[Funland] U23 Việt Nam tham dự Giải vô địch U23 ĐNA (17-26/8/2023) và Vòng loại châu Á 2024 (04-12/9/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vô Dụng

Xe tăng
Hôm nay e đọc rất kỹ bài trả lời phỏng vấn của ông Trousier và thấy ông ấy hiểu rất rõ về thực trạng bóng đá Việt Nam. Rất thẳng thắn, ko tô vẽ gì cả. Mặc dù ông ấy chê khá nhiều nhưng e rất vui, bởi vì thấy ông đã nói rất đúng về chúng ta, qua đó để chúng ta và ông ấy ko ngộ nhận điều gì, và khi hiểu rõ như thế thì e tin rằng ông ấy sẽ có những giải pháp để cải thiện được trình độ cho đội tuyển chúng ta.
Vâng cụ, nhiều khi thấy đội đá cũng ngứa mắt nhưng cầu thủ chuyền không xong, đỡ bước một kém, chạm bóng nảy ra cả mét thì chẳng lẽ trách cụ Trous.

Vô Dụng

Xe tăng
Để coi mùa giải v leagues 2024 ntn mới biết dc kết quả của dtvn
Em thật luôn, nếu muốn tăng tỷ lệ đi WC thì chúng ta thực sự nên cân nhắc cho cầu thủ nào đã nhập tịch chất lượng cao, muốn cống hiến, đặc biệt ở hàng tiền đạo. Còn với những cầu thủ nội như hiện tại thì bất chấp VL có tốt cỡ nào thì vẫn rất khó để có thể đến WC 2026

Nghen loc

Xe tăng
Em thật luôn, nếu muốn tăng tỷ lệ đi WC thì chúng ta thực sự nên cân nhắc cho cầu thủ nào đã nhập tịch chất lượng cao, muốn cống hiến, đặc biệt ở hàng tiền đạo. Còn với những cầu thủ nội như hiện tại thì bất chấp VL có tốt cỡ nào thì vẫn rất khó để có thể đến WC 2026
Chúng ta phải thẳng thắn với nhau là mục tiêu năm 2026 Việt Nam được tham dự WC là cực kỳ thấp, e tin là ko thể. Nhưng e hiểu được dụng ý của VFF và Ông Trousier đặt ra mục tiêu đấy để làm gì. Đó là, cứ cố gắng hết mình đi, cứ xới tung lên tất cả đi, để sau cả một hành trình phấn đấu, nỗ lực, làm mới lại mình, khắc phục lại mình, vứt bỏ được những cái trì trệ, lạc hậu vốn có từ lâu, thì dẫu mục tiêu WC ko đạt được nhưng chắc chắn cả nền bóng đá sẽ được nâng tầm, khoác lên được cái áo trình độ của tầm châu lục, chứ ko phải luẩn quẩn xung quanh tầm khu vực đna này. E nghĩ đấy mới là mục tiêu chính của những người làm bóng đá Việt Nam Đặt ra lúc này.

shannon wl

Xe điện
Đang coi thái lan irag hoà 1 1 thái nó ép sân kinh thật, bumathan nó đẳng cấp tạt xoáy hiểm chừng nào nó chưa giải nghệ thì mình khó ăn lắm.
Đây chỉ là giáo hữu không đánh giá chính xác irag, hiện tại 2 thằng này nó mạnh hơn mình.

Vô Dụng

Xe tăng
Chúng ta phải thẳng thắn với nhau là mục tiêu năm 2026 Việt Nam được tham dự WC là cực kỳ thấp, e tin là ko thể. Nhưng e hiểu được dụng ý của VFF và Ông Trousier đặt ra mục tiêu đấy để làm gì. Đó là, cứ cố gắng hết mình đi, cứ xới tung lên tất cả đi, để sau cả một hành trình phấn đấu, nỗ lực, làm mới lại mình, khắc phục lại mình, vứt bỏ được những cái trì trệ, lạc hậu vốn có từ lâu, thì dẫu mục tiêu WC ko đạt được nhưng chắc chắn cả nền bóng đá sẽ được nâng tầm, khoác lên được cái áo trình độ của tầm châu lục, chứ ko phải luẩn quẩn xung quanh tầm khu vực đna này. E nghĩ đấy mới là mục tiêu chính của những người làm bóng đá Việt Nam Đặt ra lúc này.
Em đồng quan điểm với suy nghĩ của Cụ 👍

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, nhiều khi thấy đội đá cũng ngứa mắt nhưng cầu thủ chuyền không xong, đỡ bước một kém, chạm bóng nảy ra cả mét thì chẳng lẽ trách cụ Trous.
Cầu thủ ta bước 1 còn kém hơn cả Malaysia chưa nói đến Thái nên gặp Thái đá rất vất vả bị động. Đỡ bước 1 ngon có khi lại là ô máu chặt chém Quế Ngọc Hải :))

Tranha131076

Xe tăng
Hôm nay e đọc rất kỹ bài trả lời phỏng vấn của ông Trousier và thấy ông ấy hiểu rất rõ về thực trạng bóng đá Việt Nam. Rất thẳng thắn, ko tô vẽ gì cả. Mặc dù ông ấy chê khá nhiều nhưng e rất vui, bởi vì thấy ông đã nói rất đúng về chúng ta, qua đó để chúng ta và ông ấy ko ngộ nhận điều gì, và khi hiểu rõ như thế thì e tin rằng ông ấy sẽ có những giải pháp để cải thiện được trình độ cho đội tuyển chúng ta.
HLV kém, bài vở mảng miếng k rõ ràng. Lương thì quá cao. Xác đình trình cầu thủ chỉ đến thế thì thuê HLV Việt là đủ cho đỡ tốn tiền. Trước ông Gong cầm U23 chỉ vài trận mà nhìn đá mạch lạc hẳn. Cầu thủ là do HLV chọn, thế nên đá kém thì trách nhiệm vẫn phải thuộc về ng đứng đầu!

