[Funland] U40 sống chậm, từ bi hỷ xả

Láu

Xe điện
Nhiều lúc cưỡi ngựa hái cam mệt chết mẹ chỉ muốn buông bỏ, nhưng e lại cố

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Tiền đối vs em đủ tiêu là đc. Trong tk dư 20tr, ví 5tr.
Sống theo í mình là sướng nhất:P
Tuần làm 6 ngày câu cá 2 ngày bia riệu vút chỉ trong 2 ngày đó luôn

ducvt8x

Xe tăng
Những lúc áp lực quá e cũng muốn buông bỏ, mà nghĩ mình không chịu được đói nên lại thôi 😤

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Những lúc áp lực quá e cũng muốn buông bỏ, mà nghĩ mình không chịu được đói nên lại thôi 😤
Chắc cụ còn trẻ chứ bọn e gần 5 xọi đã có dự phòng từ 40 tuổi rồi. H chỉ làm cho nó zui thoai, nhẽ lang thang ở nhà hx nó bẩu thằng thất nghiệp:))

UFA

Xe điện
Em u50, sống chậm lại thì đc, chứ từ bi hỉ xả thì chưa, bởi em toàn tu bia với tu rượu thôi, chưa thành chính quả được

Laixebk

Xe tăng
Nói dễ thôi ạ, giờ cứ đến một số giai đoạn đứng giữa ngã bảy, ngã 8 xa lạ, mênh mông, nguy hiểm, không nắm được phương hướng nữa thì cũng chưa biết thế nào. Có những lúc bắt buộc phải cầm dao, cầm phay để mà chiến đấu thì mọi tư tưởng hỷ xả, từ bi nó biến mất ngay tắp lự. Cuộc sống không phải lúc nào cũng cho phép mình dễ dàng đầu hàng hoặc bỏ qua mọi thứ được phải không ạ.

chacone

Xe buýt
Ngẫm cũng buồn, em năm nay cũng U4x cả thời trai trẻ cày cuốc tích lũy được một ít, bị thằng anh vợ nó lừa hết giờ trắng tay, không đi làm thì chết đói mà buông bỏ thì càng chết hơn... haiz

BinhLee

Xe tăng
Sau khi tiêm mũi 2 vacxin người mệt nhã ra vẫn phải vác xác đi làm. Vào đọc thớt này thấy hợp tâm trạng lúc này quá.

CuTiVoDich

Xe điện
Hồi xưa chưa có 100 triệu thì tư duy là khi nào có 100 tỉ sẽ làm ít, chơi nhiều, hưởng thụ. Nhưng quan sát những người có cả nghìn tỉ đồng, vài tỉ đô thì họ vẫn miệt mài lao động, phấn đấu mạnh hơn nữa nên tư duy buông là kéo thụt lùi tư tưởng rồi
Mới năm kia thôi em nghĩ phấn đấu tháng kiếm được bằng này là thong dong. Năm ngoái thu nhập được như năm kia mong muốn rồi thì tòi mịa ra 2 thằng ku thế là lại phải phấn đấu tiếp chưa buông bỏ được:D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lại có cái niêu thạch sanh cmnr! :)
E nghĩ lâu rồi lão ah! Tầm này thong dong làm cho vui đc rồi. Loa đài đạp xe bia bọt cho nó sướng thằng người. Thôi bb lão e đi đón f1 xong đạp xe tẹo:P hôm cn móm lão ah:)) vào thu cá kém ăn quá!

Em có thằng bạn cũng buông bỏ sớm.
Hơn 30 tuổi, 2 con, bố mẹ già, vợ không việc làm
Nó “buông bỏ”
Con vợ 35kg của nó cõng 4 suất kia mười mấy năm rồi.
Buông bỏ là thế nào hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ngẫm cũng buồn, em năm nay cũng U4x cả thời trai trẻ cày cuốc tích lũy được một ít, bị thằng anh vợ nó lừa hết giờ trắng tay, không đi làm thì chết đói mà buông bỏ thì càng chết hơn... haiz
Cụ cho nó cái kết ngọt ngào đi còn gì:)

Wolf79

Xe buýt
Tiền đối vs em đủ tiêu là đc. Trong tk dư 20tr, ví 5tr.
Sống theo í mình là sướng nhất:P
Tuần làm 6 ngày câu cá 2 ngày bia riệu vút chỉ trong 2 ngày đó luôn
Hô hô.
Tuần của cụ hay nhỉ, dài hơn tuần của thiên hạ.

phuongmit

Xe cút kít
Mới năm kia thôi em nghĩ phấn đấu tháng kiếm được bằng này là thong dong. Năm ngoái thu nhập được như năm kia mong muốn rồi thì tòi mịa ra 2 thằng ku thế là lại phải phấn đấu tiếp chưa buông bỏ được:D
Cụ nhìn thử tỉ phú TG xem giàu thế rồi họ có buông k hay toàn buôn :)) em gặp nhiều người tiêu 3 đời k hết tiền lãi gửi bank nhưng họ vẫn làm việc, vẫn miệt mài và vất vả chứ đâu có nhàn hạ gì

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Nói một từ "Buông" thật đơn giản.
Nhiều lúc mệt quá cũng muốn buông.
Nhưng buông trong điều kiện như thế nào: đã lo ổn thỏa cho các con, bố mẹ già đã đủ điều kiện yên ổn. cuộc sống sống của chính mình?
Chứ kiểu Buông theo kiểu buông xuôi thì em sợ những người như vậy, buông xuôi là kiểu sống ích kỷ, nhỏ nhen, làm khổ mình, khổ người khác. những người này em thực sự rất sợ.
Buông thì đơn giản giữ được mới khó. ai cũng có lúc mệt mỏi, cũng sẽ có những lúc muốn buông bỏ tất cả, muốn được xõa hết đi cho sung sướng cái bản thân.... nhưng.... còn một chữ nhưng rất nặng.... đó là lương tâm, nếu còn lương tâm, còn biết lo cho gia đình, còn biết sợ con sẽ có cuộc sống vất vả không bằng bạn bè, còn sợ con sẽ có những ảnh hưởng không tốt.... con cái còn dại dột.... đó là những nỗi lo không bao giờ hết....
Em thường nghĩ người chết chưa chắc đã khổ, thậm chí chết là sướng là ích kỷ.... bởi nếu giả sử có 2 vợ chồng nhất là còn trẻ tuổi nếu chẳng may vợ hoặc chồng không may mất đi thì người chết là xong, nhưng còn người ở lại... một mình với bao lo toan vất vả, một mình lo cho con cái, bố mẹ... 2 người còn vất vả thì 1 người vất vả lại càng chồng chất.
Nên với em buông khi chưa có đủ điều kiện cho con cái, bố mẹ, bản thân là ích kỷ, sống hẹp hòi.
Cụ nói thấm quá. Đời nặng nhất là chữ Lương tâm.
Giá mà các ông trẻ bà trẻ trước khi hồ hởi chơi trò sản xuất trẻ con mà biết nghĩ trước nghĩ sau một tí thì sau đỡ dằn vặt như chủ thớt giờ :-?