Tin tức Tương lai của chiếc xe uy tín nhất VN

leo77

Xe đạp
Danh sách 10 xe off road tốt nhất thế giới
1. Land rover Defender
2. Jeep Wrangler
3. Land Cruiser
4. Mercedes G Class
5. Ford Ranger Raptor
6. Land Rover Discovery
7. Bowler Bulldog
8. Suzuki Jimny
9. Isuzu DMax AT35
10. Ariel Nomad

Để thấy Land Cruiser nằm ở đâu, Offroad tốt nhưng không phải là số 1. Ở VN cũng có nhiều lựa chọn khác, chưa kể đến công nghệ, tiện nghi, kiểu dáng...
Danh sách để Jeep Wrangler dưới Defender là thấy nhảm **** rồi.
Off-road có nhiều loại.
Off-road của Defender và cả dòng Range Rover sau này (Unibody + IFS & IRS + Air Suspension) nói chung là chỉ để lòe khách hàng. Chẳng ai dân overlander thực thụ lại dùng mấy xe dạng này của Land Rover cả. May ra thì là mấy dòng Land Rover đời xưa.
Cỡ như Canning Stock Route ở Úc mà đi bằng Defender chắc chịu được nửa ngày là gọi máy bay cẩu về.

hongins174

Xe buýt
Danh sách để Jeep Wrangler dưới Defender là thấy nhảm **** rồi.
Off-road có nhiều loại.
Off-road của Defender và cả dòng Range Rover sau này (Unibody + IFS & IRS + Air Suspension) nói chung là chỉ để lòe khách hàng. Chẳng ai dân overlander thực thụ lại dùng mấy xe dạng này của Land Rover cả. May ra thì là mấy dòng Land Rover đời xưa.
Cỡ như Canning Stock Route ở Úc mà đi bằng Defender chắc chịu được nửa ngày là gọi máy bay cẩu về.
Cập nhật doanh số tháng 6/2021 Defender bán 1000 chiếc, LC bán 260 chiếc. Số liệu USA (LC USA hệ thống treo full phè phè không như VN, KDSS cho mỗi 2 chân trước)

Đã có so sánh Wrangler và Defender 2020, cụ lên mạng tham khảo để xem xe nào Off road ngon hơn.

Địa hình Colorado chắc trải nhựa hết cụ nhỉ.

RAVA

Xe ba gác
Cập nhật doanh số tháng 6/2021 Defender bán 1000 chiếc, LC bán 260 chiếc. Số liệu USA (LC USA hệ thống treo full phè phè không như VN, KDSS cho mỗi 2 chân trước)

Đã có so sánh Wrangler và Defender 2020, cụ lên mạng tham khảo để xem xe nào Off road ngon hơn.

-Thế cu e có biết vì sao Land nó bán đc ít thế trong th6 ko? Nếu ko biết thì chờ ds th7-8 rồi hãy phát biểu tiếp nhé?=:) lắm! :D :))

hongins174

Xe buýt
-Thế cu e có biết vì sao Land nó bán đc ít thế trong th6 ko? Nếu ko biết thì chờ ds th7-8 rồi hãy phát biểu tiếp nhé?=:) lắm! :D :))
Thường những người không hiểu biết là những người thiếu văn hoá.

Toy mỹ đang cân nhắc khai tử LandCruiser tại Mỹ vì doanh số lẹt đẹt nên cái khả năng tháng 7,8 mà cụ mong chờ sẽ không có đâu.

Matizcoi

Xe cút kít
Anh chị cãi nhao xong chưa :))

RAVA

Xe ba gác
Thường những người không hiểu biết là những người thiếu văn hoá.

Toy mỹ đang cân nhắc khai tử LandCruiser tại Mỹ vì doanh số lẹt đẹt nên cái khả năng tháng 7,8 mà cụ mong chờ sẽ không có đâu.
-“Ko hiểu biết là thiếu vh”, bác tự nói mình đấy à? :))
-Có biết là ở bên Mẽo con Land bản cao nhất giá ngang ngửa với LX ko, trong khi dưới Land thì có con Sequoia to chả kém mà giá có già nửa tý, thế thì đủ hiểu là Toy nó hướng kh vào pk nào? Đấy là còn chưa nói đến vc Land đang trong quá trình chuyển giao thế hệ nên ds nó ít là chuyện bt, sang mấy tháng sau ngó giá và ds model mới sẽ biết? Khả năng là sẽ cao hơn cả LX vì model mới của LX chưa update kịp?
-Tóm lại là bác nên lắc não 1 tý đi, chứ chỉ biết đọc mà ko tư duy thì trình nó chỉ đến thế thôi nhé?:D :))

leo77

Xe đạp

Nói chung là cụ bị truyền thông quảng cáo nó nhồi sọ. Tôi nói cái tên này Andrew St. Pierre White. Cụ search rồi học hỏi đi để biết đến nơi đến chốn. Tham gia thêm mấy diễn đàn chuyên off road để tìm hiểu vì sao lc nó là lựa chọn. Nói nhiều với cụ phí lời của tôi.

ubisapro

Xe trâu
E hóng cụ anti nào đủ tầm vào cân thớt ;))

King_crimson

Xe tải
Đời này em thấy đẹp hơn nhiều so với đời cũ, đèn hậu cũng chiều sâu hơn, offroad bền bỉ, có tiền thì mua em này chất và nam tính

hongins174

Xe buýt
Nói chung là cụ bị truyền thông quảng cáo nó nhồi sọ. Tôi nói cái tên này Andrew St. Pierre White. Cụ search rồi học hỏi đi để biết đến nơi đến chốn. Tham gia thêm mấy diễn đàn chuyên off road để tìm hiểu vì sao lc nó là lựa chọn. Nói nhiều với cụ phí lời của tôi.
Ý cụ có phải cụ Andrew này không?

Quoted: Càng lái Rang Rover tôi càng thích nó, nhưng tôi sẽ không lái nó ở con đường Úc huyền thoại vì con này của tôi 45 tuổi rồi.

Giờ thì tôi đã hiểu tại sao cụ nói con landrover không có khả năng offroad ở Úc. =))=))=))
Quả thật không tưởng tượng nổi viện binh mà cụ RAVA mời về lại là cụ.
Mời cụ cõi trời ubisapro vào thẩm

Chỉnh sửa cuối:

hongins174

Xe buýt
-“Ko hiểu biết là thiếu vh”, bác tự nói mình đấy à? :))
-Có biết là ở bên Mẽo con Land bản cao nhất giá ngang ngửa với LX ko, trong khi dưới Land thì có con Sequoia to chả kém mà giá có già nửa tý, thế thì đủ hiểu là Toy nó hướng kh vào pk nào? Đấy là còn chưa nói đến vc Land đang trong quá trình chuyển giao thế hệ nên ds nó ít là chuyện bt, sang mấy tháng sau ngó giá và ds model mới sẽ biết? Khả năng là sẽ cao hơn cả LX vì model mới của LX chưa update kịp?
-Tóm lại là bác nên lắc não 1 tý đi, chứ chỉ biết đọc mà ko tư duy thì trình nó chỉ đến thế thôi nhé?:D :))
Cụ nói bừa rồi.
Cụ nên xem lại chiến lược phát triển LC ở Hoa Kỳ. Chắc chắn với cụ là thế hệ 300 này, với cái động cơ V6 của LC sẽ không được phát triển tiếp ở HK ít nhất trong 6 tháng tới.
Còn con Land Rover nó vợt KH của LC với doanh số vượt trội suốt 18 tháng rồi

leo77

Xe đạp
Vầng, mời cụ xem thêm đi ạ. Đừng vội hóng hớt như con nít thế.

RAVA

Xe ba gác
Cụ nói bừa rồi.
Cụ nên xem lại chiến lược phát triển LC ở Hoa Kỳ. Chắc chắn với cụ là thế hệ 300 này, với cái động cơ V6 của LC sẽ không được phát triển tiếp ở HK ít nhất trong 6 tháng tới.
Còn con Land Rover nó vợt KH của LC với doanh số vượt trội suốt 18 tháng rồi
-Đọc đã thấy hài rồi, nhưng thôi cứ quote lại để cho thầy bói gu gờ này khỏi cãi?:D

leo77

Xe đạp
Xem thêm cái gì ợ, cụ cho em thêm ít huyền cơ để em biết đường tiếp chiêu
Ta đang nói về defender mới để so với LC mới nên mời cụ xem clip này :
Về Defender mới thì còn nhiều nữa, mời cụ xem thêm bên TFL channel.

Em capture kết luận cuối cùng của bác ấy :

Em đến thế này là tôn trọng cụ hết mức rồi ạ. Mong cụ tìm hiểu thêm đã rồi vào đây tranh luận nhé. Anh em ở đây người ta không trả lời cụ không phải người ta không biết mà người ta khinh cụ đấy.

leo77

Xe đạp
Ý cụ có phải cụ Andrew này không?

Quoted: Càng lái Rang Rover tôi càng thích nó, nhưng tôi sẽ không lái nó ở con đường Úc huyền thoại vì con này của tôi 45 tuổi rồi.

Giờ thì tôi đã hiểu tại sao cụ nói con landrover không có khả năng offroad ở Úc. =))=))=))

Quả thật không tưởng tượng nổi viện binh mà cụ RAVA mời về lại là cụ.
Mời cụ cõi trời ubisapro vào thẩm
Cụ đọc lại thread tôi nói trước là nói defender mới nhé mới có Unibody + IFS & IRS + Air Suspension.
Công nhận cụ tối dạ thật. Chỉ hóng hớt google là nhanh.

Xe này là Defender cũ. Chính con defender cũ này mới là xe off-road thực thụ. 45 năm chứ người ta vẫn chạy sa mạc ầm ầm. Giống như LC70 cũng vậy.

hongins174

Xe buýt
Cụ đọc lại thread tôi nói trước là nói defender mới nhé mới có Unibody + IFS & IRS + Air Suspension.
Công nhận cụ tối dạ thật. Chỉ hóng hớt google là nhanh.

Xe này là Defender cũ. Chính con defender cũ này mới là xe off-road thực thụ. 45 năm chứ người ta vẫn chạy sa mạc ầm ầm. Giống như LC70 cũng vậy.
Hỏi thật cụ, cả 2 video kia cụ cần bao nhiêu thời gian để nghiên cứu kỹ? 1 days? 1 weeks? Chúng ta sẽ quay lại thảo luận tiếp