shannon wl

Xe điện
Cái này thì đúng rồi nền tảng hiện tài còn lâu chủ yếu cải thiện thôi.

shannon wl

Xe điện
HLV kém, bài vở mảng miếng k rõ ràng. Lương thì quá cao. Xác đình trình cầu thủ chỉ đến thế thì thuê HLV Việt là đủ cho đỡ tốn tiền. Trước ông Gong cầm U23 chỉ vài trận mà nhìn đá mạch lạc hẳn. Cầu thủ là do HLV chọn, thế nên đá kém thì trách nhiệm vẫn phải thuộc về ng đứng đầu!
Ông Gong đá kiểu đó nhìn đẹp nhưng được mấy hôm chấn thương hết thôi cụ.
Nếu ông giỏi hay thì có người thuê chứ không thất nghiệp phải lên báo việt nam để kiếm việc thế đâu.

Lam garden

Xe tăng
Vẫn đang thử nghiệm và hoàn thiện nên trận ngày mai có thể vẫn chưa vào phom, nhưng em tin đến trận gặp TQ sẽ rất hay.

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Hlv kém mà Nhật phải nuôi trả lương 4 năm để cầm quân các giải lớn à cụ, kém mà dc cầm quân đến 3-4 mùa WC ở các đội tuyển khác nhau, chưa kể đưa Nhật vô địch Châu Á và về nhì WC trẻ

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Đang coi thái lan irag hoà 1 1 thái nó ép sân kinh thật, bumathan nó đẳng cấp tạt xoáy hiểm chừng nào nó chưa giải nghệ thì mình khó ăn lắm.
Đây chỉ là giáo hữu không đánh giá chính xác irag, hiện tại 2 thằng này nó mạnh hơn mình.
Thái lọ nó có bao giờ kém mình đâu mà cụ bảo hiện tại mạnh hơn. Thời cụ Park có thắng dc trận nào đâu, toàn hoà và thua, thế trận thì lép vế, nó toàn dẫn dắt bắt VN phải chơi theo cách của nó b-)

shannon wl

Xe điện
Thái lọ nó có bao giờ kém mình đâu mà cụ bảo hiện tại mạnh hơn. Thời cụ Park có thắng dc trận nào đâu, toàn hoà và thua, thế trận thì lép vế, nó toàn dẫn dắt bắt VN phải chơi theo cách của nó b-)
Vâng cụ sau bumathan giờ supachok nó đá kinh quá đi nhật có khác.

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ sau bumathan giờ supachok nó đá kinh quá đi nhật có khác.
Thằng Chok này ao trình từ lâu rồi, lúc mới ra mắt tuyển Thái, nó cầm bóng mà cầu thủ của ta toàn hàng ngon về đeo bám như Duy Mạnh - Đinh Trong - Dũng 4 có ai theo được nó đâu, toàn phải phạm lỗi bóng đi người ở lại vì nó quá nhanh lại dẻo khỏe.

chieuminh

Xe buýt
Giới chuyên môn họ nói thẳng là đá kiểu cụ Gong chắc nửa mùa gãy hết chân ko còn quân mà đá. May ra những đội như CAHN mới chiều được.
Ý cụ là bắt cầu thủ căng sức chạy liên tục với nhịp độ cao ạ?

Gato2009

Xe điện
Chuẩn, em rất mong là vậy.

shannon wl

Xe điện
Thằng Chok này ao trình từ lâu rồi, lúc mới ra mắt tuyển Thái, nó cầm bóng mà cầu thủ của ta toàn hàng ngon về đeo bám như Duy Mạnh - Đinh Trong - Dũng 4 có ai theo được nó đâu, toàn phải phạm lỗi bóng đi người ở lại vì nó quá nhanh lại dẻo khỏe.
Nó giờ tiến bộ nhiều rồi đá ở nhật có khác vượt qua 3 thằng irag kiến tạo.
Nhưng sự thật thái muốn vươn tầm phải cần nguyên đội hình đá ở nhật rồi nhập tịch thêm hàng kiều xịn mới có cửa.

vanthaido73

Xe điện
Nhà cháu chỉ lót dép hóng các cụ chém thôi. Nhưng có một điều không thể phủ nhận là các cấp đội tuyển đá trên SVĐ Việt Trì từ trước đến nay đều thắng hoặc cùng lắm là hoà.
VUA HÙNG BAN PHÚC

doctor103

Xe điện
Nó giờ tiến bộ nhiều rồi đá ở nhật có khác vượt qua 3 thằng irag kiến tạo.
Nhưng sự thật thái muốn vươn tầm phải cần nguyên đội hình đá ở nhật rồi nhập tịch thêm hàng kiều xịn mới có cửa.
1 cánh én làm nên mùa xuân chắc có xứ Bales :))

NewVegas

Xe tải
Ý cụ là bắt cầu thủ căng sức chạy liên tục với nhịp độ cao ạ?
Vâng, kiểu pressing tầm cao liên tục, va chạm trực diện, chuyển trạng thái nhanh, 2 ông cánh lên về như thoi. Trước giải ngắn có thể nhồi thể lực cho cầu thủ trẻ để đảm bảo vài trận chứ vào sâu là gãy do thể lực ngay. Trận cuối cụ Gong làm có thể thấy rõ điều đó, cầu thủ rất quyết tâm nhưng bất tòng tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng