Tỷ giá USD khi mua xe?

Duy_long

Xe máy
ối trời, công chức như em đấy 6T mà lúc nào cũng đói thối ra, chán:'(:'(:'(

Shinta

Xe tăng
Tuần sau Em lấy con KM SLX 2009 cho Gấu, Nhưng có vấn đề chưa thống nhất được là tỷ giá, các Bác giúp Em tý:
- Thống nhất giá xe theo USD rồi, nhưng Em không mua được USD, muốn thanh toán bằng VNĐ. Nhưng mấy chú bán xe tính tỷ giá theo thị trường tự do (gần 19 các Bác ợ:77:. Vậy cách tính tỷ giá thế nào hả các Bác?
- Bác nào có hàng cho Em xin địa chỉ với giá luôn mới ạ(b)
(Mua bán lần đầu, các bác giúp Em tý, đừng ném đá tội nghiệp)
>"< vậy thì chết cụ ơi... cụ cứ táng vào mặt nó cái tỷ giá ngân hàng chứ... bọn nó làm thế giết người à?
em mới lấy xe, hãng cũng chỉ lấy với tỷ giá ngân hàng thôi, ai lấy tỷ giá chợ?

smiles

Xe đạp
>"< vậy thì chết cụ ơi... cụ cứ táng vào mặt nó cái tỷ giá ngân hàng chứ... bọn nó làm thế giết người à?
em mới lấy xe, hãng cũng chỉ lấy với tỷ giá ngân hàng thôi, ai lấy tỷ giá chợ?
Bán này cứ vui tính, thế bác đã đưa giá trong hãng và giá ở ngoài lên cân chưa ạ :). Các show mà nó cũng vui tính như bác thì chít :P

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Thưa các bác ! Bác nào mà trả USD cho các SHOW thì các SHOW vui lắm đấy ạ. Chứ các bác đem tiền VND đến thì đương nhiên các bác phải mua USD bên ngoài rồi. Ngân Hàng còn bị như vậy huống chi các SHOW.
Tuy nhiên các bác ở công ty XNK thì cần bán khoản lắm đấy ạ.Các bác bán hàng cho nước ngoài ( Xuất hàng đi và bán bằng USD) open LC và họ thanh toán vào TK bằng USD đúng không ạ.Vậy bác ra ngân hàng phải rút tiền VIệt nam Đồng chứ không được rút bằng USD ( vì ngân hàng yêu cầu bác như vậy. họ sẽ mua USD của bác với giá thấp dưới đất luôn.....17...... gì đấy.) Giá bên ngoai có khi lên hơn 18....... rồi.
Tuy nhiên khi gặp việc như thế các bác cứ alo cho em...........em sẽ nhận lại giá USD đấy của các bác giá OK nhất.....................XIn mời ạ.
EM tư vấn thanh toán quốc tế cho các công ty XNK mà.Dịch vụ chuyển tiền cũng là em.
Tỷ giá chiều nay lúc 17h ngày 19/08/09 giá USD bán ra 18.390.
Bác nào cần gì đến USD thì cứ ới em. Nhất là phục vụ các bác ở OF khi cưới vợ 2.....

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Thưa các bác ! Bác nào mà trả USD cho các SHOW thì các SHOW vui lắm đấy ạ. Chứ các bác đem tiền VND đến thì đương nhiên các bác phải mua USD bên ngoài rồi. Ngân Hàng còn bị như vậy huống chi các SHOW.
Tuy nhiên các bác ở công ty XNK thì cần bán khoản lắm đấy ạ.Các bác bán hàng cho nước ngoài ( Xuất hàng đi và bán bằng USD) open LC và họ thanh toán vào TK bằng USD đúng không ạ.Vậy bác ra ngân hàng phải rút tiền VIệt nam Đồng chứ không được rút bằng USD ( vì ngân hàng yêu cầu bác như vậy. họ sẽ mua USD của bác với giá thấp dưới đất luôn.....17...... gì đấy.) Giá bên ngoai có khi lên hơn 18....... rồi.
Tuy nhiên khi gặp việc như thế các bác cứ alo cho em...........em sẽ nhận lại giá USD đấy của các bác giá OK nhất.....................XIn mời ạ.
EM tư vấn thanh toán quốc tế cho các công ty XNK mà.Dịch vụ chuyển tiền cũng là em.
Bác nào cần gì đến USD thì cứ ới em. Nhất là phục vụ các bác ở OF khi cưới vợ 2.....
Thanks bác, giữa tuần sau không biết $ có lên không bác nhỉ???

Tien_TCFC

Xe điện

Shinta

Xe tăng
Bán này cứ vui tính, thế bác đã đưa giá trong hãng và giá ở ngoài lên cân chưa ạ :). Các show mà nó cũng vui tính như bác thì chít :P
em mới tính thử lại theo hợp đồng & hóa đơn em có...

• giá xe : $49,800
  • tiền VND (em trả = VND): 887tr (hơn 1 tẹo)
=> tỷ giá: ~17,800
thế nghĩa là có được ưu tiên tẹo nào ko các cụ nhỉ (hay do em tính sai?) :^)
lúc lấy xe, trả tiền, nhìn cái xe hoa cả mắt rồi (chờ 3 tháng mà)... người ta nói nhiêu, mình nộp từng đó thôi, gửi trọn niềm tin cho sales & kế toán =))

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Em nghĩ bác mua giá đấy là chuẩn đấy ạ. Tỉ giá như PHIM................1780.
Theo em thì tỉ giá giữa tuần sau thì giữa tuần sau em sẽ báo khi bác cần ạ.
Thanks các bác khi gọi em.

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Liên quan là thế nào ạ?? em chưa hiểu ý bác?

lai xe lu

Xe buýt
Thế cần usd để mua xe thì bác tính giá cho anh em ofer như thế nào

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Bác ơi ! Em mua thế nào em bán như thế. Em không thể làm lỗ được. Miễn là giá của em không cao hơn Hàng vàng đúng không ạ. Em nghĩ thế. Các bác qua được Công ty em thì giá còn tốt hơn nữa đấy ạ.

quansai07

Xe máy
Em ở Bạc Liêu, muốn mua khoảng 100 tr.đ ra USD, bác tính giá và chuyển em ntn ạ?

lai xe lu

Xe buýt
Bác ơi ! Em mua thế nào em bán như thế. Em không thể làm lỗ được. Miễn là giá của em không cao hơn Hàng vàng đúng không ạ. Em nghĩ thế. Các bác qua được Công ty em thì giá còn tốt hơn nữa đấy ạ.
Em biết thế, nhưng em muốn có cái gì đó nó rõ ràng để không mất thời gian của anh em vì bác cứ quảng cáo chung chung. Em cho cái ví dụ như thế này : giá ở hàng vàng là 18385-18410 ( mua vào - bán ra) vậy thì bác bán cho em như thế nào có cái gì đó làm chuẩn không hay là hôm nào bác ôm nhiều đô thì bác bán rẻ hơn nào bác ôm ít đô thì bác bán đắt hơn ( em đang cần 30k để cưới em I 30 nên có quan tâm)

Phuongha

Xe hơi
Bác cho em hỏi là bên công ty bác có chơi kiểu nhận tiền việt ở đây và chuyển khoản tiền bảng cho ngân hàng ở bên Anh không? Em có thằng em du học ở bển, muốn cho nó mấy trăm bẳng thôi. Tỉ giá như thế nào bác, có tốt hơn nhận bảng ở đây k?

davidnguyen34

Xe buýt
nếu iem muốn mua tầm 500 $ trở xuống một lần kụ co gd không ạ

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Em chỉ làm không CHƠI kiểu đấy ạ. Em giao dịch bằng USD nên em chỉ nhận USD khi chuyển đi cũng bằng USD ạ. bác có thể chuyển BẢNG cho em bác nhưng sẽ quy ra USD rồi em bác nhận bằng USD rồi lại quy ra BẢNG. chắc sẽ mất nhiều phí nếu bác chuyển ít như vậy.Và em cũng nhận tiền tại Việt Nam và chuyển từ chỗ khác vào đấy ạ.
Bác cho em hỏi là bên công ty bác có chơi kiểu nhận tiền việt ở đây và chuyển khoản tiền bảng cho ngân hàng ở bên Anh không? Em có thằng em du học ở bển, muốn cho nó mấy trăm bẳng thôi. Tỉ giá như thế nào bác, có tốt hơn nhận bảng ở đây k?

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Vâng bác nói thế cũng đúng ! em mua và bán nếu hợp lý thì mới làm được ạ. Theo ý em thì bác cứ vác tiền VIỆT đến show room rồi họ sẽ gọi nơi bán USD cho bác. Chứ chỉ vì đắt và rẻ thì em nghĩ không nên ạ. Em hỗ chợ cho dịch vụ chuyển tiền nên mới giao dịch USD cho khách thôi ạ.s
Hôm trước có mợ gọi điện cho em bảo lấy USD mang sang SHOW cho mợ. Khi em báo tỷ giá thì mợ không lấy.... Em chịu thua luôn. Vì giá đấy của em là giá hợp lý ạ. mà nếu chẳng may có cao hơn vài chục nghìn đồng( trên tổng số) thì các bác ở OF cũng ủng hộ cho em chứ. Vì nhân viên bên em chỉ làm theo lệnh.Mà các bác đều là khách lạ cả ( chỉ quen với mỗi em) nên công chạy đi giao cho các bác có cao hơn tý xăng dầu thì cũng cho nhân viên thôi ạ.
Theo em nếu các bác là người giao dịch với ngoại tệ thì mới căn cơ đến tỷ giá nhiều ạ, chứ đắt hay rẻ hơn tý chút mà hài lòng thì cũng nên tạo điều kiện để làm quen đúng không ạ.Em nghĩ sao nói thế . các bác ủng hộ nhé.

Em biết thế, nhưng em muốn có cái gì đó nó rõ ràng để không mất thời gian của anh em vì bác cứ quảng cáo chung chung. Em cho cái ví dụ như thế này : giá ở hàng vàng là 18385-18410 ( mua vào - bán ra) vậy thì bác bán cho em như thế nào có cái gì đó làm chuẩn không hay là hôm nào bác ôm nhiều đô thì bác bán rẻ hơn nào bác ôm ít đô thì bác bán đắt hơn ( em đang cần 30k để cưới em I 30 nên có quan tâm)