[Thảo luận] Tý nữa em bị cháy xe, một kinh nghiệm gửi Anh em.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em ôi, nghe các cụ kể mà khiếp quá. Giờ phải cẩn thận củi lửa. Chúc mừng cụ chủ thớt có lốp mới ...

xe365vn

Xe container
Hic, sao bọn nó ngu thế nhỉ, cho than tổ ong vào gầm ô tô :77:
đúng ra là đút than tổ ong vào gầm oto. nó mà đút và gầm trước hay bình xăng thì ôi thôi rồi
chia buồn với cụ chủ thớt

vietmoment

Xe hơi
Em có một lần vào một làng gì đó ở gần UBND Tây Hồ có việc, đỗ xe ở đường chờ ng ta đi lấy chìa khóa cổng Nhà Văn hóa để cho xe vào thì thấy mấy đứa trẻ con ở đấy chơi trò cuốn giấy lại đốt xong ném nhau. Em nhìn hãi quá quát chúng nó mấy câu. Thấy chúng nó thôi không chơi nữa nên quay ra đứng đốt thuốc nói chuyện với ông anh. Tự nhiên, thấy có mùi cao su khen khét, em đi một vòng thì hóa ra mấy ông tướng vun giấy vào đốt luôn ở sát lốp sau xe em. Cũng may là nó tự tàn, chỉ chảy tí cao su ra thôi. Ngoảnh đi ngoảnh lại ko thấy bóng dáng thằng nào nữa!
Cũng tại bác cứ thích "hoành" quá cơ.. May không sao bác nhỉ. Trẻ con chúng nó đã biết gì đâu, nhưng nghĩ ra trò để nghịch thì lại rất giỏi :-|

KiaCD5numberone

Xe tăng
Mừng cả nhà cụ chủ thớt không sao.
Tiên sư cái thằng ném cục than vào xe cụ.

jack_derida2000

Xe tăng
Chỉ khổ người phục vụ chắc phải nhịn đói làm mấy tháng nữa rồi

danmexe

Xe điện
Oái, dẫu sau cũng chúc mừng lão già nhé.Đúng là chẳng may chuyện xảy ra thì...híc...Mà lâu quá rồi các bác chả off cafe tí cho vui nhỉ???:-bd

lenamhung83

Xe tăng
Cám ơn các bác đã cảnh báo. Theo em bình chữa cháy mini là 1 đồ cần thiết có trên xe

HanhTu811

Xe buýt
Hú hồn cùng bác chủ thớt, hik.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Dân mình nó vô văn hóa, nhiều quả than tổ ong vẫn hồng rực toàn vứt ra ven dg mà ko thèm dội cho tắt đi.

nguyentienhung

Xe máy
Mừng là xe của cụ ko sao. Cụ còn đòi được bồi thường là tốt rồi. Quán bánh cuốn đó có lẽ sắp có thêm 1 điều mới trong nội quy nhỉ^:)^

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Mịe... bao nhiêu chuyện liên quan đến than tổ ong rồi, chết người cũng có... Loại than này cứ phải cấm tiệt, đã bẩn thỉu còn gây ô nhiễm môi trường và bao nhiêu chuyện dở khóc dở cười nữa. Em vẫn nhớ mấy chuyện nồi nước sôi với nước phở đun bằng than tổ ong để trên vỉa hè làm trẻ con bị ngã vào bỏng :59:

babinbon

Xe buýt
cũng may là cụ xử lí kịp thời ko thi....

TakKyYi

Xe đạp
của đi thay người kụ ơi

Thằng nhỏ này định thử nốp của kụ xem có cháy ko ấy mà.Sao kụ ko gắp viên than để lên chân nó xem co việc gì ko?:))

Em đã học đc kinh nghiệm rút ra từ kụ chủ thớt là từ nay đi đâu mua bánh cuốn bằng 4b thì khi xuống xe cầm luôn theo bình cứu hỏa để đề phòng.8->

damvinhhung

Xe tải
Nhà bác không sao là may lắm rồi. Tuy nhiên em hơi thắc mắc là tại sao chủ quán lại đền tiền một cách dễ dàng thế. Thông thường phải cãi chày cãi cối là do bác tự đè cục than lên chứ nhỉ?! Lấy gì làm bằng chứng là chúng nó đá xuống? Bọn chủ quán thông thường rất bặm trợn, không dễ chịu nôn tiền ra như thế đâu. Có lẽ bác cũng thuộc dạng có "máu mặt"!

Transporter2

Xe tăng
Cách đây 1 tuần, em dừng xe tại số nhà 35 Tô Hiến Thành mua bánh cuốn thanh trì cho vợ cả, lúc này vợ cả và 1 nhóc 6 tuổi vẫn ngồi trên xe, xe vẫn nổ máy vì em nghĩ sẽ mua nhanh thôi, em mua bánh cuốn khoảng 5,7 phút gì đó khi quay ra xe vừa mở cửa lái thì thấy phía sau bên trong sát vỉa hè xe mình phụt khói và lửa nhìn rất khủng khiếp, em cũng không kịp định thần xem cháy gì và cháy ở đâu, chỉ biết lôi con gái và vợ cả thoát hiểm qua đường cửa lái, sau khi đưa được 2 mẹ con nó sang bên kia đường em quay lại xe và lấy nước dập lửa, hóa ra nguyên nhân do 1 viên than tổ ong do bọn nhân viên của cửa hàng bánh cuốn đó đá vào lốp sau bên phải, khi cháy hết lớp cao su bên ngoài khí thoát ra phụt thành 1 luồng khói và lửa, đấy là lúc em qua lại xe, thiệt hại là 1 quả lốp sau và cháy đen cái lazăng sau,
Nhưng em hãi nhất là nếu nó cháy lan lên xe thì ôi thôi em không dám nghĩ nữa. Em điên quá gọi thằng ôn con phục tát cho 1 cái sau đó em có nhờ vả mấy Bác CA em quen từ trên phường xuống giải quyết.
Cuối cùng em bắt đền 5 triệu để mua quả lốp 225-50R17 nhưng lốp Michellim đã 4 triệu 5 1 quả còn lại cỡ lốp đấy rất hiếm, quả la răng chỉ bị xém tý thôi do muội khói, em đã khắc phục xong.

Nhân đây em xin cảnh báo anh em OF mình khi đỗ xe ở cửa các nhà hàng, quán ăn phải rất cảnh giác, một số bọn rất vô văn hóa, nó có thể cào xước, hoặc nó giở trò như với xe của Em, cái điều kinh khủng đã không xảy ra, nhưng nếu nói dại hôm đó nó cháy cả xe thì giờ không biết thế nào, mong các bác rất lưu ăng phếttâm về vấn đề này nhé.
Nghe kụ kể ghê răng phết.
Cũng may mà kụ phát hiện ra sớm không thì...

SonataHQ

Xe điện
Liệu có phải do nhân viên phục vụ đá than vào hay là do lúc bác tạt vào bác ko để ý nên đè lên. Nếu đúng là bác vô ý đè lên thì quả là oan uổng cho chú phục vụ, nó mà kiện là bác mang tội đánh người đấy.
Chắc bác có quan hệ với CA nên bác oách thế chứ nếu em thì ...
Kinh nghiệm em rút ra là khi đỗ xe cũng phải cẩn thận (nhất là gần vỉa hè) chứ chèn bừa lên đống rác thì dễ gặp mảnh thủy tinh, đinh và than tổ ong lắm.
Nói thật để phân tích tình huống chứ ko có ý gì cả, mong bác chủ thớt bỏ quá cho.
Em có nhân chứng tại hiện trường nhìn thấy nó đá vào lốp, hơn nữa em lái xe được 20 năm rồi khi ghép xe em chạy thẳng vào song song vỉa batoa mà trước khi tiến vào em đã quan sát kỹ, CA nói kể cả nó vứt ra đấy trước khi dừng xe nó vẫn phải đền. Mà viên than tổ ong còn rực lửa buổi tối em làm soa mà không nhìn thấy.