[Funland] Tuyệt quá, Tiêm kích SU-30 bay tuần tra Trường Sa

linhanh

Xe hơi
Kg hiểu cụ này hỏi cái giề nữa.

Về HS TS , trong điều kiện hiện nay, Việt Nam chủ trương không giải quyết vấn đề tranh chấp bằng quân sự. Vì vậy, việc nó vo ve qua lại ở TS hay ngoài HS thì mình cũng kg dại mang tàu hay máy bay ra để phang nhau trực diện (lợi bất cập hại).

Tuy nhiên, nếu nó bay vào Hn (Hà Nội?) thì em cá là mới bay ngang Thái Bình nó đã phải "hạ cánh" thế này này (người thật, việc thật đấy):

Vụ này là dư lào cụ? tường thuật cho em nghe đc ko ợ.

Chuẩn rồi. Đề nghị các cụ trước khi reply thì nên đọc kỹ bài vào để biết các cụ khác trả lời trong ngữ cảnh nào. Chứ cứ cắt cụt đi rồi lại hỏi kiểu Ko hiểu lão này viết gì hay Có biết suy nghĩ không.

Còn Su mà bay ra HS lần 1 thì bất ngờ có thể nó ko bắn nhưng sẽ báo động và là cái cớ tuyệt vời để khích động và chuẩn bị dư luận cho chiến tranh. Lần 2 mò ra thì nó bắn ngay và luôn.

Làm chính trị mà cứ ngây thơ kiểu nó có dám bắn không hay bắn chắc gì đã trúng thì em chiệu thật.
Dạ! Cám ơn cụ đã dậy bảo nhưng cụ cũng nên đọc kỹ comment của người khác trước khi chém vì em thấy các còm men của cụ trong box TLKQ trình cũng còn còm lắm. :)) :))

Vấn đề tại sao mình kg cho Su ra HS kg phải là sợ nó bắn hay kg mà cái chính là nếu mình bay ra đấy thì được gì, mất gì cho đại cục?. Thế nên trong tình hình hiện tại thì tốt nhất đừng bàn đến chuyện Su có bay ra HS hay kg.
Lật lại vấn đề ở TS sẽ rõ. Khi bay ở TS, Su nhà mềnh chắc chắn sẽ lọt vào vùng 12 hải lý tính từ các đảo của nó chiếm giữ. Vậy tại sao nó kg thịt hay nó cũng chỉ "tố cáo" VN cho kg quân bay ra TS để kiêu khích....? Tất nhiên, việc nó không thịt Su của mình ở TS kg có nghĩa là nó công nhận TS là đất của mình cũng như việc mình kg bay ra HS thì cũng kg thể coi như mình đã công nhận HS là của Khựa.

Thế nên, đừng lấp lửng so sánh việc bay ở vùng còn tranh chấp với việc bay vào lãnh thổ đã được công nhận của một nước.

Em nói thế được chưa?

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
@cụ humxam: Đá Vành khăn do hải quân Phi chiếm giữ trước nay và TQ chiếm từ tay họ. Việc em nói như trên là do có cụ hỏi là khi Trung quốc nhăm nhe ăn nốt thì ta có dám chơi không?

Quần đảo TS là nơi có tranh chấp giữa nhiều quốc gia và trong đó VN ta có lợi thế nhất về chứng cứ lịch sử cũng như pháp luật. Tuy nhiên, đá Vành khăn cũng như bãi cạn Scarborough dẫu có nằm trong quần đảo TS xong đã bị chiếm đóng mang tính lịch sử nên như cụ thấy bản thân ASEAN luôn kêu gọi duy trì hiện trạng, không gây thêm bất kỳ hành động làm phức tạp tình hình.

dac

Xe tăng
Em kiến thức ít, lại sống từ tiền thu được của bịn tư bản, chỉ mong các chiến sỹ luôn sáng đôi mắt, chắc tay súng, tỉnh táo cái đầu giữ yên vùng trời và biển đảo tổ quốc

Vầng, với các fanboy chỉ biết há hoác mồm hay lăn lộn ra cười thì em trình còi đúng rồi vì toàn làm các fanboy tức nổ mắt vì dám đi lề trái hay chê hàng lởm của Đại Nga!

Ở đây em cũng chả quan tâm đế nó là vùng tranh chấp hay lãnh thổ được công nhận. Vấn đề máy bay Tàu bay vào HN là xâm phạm chủ quyền, sẽ bị bắn. Máy bay ta bay vào HS là cố tình khiêu khích, là dám thách thức tự ái của một nước lớn mà nó đang tìm mọi cớ để gây chiến, thì nó cũng bắn thẳng cánh.

Sự đời nó chỉ đơn giản thế thôi chứ cụ cứ văn vở làm gì? Em là em chỉ buồn cười khi các cụ cứ thách thức nó có dám bắn không, có bắn trúng không. Tới khi bị vặn lại thì các cụ lại bảo Không biết suy nghĩ với Trình còm còm, hố hố.
Nói cho cụ biết, thực tế thời 80' Su22 từ Đà Nẵng ra HS vài lần rồi đấy. Cụ tìm hiểu đi, kg phải ai cũng biết chuyện này.
Nói thêm là comment của cụ bắt đầu theo kiểu trẻ trâu rồi đấy.

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Lại lề trái lề phải nữa rồi. Lề trái thì cũng phải có đủ tri thức ngang như lề phải thì cuộc chơi nó mới vui. Lề trái mà chỉ còm kiểu troll châm chọc phá thối cảm tính thì đứng ở giữa hai lề cho nó đàng hoàng. Lại còn tự cho là làm cho ai đó tức nổ đom đóm mắt thì có vẻ giống như tự sướng nhể:)

DODuySon

Xe tăng
Nói cho cụ biết, thực tế thời 80' Su22 từ Đà Nẵng ra HS vài lần rồi đấy. Cụ tìm hiểu đi, kg phải ai cũng biết chuyện này.
Nói thêm là comment của cụ bắt đầu theo kiểu trẻ trâu rồi đấy.
Em dự là có cái lốp nào đó sắp bị xì hơi lốp. Phải k hả Xếp Gấu?
Cái Xanh xanh nó như nào cụ gấu ơi ?

Hắc Ín

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi sao khựa nó thỉnh thoảng cứ điều tàu hoặc máy bay loanh quanh cái đảo Senkaku, để rồi Nhật phải đuổi có ích j không các cụ! sao ko kệ *** nó, khi nào nó leo lên đảo thì oánh luôn, sao fải đuổi ạ.

tdh42

Xe tải
vote thằng Kua lam j kệ mẹ nó việc mình mình làm

o0NewDriver0o

Xe buýt
Bay tốn xăng, dọa trẻ con àh.

Làm sao chiến một trận cho rõ ràng xương thịt, để sau đó có chuyến du lịch Hoàng sa.
Nếu chiến 1-1 thì kết quả là:
Ta, còn: 0 người;
Nó, còn: 1400 mil người.
Theo cụ ta có nên chiến ko?

vietphu

Xe hơi
mình bay tuần tra cho nó có, chứ cũng chả làm được gì

dugianghubt

Xe tăng
Quan điểm của cụ hơi lệch lạc . Đưa được su hào ra ngoải là cả một cố gắng một quá trình không hề giản đơn đau cụ ợ ... Từ kỹ thuật - chuyên môn và đặc biệt là quan điểm và thái độ của tay to muốn cho bọn nó biết ợ ...

Cerato1984

Xe hơi
Mình làm được thế là cố gắng lắm, ko leo thang thêm nhưng vẫn khẳng định chủ quyền

Ellacos

Xe tăng
Bay tốn xăng, dọa trẻ con àh.

Làm sao chiến một trận cho rõ ràng xương thịt, để sau đó có chuyến du lịch Hoàng sa.
Cụ ra chiến đi, trong này bọn em cỗ vũ, đảm bảo vũ khí cụ được trang bị tận răng :D

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Mất công lôi cái thớt này lên thì chém thêm cho xôm đi cụ ! ví dụ như cụ muốn mình phải làm gì ? hay là mình cần phải làm gì ?

anhtt10

Xe buýt
VN bay ra Trường Sa tuần tra cũng là đánh động cho a Khựa biết khả năng đấy ạ. Nhiều khi phải rung cây dọa khỉ hehe. Từ bờ mình bay ra thì mấy cái đảo cát của Khựa tan tành ngay. Nó huy động được tàu sân bay xuống giữ thì mọi sự đã xong rồi.
anhtt10