[Funland] TV cắm ăng ten thường vẫn xem kênh HD ?

Minh_Khoi

Xe tải
Theo như em được biết khi mua cái smart tivi sony thì điện máy nó tư vấn là trong tivi có tích hợp sẵn bộ chuyển đổi kỹ thuật số và chỉ cần có anten để bắt được sóng (sóng nào miễn phí) thì có thể xem được . Nên em nghĩ bác trong thớt này nói đúng , mặc dù em chưa thử .

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
chung cư, nhà cao tầng có thể dùng ăngten trong nhà cũng bắt dc, còn nhà ống mặt đất thì tốt nhất vẫn cắm ăngten trên tầng thượng các cụ nhé, chứ khuất quá ko bắt nổi các kênh VTV chuẩn HD đâu.

hongins174

Xe buýt
Em mua cái anten 50k trên Shopee để ngoài trời bắt được hơn 20 kênh xem thoải mái, chỉ kênh miễn phí thôi cụ nhé. Cụ ra mấy hàng điện máy ở chợ cũng có. Điều kiện là TV nhà cụ phải có DVB-T2 rồi nhé, nếu ko có phải mua thêm đầu thu

Giống nhà cháu. VTV1,3,6 HD, VTC1,3 HD xem ngon lành. Nhà mình xem bóng đá hô vào 1 phút xong hàng xóm mới hét. Phê thật

cutit9999

Xe tăng
Cụ này chuẩn này.Nhà e cũng đang dùng ăngten qua DVB 2.Tuy nhiên cái sony thì ngoài các kênh của vtc và các kênh địa phương còn bắt đc 1 số kênh chính của vtv (vtv1,2,3..),còn con samsung thì không có có các kênh của vtv.
Có cụ nào cũng đang dùng biết tại sao k ạ
Nhà em thì lại bắt được các kênh VTV HD đầy đủ, và bắt được của RTB gồm một số kênh đia phương, nhưng gần đây lại ko bắt đc VTC HD và SD như trước

htc4

Xe buýt
Cụ dùng anten loại nào vậy. Em cũng đang định mua . Thanks cụ
Nhà em ở tầng 4, mua cái anten đặt trong nhà loại xịn rồi mà VTV thì không xem được, HN thì lúc được lúc mất. Cụ mà đi được dây thì cân nhắc mua anten ngoài trời xem cho chuẩn.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
AVG giờ Mobifone trả lại thì liệu có sống nổi không câc cụ nhỉ ? Khách hàng đang sử dụng dịch vụ truyền hình mobifone sẽ ra sao?

Rockport Avior

Xe tăng
Loại xấu ấy bán ở đâu cụ ơi? Em mua mấy cái về làm màn chiếu bài giảng ở các phòng học. Em ko cần loại xịn, chỉ cần to và rẻ :)
Cụ thử hỏi chỗ TruongCa audio xem sao
ĐC: số3 ngõ 149 Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân HN nhé.

ung_sung_tu_tai

Xe container
VTV cab thông thường, không có bộ HD thì đến cả VTV1,2,3,6, VTC 1-11.... cũng chỉ là xem SD đơn thuần, còn chả xem được HD cơ. Muốn xem HD qua VTV cab thì lại thêm bộ giải mã nữa

TV mới tích hợp đầu DVB-T2 thì xem tốt mà cụ, HD cũng có nhưng nối vào đầu IN của bộ chia thì em không nghĩ là được.
Đầu thu DVB-T2 đã được tích hợp sẵn trong TV rồi mà Cụ, Cụ mua TV về rồi mua thêm cái anten DVB-T2 nữa mà dò kênh truyền hình số thôi. Các kênh truyền hình trung ương thiết yếu như VTV, VTC, đài tỉnh đã số hóa thì bắt được tín hiệu bình thường. Cụ muốn xem các kênh truyền hình trả tiền thì mới cần phải lắp K+, VTV Cab, FPT, Viettel, VNPT.....

em mua cái anten AnVien loại có cổng cấp nguồn cắm vào cổng USB của TV.
quét sóng bắt được 147 kênh, trong đó các kênh thông dụng thì HD ; các kênh tỉnh thành thì SD
nói chung là ngon/
Giá anten google bán 250k

tui102

Xe tăng
Chỗ CC nhà đứa em có cụ mua TV về và dùng anten thường nối vào vẫn xem được các kênh TV thậm chí có cả HD. Theo lý luận của cụ ấy thì các TV đều có sẵn bộ phận bắt tín hiệu vệ tinh mặt đất nên chỉ cần có anten bắt tín hiệu đó là OK. Thậm chí cụ ấy còn nối anten vào đầu IN của bộ chia trong nhà, thế là TV các phòng đều có thể xem được. Có cụ ko dùng anten mà nối vào bộ lưới an toàn cũng xem được.
Theo các cụ PA trên có khả thi và số kênh xem chỉ là kênh VN hay có cả kênh NN, chất lượng HD hay thông thường ? Tất nhiên đây là PA thích hợp với người ko ở nhà thường xuyên nên ko cần đăng ký cab hay đầu HD.
Em đang bắt. Chỉ có 6 kênh hd thôi cụ ạ. Còn lại tậm tịt lắm vì sóng yếu. Hôm nào có đá bóng thì khỏi xem luôn vì ko bắt được

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Cần gì ăng ten đâu
Cái tivi dưới phòng F1 nhà em trc e ngắt cáp ko cho chúng nó xem
Xong giờ bật lên nó vẫn bắt đc mấy kênh nét căng . Chắc cái phần dây cáp còn cắm vào đấy có tác dụng như ăng ten
Em bị thằng cắt cable nó thăn mất 5 lít. Nó bảo để em cắm vào đường bỏ mẹ gì đó. Giờ mới biết bị lừa :)

nsh

Xe tăng
em mua cái anten AnVien loại có cổng cấp nguồn cắm vào cổng USB của TV.
quét sóng bắt được 147 kênh, trong đó các kênh thông dụng thì HD ; các kênh tỉnh thành thì SD
nói chung là ngon/
Giá anten google bán 250k
Trước nhà cháu có VTVcab SD nhưng 4 năm nay cháu bỏ Cab rồi. Cháu mua cái anten DVDT2 vứt cạnh TV (đáng lẽ để ngoài trời, nhưng nhà cháu là CC, lại không có dây anten, đi dây nổi trên tường thì xấu nên cháu vứt đằng sau TV).
TV thu được hơn trăm kênh, nhưng chỉ xem được tầm 40-50 kênh.
Có một số kênh HD như sau: VTV1 2 3 6 9, Vài kênh VTC HD, một số đài tỉnh như H Nội, HP, QN, TB,... Cảm quan cháu thấy các kênh VTV, HN xem bằng anten có màu tươi, sáng đẹp. Cháu thấy xem tứ trụ trên TV nhà cháu dùng anten thấy Tứ trụ khỏe, đẹp hơn nhà ông em dùng bộ giải mã Tàu mà VTV cấp.
Nhu cầu của nhà cháu chỉ xem TV từ 18h30-20h00, sau đó F1 nó chiếm TV nên cháu dùng anten là đủ.