[Funland] Tuyệt vời ca sĩ Thủy Tiên

Trạng thái
Thớt đang đóng

RauCanTay

Xe buýt
Có ai đụng đến ai đồ của thím đâu mà xàm với xí.
1. Tính từ ban đầu, ai tính ???
2. Xây ở đâu, thiết kế, xin ý kiến,... xin ai chưa???
Chống lũ như cứu hỏa, người ta ủng hộ tiền để cứu trợ tức thời chứ không phải đầu tư dài hạn thím nhé
1. Kế hoạch từ ban đầu. Cụ có thể xem trên fb TT nhé
2. Đã nộp đơn lên chính quyền địa phương, chính quyền thảo luận vs người dân chọn địa điểm

endz

Xe buýt
thế thì cụ chỉ ngồi nhà mà chưa đi thực tế rồi.
nhà nào nhanh tay lấy dây buộc lại thì vẫn còn chứ không thì nặng như cái tủ lạnh cũng trôi.
Trâu bò lợn gà, trừ vịt với ngan ra thì cũng trôi nốt.(nhiều nhà xác định vuộc trâu vào cây to, dây dài, sau lũ lụt trâu chết còn kiếm được miếng thịt)
Nguoi nong dan duoc Thuy Tien - Cong Vinh trao cuu tro 200 trieu dong da ra ngan hang tra het no - 2

Ối zời.. ơn bác đi thực tế để em đc minh oan.

Hqua nhìn cái ảnh chụp này mà em đắng hết cả miệng. Em nhìn thấy dây buộc chân đám hươu thì buột miệng bẩu, buộc thế thì chả quá bằng dìm chết chúng nó. Ý em là sao ko thả ra cho chúng nó chạy. Bảo trâu bò lợn gà nặng mông ko chạy đc đã là một nhẽ, đằng này hươu nó nhanh như sóc, thả ra là kiểu gì nó cũng tìm được chỗ cao mà chạy chứ chả chịu chết trương bụng nước như thế kia.

Em lúc đó cũng mới thoáng nghĩ vậy chứ ko biết thực tế như cụ nói là nhiều nhà xác định cột vật nuôi vào cây to, chấp nhận để chúng chết đuối để sau lũ còn đc ít thịt... :((

Thế mà có lão "đức cao vọng trọng", lão ý (giờ thì em biết là cũng điếu biết gì như em) nhưng nhẩy vào chởi em ác miệng, rồi rằng thì là mà, buộc vào thế để xác khỏi trôi linh linh. Có mà trôi vào nồi ý :((

Lão í nói như đúng rồi í làm em đần cả người, sợ mình khéo đúng là đổ tiếng ác cho "người tốt" thật nên hớt hải đính chính còm b-)

Chởi nhau tiếp ko lão "đức cao vọng trọng" kia. Chị khóc song zồi. Đang vắt nước mũi :-L

RauCanTay

Xe buýt
fb thấy kha khá nghệ sĩ cà khịa thủy tiên r :D

Cứu thì cứu cho đồng đều, trợ thì trợ cho tới từng khu vực.
150 tỷ cứu trợ 200k thì 750 ngàn hộ được quan tâm
150 tỷ cứu trợ 200 triệu thì 750 hộ được quan tâm
150 tỷ xây 10 cái nhà trú bão thì lúc không bão làm gì, nhà sinh hoạt cộng đồng hay chợ trên đỉnh đồi à =))

quochiep

Xe tăng
fb thấy kha khá nghệ sĩ cà khịa thủy tiên r :D
Cũng đúng 1 phần mà cụ ! Em Tiên thì cũng cầm tiền MTQ đóng góp đi chia đồng bào lũ lụt , các nghệ sĩ khác cũng bỏ tiền túi và kêu gọi đóng góp nhưng họ ko phát tiền mặt mà đổi thành nhu yếu phẩm để phát cho dân . Mà giờ vào đó dân ( tất nhiên chỉ là một bộ phận ) lại bảo rằng đoàn TT cho 10t kìa còn đoàn này cho nhu yếu phẩm họ ko lấy muốn lấy tiền mặt ( Fb của PT có nói ) . Có lẽ giờ các đoàn vào từ thiện cũng cho hết tiền mặt cho gọn đỡ phải tốn công vận chuyển .

RauCanTay

Xe buýt
Cũng đúng 1 phần mà cụ ! Em Tiên thì cũng cầm tiền MTQ đóng góp đi chia đồng bào lũ lụt , các nghệ sĩ khác cũng bỏ tiền túi và kêu gọi đóng góp nhưng họ ko phát tiền mặt mà đổi thành nhu yếu phẩm để phát cho dân . Mà giờ vào đó dân ( tất nhiên chỉ là một bộ phận ) lại bảo rằng đoàn TT cho 10t kìa còn đoàn này cho nhu yếu phẩm họ ko lấy muốn lấy tiền mặt ( Fb của PT có nói ) . Có lẽ giờ các đoàn vào từ thiện cũng cho hết tiền mặt cho gọn đỡ phải tốn công vận chuyển .
Thủy Tiên tự bỏ tiền túi ra 500 trịêu đó cụ :D
tiền ăn ở đi lại k lấy 1 đồng từ thiện
con Phương Thanh đg bị dân Quảng Ngãi lôi tam đại dòng họ ra chửi

sakai_yo

Xe lăn
Trên FB của PT bà con Q Ngãi đang vào chửi rầm rầm cụ ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Đang phát xã Liên Thủy mà tự dưng dừng live, chắc có mất trật tự rồi. Xã này ngay từ đầu e đã thấy tổ chức lộn xộn. Xã phát đầu ngày hnay tổ chức rất tốt, 30p đã phát xong 1K hộ.

Scooterman

Xe tăng
Nhiều anh hùng bàn phím OFers từ thiện trên mạng quá cơ. Thôi việc của e TT thì mặc e ý làm, e ước đc một phần nhỏ của TT, e ý chắc có nhiều người tư vấn rồi, dù sao cũng phận nữ nhi, e cảm phục cho tấm lòng và nghị lực của e ấy. Cụ nào giỏi thì xin vào đội cùng hỗ trợ TT trực tiếp đi nhé. Chém trên mạng thì dễ lắm.

RauCanTay

Xe buýt
Đang phát xã Liên Thủy mà tự dưng dừng live, chắc có mất trật tự rồi. Xã này ngay từ đầu e đã thấy tổ chức lộn xộn. Xã phát đầu ngày hnay tổ chức rất tốt, 30p đã phát xong 1K hộ.
em để ý mấy hôm nay thấy khi mà dân mất trật tự là live Tt dừng ngay. :D

mrductk111

Xe buýt
Ối zời.. ơn bác đi thực tế để em đc minh oan.

Hqua nhìn cái ảnh chụp này mà em đắng hết cả miệng. Em nhìn thấy dây buộc chân đám hươu thì buột miệng bẩu, buộc thế thì chả quá bằng dìm chết chúng nó. Ý em là sao ko thả ra cho chúng nó chạy. Bảo trâu bò lợn gà nặng mông ko chạy đc đã là một nhẽ, đằng này hươu nó nhanh như sóc, thả ra là kiểu gì nó cũng tìm được chỗ cao mà chạy chứ chả chịu chết trương bụng nước như thế kia.

Em lúc đó cũng mới thoáng nghĩ vậy chứ ko biết thực tế như cụ nói là nhiều nhà xác định cột vật nuôi vào cây to, chấp nhận để chúng chết đuối để sau lũ còn đc ít thịt... :((

Thế mà có lão "đức cao vọng trọng", lão ý (giờ thì em biết là cũng điếu biết gì như em) nhưng nhẩy vào chởi em ác miệng, rồi rằng thì là mà, buộc vào thế để xác khỏi trôi linh linh. Có mà trôi vào nồi ý :((

Lão í nói như đúng rồi í làm em đần cả người, sợ mình khéo đúng là đổ tiếng ác cho "người tốt" thật nên hớt hải đính chính còm b-)

Chởi nhau tiếp ko lão "đức cao vọng trọng" kia. Chị khóc song zồi. Đang vắt nước mũi :-L
Gia súc thì nước đến chân nó chỉ lùi 1 bước lại đứng tiếp thôi chứ không biết chạy đâu :)) :))
loanh quanh một lúc thì nước trắng cả 1 xã có chạy đằng zời.
Ảnh chống trôi:

poiuy

Xe ba gác
Cũng khá lâu rồi mới bị 1 trận lụt to thế này, cũng là lần đầu tên có vụ huy động từ thiện được món tiền lớn thế này nên các sai sót là không thể tránh khỏi. Sau này rút kinh nghiệm chứ bới móc thì ích gì?

Hn07

Xe tăng
Em đọc báo mạng thấy đã có công khai vụ việc :
Cán bộ thôn thu lại tiền Thủy Tiên trao cho dân, UBND huyện Quảng Trạch ( Quảng Bình) .
Nhóm mấy cụ hôm trước nhảy vào còm nói là dựng chuyện , và nên phân phối tiền từ thiện thông qua chính quyền đâu rồi nhỉ ?

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc báo mạng thấy đã có công khai vụ việc :
Cán bộ thôn thu lại tiền Thủy Tiên trao cho dân, UBND huyện Quảng Trạch ( Quảng Bình) .
Nhóm mấy cụ hôm trước nhảy vào còm nói là dựng chuyện , và nên phân phối tiền từ thiện thông qua chính quyền đâu rồi nhỉ ?

mb.vaynganhang

Xe tăng
Có 1 người kêu thôi, người này hiện không ở thôn nên không nắm được tình hình, người này sau đó đã đính chính.
69 hộ dân bạn nghĩ dễ mà ép họ nộp tiền lại chắc nếu không phải là họ tự nguyện? Đây là họ tình nguyện nộp lại theo đúng sự thống nhất của cộng đồng.
Quy ước của thôn không nhất thiết phải chia sẻ cho người ngoài. TT muốn phát tiền cho 69 hộ nghèo thì đã có danh sách và đã phát trực tiếp. Còn sau đó người dân tự nguyện làm gì là quyền của họ. Không có cái luật nào cấm sẻ chia lòng nhân ái. Thiết nghĩ TT không nên can thiệp.
Quản đàn cừu nghìn con cũng chỉ cần 1 con chó chăn
Dân quê họ sống trong thôn xã, nhiều cái ràng buộc, ko nghe theo cấp trên thì khó sống lắm ạ, đơn cử như bị gây khó dễ thủ tục hành chính, học hành của con cháu, v.v, nên e chẳng tin vào cái đơn viết tay của các hộ dân là tự nguyện, vô tư đâu ạ!
Tất nhiên, đây là suy nghĩ của cá nhân em

tvu732

Xe buýt
Dân quê họ sống trong thôn xã, nhiều cái ràng buộc, ko nghe theo cấp trên thì khó sống lắm ạ, đơn cử như bị gây khó dễ thủ tục hành chính, học hành của con cháu, v.v, nên e chẳng tin vào cái đơn viết tay của các hộ dân là tự nguyện, vô tư đâu ạ!
Về mặt tâm lý thì cái này vừa là sức ép từ bên ngoài vừa là họ thực sự nghĩ thế. Có thể họ tự nghĩ ra được mà cũng có thể họ bị nhào nặn thành nếp nghĩ như thế, ai biết được. Tất cả chúng ta đều sống trong cộng đồng và ít nhiều chịu ảnh hưởng bởi suy nghĩ của cộng đồng đó, không ai có tự do trí tuệ "của tôi" hoàn toàn cả.

ADH

Xe tải
Đâu cứ ở quê. Ở giữa Thổ đu đây này, không đi bỏ phiếu mà cả tổ dân phố lườm nguýt, xì xào là làm mất danh hiệu, bắt mọi người phải đợi đến chiều theo đúng quy định, lỡ cả bữa trưa đã đặt vì nghĩ buổi sáng là xong hết vì nhà nào cũng 1 người đi bỏ hộ cho cả nhà rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng