[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bigcat1

Xe buýt
Không nói em Tiên sẽ thế này sẽ thế nọ.

Nhưng thực tế chuyện rất rất nhiều doanh nhân khởi nghiệp dốc sức làm thật, làm đúng, làm ngon; người thì để kiếm sống, người thì kiếm tiền...
Rồi đến khi làm ăn ngon quá, uy tín lên cao mới trà trộn, mới xà xẻo này nọ.

Quan chức cũng thế; lúc đầu ai cũng tốt; lúc có uy tín mới tham nhũng biển thủ này nọ

Không có uy tín thì có mốc cơ hội mà lợi dụng.
Em biết địa phương em rất nhiều người giầu họ đi làm từ thiện thật sự. Có thể cũng là một hình thức tán lộc. Nhưng dù sao họ chi tiền thật cho người khốn khó thật. Giúp 1 đồng cũng là giúp, đây là hàng chục triệu đồng mỗi hộ khó khăn.
Họ cũng ko cần đánh bóng tên tuổi. Vì họ nổi tiếng sẵn rồi. Mặt khác, họ ko sống nhờ sự nổi tiếng khi làm từ thiện. Về cơ bản, nổi tiếng quá cũng ko tốt. Sẽ bị dư luận soi mói đời tư. Ko kể các thể loại cơ quan ban ngành soi xét việc làm ăn của người ta. Quét nhà thì ra rác thôi.
Với những người em biết. Làm từ thiện cũng là một niềm vui. Đi làm từ thiện cũng như đi du lịch. Là một phần cuộc sống của họ.
Ko tính giá trị vật chất. Chỉ riêng việc bỏ thời gian, bỏ công sức đi vùng sâu vùng xa, đến nhà khó khăn bẩn thỉu để làm từ thiện. Chỉ với dân thường cũng là một hành động cao đẹp rồi. Chưa nói tới người có điều kiện sống trong nhung lụa, ở biệt thự, đi siêu xe.

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Em mà đã cầm 40 tỉ như T em xin ủng người khó khăn nhất, vất vả nhất là vợ em 5 tỉ...
Thôi ai biết :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ nào biết cho em ý kiến ạ. Cùng là làm từ thiện, cùng là đứng ra bỏ tiền túi + hô hào xông pha . Sao Phan Anh lại bị đánh tơi tả như vậy. Ko được bảo vệ như Thủy Tiên đang được bảo vệ.
Em nghĩ Phan Anh cũng làm minh bạch và rõ ràng mà. Đọc lại những gì Hồng Thanh Quang nói, em vẫn thấy bức xúc. Nghe giọng nói,âm sắc cực kì giống nhân vật của Đông Xưởng vậy

thanhphong1998

Xe điện
Nhìn cái mặt ....không chơi được thì người ta ghét. Dân mạng nhà ta cũng hay a dua và hay tin những thứ chưa được kiểm chứng.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái mặt ....không chơi được thì người ta ghét. Dân mạng nhà ta cũng hay a dua và hay tin những thứ chưa được kiểm chứng.
Em nghĩ hay là Phan Anh ngày đó tí tuổi mà vượt mặt tranh phần làm người tốt nên nhà đài ghét🤔

hd-vt

Xe container
Cc mở thớt :D, mở nốt. Phải có đầu đuôi trước sau ạ. Cụ HTQ làm sao ạ?8->

odaiba

Xe tăng
Đang bị kêu là : Lũ Đế Đại Vương.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cc mở thớt :D, mở nốt. Phải có đầu đuôi trước sau ạ. Cụ HTQ làm sao ạ?8->
Htq mắng nhiếc PA. Em thấy giọng điệu cay nghiệt như cao thủ trong Đông xưởng thôi. Đó là cảm nghĩ chủ quan chứ em chả biết và cũng méo quan tâm đến thằng cha hồng hống.
Em chỉ muốn hỏi sao Phan Anh bị đánh cho tan nát vầy. Đến nỗi sau nghe nói đến xông pha là sợ thị phi tởn đến già
P/s : "cc mở thớt, mở nốt" là gì nhỉ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Vào nghe các cụ kể chuyện trong nhà ạ

Patriots

Xe lăn
Thu tiền mà chi tiêu không minh bạch, không đúng mục đích thì Phan Anh bị thế còn là nhẹ

thanhgamo

Xe container
Các cụ mợ nào biết cho em ý kiến ạ. Cùng là làm từ thiện, cùng là đứng ra bỏ tiền túi + hô hào xông pha . Sao Phan Anh lại bị đánh tơi tả như vậy. Ko được bảo vệ như Thủy Tiên đang được bảo vệ.
Em nghĩ Phan Anh cũng làm minh bạch và rõ ràng mà. Đọc lại những gì Hồng Thanh Quang nói, em vẫn thấy bức xúc. Nghe giọng nói,âm sắc cực kì giống nhân vật của Đông Xưởng vậy
Nhìn mặt HTQ giống như nhân vật bên ma giáo trong phim kiếm hiệp.
Nghe giọng nói thì càng giống.
Nhìn ánh mắt thì quá giống.

quanduc

Xe buýt
Kêu gọi quyên góp mà không có đủ bằng chứng/không chứng minh được các khoản đã chi cho cứu trợ từ nguồn tiền đóng góp của cộng đồng thì sẽ bị nghi ngờ, những người tin tưởng đã đóng góp khi nghi ngờ sẽ là những người ném đá mạnh nhất.
Đến thời điểm này em TT thì đang triển khai và đã public khá công khai các khoản đã chi nên đương nhiên sẽ có nhiều người bảo vệ. Nếu em nó không rút kinh nghiệm và rõ ràng thì vợ chồng nhà e cũng sẽ bị dìm chết bởi cdm.

Chỉnh sửa cuối:

Xedap4banh2

Xe tăng
E chả quan tâm, nhưng thấy bò cứu hộ của cậu này tính theo kg thì phải

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thuỷ Tiên trông thật thà hơn 😀

hd-vt

Xe container
Htq mắng nhiếc PA. Em thấy giọng điệu cay nghiệt như cao thủ trong Đông xưởng thôi. Đó là cảm nghĩ chủ quan chứ em chả biết và cũng méo quan tâm đến thằng cha hồng hống.
Em chỉ muốn hỏi sao Phan Anh bị đánh cho tan nát vầy. Đến nỗi sau nghe nói đến xông pha là sợ thị phi tởn đến già
P/s : "cc mở thớt, mở nốt" là gì nhỉ.
Ảnh ấy. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng