầu của kết thúc, hy vọng là chưa đến lúc như vậy
- trong trận này rõ ràng hội đồng HLV ô phở hay hơn thầy, xếp XT đá với HĐ là ko ổn rồi, nếu đưa VT đá cánh, TH vào đá với HĐ thì chắc chắn hơn nhiều. TH chắc chưa có thể trạng tốt nhất, tuổi cũng đã cao, nếu chạy cánh có thể hơi quá sức. Tuy nhiên trong trận rồi TH bịt được cánh của mình đấy chứ, đội bạn dốc toàn lực đánh cánh TH mà ko ăn thua.
- so từng cầu thủ thì chúng ta thua rất nhiều đối thủ (kể cả Thái) nhưng ta ăn tiền ở lối chơi tập thể, nhưng rất tiếc hôm qua lối chơi này của ta chưa nhuần nhuyễn, bàn thua đầu thì cánh trái sai vị trí, bên phải thì Duy Mạnh theo theo kịp Ngọc Hải nên ko bắt được việt vị. TT thì đúng là chỉ bắt ở CLB thôi, chưa đủ tầm đội tuyển. Lâm quả đấy em sẽ nhao ra như bắt nhưng sẽ thu tay lại, mấy lần thế rồi. Nói chung lối chơi phòng ngự tập thể phá sản ở H1, rất đáng tiếc, nếu ko mọi chuyện có thể đã khác. Nếu ko giải quyết rốt ráo vấn đề chơi tập thể ở hàng phòng ngự thì vòng 3 sẽ là thảm hoạ.

vihalii

Xe đạp
Em cùng quan điểm với cụ, đấu pháp hiệp 1 hơi sai sai, đá phòng ngự nhưng thụ động, lỏng quá không áp sát liên tục, để cho cầu thủ đội bạn ban chuyền và di chuyển khi có bóng khá thoải mái không có kèm sát gây áp lực...tuyến giữa thì Trọng Hoàng tranh cướp bóng ok nhưng đến lúc chuyền kiến tạo thì lại lỗi (ít nhất là 3 lần như vậy), hàng tiền đạo thì đói bóng, có mỗi Tiến Linh trơ chọi lẻ loi bị đội bạn kèm như hình với bóng...
Quan điểm của em sau khi xem UAE thấyđội bạn không thực sự quá mạnhđâu, chẳng qua mình cũng cóng quá thành ra....dù sao thì cũng chúc mừng tuyển VNđã vào vòng trong.
Yếu hơn thì khó áp đặt lối chơi lắm, ko phải muốn chơi thế nào là chơi. Mình thắng nó ít chứ nó thắng mình nhiều vì đẳng cấp cao hơn.

Trình độ ta thế là tiến bộ lắm rồi. Ta thay thằng Thái trong khu vực nhưng lên được level cao hơn thì còn xa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chúng ta vào là thành công lớn rồi nhưng thật sự có một số điểm tôi hơi lo
- thầy có vẻ rất ngại thay đổi, các nhân tố mới không có một phút nào được thể hiện, trong sự nghiệp của ai cũng thế thường đến lúc ko dám thay đổi nữa thì đó là sự bắt đầu của kết thúc, hy vọng là chưa đến lúc như vậy
- trong trận này rõ ràng hội đồng HLV ô phở hay hơn thầy, xếp XT đá với HĐ là ko ổn rồi, nếu đưa VT đá cánh, TH vào đá với HĐ thì chắc chắn hơn nhiều. TH chắc chưa có thể trạng tốt nhất, tuổi cũng đã cao, nếu chạy cánh có thể hơi quá sức. Tuy nhiên trong trận rồi TH bịt được cánh của mình đấy chứ, đội bạn dốc toàn lực đánh cánh TH mà ko ăn thua.
- so từng cầu thủ thì chúng ta thua rất nhiều đối thủ (kể cả Thái) nhưng ta ăn tiền ở lối chơi tập thể, nhưng rất tiếc hôm qua lối chơi này của ta chưa nhuần nhuyễn, bàn thua đầu thì cánh trái sai vị trí, bên phải thì Duy Mạnh theo theo kịp Ngọc Hải nên ko bắt được việt vị. TT thì đúng là chỉ bắt ở CLB thôi, chưa đủ tầm đội tuyển. Lâm quả đấy em sẽ nhao ra như bắt nhưng sẽ thu tay lại, mấy lần thế rồi. Nói chung lối chơi phòng ngự tập thể phá sản ở H1, rất đáng tiếc, nếu ko mọi chuyện có thể đã khác.
Cần rèn quân nữa chứ cụ. Nói chung theo em là vẫn okie rồi. Chờ tới vòng 3 xem dư lào. Nên nhớ Việt Nam vẫn nằm ngoài top 12 châu Á. Vào vòng 3 là một sự thể hiện vượt bậc rồi.

Pumzen

Xe ba gác
Ở khách sạn anh em vẫn tập gym mà anh. Cho mấy em nghỉ ngơi tí. :D Mà cách ly hết tháng trời thì hơi lâu anh nhỉ. Theo em là nên cho cách ly tại trung tâm thể thao nào đó. Coi như là 1 đợt tập trung luôn.
a tưởng các cầu thủ tiêm vaccine hết rồi chứ ? Tiêm rồi mà vẫn cách li à ?

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Ở khách sạn anh em vẫn tập gym mà anh. Cho mấy em nghỉ ngơi tí. :D Mà cách ly hết tháng trời thì hơi lâu anh nhỉ. Theo em là nên cho cách ly tại trung tâm thể thao nào đó. Coi như là 1 đợt tập trung luôn.
Lão cho em hỏi tháng 9 liệu hùng Dũng có kịp hồi phục k nhỉ

nidea

Xe tăng
Văn Hậu xuống phong độ? Thằng em nó xuống là chuyện bình thường. Tính ra kể cả trận Mã và trận hôm qua thì thằng em nó mới được đá hai trận chính thức trong vòng gần 2 năm (ở HL hầu hết là ko dc đá). Tiềm năng thằng em nó là rất nhiều, chỉ cần quen sân lại một thời gian tin rằng em nó sẽ trở lại thôi.
Minh Vương, Hồng Duy, Xuân Trường nếu gặp các đối thủ lớn mà đá chính thì không thể hiện được gì đâu.

TRANGDC

Xe tăng
Em dự vào vòng 3 Việt Nam sẽ là 1 trong 2 đội đứng thứ 3 của bảng đấu :))

Ô tô điên

Xe tăng
Em cùng quan điểm với cụ, đấu pháp hiệp 1 hơi sai sai, đá phòng ngự nhưng thụ động, lỏng quá không áp sát liên tục, để cho cầu thủ đội bạn ban chuyền và di chuyển khi có bóng khá thoải mái không có kèm sát gây áp lực...tuyến giữa thì Trọng Hoàng tranh cướp bóng ok nhưng đến lúc chuyền kiến tạo thì lại lỗi (ít nhất là 3 lần như vậy), hàng tiền đạo thì đói bóng, có mỗi Tiến Linh trơ chọi lẻ loi bị đội bạn kèm như hình với bóng...
Quan điểm của em sau khi xem UAE thấyđội bạn không thực sự quá mạnhđâu, chẳng qua mình cũng cóng quá thành ra....dù sao thì cũng chúc mừng tuyển VNđã vào vòng trong.
H1 là đá phòng ngự, chuyền nhanh, chuyền bóng dài thế nên mới cho XT vào để phát bóng dài, Trọng hoàng có bóng cái là theo quán tính là chuyền luôn chứ không nhìn thành ra có 2-3 trái vội vàng chuyền dẫn đến hỏng ăn
nhưng bên uae áp sát nhanh thành ra không làm gì được vì thiếu cầu thủ cầm bóng ở giữa kiểu tuấn anh, cầu thủ của ta chỉ phòng ngự vị trí.
đáng lý là sau 10p thua bàn đầu tiên là phải thấy và rút XT cũng như VĐ ra rồi.
Qua ghi được 2 bàn là phía uae đá trùng xuống ở 20p cuối, chứ cả trận bên mình có quả nào phối hợp được ở gần khung thành uae ra hồn đâu.
dù gì cũng rất đang khen tinh thần các cầu thủ cũng như tôn trọng kỷ luật đấu pháp và giữ vững đội hình của các cầu thủ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thằng HĐ tiềm năng hơn vì khả năng thoát pressing với đá thông minh hơn Trường còn điểm yếu tranh chấp yếu thì giống thằng Trường nhưng thằng này cướp bóng rất hay ko phải dùng sức (tất nhiên là phần lớn tranh cướp lại cần tì đè nên phải train lại nó món thể hình). XT thì no hope
Xt càng ngày càng lụi.tiếc thật

@xichlo@

Xe điện
Quả bị đánh đầu em thấy tấn trường ko lao lên chọn điểm rơi ngay trước mặt, mà đứng im chịu trận!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
a tưởng các cầu thủ tiêm vaccine hết rồi chứ ? Tiêm rồi mà vẫn cách li à ?
Em thấy bảo thế anh ạ. Cách ly trong SG. Đội Viettel thì sang Thái đá C1 luôn.

vu tuan ky nam

Xe tải
Nói thật với các cụ là cứ hình dung sân Mỹ Đình rực lửa đón tiếp những Hàn Quốc, Nhật Bản, Úc hay Ả rập xê út..đến để quyết đấu với chúng ta ở trong khuôn khổ một giải chính thức ở cấp độ cao nhất thế giới mà thấy sướng như lần đầu được choén. Ông Park rụng hết tóc lo chiến thuật còn các con giời phe vé lại bắt đầu ủ mưu các thủ đoạn. Chung quy là sướng. Mong cho ta cùng bảng Hàn để cho Son sang Hà Nội ăn phở Thìn
Cụ có lạc quan quá k?Tình hình dịch bệnh ntn em e là khó có thể có Mỹ Đình rực lửa lắm.