[Funland] Tuyển thủ bóng bàn trẻ kêu đói...

thanhgamo

Xe container
Ở miền cụ thì coi như ăn cá tươi rồi; cá gì mà chả ngon

Còn ra hà nội mà cá basa mà lại cho khu liên hợp thể thao thì chỉ có thể là đông lạnh thôi. Thật sự nhìn hình ảnh bữa ăn đưa lên, thì rõ ràng món cá kho là món ăn mặn chính. Cái gọi là nem rán trông giống bột chiên giòn vụn? Nói thật thời buổi này mà cho con em ăn như vậy là quá dã man! Chả có chất gì cả! Thiếu vitamin lẫn protein cần thiết.

Nói thật mỗi người chúng ta cầm 50k đi ăn cơm bụi ngoài đường có khi cũng tử tế và đủ chất hơn bữa ăn cho các bạn trẻ bóng bàn! Còn nếu mà được tự nấu thì cũng đơn giản mà lại ngon hơn và được ăn nóng: với 50k/bữa thì cứ vài lạng thịt rim mắm hay xào với rau ăn còn vào miệng và đủ no hơn bữa ăn trên!

Sự thật là Hà nội không mấy quán cơm bụi làm món cá basa này là vì thế. Tươi thì đắt mà rẻ thì chỉ là đông lạnh thôi , ai ăn?

Ai hay ăn cơm bụi vp ở Hà Nội tầm những năm 1995-2015, thì cũng biết là một hội đi ăn cơm trưa chung, bao giờ cũng gọi món mặn chính là thịt; một món thịt nào đó. Món cá thường là món mặn phụ; cá kho cá rán vv thì cũng phải có thịt rồi mới thêm cá này cá nọ. Một món xào và canh.
Vậy nên món cá ở cơm bụi HN sẽ không có basa mà thông thường là các loại cá sông cá đồng phía Bắc

Xin lỗi các cụ vì đã lạc đề. Nhưng oto fun mà, coi như fun đi mong các cụ thông cảm
Ông này cứ thích cãi cùn thế nhỉ, ngoài một số loài đặc thù ra có cá tươi đang bơi còn cá nào chả đông lạnh?
Cụ hiểu thế nào là đồ đông lạnh?
Trong siêu thị thì thịt tươi hay thịt đông lạnh? Cá tươi hay cá đông lạnh?
Theo tiêu chuẩn về attp thì thực phẩm siêu thị so với thực phẩm tươi ở chợ thì cái nào an toàn hơn? Cái nào tiêu chuẩn cao hơn?
Cứ cãi cùn.
Nếu đĩa ấy mà là cá thu sốt cà chua hoặc cá ngừ đại dương áp chảo hoặc cá hồi Nauy sốt bơ thì cụ có gọi là đồ đông lạnh không? Có chê không ngon như cá tươi không?

nhuataiche

Xe container

Còn ra hà nội mà cá basa mà lại cho khu liên hợp thể thao thì chỉ có thể là đông lạnh thôi. Thật sự nhìn hình ảnh bữa ăn đưa lên, thì rõ ràng món cá kho là món ăn mặn chính. Cái gọi là nem rán trông giống bột chiên giòn vụn? Nói thật thời buổi này mà cho con em ăn như vậy là quá dã man! Chả có chất gì cả! Thiếu vitamin lẫn protein cần thiết.

Nói thật mỗi người chúng ta cầm 50k đi ăn cơm bụi ngoài đường có khi cũng tử tế và đủ chất hơn bữa ăn cho các bạn trẻ bóng bàn! Còn nếu mà được tự nấu thì cũng đơn giản mà lại ngon hơn và được ăn nóng: với 50k/bữa thì cứ vài lạng thịt rim mắm hay xào với rau ăn còn vào miệng và đủ no hơn bữa ăn trên!

Sự thật là Hà nội không mấy quán cơm bụi làm món cá basa này là vì thế. Tươi thì đắt mà rẻ thì chỉ là đông lạnh thôi , ai ăn?

Ai hay ăn cơm bụi vp ở Hà Nội tầm những năm 1995-2015, thì cũng biết là một hội đi ăn cơm trưa chung, bao giờ cũng gọi món mặn chính là thịt; một món thịt nào đó. Món cá thường là món mặn phụ; cá kho cá rán vv thì cũng phải có thịt rồi mới thêm cá này cá nọ. Một món xào và canh.
Vậy nên món cá ở cơm bụi HN sẽ không có basa mà thông thường là các loại cá sông cá đồng phía Bắc

Xin lỗi các cụ vì đã lạc đề. Nhưng oto fun mà, coi như fun đi mong các cụ thông cảm
Vodka cụ phát nữa !

Namuda

Xe máy
Ông này cứ thích cãi cùn thế nhỉ, ngoài một số loài đặc thù ra có cá tươi đang bơi còn cá nào chả đông lạnh?
Cụ hiểu thế nào là đồ đông lạnh?
Trong siêu thị thì thịt tươi hay thịt đông lạnh? Cá tươi hay cá đông lạnh?
Theo tiêu chuẩn về attp thì thực phẩm siêu thị so với thực phẩm tươi ở chợ thì cái nào an toàn hơn? Cái nào tiêu chuẩn cao hơn?
Cứ cãi cùn.
Nếu đĩa ấy mà là cá thu sốt cà chua hoặc cá ngừ đại dương áp chảo hoặc cá hồi Nauy sốt bơ thì cụ có gọi là đồ đông lạnh không? Có chê không ngon như cá tươi không?
Cụ ấy ăn cơm bụi văn phòng thôi mà cụ. Phải là ăn cơm sinh viên hoặc dân lao động, cơm gần bệnh viện, nhà ga thì mới được thưởng thức món cá basa đông lạnh kho. em đoán vậy.

NewVegas

Xe tải

E mà gần Mỹ Đình và có vốn chắc e mở cái quán đặc sản cơm Vận Động Viên, trong đó món cá basa đông lạnh là ko thể thiếu!

sakai_yo

Xe lăn
Thành tích kém tại Asiad so với khu vực là đã được dự báo nhé cc

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cục bắt thầy Hà trả lại tiền cầm hộ.
Không rõ thầy có trả lãi cho các cháu không?

Truns176

Xe tải
Vụ thầy cầm tiền của học trò có vẻ khá oan

Vài triệu thì bõ gì nhỉ ?
Em nghĩ cũng chả oan đâu cụ. Chả nhẽ các cháu lại vu oan cho thầy, mà thầy cũng nhận là có cầm rồi mà.
Chả rõ lương thầy đc bao nhiêu, nhưng tháng cấu đc của các cháu 20 củ thì cũng ko ít đâu.

Em nghĩ cũng chả oan đâu cụ. Chả nhẽ các cháu lại vu oan cho thầy, mà thầy cũng nhận là có cầm rồi mà.
Chả rõ lương thầy đc bao nhiêu, nhưng tháng cấu đc của các cháu 20 củ thì cũng ko ít đâu.
Hình như có 3 cháu mồ côi thôi, 1 tháng gửi thầy từ 1tr - 4tr mấy

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hình như có 3 cháu mồ côi thôi, 1 tháng gửi thầy từ 1tr - 4tr mấy
Nhiều ít không quan trọng nhưng cách làm của thầy Hà làm là không minh bạch, không đàng hoàng, không đẹp.
Ngoài ra thầy còn "tiền hậu bất nhất" khi nói về khoản thu này.
Chính vì vậy mà thầy bị đuổi việc

Nhiều ít không quan trọng nhưng cách làm của thầy Hà làm là không minh bạch, không đàng hoàng, không đẹp.
Ngoài ra thầy còn "tiền hậu bất nhất" khi nói về khoản thu này.
Chính vì vậy mà thầy bị đuổi việc
Cái "tiền hậu bất nhất" là không đúng, nên ko cho làm HLV chuẩn bài

Còn có ăn chặn hay ko thì ko nên quy kết khi mà chưa có kết luận

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cái "tiền hậu bất nhất" là không đúng, nên ko cho làm HLV chuẩn bài

Còn có ăn chặn hay ko thì ko nên quy kết khi mà chưa có kết luận
Đúng rồi bác.
Dư luận thì đang cho là thầy Hà ăn chặn tiền của mấy cháu nhỏ vị thành niên? Và chưa rõ đúng sai thế nào?
Thầy Hà muốn minh oan thì có thể làm đơn đề nghị CA giúp điều tra làm rõ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Không trả thì là chiếm đoạt tài sản, tù tươi.
Nếu các cháu nói là không đồng ý cho thầy cầm hộ tiền mà thầy cứ cầm thì đó là cưỡng đoạt tài sản vị thành niên.
Tội này quá nghiêm trọng bác ạ. Tù ở tư thế ngồi ạ

cucnguyen2186

Xe hơi
Hòa cả làng thôi các cụ. Thầy mà như thế thì dư luận ai còn tôn trọng nữa. Đến em là phận nữ nhi cũng chẳng coi ra gì nữa là các đấng nam nhi trong này. Nhưng mà cái nước mình nó thế. Hy vọng gì hử các cụ :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hòa cả làng thôi các cụ. Thầy mà như thế thì dư luận ai còn tôn trọng nữa. Đến em là phận nữ nhi cũng chẳng coi ra gì nữa là các đấng nam nhi trong này. Nhưng mà cái nước mình nó thế. Hy vọng gì hử các cụ :D
Vâng mợ.
Mong là sau vụ này thì mấy cháu vận động viên được ăn uống tử tế hơn, đầy đủ hơn... đúng với tiêu chuẩn của nhà nước đã dành cho các cháu.
Còn cũng khó hy vọng những gì to tát.

Opel Astra

Xe điện
Nếu các cháu nói là không đồng ý cho thầy cầm hộ tiền mà thầy cứ cầm thì đó là cưỡng đoạt tài sản vị thành niên.
Tội này quá nghiêm trọng bác ạ. Tù ở tư thế ngồi ạ
Các cháu năn nỉ thầy cầm hộ đấy chứ bác.
Danh dự đoẳng viên , danh dự người thầy, ai lại làm chuyện thất đức như thế, phỏng ạ.
Mà, có nhõn 320K.
Kể nó là 350 ngàn tỷ, nó ra một nhẽ.