[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

triendoncoi

Xe đạp
Say quá. Đi từ sáng sớm giờ em mới về đến nhà. Các cụ ức cái gì? cay cái gì ạ?

Chúng ta đều biết và đều lường trước được kết quả vụ này cơ mà? Tất nhiên, ai trong số chúng ta đều chẳng mong cụ Đông thắng kiện. Nhưng ai trong số chũng ta cũng đều biết rằng, bằng con đường thẳng, chân chính, điều đó rất khó có thể đạt được.
Mục tiêu làm việc này của cụ Đông, em và mọi thành viên OF tham gia và theo dõi vụ việc từ đầu đều xác định rằng, chúng ta sẽ làm đến cùng vì mục tiêu cho xxx thấy rằng, các ông làm sai, chúng tôi sẵn sàng và không ngại đưa vụ việc toà và theo đến cùng. Em nghĩ cụ Đông cũng như em đều mong rằng, mỗi thành viên trong chúng ta, ai thấy xxx sai thì đều dám kiện, dù thằng hay thua. Thắng hay thua trong giờ phút này, giai đoạn này chưa phải là quan trọng nhất và không hẳn lúc nào chúng ta cũng phải thắng. Điều quan trọng là cho xxx thấy không thể làm bừa làm bãi một cách tự do tự tại được.
Về vụ này, nếu cụ Đông còn muốn đi tiếp, bọn em sẽ bên cạnh cụ Đông đến cùng, cho dù kết quả của vụ việc thế nào đi chăng nữa.

Về phía cá nhân, cụ nào muốn chiến đấu vì lẽ phải, mà không quan tâm đến thắng thua, bằng con đường chân chính, đàng hoàng, quang minh, em và các luật sư trong công ty em sẽ luôn sẵn lòng hỗ trợ hết sức. Và tất nhiên, luôn trên nguyên tắc: ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng.
cháu là Lính mới nhưng thấy lời nói của cụ rất đúng và hay , cháu xin kính cụ 1 ly volka.
@cụ Đông : cháu nghĩ cụ là tấm gương lớn để cho những tay mới như bọn cháu nhìn vào .

lmnam2003

Xe buýt
Qua vụ này thì thấy thể hiện rõ chế độ ưu việt của ta các cụ nhỉ, bao giờ người dân mới được hưởng công bằng dân chủ đây, nản, nhưng dù sao cũng làm cho bọn xxx nó không dám làm ẩu.

SummerHill

Xe máy
“Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời.
-> Hic... đọc đoạn này em phải phì cười. Sao lại có thể loại cãi cùn đến vậy, mà còn lạ hơn nữa là cả đám cầm cân nảy mực cũng ủng hộ cái lí sự cùn này :(

KIA Q7

Xe tăng
May mà có mợ thư ký tòa, không thì phiên này chán chết.
Cụ Đông không thể thắng vì nếu cụ thắng sẽ mở ra một thời kỳ mới, dân sẽ ùn ùn đi kiện, lắm phiên xử, Tòa lấy đâu ra đủ thư ký hàng khủng cho các cụ ngắm bây giờ?

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Sâu xa hơn tí nữa thì em thấy Tòa án, VKS, (Tư pháp); Cảnh sát; Quốc hội đều nằm trong cái rọ ***.
Khi nào tư pháp đứng độc lập như các nước khác thì dân oan mới nhìn thấy trời xanh.

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
“Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời.
-> Hic... đọc đoạn này em phải phì cười. Sao lại có thể loại cãi cùn đến vậy, mà còn lạ hơn nữa là cả đám cầm cân nảy mực cũng ủng hộ cái lí sự cùn này :(
E làm giao thông em biết cái món cắm biển với sơn đường là dễ ăn, dễ làm mà chúng nó còn làm thiếu thì cũng chịu nhỉ.

scopion84

Xe tải
Các cụ ợ, cái ngu, cái củ chuối của tòa phúc thẩm lần này (từ bị đơn, đến đại diện VKS, thẩm phán, chủ tọa) tất cả ai đọc cũng đều hiểu và thấy hết. Thậm chí các xxx theo dõi vụ này chắc cũng phải công nhận là đồng nghiệp của mình sai. Có thể cụ Đông đỗ chỗ đó về tình thì không đúng, nhưng về lý thì chẳng sai vì ko có biển. Nếu đã lôi nhau ra tòa, theo lý lẽ mà cãi thì hẳn nhiên là cụ Đông thắng.

Nhưng thôi, cái được ở đây là chúng ta đã cho xxx thấy rằng ko phải cứ bắt bừa bãi dân đen là được, sẽ có người chơi đến cùng, cho chúng nó sợ, chứ ko phải lúc nào chúng ta cũng cần thắng. Em thiết nghĩ ở đây có bác nào quen báo chí, viết 1 bài lên vnexpress mục bạn đọc biết, cho tất cả mọi người thấy là cái xã hội này nó thối nát đến mức nào, một việc bé = mắt muỗi mà vẫn cố chấp, ko nhận sai thì làm sao xã hội tiến bộ lên được. Nó cũng là hồi chuông cho các bậc cầm quyền tự soi lại mình. Vụ bác Đông năm nay thế nào cũng đc lên Táo Quân cho mà xem :))

