[Funland] Tương tư .....rất quá lắm

Travel Xanh

Xe hơi
Dạo này chán HN quá nên em về quê ở ẩn, ngồi ngẩn ngơ ngắm trời nắng e lại bị tuơng tư mới chết chứ, gỡ mãi chẳng hết rối nên em lập tớt để chia sẻ cùng các cụ các mợ cho đỡ căng :P
Đợt này em cứ ấp ủ muốn mở một cái quán ăn bé bé, sau khi cân nhắc thì em định làm bún đậu mắm tôm, em chọn nó vì ko yêu cầu quá nhiều về kỹ thuâth, vốn ban đầu cũng ko nhiều, cả tiền thuê nhà, đầu tư đồ dùng khoảng 50tr em nghĩ là cũng tương đối, chứ đi vay để kinh doanh thì e ko muốn vì sẽ áp lực lắm. Sau đấy thì bán những gì, decor quán ra sao... em cũng có tìm hiểu và cũng có sẵn ý tưởng rồi, nhưng điều mà em đang tâm tư nhất là: vấn đề nguời làm. Tất nhiên nếu làm thì em sẽ thuê người Chứ em ko trực tiếp rán đậu rồi :D.
Điều khiến em băn khoăn là em có nên nghỉ làm hay vẫn đi làm. Nếu em vẫn đi làm thì việc quản lý quán, tiền nong sẽ như thế nào, nhẽ nào cái quán bún đậu bé tý mà lại thuê quản lý nữa thì chắc e uống nước lọc :))
Nói qua về cv hiện tại của e một tẹo, em làm mảng truyền thông sự kiện, cv thì lúc rảnh lúc bận, lương trừ bh thì cũng còn hơn chục tý. Em thì ko muốn nghỉ làm để lao vào bán bún đậu, chẳng may kd ko như ý thì vẫn còn đường lui :P
Em từ trưóc đến giờ thì lười lắm, chẳng bao giờ có khao khát kiếm tiền cả, lúc nào cũng chỉ ngĩ làm cv văn phòng tằng tằng đủ sống qua ngày là ok :)). Thế mà chả hiểu sao đợt này cứ thích làm gì đấy, ngĩ là nếu cứ ngồi ì mãi thế này thì chẳng bao giờ khá lên được.
CCCM cho em xin lời khuyên là có nên mở ở thời điểm này ko, nếu mở thì em nên ngỉ làm và tập trung vào nó ko, nếu em vẫn // muốn vừa đi làm vừa mở quán thì nên làm thế nào sẽ hợp lý?

Mợ Tàn có tuyển bưng bê rửa bát đong mắm tôm ko e xin ứng tuyển ak

aitymo

Xe điện
10 củ tháng đàu tư vào nhan sắc làm anh đai gia về bắt đai gia nó kiếm tiền cho mình sao phải đi ngược sóng làm gì?

BlueRoseD

Xe máy
Đồng hương có mắm tôm chưa để em cấp?
Mấy tấn, đen hay đỏ, mặn hay nhạt. ?
Cái gì thiếu chớ mắm tôm em nhiều lắm :D

Tàn Xynh

Xe điện
Chị thấy hàng ăn vất lắm. Em tìm cách bán hàng mỹ phẩm online có lẽ hạp hơn. Ở VP chị làm việc các bạn bán đồ rất nhiều, sau này có kinh nghiệm em làm thêm món khác hay mở rộng cũng được. Nghĩa là vừa làm vừa học mà không mất sức và mất vốn. Thân.
Dạ chị, thực ra là em đang bán onl cả mỹ phẩm và nước hoa auth chị ah. Em biết làm hàng ăn lếch nhếch vât vả nhưng e tin là sẽ kiếm đuẹoc, dạo này cứ khát khao kiếm tiền :D
Tính em khó tính, sạch sẽ nên làm hàng ăn em tin có lợi thế

Tàn Xynh

Xe điện
Đồng hương có mắm tôm chưa để em cấp?
Mấy tấn, đen hay đỏ, mặn hay nhạt. ?
Cái gì thiếu chớ mắm tôm em nhiều lắm :D
Mắm tôm thì quê em cũng đang có mấy chỗ ngon ngon rồi, nếu e bắt tay vào làm em sẽ nhờ cụ nếu cần ah :D

Ng.hẹo

Xe buýt
Tưởng bán bia thì em ủng hộ chứ em sợ mắm tôm,ăn bún đậu toàn chén cùng nước mắm nó mất vị.

BlueRoseD

Xe máy
Mắm tôm thì quê em cũng đang có mấy chỗ ngon ngon rồi, nếu e bắt tay vào làm em sẽ nhờ cụ nếu cần ah :D
Em hay chở ra kho ngoài HN mà. cần thì mợ xuống đó lấy cho gần.
Mợ nhá :D

Tàn Xynh

Xe điện
10 củ tháng đàu tư vào nhan sắc làm anh đai gia về bắt đai gia nó kiếm tiền cho mình sao phải đi ngược sóng làm gì?
Cụ cho em bài toán với, chứ em chưa ngĩ đến . Lời lỗ ra sao, rủi ro thế nào :D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em cũng chỉ tính là bán buổi trưa thôi ah, chỗ em là tư nhân nên cũng ko thể ăn cắp thời gian như vậy được cụ Lớp ah, mà e cũng hay phải đi công tác nữa
À đúng rồi, dân sự kiện thì nay đây mai đó.

Vậy thì không thể không có người tin tưởng quản lý chính cho mình đâu Tàn. Nguyên liệu đầu vào món này cũng không có gì khó tìm nguồn chất lượng và ổn định.

RAVA

Xe ba gác
-Ko biết HN đã có món “bún quát” hay “bún chửi” chưa, nếu chưa thì mợ Tàn thử xem, thấy bẩu nv đông khách lắm?:))

Jonykey

Xe tải
Mợ cứ kiếm lấy 1 cụ ofer nhiều tiền, đẹp troai... thì có mở 1 quán chứ 10 quán cũng được :D:D:D, mà em nói thật chứ mợ làm hàng ăn vất vả lắm mà cũng không ăn thua, trước nhà em đã từng làm em biết. Theo em mợ kiếm hàng gì đó mà bán hàng online có lẽ hợp hơn

Tàn Xynh

Xe điện
À đúng rồi, dân sự kiện thì nay đây mai đó.

Vậy thì không thể không có người tin tưởng quản lý chính cho mình đâu Tàn. Nguyên liệu đầu vào món này cũng không có gì khó tìm nguồn chất lượng và ổn định.
Vâng a Lớp, đầu vào thì em cũng tìm hiểu rồi. Dễ thôi ạ . Giờ là buộc phải lựa chọn :(

Tàn Xynh

Xe điện
Mợ cứ kiếm lấy 1 cụ ofer nhiều tiền, đẹp troai... thì có mở 1 quán chứ 10 quán cũng được :D:D:D, mà em nói thật chứ mợ làm hàng ăn vất vả lắm mà cũng không ăn thua, trước nhà em đã từng làm em biết. Theo em mợ kiếm hàng gì đó mà bán hàng online có lẽ hợp hơn
Ý của cụ cũng hay đấy. Để e thử :))
Em biết làm hàng ăn vất vả, nhưng nếu làm tốt e thấy kiếm được. E vẫn đnag kết hợp bán hàng onl , em chỉ bán chơi chơi cho vui, chứ ko có đầu tư bài bản gì cả :D