Tường thuật thi lái xe trong tphcm

tranminhducsd

Đi bộ
Kính chào các cụ trong diễn đàn otofun!
Số là cháu mới thi lấy bằng lái xe hồi tháng 9 trong TPHCM. Cháu xin tường thuật lại quá trình thi của cháu như sau ạ:
01. ngày thi của cháu vào đúng ngày thứ 7, buổi sáng cháu đến trường thi Trung Chánh lúc 7h30, làm biên bản va lên thi lý thuyết, cháu được 30/30. Phần thi lý thuyết của cháu kết thúc lúc 9h00.
02. Cháu xuống ngồi đợii đến 3h chiều lên xe thi thực hành trong sa hình. Trời mưa từ lúc 10h sáng tới lúc cháu thi vẩn còn mưa lất phất,hixx, không khí căng thẳng chờ đợi trở thành không khí u ám, thê luơng.........
03. Cháu được gọi lên xe, xe vios, lên xe chỉnh guơng, bật xi nhan lên đường, qua hết bài vệt bánh xe và đường hẹp vuông góc cháu còn 95d, qua dốc cháu dừng non chấp nhận đau thuơng hi sinh 5d.
04.tới bài đường vòng quanh co, vì trời mưa sân thi bị đọng nước, cháu thấy vạch lờ mờ nên vừa qua hết nửa vòng quanh co đầu nghe títttt bánh xe đè vạch. trừ 5d còn 90d, chạy khẩn cấp ra khỏi bài.
04. tới đèn xanh đèn đỏ cháu nhả côn đi thì tự nhiên thấy xe cháu rùng mình 1 cái, thôi chết tôi rồi, lổi chết máy, 5d nữa vĩnh viễn ra đi. còn 85 d.
04. vào chuồng lúc de xe bị méo ***, thầm nghĩ trong đầu cố gắng lên, rớt thì đau khổ lắm, cài số 1 tiến lên de lại okie, bánh xe bên trái sát ống dẫn khí ( chỗ bánh xe cán bị trừ điểm ấy ạ), chỉ cách 10cm. nge máy báo tuuuuuuuu, okie thoát rồi đánh xe ra khõi nhà xe. ra rồi mứng quá đạp gá hơi lố tí, QUÁ TỐC ĐỘ, hixxx, thêm 1 d nữa ra đi, còn 84 d.
05. tới bài ngã tư chuan bi qua bài đường sắt cháu nghĩ chắc sắp tới tình huống nguy hiểm rồi nên cháu buông gá, chân rình sẵnn trên chân thắng và côn, tay thủ sẵn trên nút đèn sự cố. bất chợt 1 tiếng hú dài vang lên, cháu thắng và bấm nút, sau đó hết hiệu lệnh cháu tắt nuát khẩn cấp đi tiếp. trong lòng tự nhủ phải hết sức cẩn thận, 1 lỗi 5d nữa là lên đường ngay, hixxx.
06. dừng bài đường sắt cháu okie.
07.bài tăng tốc qua ngon lành cành đào.
08. về đích và bài qua ngã 4 cháu làm okie, vậy là đạt với kết quả 84d.
09.ra đường trường được 20/20d.
10. ra về chờ ngày lấy bằng.
cháu xin hết ạ

bfdien

Xe buýt
Lái thế này thì cũng chưa ra đường được, em nghĩ bài thi như hiện tại thì phần lý thuyết trừ vài điểm được còn được chứ thì lái cứ bị trừ là trượt mới chuẩn ạ. Đi thi trong hình, một mình 1 xe 1 đường mà tâm lý còn yếu thế thì lái thật ngoài đường không ổn ạ

aladin77772000

Xe hơi
Lái thế này thì cũng chưa ra đường được, em nghĩ bài thi như hiện tại thì phần lý thuyết trừ vài điểm được còn được chứ thì lái cứ bị trừ là trượt mới chuẩn ạ. Đi thi trong hình, một mình 1 xe 1 đường mà tâm lý còn yếu thế thì lái thật ngoài đường không ổn ạ
cụ mà làm giám khảo chắc mỗi đợt thi trượt gần hết cụ ạ, vì đa số người học lái trước đó đều chưa được lái xe bao giờ (trừ một số cụ vẫn chiến không bằng nhưng trong đó cũng ko ít cụ đi thi vẫn trượt đấy ạ), thời gian học thì rút ngắn (có 3 tháng mà thời gian thực hành chẳng được bao nhiêu). Đi thì ngoài tâm lý thi cử lại đi xe lạ chẳng có thời gian làm quen (vì vào bài là phi luôn chứ đâu có thời gian làm quen). Em nghĩ nếu ko có mấy cái băng dính trên xe và cục đá bên đường chắc trượt nhiều nữa ạ.

KASAMA

Xe đạp
hazzz e nhớ lại hôm thi vừa rồi khi đi sa hình mất 5đ vì cán vạch vàng lúc ve vô chuồng, khi đi ra bị tước thêm 5đ lại dích vạch vàng. Những bài khác e khá hoàn hảo dù trước hôm thi e có tập 2h toàn ok ngay bài vào nơi đỗ,vậy mà chỉ sai một tí khi trả lái vào chuồn rồi đánh sớm khi ra là tiêu mất điểm hic

TVPL

Xe container
Chúc mừng cụ chủ ! Luyện thêm nữa rồi hãy lên đường nhá.
Cũng còn tuỳ. Nhiều người thi còn trần văn xì 80 điểm thì chạy xe trong phố phe phé, ối người điểm tuyệt đối mà không dám ra đường :)

trinhtrungthanh

Tháo bánh
Lái nhiều thành quen thôi mà cứ như là ban đầu ta đi xe đạp rùi xe máy rùi bjo oto ấy mừ các cụ nhề

tellme

Xe tăng
Ngồi dỗi, em xin kể chuyện ông bạn em thi lái xe hầu các cụ.
Em cũng chả biết nên nhận xét về ông này thế nào nữa. Ông ấy chưa có bằng mà lái Hải Phòng - Nghệ An như cơm bữa. Nhà có cái xe 4 chỗ, em chả nhớ xe gì vì lâu rồi, thông thường là bố ông ấy lái xe chở ông ấy nhưng khi cụ mệt là ông ấy lái. Có thời gian, kiếm ăn khó khăn, ông ấy còn liều lái xe chuyển tải HP- Móng Cái. Mấy ông anh lái xe chuyên nghiệp nhận rồi vứt 1 xe cho ông ấy. Cafe, cà pháo chán, khoảng 11h đêm là cả đoàn chạy thẳng đi Móng cái. Có hôm em cũng đi theo, thấy lại lụa lắm.
Mãi rồi mới chịu đi học, đi thi lấy bằng. Học cũng chăm phết vì đang có mục tiêu lái xe dâu trong dịp đám cưới của mình và tuần trăng mật.
Hôm đi thi, ông ấy chở em bằng ô tô đi thi. Em bảo em lái cho vì em có bằng rồi nhưng k0 đồng ý. Lái phăm phăm =))
Thi thực hành, thay vì dừng xe giữa dốc, ông ấy chèo lên đỉnh dốc cho mát =)). Quay về xin thi lại.
Gần 12 h thi lần 2, về đến nơi còn có 75 điểm. Trượt. Vẫn lái ô tô về bình thường
Lần sau đi thi lại, lần này k0 rủ em nữa nhưng vẫn trượt. Lần 3 mới đỗ.
Tay lái thì không phải rồi, tâm lý chăng, tâm lý gì mà khi về lái bình thường.
Các cụ bình hộ em, chứ đến giờ em và nó vẫn chưa hiểu tại sao :-o

pooka

Xe container
Đi thi trong sa hình một mình một xe , xử lý đúng điểm quy định
Còn đi ngoài đường thì phải chủ động xử lý từ xa , lại có nhiều phương tiện khác cản trở . Nó khác nhau một trời một vực ấy ạ
Nhà cháu nhờ hồi đi thi, có mấy cụ lái cứng trên đường rồi mà thi vẫn toạch mới lạ .

tranminhducsd

Đi bộ
01. tâm lý thi trong sa hình nó khác cụ ạ, đi thi thì 80d với 100d như nhau cụ ạ, quan trọng tính cẩn thận vẫn là quan trọng nhất khi ra đường cụ ạ. chứ cụ đạt 100d mà cụ tự tin quá, ra đường chạy không cẩn thận va chạm với người ta thì cụ vẫn thua 1 anh 80d mà chạy ra đường cẩn thận, nhìn trước ngó sau đàng hoàng cụ ạ.
02.ví dụ cơ bản nhất trong cuộc sống: nói như cụ thì 1 anh tốt nghiệp đại học loai giỏi chắc chắn làm tốt hơn anh tốt nghiệp loại trung bình khá hả cụ? chưa chắc thưa cụ... ...
03. cháu đã lái xe ra đường sau khi lấy bằng rồi cụ ạ, chạy trong tphcm, chạy cao tốc trung luơng luôn rồi, nhưng lên xe cháu cực kỳ bình tĩnh chứ k phải như cụ nói đâu,

hung005

Xe hơi
nhìn chung phần thì của cụ đại diện được cho hầu hết anh chị em khi đi thi vì một là mới học lái, hai là tâm lý thi cử. Thanks cụ.

cuccucukd

Xe tăng
Tóm lại vẫn đỗ. Em đọc mãi đọc mãi mà chưa thấy trượt

trongdongviet

Xe buýt
Chúc mừng cụ thi đỗ. Em sang đầu tháng 11 cũng thi của trường PCCC đây. Có cụ nào thi cùng đợt em ko?

Đầu gấu

Xe tải
Hớ hớ, kinh nghiệm của em cứ lái ngon ngoài đường vào là tạch, thế mới đểu. Em có hôm kèm thằng đệ học lái, mình có bằng rồi mà lái thử lại còn toạch, chung quy là do...... xe với pháo trong bãi tập như mứt, em lôi xe mình vào chiến chả thấy tèo đoạn nào

K197hvan

Xe tải
Ngồi dỗi, em xin kể chuyện ông bạn em thi lái xe hầu các cụ.
Em cũng chả biết nên nhận xét về ông này thế nào nữa. Ông ấy chưa có bằng mà lái Hải Phòng - Nghệ An như cơm bữa. Nhà có cái xe 4 chỗ, em chả nhớ xe gì vì lâu rồi, thông thường là bố ông ấy lái xe chở ông ấy nhưng khi cụ mệt là ông ấy lái. Có thời gian, kiếm ăn khó khăn, ông ấy còn liều lái xe chuyển tải HP- Móng Cái. Mấy ông anh lái xe chuyên nghiệp nhận rồi vứt 1 xe cho ông ấy. Cafe, cà pháo chán, khoảng 11h đêm là cả đoàn chạy thẳng đi Móng cái. Có hôm em cũng đi theo, thấy lại lụa lắm.
Mãi rồi mới chịu đi học, đi thi lấy bằng. Học cũng chăm phết vì đang có mục tiêu lái xe dâu trong dịp đám cưới của mình và tuần trăng mật.
Hôm đi thi, ông ấy chở em bằng ô tô đi thi. Em bảo em lái cho vì em có bằng rồi nhưng k0 đồng ý. Lái phăm phăm =))
Thi thực hành, thay vì dừng xe giữa dốc, ông ấy chèo lên đỉnh dốc cho mát =)). Quay về xin thi lại.
Gần 12 h thi lần 2, về đến nơi còn có 75 điểm. Trượt. Vẫn lái ô tô về bình thường
Lần sau đi thi lại, lần này k0 rủ em nữa nhưng vẫn trượt. Lần 3 mới đỗ.
Tay lái thì không phải rồi, tâm lý chăng, tâm lý gì mà khi về lái bình thường.
Các cụ bình hộ em, chứ đến giờ em và nó vẫn chưa hiểu tại sao :-o
Những người đã biết lái thường hay chủ quan, lái để thi đòi hỏi phải chuẩn chỉ từng thao tác, còn ra đường thì tùy cơ ứng biến, em thi ở C500 điểm tối đa cả lý thuyết và thưc hành, bây giờ ôm volang xe nhà chạy tốt

letuan711

Xe tải
thi cử như này hỏi sao giừo nhiều xe điên. =))
xin lỗi các bác nhà em fun tý

ar3a

Xe điện
Kính chào các cụ trong diễn đàn otofun!
Số là cháu mới thi lấy bằng lái xe hồi tháng 9 trong TPHCM. Cháu xin tường thuật lại quá trình thi của cháu như sau ạ:
01. ngày thi của cháu vào đúng ngày thứ 7, buổi sáng cháu đến trường thi Trung Chánh lúc 7h30, làm biên bản va lên thi lý thuyết, cháu được 30/30. Phần thi lý thuyết của cháu kết thúc lúc 9h00.
02. Cháu xuống ngồi đợii đến 3h chiều lên xe thi thực hành trong sa hình. Trời mưa từ lúc 10h sáng tới lúc cháu thi vẩn còn mưa lất phất,hixx, không khí căng thẳng chờ đợi trở thành không khí u ám, thê luơng.........
03. Cháu được gọi lên xe, xe vios, lên xe chỉnh guơng, bật xi nhan lên đường, qua hết bài vệt bánh xe và đường hẹp vuông góc cháu còn 95d, qua dốc cháu dừng non chấp nhận đau thuơng hi sinh 5d.
04.tới bài đường vòng quanh co, vì trời mưa sân thi bị đọng nước, cháu thấy vạch lờ mờ nên vừa qua hết nửa vòng quanh co đầu nghe títttt bánh xe đè vạch. trừ 5d còn 90d, chạy khẩn cấp ra khỏi bài.
04. tới đèn xanh đèn đỏ cháu nhả côn đi thì tự nhiên thấy xe cháu rùng mình 1 cái, thôi chết tôi rồi, lổi chết máy, 5d nữa vĩnh viễn ra đi. còn 85 d.
04. vào chuồng lúc de xe bị méo ***, thầm nghĩ trong đầu cố gắng lên, rớt thì đau khổ lắm, cài số 1 tiến lên de lại okie, bánh xe bên trái sát ống dẫn khí ( chỗ bánh xe cán bị trừ điểm ấy ạ), chỉ cách 10cm. nge máy báo tuuuuuuuu, okie thoát rồi đánh xe ra khõi nhà xe. ra rồi mứng quá đạp gá hơi lố tí, QUÁ TỐC ĐỘ, hixxx, thêm 1 d nữa ra đi, còn 84 d.
05. tới bài ngã tư chuan bi qua bài đường sắt cháu nghĩ chắc sắp tới tình huống nguy hiểm rồi nên cháu buông gá, chân rình sẵnn trên chân thắng và côn, tay thủ sẵn trên nút đèn sự cố. bất chợt 1 tiếng hú dài vang lên, cháu thắng và bấm nút, sau đó hết hiệu lệnh cháu tắt nuát khẩn cấp đi tiếp. trong lòng tự nhủ phải hết sức cẩn thận, 1 lỗi 5d nữa là lên đường ngay, hixxx.
06. dừng bài đường sắt cháu okie.
07.bài tăng tốc qua ngon lành cành đào.
08. về đích và bài qua ngã 4 cháu làm okie, vậy là đạt với kết quả 84d.
09.ra đường trường được 20/20d.
10. ra về chờ ngày lấy bằng.
cháu xin hết ạ
Sao lại có vụ trừ 1 điểm hả cụ? E nhớ tối thiểu trừ 5 chứ?

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Hớ hớ, kinh nghiệm của em cứ lái ngon ngoài đường vào là tạch, thế mới đểu. Em có hôm kèm thằng đệ học lái, mình có bằng rồi mà lái thử lại còn toạch, chung quy là do...... xe với pháo trong bãi tập như mứt, em lôi xe mình vào chiến chả thấy tèo đoạn nào
Những người đã biết lái thường hay chủ quan, lái để thi đòi hỏi phải chuẩn chỉ từng thao tác, còn ra đường thì tùy cơ ứng biến, em thi ở C500 điểm tối đa cả lý thuyết và thưc hành, bây giờ ôm volang xe nhà chạy tốt
Cụ chủ mà rớt 79 đ là nhục lắm đấy ạ. Cái nhục ở đây là đã chạy kém mà còn ẩu!
Em mới thi xong: Lí thuyết 30/30. sa hình 100/100. Đường trường mới chạy 100m đã bị đuổi xuống cho người khác lên max điểm.
Chạy 8 năm giờ có cái bằng rồi mừng quá!
p/s cụ đầu gấu: Xe cụ có gắn chip hay sao mà biết không tạch thế?

Chỉnh sửa cuối:

tranminhducsd

Đi bộ
Cụ chủ mà rớt 79 đ là nhục lắm đấy ạ. Cái nhục ở đây là đã chạy kém mà còn ẩu!
Em mới thi xong: Lí thuyết 30/30. sa hình 100/100. Đường trường mới chạy 100m đã bị đuổi xuống cho người khác lên max điểm.
Chạy 8 năm giờ có cái bằng rồi mừng quá!
p/s cụ đầu gấu: Xe cụ có gắn chip hay sao mà biết không tạch thế?
Cụ nói nhục là nhục thế nào hả cụ? thi rớt thì có gì mà nhục? cụ biết gì về tôi mà nói tôi chạy kém và ẩu cụ nhỉ? cụ hơi xem thường người khác và hơi tự tin về bản thân mình quá đấy. Tự tin đến mức xem thường người khác như cụ thì..........
hay cụ nghĩ cụ thi 100d rồi cụ có quyền nói người khác thế? Xin lỗi cụ chứ thi bằng lái ấy mà, 100d với 80d như nhau thôi, mẫu số chung là đều đậu cả, chả ai ghi điểm sát hạch lên bằng lái đâu.
Ăn nói kiểu như cụ thì tốt nhất đừng comment làm gì, để người khác xem thường cụ thôi chứ hay ho gì.

Chỉnh sửa cuối:

billnantes

Xe container
ngày xưa em thi lúc chạy thử xe chip toàn 80 với 85 điểm,thầy giáo bảo kiểu gì đi thi cũng trượt thế mà hôm thi thật được 100/100 điểm .