@bác ĐÔNG : Nếu bác quyết chơi đến cùng, đến bao h ko thể phúc thẩm đc nữa thì thôi, thì anh em OFers luôn ở bên cạnh bác !!!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Với những gì thực tế diễn ra hôm nay tại toà hôm nay (cụ nào có đủ băng ghi âm, ghi hình up lên toàn bộ diễn biến), em về nghĩ lại rất giống một trận đấm bốc trên đài. Chúng ta đấm cho đối phương hộc máu mồm máu mũi, ngã dúi dụi vào góc võ đài, thỉnh thoảng lại bò dưới chân chúng ta. Tuy vậy, trọng tài vẫn quyết xử chúng ta thua và đối phương thắng?
Em hỏi thật: Như trên thì các cụ thích thắng hay thua. Cá nhân em em thích thua vì em được đấm bằng khả năng của mình và em thua không phải vì em kém.
Em về rồi mà chẳng thấy **** gì cả, chỉ thấy vui các cụ ạ. Vui vì những gì chúng ta đã làm được, vì các cụ các mợ OF đã hết lòng, hết sức quan tâm đến vụ này. Hy vọng sẽ còn có những vụ sau và các cụ các mợ vẫn giữ được niềm tin như đối với vụ cụ Đông.

ĐẤM CHO ĐỐI PHƯƠNG VỖ MỒM DÙ CÓ BI XỬ THUA.

nvthu

Xe buýt
Mặc dù đã đoán trước được kết quả như thế này nhưng rất khâm phục ý trí của Cụ Đông, thôi dành thời gian làm việc ý nghĩa khác đi cụ.

Cụ không thể cãi nhau với họ được đâu, Công lý của VN là Hài kịch mà ! Cần gì luật lệ Quốc pháp đâu !

Chán Chán Chán !!!

motbit

Xe máy
thấy tiếc cho ông cha mình đã hy sinh xương máu, hy sinh tuổi thanh xuân để có cái chế độ này

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Các cụ ợ, cái ngu, cái củ chuối của tòa phúc thẩm lần này (từ bị đơn, đến đại diện VKS, thẩm phán, chủ tọa) tất cả ai đọc cũng đều hiểu và thấy hết. Thậm chí các xxx theo dõi vụ này chắc cũng phải công nhận là đồng nghiệp của mình sai. Có thể cụ Đông đỗ chỗ đó về tình thì không đúng, nhưng về lý thì chẳng sai vì ko có biển. Nếu đã lôi nhau ra tòa, theo lý lẽ mà cãi thì hẳn nhiên là cụ Đông thắng.

Nhưng thôi, cái được ở đây là chúng ta đã cho xxx thấy rằng ko phải cứ bắt bừa bãi dân đen là được, sẽ có người chơi đến cùng, cho chúng nó sợ, chứ ko phải lúc nào chúng ta cũng cần thắng. Em thiết nghĩ ở đây có bác nào quen báo chí, viết 1 bài lên vnexpress mục bạn đọc biết, cho tất cả mọi người thấy là cái xã hội này nó thối nát đến mức nào, một việc bé = mắt muỗi mà vẫn cố chấp, ko nhận sai thì làm sao xã hội tiến bộ lên được. Nó cũng là hồi chuông cho các bậc cầm quyền tự soi lại mình. Vụ bác Đông năm nay thế nào cũng đc lên Táo Quân cho mà xem :))

@bác ĐÔNG : Nếu bác quyết chơi đến cùng, đến bao h ko thể phúc thẩm đc nữa thì thôi, thì anh em OFers luôn ở bên cạnh bác !!!
Em dám chắc là báo sẽ ko cho đăng đâu ạ.
Cái kết quả thế này em cũng dự từ phúc thẩm rồi, khó lắm, khó lắm!!
Em cũng rất phục bác Đông đã dũng cảm theo vụ này đến cùng, nếu bác còn đi tiếp thì em nghĩ ae ofer sẽ luôn ủng hộ bác.

DUONGTHAO

Xe hơi
Em khâm phục anh Đông.Nói chung xã hội là vậy .Em hứa sẽ vác máy ảnh đứng hàng G chụp cảnh ăn tiền mãi lộ của xxx cho hả dạ .Mie ngã 3 rõ ràng vậy mà nó còn kêu không phải ngã 3. Ko hiểu nổi.

quynhanh03

Xe điện
Qua đây em nhận thức đc nhiều cái:
- Tình đoàn kết của các offer.
- Tinh thần đấu tranh của mọi ngừoi
- Sự củ chuối của cái ông có tên là Công Lý

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em không spam nhưng cũng *** chịu được.
Thằng nào, con nào làm công an hay tòa án. Đừng để khi nào đó em có cơ hội trả thù

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Em khâm phục anh Đông.Nói chung xã hội là vậy .Em hứa sẽ vác máy ảnh đứng hàng G chụp cảnh ăn tiền mãi lộ của xxx cho hả dạ .Mie ngã 3 rõ ràng vậy mà nó còn kêu không phải ngã 3. Ko hiểu nổi.
Hôm vừa rồi em đưa 200K thế mà cụ không chụp :D giờ mới nói.

Thịnh An

Xe tải
Cái clip ghi âm đoạn xxx trả lời về ngã 3 có thể gửi anh Công Lý đưa vào bài báo cáo của Táo Quân hay tạp chí truyện cười các cụ nhỉ :D

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em không spam nhưng cũng *** chịu được.
Thằng nào, con nào làm công an hay tòa án. Đừng để khi nào đó em có cơ hội trả thù
Sao hôm nọ ông tâm sự với tồi là đang đầu tư cho con đi làm xxx nhỉ:))

lamnt123

Xe đạp
Giám đốc thẩm thôi cụ Đông ơi ~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng