[Thảo luận] Tý nữa em bị cháy xe, một kinh nghiệm gửi Anh em.

lavoiture

Xe tải
Đúng là họa bất thình lình cụ nhể, kể ra đúng trong họa có phúc- cũng may là cụ dập kịp, mới chỉ thiệt quả lốp.

Cụ kể vụ này làm em nhớ lại hồi quãng 2003-2004, e đi làm ở đường Giảng Võ thấy 1 bác xế hộp phóng như bay từ phía Núi Trúc về Triển Lãm, kéo theo sau là vệt lửa dài, chạy đến đâu lửa kéo theo đến đấy. Bác ý chạy đến chỗ cua ngang Cục thuế HN (Trần Huy Liệu vs Giảng Võ ý) thì cua lại làn bên này, chạy được đến sát phố Vũ Thạnh thì phải bung cửa nhảy ra ngoài vì lửa ở đuôi xe bốc lên to quá.

Ý bác tài là định chạy đến đội PCCC Giảng Võ nhưng không kịp, về sau mấy xe chữa cháy chạy lại thì cái xe đã thành đống sắt vụn rồi :77:, mà chỉ có vài phút thôi. E xem từ đầu đến cuối luôn. Nguyên nhân cũng là than tổ ong, nhưng không phải ai vứt vào xe bác ý, mà do bác ý vô tình lùi trúng cái viên than tổ ong vừa vứt ra hè đường, pó tay :77: sao lửa ở than tổ ong lại liếm vào lốp nhanh thế các cụ nhể???
Trường hợp này gần giống em quá, đợt cách đây vài tháng đèo ông già đi đám tang, tấp xe vào vỉa hè đỗ để đợi, tự nhiên thấy mấy người khua tay chân không hiểu chuyện gì.
Hóa ra, một nhà đốt vàng mã trong cái chậu chưa cháy hết để sát ngay vỉa hè, xe em tình cờ đỗ lên trên. Nghĩ thấy ghê người khi cái chảo lửa nằm dưới xe .
Dân mình nhiều lúc kô hiểu nổi.

inovavgj

Xe container
cụ vẫn còn may đấy

SonataHQ

Xe điện
Oái, dẫu sau cũng chúc mừng lão già nhé.Đúng là chẳng may chuyện xảy ra thì...híc...Mà lâu quá rồi các bác chả off cafe tí cho vui nhỉ???:-bd
Đây là kinh nghiệm quý báu đấy chú cũng nên cảnh giác, lúc đấy nhà anh hành động như phim action, nhanh phết, chỉ tội vợ cả phang nguyên quả dép lên táp lô hôm sau đi cọ gần chết. Giờ đây anh vẫn còn hoảng hồn đấy.

xe365vn

Xe container
lốp cao su mà dễ cháy lém. ko thấy biểu tình toàn đốt lốp 4b là gì. sợ thật lửa bùng cái thì toi:-ss

tuanmlk

Xe đạp
chúc cụ tai qua nạn khỏi, đúng là kinh thật, nếu mà cháy to thêm tý nữa thì chác cụ được lên báo luôn rồi đấy.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Ùi, em cũng bị 1 lần lùi vào ngõ nhà ông Music, ăn cả cái bếp than tổ ong vào dưới bình xăng. May mà xe em có bọc bình xăng "made in garage Europe-America" nên chỉ nghe lịch kịch 1 cái. Em tiến lên rồi mở cửa ra nhìn, thấy cái bếp than đang cháy hồng, sợ vãi. Nguyên nhân: lúc em mới lùi vào thì bà hàng xóm chưa mang bếp ra, lúc bà ấy mang bếp ra ngõ thì thì em lại quay ra trước để căn đầu xe 1 tý, lại thêm cái lốp dự phòng nó che mất cái bếp than (nằm sát mặt đất).

Thuxe

Xe tải
May quá không làm sao, cụ làm đến cùng vụ này là đúng; nhưng cụ bạt tai cái thằng vô ý thức vô học ấy thì cháu thấy hơi ... ghê. Lỡ nó là anh Chí@...vn thì cũng ngại.

alibibi

Xe tải
Em tưởng 5 củ là đủ ngờ đầu cái cỡ lốp đó nó đắt thế, mà em mất gần 2 tiếng ngồi viết tường trình ở CAP Bùi thị Xuân đây.
Em dự là văn của cụ vón cục giống em rùi ...:-bd

HobbyDriver

Xe tăng

HobbyDriver

Xe tăng
May quá không làm sao, cụ làm đến cùng vụ này là đúng; nhưng cụ bạt tai cái thằng vô ý thức vô học ấy thì cháu thấy hơi ... ghê. Lỡ nó là anh Chí@...vn thì cũng ngại.
Thật đấy. Em thế thì em chã...

zakkblack

Xe hơi
Cụ được đền là may rồi.

Em mà là chú phục vụ kia em ứ đền. Lương được tầm 1tr/tháng trừ đi tiền ăn ở chẳng còn được là bao.
Chắc là cụ mua bánh cuốn của nhà nó nên nó mới đền, chứ mua của nhà khác chắc chắn nó ứ đền đâu ạ.

duytrong

Xe lăn
em bị một quả còn ngán hơn cụ nữa cơ chuyện dư này,em đỗ xe ở sân bay tời thì nắng ,em vào nhà ga đợi co mát khoảng 30 phút sau ra mở cửa xe thấy mùi khét lẹt em nhìn vào thấy cháy 1 miếng da ở phần bọc cần số vẫn còn nóng nhưng không cháy nữa,cụ có biết sao không vì lúc trước em để lại trên xe 1 bao thuốc vi na hút dở ,và dở nhất là em lại nhét cái bật lửa ga ở đó thế là trời nắng cộng với bật lửa đểu bật lửa xì ga cháy vào bao thuốc và lan vào miếng da bọc cần số ,nhưng em vẫn không hiểu tại sao nó không cháy nữa ,thế có phúc không hả cụ. nói chung lad nhiều tình huông lắm. anh em mình cùng rút kinh nghiệm các cụ nhé.

search

Xe điện
người việt mình có bản tính Gato, ko bao h nghĩ về hậu quả sẽ xảy ra vì hành động của mình, cũng may cho bác là thiệt hại cũng nhỏ.

kochino

Xe tăng
em nhớ có thớt đã nhắc các cụ đi đường để ý mấy cái xỉ than này rồi ạ , thanks cụ chủ thớt đã nhắc nhở anh em tiếp :)