[Funland] U23 Việt Nam tham dự Giải vô địch U23 ĐNA (17-26/8/2023) và Vòng loại châu Á 2024 (04-12/9/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vkthang

Xe container
Em thích cách vận hành này của ông Trâu, di chuyển linh hoạt cả khi có bóng hay không bóng, đá là phải ghi bàn, chứ cưa co cụm không biết tấn công thì xem nhàm chán lắm. Qua hết hiệp 1 mà Yemen không ghi được bàn thì em đã nghĩ là xong rồi, mấy ông Tây Á chỉ đá tốt hiệp đầu thôi :D

tratida

Xe container
Nhớ thời 6 trận thua của ông Park, đọc được từng đôi hình, đọc được phút nào thay, đọc được cầu thủ sẽ mắc lỗi luôn

Sent from Other Universe via OTOFUN

Đ.Hương

Xe tải
Đọc bình luận của các cụ rất hay, rất sâu sắc, vỡ được nhiều vấn đề. Cá nhân em vẫn ủng hộ cụ Trous, có thể nói đây là HLV có cách làm rất khác với các đời HLV ngoại trước đây. Trong đầu cụ Trous chắc chắn có những cầu thủ "định danh" nhưng cụ vẫn xới tung lên để tìm thêm các nhân tố mới, đây là điều rất có lợi cho bóng đá VN. Trong các đời HLV ngoại thì em thấy cụ Riedl và cụ Park là bảo thủ nhất, chưa đá đã biết đội hình ra sân và quanh năm tập trung cũng chỉ chừng đó "khuôn mặt thân quen". Thực ra cũng khó trách các cụ đó nếu xét về hoàn cảnh cũng như sức ép thành tích, hợp đồng chỉ có 1-2 năm, chưa kể áp dụng chỉ tiêu CK hoặc VĐ nên rất khó để mạo hiểm. Khi ký với cụ Trous rõ ràng chúng ta muốn vượt cấp nên ký hẳn 3,5 năm với mục tiêu duy nhất lọt vào VCK 2026, không đặt nặng kết quả ở các giải đấu khác, chính điều này khiến cụ Trous có thời gian và động lực để thực hiện kế hoạch. Em cũng thấy rất rõ những thay đổi về mặt chiến thuật, lối chơi từ những con người mới và cảm thấy có... hy vọng rằng BĐVN sẽ tiến bộ hơn rất nhiều, tuy nhiên em không có nhiều lòng tin vào việc chúng ta có suất ở VCK 2026, nhưng nếu kiên trì và quyết tâm đến cùng thì mục tiêu 2030 là có thể được.
Giờ đang có mục tiêu bước đệm là đá Olympic 2024 đó cụ. Nếu đạt hoặc gần đạt được bước đệm này thì có cửa vào được WC 2026

Vô Dụng

Xe tăng
Không biết các cụ nghĩ sao chứ em lại thích cách các cầu thủ chơi như hôm qua, dù lẩm bẩm đếm các pha chuyền lỗi tới mức… mỏi miệng. Có thể nói cụ Trous đang cố gắng xây dựng cách chơi chủ động, chuyền rất nhiều và dám chuyền những pha bóng khó nên… lỗi tè le. Nhìn đội đá có thể thấy phòng ngự không chắc chắn, tấn công thì loạng choạng, nhưng em thấy phần nhiều do các cầu thủ chưa thực sự quen với cách chơi chứ không hẳn trình độ cầu thủ kém. Nếu các cầu thủ thực sự có thể thấm nhuần được ý tưởng thì sẽ rất… đáng xem. Yemen họ không phải dạng vừa, trình độ kỹ thuật rất khá, tốc độ và sức rướn đều rất tốt, khi họ chấp nhận chơi phòng thủ phản công 2 lớp thì không dễ để ghi bàn. Em thích sự thay đổi như vậy, em thực sự thích cách chúng ta đang vận hành chiến thuật, đá phòng ngự phản công hoặc phá lối chơi rất dễ, nhưng đá chủ động với tâm thế sẵn sàng dâng cao pressing và luân chuyển bóng liên tục thực sự không hề đơn giản. Có thể các cầu thủ chịu sức ép là phải chuyền bóng sớm, nhanh nên nhiều khi chuyền theo bài quá mức khiến cho đồng đội chưa kịp di chuyển nhưng sau này khi đạt đến mức độ nhuần nhuyễn sẽ rất hay. Cụ Trous có thể thành công hoặc thất bại nhưng em hoàn toàn ủng hộ sự thay đổi mà cụ ấy đem tới cho VN.

Camontinhyeu

Xe điện
Đọc báo thấy cổ động viên bình dân vẫn chê ngài Trou lắm. Đúng là phải nhìn thành tích khủng của cụ ấy với cách làm bài bản như một số cụ phân tích thì chúng ta hãy bình tâm chờ đợi thôi.

shannon wl

Xe điện
Đọc báo thấy cổ động viên bình dân vẫn chê ngài Trou lắm. Đúng là phải nhìn thành tích khủng của cụ ấy với cách làm bài bản như một số cụ phân tích thì chúng ta hãy bình tâm chờ đợi thôi.
Báo trí mấy kênh Youtube đá số là chê thôi họ chả phân tích được gì cả, chỉ xoay vần mấy cái phát ngôn, giờ đáng nhớ thương HLV park với kêu HLV Gong về dẫn dắt mà ông ấy giờ đang thất nghiệp mãi không ai mờ về việt nam mấy lần mà không thấy CLB nào họ thuê cả.

banmotnucuoi

Xe lăn
Không biết các cụ nghĩ sao chứ em lại thích cách các cầu thủ chơi như hôm qua, dù lẩm bẩm đếm các pha chuyền lỗi tới mức… mỏi miệng. Có thể nói cụ Trous đang cố gắng xây dựng cách chơi chủ động, chuyền rất nhiều và dám chuyền những pha bóng khó nên… lỗi tè le. Nhìn đội đá có thể thấy phòng ngự không chắc chắn, tấn công thì loạng choạng, nhưng em thấy phần nhiều do các cầu thủ chưa thực sự quen với cách chơi chứ không hẳn trình độ cầu thủ kém. Nếu các cầu thủ thực sự có thể thấm nhuần được ý tưởng thì sẽ rất… đáng xem. Yemen họ không phải dạng vừa, trình độ kỹ thuật rất khá, tốc độ và sức rướn đều rất tốt, khi họ chấp nhận chơi phòng thủ phản công 2 lớp thì không dễ để ghi bàn. Em thích sự thay đổi như vậy, em thực sự thích cách chúng ta đang vận hành chiến thuật, đá phòng ngự phản công hoặc phá lối chơi rất dễ, nhưng đá chủ động với tâm thế sẵn sàng dâng cao pressing và luân chuyển bóng liên tục thực sự không hề đơn giản. Có thể các cầu thủ chịu sức ép là phải chuyền bóng sớm, nhanh nên nhiều khi chuyền theo bài quá mức khiến cho đồng đội chưa kịp di chuyển nhưng sau này khi đạt đến mức độ nhuần nhuyễn sẽ rất hay. Cụ Trous có thể thành công hoặc thất bại nhưng em hoàn toàn ủng hộ sự thay đổi mà cụ ấy đem tới cho VN.
Vâng em còm nhiều trong thớt này, Em ko thích HVL park cái là đội tuyển QG ở thời ông Park ko khác gì câu lạc bộ quanh đi quẩn lại có khoảng 20 cái tên chính, các tên đc gọi thêm gần như dự bị cơ hội đá chính bằng không.

NewVegas

Xe tải
Báo trí mấy kênh Youtube đá số là chê thôi họ chả phân tích được gì cả, chỉ xoay vần mấy cái phát ngôn, giờ đáng nhớ thương HLV park với kêu HLV Gong về dẫn dắt mà ông ấy giờ đang thất nghiệp mãi không ai mờ về việt nam mấy lần mà không thấy CLB nào họ thuê cả.
Giới chuyên môn họ nói thẳng là đá kiểu cụ Gong chắc nửa mùa gãy hết chân ko còn quân mà đá. May ra những đội như CAHN mới chiều được.

Vô Dụng

Xe tăng
Vâng em còm nhiều trong thớt này, Em ko thích HVL park cái là đội tuyển QG ở thời ông Park ko khác gì câu lạc bộ quanh đi quẩn lại có khoảng 20 cái tên chính, các tên đc gọi thêm gần như dự bị cơ hội đá chính bằng không.
Đến giờ cụ Park vẫn là HLV thành công nhất của BĐVN, cụ ấy thành công đôi khi cũng vì tính bảo thủ và đặt niềm tin hoàn toàn vào lựa chọn riêng, an toàn, dù sao đi nữa thì cụ ấy vẫn… đúng cho đến khi kết thúc HĐ. Thực sự rất khó để mạo hiểm khi công thức thành công vẫn đang phát huy tác dụng từ những “khuôn mặt thân quen”. Cụ Trous có thể nói gần như đập bỏ hoàn toàn để xây dựng lại, em thấy cần phải đặt niềm tin vào cụ ấy và cho cụ Trous thời gian. Cá nhân em nghĩ nếu cụ Park tiếp tục nắm đội tuyển VN thực sự thì sẽ rất khó để lọt vào vòng cuối cùng để tranh vé đi WC, các cá nhân mà cụ ấy chọn gần như đã đạt tới giới hạn và trong chu kỳ đi xuống, việc thay đổi là tốt cho cả cụ Park lẫn BĐVN. Không bàn về chuyên môn thì em rất thích cách cụ Park hổ báo ngoài đường biên, rất sống động và tạo động lực cho cầu thủ đang thi đấu trên sân.

tratida

Xe container
Phải có truyền thông, thế cho nhanh.

tratida

Xe container
Nhưng thực sự cũng ko cần thiết, cần đội ngũ VFF, bên chuyên môn vững tâm là được, tầm này nghe chửi quen đi. Khán giả thì cũng ko cần, đá tiến sâu thì khắc khán giả thò mặt vào, mà thực sự khán giả VN cũng kém, chả có tác dụng mấy

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Cấp clb ô này từng được Marseille thế lực thống trị bóng đá Pháp chọn thì ko còn nghi ngờ về chuyên môn nhưng chất lượng cầu thủ ta kém quá, khó làm nên chuyện lắm. Xem trận hôm qua ưng mỗi sức mạnh và thể hình

DIT

Xe điện
Đến giờ cụ Park vẫn là HLV thành công nhất của BĐVN, cụ ấy thành công đôi khi cũng vì tính bảo thủ và đặt niềm tin hoàn toàn vào lựa chọn riêng, an toàn, dù sao đi nữa thì cụ ấy vẫn… đúng cho đến khi kết thúc HĐ. Thực sự rất khó để mạo hiểm khi công thức thành công vẫn đang phát huy tác dụng từ những “khuôn mặt thân quen”. Cụ Trous có thể nói gần như đập bỏ hoàn toàn để xây dựng lại, em thấy cần phải đặt niềm tin vào cụ ấy và cho cụ Trous thời gian. Cá nhân em nghĩ nếu cụ Park tiếp tục nắm đội tuyển VN thực sự thì sẽ rất khó để lọt vào vòng cuối cùng để tranh vé đi WC, các cá nhân mà cụ ấy chọn gần như đã đạt tới giới hạn và trong chu kỳ đi xuống, việc thay đổi là tốt cho cả cụ Park lẫn BĐVN. Không bàn về chuyên môn thì em rất thích cách cụ Park hổ báo ngoài đường biên, rất sống động và tạo động lực cho cầu thủ đang thi đấu trên sân.
Thời park dựa vào phong độ của Quang Hải, nó đi xuống là park toang luôn. Park mà ko nghĩ sớm thì vài năm nữa thành thằng

shannon wl

Xe điện
Giới chuyên môn họ nói thẳng là đá kiểu cụ Gong chắc nửa mùa gãy hết chân ko còn quân mà đá. May ra những đội như CAHN mới chiều được.
Đá kiểu đấy nói thẳng thể chất không đáp ứng nổi.

Vô Dụng

Xe tăng
Thời park dựa vào phong độ của Quang Hải, nó đi xuống là park toang luôn. Park mà ko nghĩ sớm thì vài năm nữa thành thằng
Em nghĩ không chỉ QH xuống mà gần như cầu thủ nào cũng xuống phong độ, em thấy nhiều cầu thủ tự mãn, lười chạy, chơi hổ báo và phạm lỗi thô hơn hẳn so với lúc chúng ta tham gia vòng 2 sau đó là vòng loại 3 WC. Nói chung thay đổi là cần thiết và em đánh giá sự thay đổi này là kịp thời, dù có thành hay bại thì vẫn đáng để đánh đổi.

DIT

Xe điện
Em nghĩ không chỉ QH xuống mà gần như cầu thủ nào cũng xuống phong độ, em thấy nhiều cầu thủ tự mãn, lười chạy, chơi hổ báo và phạm lỗi thô hơn hẳn so với lúc chúng ta tham gia vòng 2 sau đó là vòng loại 3 WC. Nói chung thay đổi là cần thiết và em đánh giá sự thay đổi này là kịp thời, dù có thành hay bại thì vẫn đáng để đánh đổi.
Để coi mùa giải v leagues 2024 ntn mới biết dc kết quả của dtvn

shannon wl

Xe điện
Nói thẳng ra nền bóng đá thấp nhưng lại không thích thay đổi ông nói thẳng nên fan hâm mộ ghét, ông hlv popov thanh hoá quan điểm giống y ông trou nên cũng lùm xùm báo trí.

Trên mạng chắc được 20% yêu bóng đá thật nên họ hiểu vấn đề còn đâu thì fan phong trào thời cụ park là chính nên chửi rất hăng.

Lối đá cũ lười chạy chỗ tư duy chiến thuật kém, đỡ bóng xỷ lý bóng rườm rà nên chỉ đá đơn giản phòng ngự phản công hoàn toàn dựa vào quang hải. E coi hải ở pau nên rất rõ tư duy chiến thuật rất kém chạy chỗ nhận bóng còn không xong, họ chuyền bóng nhanh mạnh là đỡ không được.

Giờ ông trou này về lối đá nó đánh đúng vào điểm yếu nên lòi bộ mặt thật ra đá tệ không có gì lạ đâu các cụ. Tiến bộ được bao nhiêu thì phải xem năng lực của ta, còn không muốn thì quay lại máng lợn đi sau đít thái lan thôi.

Nghen loc

Xe tăng
Hôm nay e đọc rất kỹ bài trả lời phỏng vấn của ông Trousier và thấy ông ấy hiểu rất rõ về thực trạng bóng đá Việt Nam. Rất thẳng thắn, ko tô vẽ gì cả. Mặc dù ông ấy chê khá nhiều nhưng e rất vui, bởi vì thấy ông đã nói rất đúng về chúng ta, qua đó để chúng ta và ông ấy ko ngộ nhận điều gì, và khi hiểu rõ như thế thì e tin rằng ông ấy sẽ có những giải pháp để cải thiện được trình độ cho đội tuyển chúng ta.

Trạng thái
Thớt đang đóng