[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nghiathang

Xe tăng
E thấy cái này hay hay trên OS

innova_ga nói:
Trên đường đi học về ngang Xuân Thủy-Phan Văn Trường:
Bạn con xxx: Tao đố mày chỗ này gọi là gì?
Con xxx: thì là ngã ba chứ là gì.
Bạn con xxx:Không phải.
Con xxx:thế thì gọi là gì?
Bạn con xxx: tao cũng éo biết gọi là gì?
Con xxx: ơ sao mày ngu thế, không gọi là ngã ba thì gọi là gì?
Bạn con xxx: mày chửi ai ngu hả, mà về mày chửi bố mày ý, tao thấy bố mày nói trên báo như thế mà.

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
Vãi hàng với xxx, cái kiểu cãi cùn thế này chỉ có ở mấy thằng ko có học thức thôi.
Em bức xúc muốn chửi quá, Đá Con Ma nhà nó chứ.

n.bich17

Xe tăng
Vãi hàng với xxx, cái kiểu cãi cùn thế này chỉ có ở mấy thằng ko có học thức thôi.
Em bức xúc muốn chửi quá, Đá Con Ma nhà nó chứ.
con de này nữa bỏ chuồng đi bụi đây

thanh_hoi

Xe điện
Ừa.
Kiện tiếp đê.
Lần này bị đơn là Sở GTVT.
Đã có án lệ TTGT bị kiện, thua ở tòa Sài gòn đấy. Nguyên đơn là 1 sinh viên luật. Cũng phải lên tới tòa phúc thẩm.
Càng xa Trung ương họ càng nghiêm, ở càng gần TW càng bố láo.

Spectra8833

Xe tải
Xã hội bây giờ loạn rồi ! Công lý thuộc về các cơ quan công quyền .... Nhà cháu về cắm biển chỗ giao cắt gần nhà thành "ngã 2 " thôi .

koj.k0ol

Xe tăng
xin lỗi anh Công lý trước nhưng em vẫn phải nói:
Ở Việt Nam công lý vẫn chỉ là 1 thằng hề - và dân chủ là 1 rạp chiếu phim sắp đóng cửa.
cụ nói khá chuẩn...... :P

gaubaccuc

Xe tải
Không biết Tòa án Hà Nội đúng hay Hội đồng Nhân dân TP. Hà Nội đúng nhỉ

HỘI ĐỒNG NHÂN
THÀNH PHỐ HÀ NỘI
---------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
-----------

Số: 19/2006/NQ-HĐND

Hà Nội, ngày 9 tháng 12 năm 2006

NGHỊ QUYẾT

VỀ VIỆC ĐẶT, ĐỔI TÊN VÀ ĐIỀU CHỈNH ĐỘ DÀI MỘT SỐ ĐƯỜNG, PHỐ TRÊN ĐỊA BÀN THÀNH PHỐ HÀ NỘI

HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN THÀNH PHỐ HÀ NỘI
KHOÁ XIII, KỲ HỌP THỨ TÁM

(Từ ngày 7 đến ngày 9/12/2006)

- Căn cứ Luật Tổ chức Hội đồng nhân dân và Uỷ ban nhân dân;
- Căn cứ Tờ trình số 49/TT-UBND ngày 27/11/2006 của UBND thành phố về việc đặt, đổi tên và điều chỉnh độ dài một số đường phố trên địa bàn Thành phố Hà Nội năm 2006;
- Căn cứ Báo cáo thẩm tra của Ban Văn hoá - Xã hội, ý kiến thảo luận của các Đại biểu HĐND Thành phố,

QUYẾT NGHỊ

Điều 1: Đặt tên 32 đường, phố mới sau đây:

1. Phố Trần quý Kiên: Cho đoạn từ số Nhà 370 đường Cầu Giấy (đường 32) đến phố Trần Đăng Ninh, quận Cầu Giấy.

Dài: 500m, rộng 17,5m

2. Phố Phạm Tuấn Tài: Cho đoạn từ 117A Hoàng Quốc Việt (Ngõ A76) đến ngã tư phố Trần Quốc Hoàn và phố Phan Văn Trường, quận Cầu Giấy.

Dài: 500m, rộng 8 - 10m.

3. Phố nguyễn Hiền: Cho đoạn từ 39 phố Lê Thanh Nghị (chợ tạm Bách Khoa) đến số 46 phố Tạ Quang Bửu, quận Hai Bà Trưng.

Dài: 900m, rộng 6 - 8m.

4. Phố Nam Dư: Cho đoạn từ số nhà 595 đường Lĩnh Nam (chợ Cầu Nghè) đến ngã ba tiếp giáp phường Thanh Trì (số 284 phố tạm gọi là Nam Dư), quận Hoàng Mai.

Dài: 850m, rộng: 6 - 7m.

5. Đường Khuyến Lương: Cho đoạn từ ngã ba đường Lĩnh Nam (Chợ Cầu Nghè), đến dốc Ngõ Cao (đê Nguyễn Khoái), quận Hoàng Mai.

Dài: 1.500m, rộng 5 - 7m.

6. Phố Yên Sở: Cho đoạn từ đường Tam Trinh đến chợ tạm Yên Duyên, quận Hoàng Mai.

Dài: 500m, rộng: 6 - 7m.

7. Phố Nguyễn Chính: Cho đoạn từ số 56 phố Tân Mai đến khu 1 Giáp Tứ (phường Thịnh Liệt), quận Hoàng Mai.

Dài: 650m, rộng: 5 - 7m.

8. Phố Nguyễn Hữu Thọ: Cho đoạn từ Cầu Tiên - đường Giải Phóng đến ngã tư nhà X2 Bắc Linh Đàm, quận Hoàng Mai.

Dài: 1.800m, rộng: 21m.

9. Phố Nguyễn Duy Trinh: Cho đoạn từ vườn hoa Trung tâm bán đảo Linh Đàm đến Nhà văn hoá Trung tâm bán đảo Linh Đàm, quận Hoàng Mai.

Dài: 550m, rộng 21m.

10. Phố Thanh Đàm: Cho đoạn từ dốc Thương Binh (đê Hữu Hồng) đến ngã ba cạnh UBND phường Thanh Trì, quận Hoàng Mai.

Dài: 650m, rộng: 6 - 7m.

11. Phố Phú Viên: Cho đoạn từ đầu dốc đến Ghềnh đến công ty Phú Hải (khu bãi Tây của Phường Bồ Đề), quận Long Biên.

Dài: 1.400m, rộng 7-8m.

12. Phố Mai Phúc: Cho đoạn từ số nhà 249 đường Nguyễn Văn Linh đến bể bơi tư nhân (phường Phúc Đồng), quận Long Biên.

Dài: 600m, rộng: 7 - 10m.

13. Phố Ô Cách: Cho đoạn từ 234 đường Ngô Gia Tự đến số nhà 52 (ngõ 234 đường Ngô Gia Tự), quận Long Biên.

Dài: 500m, rộng: 7m

14. Phố Tân Thuỵ: Cho đoạn từ số nhà 159 đường Nguyễn Văn Linh đến cánh đồng Mai Phúc, quận Long Biên.

Dài: 500m, rộng: 7m

15. Đường Ngọc Thuỵ: Cho đoạn từ Bắc Cầu Long Biên đến cầu Đông Trù gặp Quốc lộ 5 kéo dài, quận Long Biên.

Dài: 3.800m, rộng 7 - 10m.

16. Phố Nguỵ Như Kon Tum: Cho đoạn từ số 160 đường Khuất Duy Tiến cắt qua đường Nguyễn Tuân, đường Vũ Trọng Phụng đến số 116 phố Nhân Hoà, quận Thanh Xuân.

Dài: 1.100m, rộng: 7 - 10mm.

17. Phố Lê Văn Thiêm: Cho đoạn từ đường Lê Văn Lương đến số 27 đường Nguyễn Huy Tưởng, quận Thanh Xuân.

Dài: 700m, rộng: 8m

18. Phố Nguyễn Thị Thập: Cho đoạn từ trạm nước Vinaconex cắt qua phố Hoàng Đạo Thuý đến đường Hoàng Minh giám, quận Thanh Xuân.

19. Phố Hoàng Ngân: Cho đoạn từ phố Hoàng Đạo Thuý đến đường Lê Văn Lương, quận Thanh Xuân.

Dài: 900m, rộng: 8m.

20. Phố Phú Gia: Cho đoạn từ số 143 đường An Dương Vương đến chợ Phú Gia, quận Tây Hồ.

Dài: 500m, rộng: 7m.

21. Đường Cổ Loa: Cho đoạn từ Ngã ba Quốc lộ 3 (Ngã ba Đống Lủi) đến cuối đường Cao Lỗ (Ngã ba xay xát Đông Quan), huyện Đông Anh.

Dài: 4.500m, rộng: 8- 10,5m.

22. Đường Lâm Tiên: Cho đoạn từ ngã ba Quốc lộ 3 đến ngã ba đường trục thị trấn Đông Anh, huyện Đông Anh.

Dài: 1.200m, rộng: 10,5m

23. Đường Uy Nỗ: Cho đoạn từ ngã ba đường đi Ga Đông Anh - Công ty Chiến Thắng (Nhà máy Z153 cũ) đến ngã ba đường đi quốc lộ 3 và xã Xuân Nộn), huyện Đông Anh.

Dài: 2.000m, rộng: 10,5m

24. Đường Ninh Hiệp: Cho đoạn từ Quốc lộ 1 (Dốc Lã) đến ngã tư Chợ Vải - Quỹ tiết kiệm số 59 của Ngân hàng Công thương chi nhánh Yên Viên, huyện Gia Lâm.

Dài: 2.800m, rộng: 5- 7m.

25. Đường Đình Xuyên: Cho đoạn từ Quốc lộ 1B (Thị trấn Yên Viên) đến UBND xã Đình Xuyên (ngã ba đường liên xã), huyện Gia Lâm.

Dài: 2.000m, rộng: 5 - 7m.

26. Đường Núi Đôi: Cho đoạn từ Quốc lộ 3 (ngã tư Trung tâm Thị trấn Sóc Sơn) đến ngã tư cạnh Bưu điện Văn hoá xã Tân Minh, huyện Sóc Sơn.

Dài: 2.100m, rộng: 10-11m.

27. Đường Đa Phúc: Cho đoạn từ Quốc lộ 3 (ngã tư Trung tâm thị trấn Sóc Sơn) đến hết địa giới hành chính thị trấn Sóc Sơn, huyện Sóc Sơn.

Dài: 1.200m, rộng: 10-11m.

28. Đường Tứ Hiệp: Cho đoạn từ Quốc lộ 1 (Trung tâm Thương mại huyện Thanh Trì) đến dốc Đồng Trì (đê sông Hồng), huyện Thanh Trì.

Dài: 1.900m, rộng 5 - 7m.

29. Đường Phương Canh: Cho đoạn từ ngã ba sông Nhuệ (địa phần Cầu Diễn) đến ngã tư Canh, huyện từ Liêm.

Dài: 2.100m, rộng: 6- 7 m.

30. Đường Tây Mỗ: Cho đoạn từ ngã tư Láng - Hoà Lạc đến ngã ba biển sắt Đại Mỗ, huyện Từ Liêm.

Dài: 1.600m, rộng: 6 - 7m.

31. Đường Cổ Nhuế: Cho đoạn từ ngã tư đường Phạm Văn Đồng - Phố Trần Cung đến ngã ba rẽ vào trường Đại học Mỏ Địa chất, huyện Từ Liêm.

Dài: 3.200m, rộng: 5- 7m.

32. Đường Đông Ngạc: Cho đoạn từ cuối đường Âu Cơ đến giáp Cống Chèm (xã Thuỵ Phương), huyện Từ Liêm.

Dài: 2.400m, rộng: 7 - 8m.

Điều 2: Điều chỉnh độ dài và đổi tên cho 3 phố, ngõ sau:

1. Đổi tên Ngõ Láng Trung: Cho Ngách 107/1 Nguyễn Chí Thanh đến số nhà 147 gặp ngõ 562 đường Láng, quận Đống Đa.

Dài: 450m, rộng: 4m.

2. Chỉnh lý kéo dài Phố Bồ Đề: Cho đoạn từ số 1 ngõ 118 đường Nguyễn Văn Cừ đến số nhà 85 ngõ 118 đường Nguyễn Văn Cừ, quận Long Biên.

Dài: 400m, rộng: 6 - 7m.

3. Chỉnh lý kéo dài đường Nguyễn Hoàng Tôn: Cho đoạn từ địa phận quận Tây Hồ đến đường Phạm Văn Đồng, huyện Từ Liêm.

Dài: 1.600m, rộng: 5 - 7m.

Điều 3: Giao UBND Thành phố tổ chức thực hiện việc phân định ranh giới, gắn biển tên đường phố và tuyên truyền để nhân dân hiểu rõ ý nghĩa của 32 đường phố mới được đặt tên và 03 tên phố, ngõ được điều chỉnh độ dài và đổi tên theo Nghị quyết này.

Giao Thường trực HĐND, các Ban HĐND và đại biểu HĐND Thành phố giám sát việc thi hành Nghị quyết này.

Nghị quyết này đã được HĐND Thành phố Hà Nội khoá XIII, kỳ họp thứ 8 thông qua.

CHỦ TỊCH

Ngô Thị Doãn Thanh

Link: http://www.thuvienphapluat.vn/archive/Nghi-quyet/Nghi-quyet-19-2006-NQ-HDND-dat-doi-ten-va-dieu-chinh-do-dai-duong-pho-tren-dia-ban-Thanh-pho-Ha-Noi-vb94401t13.aspx
Phố Phan văn Trường có quyết định đàng hoàng mà:

HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN
THÀNH PHỐ HÀ NỘI

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Số: 25/2002/NQ-HĐ

Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2002

NGHỊ QUYẾT

ĐẶT TÊN VÀ ĐIỀU CHỈNH TÊN MỘT SỐ ĐƯỜNG, PHỐ HÀ NỘI.(HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN THÀNH PHỐ HÀ NỘI KHÓA XII, KỲ HỌP THỨ 6, TỪ NGÀY 16 ĐẾN NGÀY 18/01/2002 ĐẶT TÊN VÀ ĐIỀU CHỈNH TÊN MỘT SỐ ĐƯỜNG, PHỐ HÀ NỘI

HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Căn cứ Luật Tổ chức Hội đồng nhân dân và Ủy ban nhân dân (sửa đổi);
Căn cứ vào tờ trình số: 05/TTr-UB ngày 08/01/2002 của UBND thành phố v/v đặt tên một số đường phố mới trên địa bàn Hà Nội năm 2002;
Sau khi nghe ý kiến thuyết trình của Ban Văn hóa Xã hội, ý kiến thảo luận của các Đại biểu HĐND thành phố;

QUYẾT NGHỊ

Điều 1: Đặt tên 11 đường, phố mới sau đây:

1/ Đường Nguyễn Văn Linh: Cho đoạn từ đầu Quốc lộ 5 đến ngã tư Quốc lộ 1B (đi Lạng Sơn) và Quốc lộ 5.

Dài: 5.700m, rộng 35 - 39m.

2/ Đường Phạm Hùng: Cho đoạn đường vành đai 3 từ ngã tư đường Phạm Văn Đồng - Xuân Thủy đến đường Trần Duy Hưng.

Dài: 4.100m, rộng 6 - 8m.

3/ Phố Lê Thanh Nghị: Cho đoạn từ phố Bạch Mai qua phường Bách Khoa và Đồng Tâm đến đường Giải Phóng.

Dài 1.000m, rộng 22,5m.

4/ Phố Phan Văn Trường: Cho đọan từ số nhà 201 của đường nối từ đường Phạm Văn Đồng gặp đường Nguyễn Phong Sắc vào Trường Đào tạo Các chức danh Tư pháp đến đường Xuân Thủy (Số nhà 126).

Dài 500m, rộng 13 - 15m.

5/ Phố Vũ Thạch: Cho đoạn từ phố Giảng Võ (đối diện phố Núi Trúc) đến phố Hào Nam.

Dài 400m, rộng 7 - 8m.

6/ Phố Chùa Hà: Cho đoạn từ đường Cầu Giấy qua Chùa Hà và Trường Tiểu học Dịch Vọng đến phố Tô Hiệu.

Dài 800m, rộng 6 - 8m.

7/ Phố Vũ Hữu: Cho đoạn từ đường Khuất Duy Tiến (Số nhà 245 hiện tạm gọi là ngõ 245 đường Khuất Duy Tiến) qua Phân viện Hà Nội của Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh đến đường Lương Thế Vinh.

Dài 1.100m, rộng 5 - 6m.

8/ Phố Phương Liệt: Cho đoạn từ số nhà 83A đường Trương Chinh qua Công ty Cơ điện Trần Phú và đình Phương Liệt đến đường Giải Phóng.

Dài 700m, rộng 4 - 7m.

9/ Đường Nguyễn Hoàng Tôn: Cho đoạn từ đường Lạc Long Quân qua UBND Quận Tây Hồ đến hết địa phận Quận Tây Hồ.

Dài 700m, rộng 5 - 7m.

10/ Phố Trần Bình: Cho đoạn từ đường Hồ Tùng Mậu qua bệnh viện 19-8 đến khu chợ tạm.

Dài 550m, rộng 5 - 6m.

11/ Đường Cầu Diễn: Cho đoạn từ Cầu Diễn đến Ngã tư Nhổn (hiện gọi là đường 32).

Dài 3.400m, rộng 7,5m.

Điều 2: Điều chỉnh, bổ sung biển tên cho 04 đường phố sau:

1/ Thống nhất tên gọi đường Tam Trinh: Cho đoạn từ cầu Mai Động (Số nhà 328A Minh Khai) dọc theo sông Kim Ngưu đến phố Mai Động (bên số chẵn).

Dài: 400m, rộng: 10 - 12m.

2/ Thống nhất tên gọi đường Kim Ngưu: Cho đoạn từ cầu Mai Động (Số nhà 681 Kim Ngưu và 213 Minh Khai) đến phố Trần Khát Chân (bên số lẻ).

Dài: 1.200m, rộng: 8m

3/ Đổi ngõ 141 phố Nguyễn Thái Học đoạn từ phố Nguyễn Thái Học đến ngõ Hàng Bột là ngõ Hàng Cháo.

Dài: 200m, rộng 8m.

4/ Đổi ngõ 438 phố Tây Sơn đi từ phố Tây Sơn vào đến số nhà 238 và 289 của ngõ 438 Tây Sơn là ngõ Thịnh Quang.

Dài: 750m, rộng 3 - 5m.

Điều 3: Giao UBND Thành phố tổ chức thẹc hiện việc phân định ranh giới, gắn biển tên đường phố và tuyên truyền để nhân dân hiểu rõ ý nghĩa của 11 đường, phố mới được đặt tên và 04 tên đường phố được điều chỉnh, bổ sung biển tên theo Nghị quyết này./.

TM. HỘI ĐỒNG NHÂN DÂN THÀNH PHỐ HÀ NỘI
CHỦ TỊCH

Phùng Hữu Phú
http://www.thuvienphapluat.vn/archive/Nghi-quyet/Nghi-quyet-25-2002-NQ-HD-dat-ten-va-dieu-chinh-ten-duong-pho-Ha-Noi-ky-hop-khoa-XII-Ky-hop-thu-6-tu-ngay-16-den-ngay-18-01-2002-vb35375t13.aspx

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Các cụ các mợ máu thế, tổ chức "tụ tập đông người" đòi gặp anh Công Lý cho ra ngô ra khoai nhé. - Em nói đùa, xxx đừng theo em nhé, em không phải Việt Tam Mao đâu ạ

hmpstudio

Xe điện
Xã hội bây giờ loạn rồi ! Công lý thuộc về các cơ quan công quyền .... Nhà cháu về cắm biển chỗ giao cắt gần nhà thành "ngã 2 " thôi .
Thế này máy nhà ở ngã 3 khu đất " vàng" biến thành ngã 2 thì ko hiểu khung giá đất quy định như thế nào.
Thực sư, vụ cụ Đông bây h càng nhiều báo chí vào dập + đồng thời tinh thầnhh ae OF kiên trì theo đuổi.. thì chả có nhẽ đuối mãi sao đc.
Ví dụ như vụ cưỡng chế nhà ở Bà triệu ấy.... e cố vớt vát 1 chút " lòng tin " chứ

dongkijote

Xe điện
Em vừa "bị" tiếp chuyện 1 bạn đọc (bác này cũng nhiều tuổi ở Vũng Tàu, cũng lái xe) nói chuyện với em hơn tiếng đồng hồ nóng hết cả tai. Bác nói bác đọc bài báo về vụ xét xử hôm qua bác ấy bức xúc với mấy ông quan tòa quá, bác ấy bảo như là bác ấy đang bị tòa xử ép ấy ....

vudinhquang

Xe container
Đợi 2 năm thì lâu quá cụ nhỉ!
Cụ nói rất chuẩn. Ít nhất có hàng chục nghìn con người biết đến vụ việc này. Em tin rằng, trong số hàng chục nghìn người đó, ai cũng đều có chung một cách nhìn và cách hiểu về sự việc, về những người tham gia xét xử trong vụ việc này.

Ôi, thế chúng ta sẽ gọi Ngã ba Đồng Lộc là ngã gì đây. Chắc chúng ta vẫn gọi thế. Chỉ có những kể ngu si, dốt nát hoặc vì vụ lợi riêng tư mới có thể gọi khác đi.

Vụ này chưa kết thúc được đâu các cụ ạ. Em dự sẽ tiếp tục tầm 2 năm nữa.

heroesdaubu

Xe điện
Anh Đông ơi, anh có theo vụ này lên VKS tiếp không?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Say quá. Đi từ sáng sớm giờ em mới về đến nhà. Các cụ ức cái gì? cay cái gì ạ?

Chúng ta đều biết và đều lường trước được kết quả vụ này cơ mà? Tất nhiên, ai trong số chúng ta đều chẳng mong cụ Đông thắng kiện. Nhưng ai trong số chũng ta cũng đều biết rằng, bằng con đường thẳng, chân chính, điều đó rất khó có thể đạt được.
Mục tiêu làm việc này của cụ Đông, em và mọi thành viên OF tham gia và theo dõi vụ việc từ đầu đều xác định rằng, chúng ta sẽ làm đến cùng vì mục tiêu cho xxx thấy rằng, các ông làm sai, chúng tôi sẵn sàng và không ngại đưa vụ việc toà và theo đến cùng. Em nghĩ cụ Đông cũng như em đều mong rằng, mỗi thành viên trong chúng ta, ai thấy xxx sai thì đều dám kiện, dù thằng hay thua. Thắng hay thua trong giờ phút này, giai đoạn này chưa phải là quan trọng nhất và không hẳn lúc nào chúng ta cũng phải thắng. Điều quan trọng là cho xxx thấy không thể làm bừa làm bãi một cách tự do tự tại được.
Về vụ này, nếu cụ Đông còn muốn đi tiếp, bọn em sẽ bên cạnh cụ Đông đến cùng, cho dù kết quả của vụ việc thế nào đi chăng nữa.

Về phía cá nhân, cụ nào muốn chiến đấu vì lẽ phải, mà không quan tâm đến thắng thua, bằng con đường chân chính, đàng hoàng, quang minh, em và các luật sư trong công ty em sẽ luôn sẵn lòng hỗ trợ hết sức. Và tất nhiên, luôn trên nguyên tắc: ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng.
Với những gì thực tế diễn ra hôm nay tại toà hôm nay (cụ nào có đủ băng ghi âm, ghi hình up lên toàn bộ diễn biến), em về nghĩ lại rất giống một trận đấm bốc trên đài. Chúng ta đấm cho đối phương hộc máu mồm máu mũi, ngã dúi dụi vào góc võ đài, thỉnh thoảng lại bò dưới chân chúng ta. Tuy vậy, trọng tài vẫn quyết xử chúng ta thua và đối phương thắng?
Em hỏi thật: Như trên thì các cụ thích thắng hay thua. Cá nhân em em thích thua vì em được đấm bằng khả năng của mình và em thua không phải vì em kém.
Em về rồi mà chẳng thấy **** gì cả, chỉ thấy vui các cụ ạ. Vui vì những gì chúng ta đã làm được, vì các cụ các mợ OF đã hết lòng, hết sức quan tâm đến vụ này. Hy vọng sẽ còn có những vụ sau và các cụ các mợ vẫn giữ được niềm tin như đối với vụ cụ Đông.

ĐẤM CHO ĐỐI PHƯƠNG VỖ MỒM DÙ CÓ BI XỬ THUA.
Cụ và Youme đã hết lòng với cụ Đông và anh em từ đầu mà không đòi hỏi quyền lợi riêng tư gì ngoài tinh thần OF! Thank cụ!

Em nói thật với các cụ, em mà bị phạt oan, sai như cụ Đông em cũng theo kiện như cụ Đông. Kiện đến khii nào chúng nó nhận thua thì thôi. Kiện cho chúng nó tập trung vào mấy cái vụ của anh em OF mà không còn thời gian làm việc khác. Việc khác có mầu chứ việc của anh em OF ko có màu. Mất thời gian vì không có màu chúng nó sẽ phải xử cho anh em ta thắng.

Em thề, nó mà phạt sai em. Em cũng sẽ kiện dù biết khả năng thắng kiện rất nhỏ.

Em cũng đề nghi quỹ góp đá Cụ Đông trở thành quỹ góp đã kiện xxxx bắt bây.

Cụ nào ủng hộ em giờ tay lên.
Em ủng hộ việc chuyển quỹ dongkijote thành quỹ hỗ trợ chi phí đi lại và giấy mực cho nhân viên của cụ havu (cụ havu đã cam kết không tính phí công Luật Sư mà chỉ tính chi phí tối thiểu chính cụ ấy phải bỏ tiền ra) giúp Offers thực hiện quyền công dân!
Như vậy thì chúng ta chả ngán gì việc phải tham gia tố tụng ở một tỉnh xa Hà Nội! Việc cần làm duy nhất là cung cấp thông tin và viết giấy ủy quyền cho công ty Youme đại diện Pháp Luật cho mình là đủ! Thậm chí nếu bận các cụ không cần tham gia phiên Tòa!
Chúng ta có thể không thắng ở tất cả các vụ kiện mà chúng ta đúng Luật, nhưng qua đó Trương Tuần sẽ phải điều chỉnh cách làm việc của mình ngày càng đúng Luật hơn nếu không muốn phải bố trí nhân lực và thời gian theo kiện bắt buộc với chúng ta (điều này thì thói quen của dân ta là e ngại nên từ trước tới giờ Trương Tuần cứ đàn áp thoải mái)! Chỉ cần như thế là đủ cho chúng ta rồi!

Nhân mợ nhắc lại chuyện này!
Chiều hôm qua chính em và có thêm 1 mợ nữa được mấy thằng xx áo xanh mời ra khỏi phòng xử án vì mặc váy đến tòa.Cụ Havu đã ra tận chỗ treo nội quy chỉ cho chúng nó về quy định KHÔNG MẶC VÁY NGẮN ĐẾN TÒA nhưng bọn đấy không biết chữ và có lẽ theo chúng nó cứ quần không ống là cấm.Lúc đấy sắp đến giờ đọc Qđ của tòa và thú thật bản thân em cũng không có hứng thú tranh cãi với mấy thằng ranh bằng tuổi F1 nhà em.40 năm sinh ra,lớn lên ở cái đất HÀ NỘI này nhưng hôm qua là lần đầu tiên tham dự 1 phiên tòa em thấy nó cũng không khác gì một gánh tuồng với đầy đủ ban bệ là những kép chính,kép phụ,cũng đầy đủ thủ tục rồi hỏi han tranh luận nhưng kịch bản đã được viết trước từ cách đấy cả nửa năm rồi.Em,mợ và các cụ khác chỉ là những khán giả góp phần làm cho buổi diễn thêm sinh động hơn mà thôi!
Tuy nhiên nếu Cụ Đông còn tiếp tục em vẫn sẽ ủng hộ và tham gia-trước hết là vì tinh thần OF.
Cái Đúng còn bị vứt vào sọt rác nữa là cái Đẹp hở mợ! Nhưng em nghĩ các mợ ăn mặc đẹp để xã hội đẹp là đủ rồi!:) Quên chuyện vớ vẩn này đi cho nó nhẹ đầu mợ ạ!

Cụ nói rất chuẩn. Ít nhất có hàng chục nghìn con người biết đến vụ việc này. Em tin rằng, trong số hàng chục nghìn người đó, ai cũng đều có chung một cách nhìn và cách hiểu về sự việc, về những người tham gia xét xử trong vụ việc này.

Ôi, thế chúng ta sẽ gọi Ngã ba Đồng Lộc là ngã gì đây. Chắc chúng ta vẫn gọi thế. Chỉ có những kể ngu si, dốt nát hoặc vì vụ lợi riêng tư mới có thể gọi khác đi.

Vụ này chưa kết thúc được đâu các cụ ạ. Em dự sẽ tiếp tục tầm 2 năm nữa.
Em đồng ý với cụ!
Em cũng đồng ý chuyện đi tiếp! Nếu chúng ta dừng lại thì đối phương sẽ cảm thấy rằng ý chí chúng ta chỉ đển thế mà thôi, lại ngựa quen đường cũ!!!
Tương quan lực lượng giữa Mẽo và VN những năm trước 1975 quá chênh lệch, vậy mà cha ông chúng ta trong đó có bố em (mất 10 năm tuổi xuân) vẫn vác AK47 bắn B52 khiến chúng phải tháo chạy về trời Tây để chúng ta có một xã hội "tốt đẹp" như ngày hôm nay đấy thôi! Chúng ta phải phát huy tinh thần cha ông đấu tranh với cái xấu chứ!!!

càng bàn càng nản,không tin nổi chính quyền nữa xuống cấp mục nát, thôi kiểu này các cụ có chức đừng liêm khiết nữa, cứ tham ô khi có chuyện dí tiền vào mồm quan chức là okie
Bậy nào. Sống bẩn thì con cháu mình nó lại chửi mình à. Ngu gì mợ.
nõi thế chửi nó bõ tức thoái chứ ngu gì sống thế cụ
Phiên Tòa này đã làm cho chúng ta phải nghĩ như vậy! Càng sống tử tế thì càng bị đàn áp và bức xúc! Nếu một quan tham tiền nhiều đến rách túi thì đã 50-50 ngay tại chỗ nhẹ nhàng và thời gian kiện cáo thì đi du lịch hoặc cố vơ vét thêm tiền rồi cười khẩy vào xã hội!X_X

Bác K còn dặn thêm là chỉ lo đc trong địa bàn Cầu Giấy thôi các cụ nhé :D
Funny nhể? Có cụ nào chuột bạch thử coi!
Em thì cứ đúng Luật mà đi, dừng, đỗ! Nếu bị bắt oan thì bẩu Trương Tuần CG là các đồng chí lại muốn làm khổ anh K phải theo tôi hầu Tòa tiếp hở?

PS: Với kết quả phiên Tòa này thì em thấy thế này ạ: Chúng ta sẽ phải lái xe cho đến khi hết xăng hoặc hỏng xe thì thôi, bởi vì dừng đỗ ở bất cứ đâu nếu không có vạch kẻ ô trông giữ xe của GTCC thì đều chết hết, bị phạt hết kể cả khi không có biển cấm dừng cấm đỗ! Hoặc tìm cái chỗ nào đó không phải là Vỉa Hè, Lòng Đường rồi chui vào như là Nhà hoặc phi luôn xuống Ruộng (em hối hận quá, hồi xưa đã mua Ếch mà chỉ mua loại 1 cầu, mua loại 2 cầu có phải giờ phi xuống Ruộng mà dừng với đỗ xe cho nó lành hơn không:'()!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Philip

Xe máy
0913573405 số đấy cụ ới
Các XXX giao thông hay có mấy số ĐT cơ. Một số giành cho người quen thân, một số giành cho sơ giao, chả để làm gì. Ít nhất, khi các cụ phone vào số này, mà tên của cụ không có trong danh bạ của xxx đó, khả năng không ai nhấc máy rất cao.

Khi cụ nào quen xxx giao thông, ngồi nhậu với nhau, được cho số, thì cũng thử xem nhé. Ai gọi cứ gọi, còn đàn em của tui cứ phải làm thì tui mới có chút chứ, phỏng ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Em vừa "bị" tiếp chuyện 1 bạn đọc (bác này cũng nhiều tuổi ở Vũng Tàu, cũng lái xe) nói chuyện với em hơn tiếng đồng hồ nóng hết cả tai. Bác nói bác đọc bài báo về vụ xét xử hôm qua bác ấy bức xúc với mấy ông quan tòa quá, bác ấy bảo như là bác ấy đang bị tòa xử ép ấy ....
Lại khoe fan hâm mợ phổng cụ Đông ai đồ!

n.bich17

Xe tăng
Cụ và Youme đã hết lòng với cụ Đông và anh em từ đầu mà không đòi hỏi quyền lợi riêng tư gì ngoài tinh thần OF! Thank cụ!

Em ủng hộ việc chuyển quỹ dongkijote thành quỹ hỗ trợ chi phí đi lại và giấy mực cho nhân viên của cụ havu (cụ havu đã cam kết không tính phí công Luật Sư mà chỉ tính chi phí tối thiểu chính cụ ấy phải bỏ tiền ra) giúp Offers thực hiện quyền công dân!
Như vậy thì chúng ta chả ngán gì việc phải tham gia tố tụng ở một tỉnh xa Hà Nội! Việc cần làm duy nhất là cung cấp thông tin và viết giấy ủy quyền cho công ty Youme đại diện Pháp Luật cho mình là đủ! Thậm chí nếu bận các cụ không cần tham gia phiên Tòa!
Chúng ta có thể không thắng ở tất cả các vụ kiện mà chúng ta đúng Luật, nhưng qua đó Trương Tuần sẽ phải điều chỉnh cách làm việc của mình ngày càng đúng Luật hơn nếu không muốn phải bố trí nhân lực và thời gian theo kiện bắt buộc với chúng ta (điều này thì thói quen của dân ta là e ngại nên từ trước tới giờ Trương Tuần cứ đàn áp thoải mái)! Chỉ cần như thế là đủ cho chúng ta rồi!

Cái Đúng còn bị vứt vào sọt rác nữa là cái Đẹp hở mợ! Nhưng em nghĩ các mợ ăn mặc đẹp để xã hội đẹp là đủ rồi!:) Quên chuyện vớ vẩn này đi cho nó nhẹ đầu mợ ạ!

Em đồng ý với cụ!
Em cũng đồng ý chuyện đi tiếp! Nếu chúng ta dừng lại thì đối phương sẽ cảm thấy rằng ý chí chúng ta chỉ đển thế mà thôi, lại ngựa quen đường cũ!!!
Tương quan lực lượng giữa Mẽo và VN những năm trước 1975 quá chênh lệch, vậy mà cha ông chúng ta trong đó có bố em (mất 10 năm tuổi xuân) vẫn vác AK47 bắn B52 khiến chúng phải tháo chạy về trời Tây để chúng ta có một xã hội "tốt đẹp" như ngày hôm nay đấy thôi! Chúng ta phải phát huy tinh thần cha ông đấu tranh với cái xấu chứ!!!

Phiên Tòa này đã làm cho chúng ta phải nghĩ như vậy! Càng sống tử tế thì càng bị đàn áp và bức xúc! Nếu một quan tham tiền nhiều đến rách túi thì đã 50-50 ngay tại chỗ nhẹ nhàng và thời gian kiện cáo thì đi du lịch hoặc cố vơ vét thêm tiền rồi cười khẩy vào xã hội!X_X

Funny nhể? Có cụ nào chuột bạch thử coi!
Em thì cứ đúng Luật mà đi, dừng, đỗ! Nếu bị bắt oan thì bẩu Trương Tuần CG là các đồng chí lại muốn làm khổ anh K phải theo tôi hầu Tòa tiếp hở?

PS: Với kết quả phiên Tòa này thì em thấy thế này ạ: Chúng ta sẽ phải lái xe cho đến khi hết xăng hoặc hỏng xe thì thôi, bởi vì dừng đỗ ở bất cứ đâu nếu không có vạch kẻ ô trông giữ xe của GTCC thì đều chết hết, bị phạt hết kể cả khi không có biển cấm dừng cấm đỗ! Hoặc tìm cái chỗ nào đó không phải là Vỉa Hè, Lòng Đường rồi chui vào như là Nhà hoặc phi luôn xuống Ruộng (em hối hận quá, hồi xưa đã mua Ếch mà chỉ mua loại 1 cầu, mua loại 2 cầu có phải giờ phi xuống Ruộng mà dừng với đỗ xe cho nó lành hơn không:'()!!!
bài viết của cụ em thấy rất hay em tán thành theo cách nghĩ của cụ

dongkijote

Xe điện

vudinhquang

Xe container
Ai bẩu mợ chạy ra ngoài nghe phôn he he
Nhân mợ nhắc lại chuyện này!
Chiều hôm qua chính em và có thêm 1 mợ nữa được mấy thằng xx áo xanh mời ra khỏi phòng xử án vì mặc váy đến tòa.Cụ Havu đã ra tận chỗ treo nội quy chỉ cho chúng nó về quy định KHÔNG MẶC VÁY NGẮN ĐẾN TÒA nhưng bọn đấy không biết chữ và có lẽ theo chúng nó cứ quần không ống là cấm.Lúc đấy sắp đến giờ đọc Qđ của tòa và thú thật bản thân em cũng không có hứng thú tranh cãi với mấy thằng ranh bằng tuổi F1 nhà em.40 năm sinh ra,lớn lên ở cái đất HÀ NỘI này nhưng hôm qua là lần đầu tiên tham dự 1 phiên tòa em thấy nó cũng không khác gì một gánh tuồng với đầy đủ ban bệ là những kép chính,kép phụ,cũng đầy đủ thủ tục rồi hỏi han tranh luận nhưng kịch bản đã được viết trước từ cách đấy cả nửa năm rồi.Em,mợ và các cụ khác chỉ là những khán giả góp phần làm cho buổi diễn thêm sinh động hơn mà thôi!
Tuy nhiên nếu Cụ Đông còn tiếp tục em vẫn sẽ ủng hộ và tham gia-trước hết là vì tinh thần OF.

Trạng thái
Thớt đang đóng