[Funland] Tượng phật để trên xe quay về phía trước hay phía sau là đúng???

Matiz 1.0

Xe điện
E thấy mấy loại tượng bằng gỗ nhẹ và tiện bằng máy nhỏ nhỏ để trang trí thì ok!

Chứ 1 số cụ để lọ nước hoa to bằng nắm đấm, lại vát cạnh hoặc để mấy cái tượng bằng đá, bằng sứ nặng, to to..mà chẳng may va chạm, sẽ có độ sát thương rất cao...lúc đó khác gì cầm ném vào mặt đâu!

Gengine

Xe tăng
Em thì lại có câu hỏi là đặt tượng phật trên xe liệu có phạm thượng không các cụ. Đành rằng đi thỉnh xin rồi nhưng chả biết phật có đồng ý không hay lại thành nạn nhân của việc buôn thần bán thánh.

Nhà cháu thấy tượng phật phải để ở nơi tĩnh tại trang nghiêm. Tượng phật đâu có phải dùng để trấn yểm.

LuxDecor

[Tịch thu bằng lái]
Tượng tử tế chút chứ mấy cái nhựa mạ vàng nắng nóng giải phóng chất độc, vướng tầm nhìn chứ ích lợi gì.

wireless8668

Xe tải
Sai rồi bác.
Đúng phong thủy là:
Nên đặt tượng phật ở trên xe.
Cần đặt mặt tượng hướng về hướng Chính tây.
cụ cho cháu hỏi cái xe nó di chuyển thì cứ mỗi lần rẽ là phải ngoáy đầu tượng về Tây ợ???

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho cháu hỏi cái xe nó di chuyển thì cứ mỗi lần rẽ là phải ngoáy đầu tượng về Tây ợ???
Bác hoàn toàn chính xác.
Như thế mới hạp phong thủy ạ.

Bác muốn có nhiều vận may - ít vận rủi, thì cũng cần vất vả 1 chút.

Mr Trần.

Đi bộ
Website
ameno.com.vn
Xin hỏi các cụ Tượng phật để trên xe ô tô quay về phía nào: Phía trước hướng đường đi hay quay về phía sau thì là là chuẩn???

Cụ đặt tượng ở phía trước hay phía sau đều được cụ ạ. E có đọc bài của thầy Thích Pháp Hoà:

“Các vị hay hỏi Pháp Hoà, để Phật kiểu nào cho đúng, đặc biệt là trong xe là xoay ra hay xoay vào? Pháp Hoà trả lời rằng chúng ta treo Phật hướng nào cũng được bởi vì Phật có thể nhìn tất cả các hướng nhưng quan trọng là hướng của chính chúng ta có hướng về Phật không? Còn Phật luôn luôn hướng về chúng ta!

Chúng ta thỉnh Phật về nhà mình thờ với ý nghĩa là Phật phù hộ bình an, nên phải kiếm hướng cho Phật. Ai cũng quan niệm hướng Phật, hướng xoay ra cửa chính là tốt,…

Vấn đề không phải chúng ta đặt Phật ở hướng nào, mà vấn đề là chúng ta có hướng về Phật hay không. Đâu phải chúng ta treo Phật ở trong đó là chúng ta sẽ được Phật phù hộ an toàn?”

Cụ có thể đọc bài này ở đây:https://ameno.com.vn/tuong-phat-de-xe-o-to/phat-co-trong-xe-khong/

Tueminh2626

Xe điện
Quay về phía trước nhìn ra đầu xe cụ ạ