[Funland] Tuyển thủ bóng bàn trẻ kêu đói...

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Thế là cụ chưa ăn cá basa kho tộ bao giờ rôi, ngon tuyệt.

Có lý do mà cá basa người ta ít làm kho đó cụ. Có cụ đã chia sẻ: thịt nó nát gì gì đó.

Nhất là cá basa dùng để nấu cho đội vdv này toàn đông lạnh.

Em cũng thuộc diện nội trợ hay nấu ăn ( vì không thích ăn ngoài). Từ bé đến giờ cứ thưo thói quen. Cá kho là chỉ có:
- nục hay trích kho
- diếc kho
- cá mối kho

Là những loại rẻ tiền mà lại ngon và chất lượng

- cá quả kho
- cá thu kho

Cũng ngon nhưng không ngon hơn được mấy món cá kho trên mà lại đắt tiền hơn (thông thường gấp đôi). Không đáng

Em thấy cá basa tươi thì chỉ có nấu canh chua ăn ok. Basa mà đông lạnh nói thật ai cho em còn ko buồn lấy!

Chỉnh sửa cuối:

minhducarc

Xe tải
Chuyện hài đã xảy ra. Cũng méo hiểu cái bộ này quản lý dư lào
Sau quyết định của cục, Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM đã lên tiếng phủ nhận mối liên quan đối với HLV Tô Minh. Sở này khẳng định ông Tô Minh không phải HLV bóng bàn thuộc biên chế hay do Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM quản lý.
Link: https://tuoitre.vn/ong-to-minh-khong-con-la-hlv-doi-bong-ban-tre-quoc-gia-tu-nam-2022-20231006155613454.htm
Kịch càng ngày càng hay, nhiều tình tiết lôi cuốn. Té ra các bác kê khống để rút tiền???

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Bếp ăn công nghiệp chõi em họ vẫn kho cá basa bình thường. Tất nhiên không phải kho kiểu cá trắm. Mà người ta vẫn bán sẵn basa kho tộ đấy thôi.
r

Cá basa tươi mà đem nấu món kho để bán cơm bụi hay cơm công nghiệp thì sẽ không kinh tế ( do đắt). Nên chắc chắn là họ chỉ dùng cá basa đông lạnh thôi. Em không nghĩ nó có thể ngon.

Riêng bản thân em trong lịch sử 30 năm làm công chức văn phòng, ăn cơm bụi cùng đồng nghiệp khá nhiều. Chưa ăn ở hàng cơm nào phục vụ món cá basa cả. Chắc cũng vì không ai aen nên hàng cơm mới không nấu chứ, phỏng cụ

Chỉnh sửa cuối:

7years

Xe điện
Sau quyết định của cục, Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM đã lên tiếng phủ nhận mối liên quan đối với HLV Tô Minh. Sở này khẳng định ông Tô Minh không phải HLV bóng bàn thuộc biên chế hay do Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM quản lý.
Link: https://tuoitre.vn/ong-to-minh-khong-con-la-hlv-doi-bong-ban-tre-quoc-gia-tu-nam-2022-20231006155613454.htm
Chuyên gia Tô Minh ngày trước là thầy của tay vợt Bùi Xuân Hà, từng có thời làm HLV trưởng đội bóng bàn Công an TP Hồ Chí Minh. Khi thầy Minh thôi không huấn luyện thì hai người là bạn thân với nhau còn bây giờ, thầy Minh lại phụ giúp cho HLV trưởng đội tuyển bóng bàn trẻ quốc gia Bùi Xuân Hà ở rất nhiều mặt. Ở đời lẽ thường đã làm thầy thì rất ít hoặc vô cùng hãn hữu có trường hợp thầy vào vai trợ lý giúp trò như anh Tô Minh. Từ đó thấy rằng mục tiêu, lý tưởng mà HLV Bùi Xuân Hà đề ra trong việc đào tạo, huấn luyện ở đội tuyển bóng bàn trẻ quốc gia

chuyên gia mời về đấy ạ, không phải lông bông mà ngồi xơi đâu... nói chung là nát

poiuy

Xe ba gác
r

Cá basa tươi mà đem nấu món kho để bán cơm bụi hay cơm công nghiệp thù sẽ không kinh tế ( do đắt). Nên chắc chắn là họ chỉ dùng cá basa đông lạnh thôi. Em không nghĩ nó có thể ngon.

Riêng bản thân em trong lịch sử 30 năm làm công chức văn phòng, ăn cơm bụi cùng đồng nghiệp khá nhiều. Chưa ăn ở hàng cơm nào phục vụ món cá basa cả. Chắc cũng vì không ai aen nên hàng cơm mới không nấu chứ, phỏng cụ
Tại sao không có thì cụ hỏi quán ấy chứ. Ở đây em thấy suât ăn công nghiệp nó có thôi. Còn ăn ngoài quán thì em cũng không gặp. Mà đông lạnh thì sao cụ? Châu Âu nó toàn ăn đồ đông lạnh có sao đâu?

printer05

Xe điện
Em tưởng bếp ăn chỉ bị phạt vì không niêm yết giá, bán đắt thôi :D

Namuda

Xe máy
r

Cá basa tươi mà đem nấu món kho để bán cơm bụi hay cơm công nghiệp thù sẽ không kinh tế ( do đắt). Nên chắc chắn là họ chỉ dùng cá basa đông lạnh thôi. Em không nghĩ nó có thể ngon.

Em đồ rằng cụ ăn cơm bụi nhưng cũng ở những hàng tương đối chất lượng chứ không phải của những hàng cơm của công nhân hay dân lao động nên chưa được thưởng thức món cá basa kho. Mặc dù không thích cá basa nhưng em cảm nhận là cá basa kho em ăn vẫn được. Chắc là do em dễ ăn hơn cụ.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
r

Cá basa kho tộ là món ăn rất nhiều người thích (trong đó có em), có mặt trong thực đơn của rất nhiều hàng quán mà cụ. Tất nhiên là cụ ăn cơm bụi, cơm suất sẽ ít thấy món này vì nó thường được phục vụ theo niêu chứ ko theo miếng được (do nó mềm, nát).
P/s: Nếu cụ chưa tin thì lên GG search "Cá basa kho" xem nó phổ biến thế nào :D

xe đạp Japan

Xe tăng
Nói thật chứ em thấy vụ đầu tư cho Ánh Viên là lãng phí nhất. Và cũng phản khoa học nữa. Thể lực bơi đến đâu thì sẽ thèm ăn đến đó. Làm gì có cái chuyện nhòì như nhồi vịt; phải vừa ăn vừa khóc như tra tấn thế. Ăn kiểu thế không có tác dụng gì trong việc tăng thể kuwjc cả.

Rồi vụ sang Mỹ nữa. Tại sao phải sang Mỹ?
Vì cơ sở hiện đại, hlv và vđv nước bạn đẳng cấp cao. Nhưng quan trọng nhất là cụ hlv nói tôi chưa đi Mỹ bao giờ, muốn đi kết hợp công việc nên chọn Mỹ cụ à.

vnptvinaphone

Xe buýt
Cá basa kho tộ là món ăn rất nhiều người thích (trong đó có em), có mặt trong thực đơn của rất nhiều hàng quán mà cụ. Tất nhiên là cụ ăn cơm bụi, cơm suất sẽ ít thấy món này vì nó thường được phục vụ theo niêu chứ ko theo miếng được (do nó mềm, nát).
Đợt năm trước em vào Bình Thuận xong việc bắt xe khách về HCM để bay, giữa đường xe dừng lại quán cơm chỗ núi Tàu em gọi suất cơm basa kho tộ, họ kho niêu ăn ngon thôi rồi, nhớ đến giờ

DONALD TRAMP

Xe buýt
Vì cơ sở hiện đại, hlv và vđv nước bạn đẳng cấp cao. Nhưng quan trọng nhất là cụ hlv nói tôi chưa đi Mỹ bao giờ, muốn đi kết hợp công việc nên chọn Mỹ cụ à.
Em xin góp vài thông tin lẻ tẻ mà em được biết qua đứa cháu học ở Mỹ.
Cháu em cho biết trường College của nó có bể bơi và có đội VĐV bơi là các sinh viên học trong trường. Bể bơi đạt chuẩn Olympic luôn, dành cho SV của trường rèn luyện thể thao, mỗi khi đôi bơi của trường sử dụng thì đóng cửa luôn, dành riêng để các VĐV tập. Nó bảo chắc chị Ánh Viên đi theo tiêu chuẩn này, tập huấn ở trường ĐH gì đó ở Florida thôi https://thanhnien.vn/anh-vien-duoc-bao-my-ca-ngoi-1851294719.htm, Ngoài ra, HLV người Việt theo kèm khá hạn chế, nặng về hậu cần chứ khó mà năng về chuyên môn vì có phải là HLV của trường đâu mà họ cho vào, cũng đứng ngoài mà dòm thôi.

TieuFu

Xe container
Em xin góp vài thông tin lẻ tẻ mà em được biết qua đứa cháu học ở Mỹ.
Cháu em cho biết trường College của nó có bể bơi và có đội VĐV bơi là các sinh viên học trong trường. Bể bơi đạt chuẩn Olympic luôn, dành cho SV của trường rèn luyện thể thao, mỗi khi đôi bơi của trường sử dụng thì đóng cửa luôn, dành riêng để các VĐV tập. Nó bảo chắc chị Ánh Viên đi theo tiêu chuẩn này, tập huấn ở trường ĐH gì đó ở Florida thôi https://thanhnien.vn/anh-vien-duoc-bao-my-ca-ngoi-1851294719.htm, Ngoài ra, HLV người Việt theo kèm khá hạn chế, nặng về hậu cần chứ khó mà năng về chuyên môn vì có phải là HLV của trường đâu mà họ cho vào, cũng đứng ngoài mà dòm thôi.
Đến giờ tụng kinh mà hàng xóm với nhà báo lại bật karaoke mí điên ! Chết khầy !

hm.tuan

Xe điện
Cụ ơi, AV qua Mỹ tập huấn cả năm, năm nhiều tốn 7 8 tỷ, năm ít tốn 3 4 tỷ. Mà chi tiêu ra sao ăn ở thế nào không ai biết, tổng cục TDTT chỉ đọc báo cáo, không thể cho người sang kiểm tra. Rồi đến lúc vỡ lở ra ông HLV vướng bê bối nợ nần còn AV rơi vào trầm cảm giã từ sự nghiệp đỉnh cao. Báo chí đợt đó khui ra các thông tin là AV chỉ được tập ở bể bơi trường học gì đó ở bên Mỹ. Ông HLV thì không có bằng cấp chuẩn nên không được xuống bể bơi, thuê HLV Mỹ thì thông tin tù mù. Tiền đầu tư cho AV bị phủ làn sương khói mờ ảo không ai biết
Em hóng chuyện AV qua Mỹ để tập. Em ko bàn có cần đi Mỹ để tập hay ko, mà hóng chuyện như cụ kể.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Em đồ rằng cụ ăn cơm bụi nhưng cũng ở những hàng tương đối chất lượng chứ không phải của những hàng cơm của công nhân hay dân lao động nên chưa được thưởng thức món cá basa kho. Mặc dù không thích cá basa nhưng em cảm nhận là cá basa kho em ăn vẫn được. Chắc là do em dễ ăn hơn cụ.

Tại sao không có thì cụ hỏi quán ấy chứ. Ở đây em thấy suât ăn công nghiệp nó có thôi. Còn ăn ngoài quán thì em cũng không gặp. Mà đông lạnh thì sao cụ? Châu Âu nó toàn ăn đồ đông lạnh có sao đâu?
Cá basa đông lạnh mà xuất khẩu châu Âu thì toàn loại 1 và theo tiêi chuẩn lựa chọn nghiêm ngặt rồi mà cụ (mặc dù có năm em ở châu Âu dễ có đến 3 tháng liền cơ mà cũng ko ăn)
Còn basa đông lạnh mà bán sỉ cho bếp ăn công nghiệp hay cho đội nấu bếp cho team bóng bàn này thì có cụ nào có nói là toàn hàng kém chất lượng?

Em chỉ biết là em chưa từng nghĩ đến ăn cá basa kho. Đi nhà hàng mấy năm gần đây do ở tp hcm nên em cũng mấy lần ăn niêu cá dứa kho tộ, rất là ngon ạ

Phục vụ niêu thì là nhà hàng rồi mà cụ. Ở một level khác với cơm bụi hay cơm công nghiệp cái mà em đang muốn nói đến mà cụ. Nhà hàng thì đa dạng món gì chả có

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ nhõi kêu đói. Không hiểu môn này thì ích lợi gì cho cộng đồng ?

Nikola.Tesla

Xe buýt
Công nhận chống tham ô tham nhũng gần đây làm mạnh, khui ra đau đớn phết nhưng bắt buộc phải làm thôi, không thì chỉ có nát.

Công nhận chống tham ô tham nhũng gần đây làm mạnh, khui ra đau đớn phết nhưng bắt buộc phải làm thôi, không thì chỉ có nát.
Sau bao năm "tình hình tham nhũng ở VN ổn định... " thì gần đây tăng đột biến. Kiểu này nếu theo mô hình giống chứng khoán thì sẽ còn tăng trưởng mạnh mẽ. Cccm otofun đầu tư đi nhỉ.

Vụ này phải điều tra rõ ràng và đưa ra nhân dân. Không thể để tiền của nhân dân bị tham nhũng bao năm ntn

Dân miền núi TM

Xe điện
r

Cá basa tươi mà đem nấu món kho để bán cơm bụi hay cơm công nghiệp thì sẽ không kinh tế ( do đắt). Nên chắc chắn là họ chỉ dùng cá basa đông lạnh thôi. Em không nghĩ nó có thể ngon.

Cá ba sa tươi kho ngon đấy cụ, khay cắt 3 khúc trong winmart đâu đó 40k. Đủ con bỏ đầu tầm 80k.
Nhà em kho hay cắt phần bụng vì nhiều mỡ.
Món này kho nhanh, trẻ con ăn thích vì mềm và nhất là ko xương dăm.
Cá đông lạnh kho thường cứng và xác. Ăn ko đậm vị.