[Funland] Tuổi Mậu Ngọ năm 2024 như thế nào

minhmo

Xe cút kít
Cụ đang có sẵn XE BÁN BÁO rồi. Học khoá này xong, xem ngày giờ xuất hành để đi bán báo thì chắc chắn sẽ giàu. :D
Báo thì em bán hàng ngày rồi, giờ chỉ cần giờ xuất hành tốt như cụ nói là Ô kê.
Có điều đi thuê xem mỗi ngày thì cụt vốn, nên phương án học để tự xem là chuẩn cụ ạ.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Canh cô- Mậu quả. Cái tuổi Mậu Ngọ trẻ phải lòng đong tý thì sau 40 mới phất bền. Em Mậu Ngọ 78, trẻ bê bết, mấy năm nay mới ổn định kinh tế. Tuổi này được cái luôn chân luôn tay, đầu nghĩ tay làm
nên về già ko sợ thiếu việc

blacknumbers

Xe tải
Cháu tuổi gà, hôm rồi đọc báo thấy bảo năm nay hoá rồng rồi. Giờ đang là lươn rúc bùn, đọc xong thấy sang cái thằng người hẳn. Với tình hình như mấy năm vừa rồi, không biết có tuổi gì phất nổi, nghe nói sửu, thìn, thân, tỵ phát 2023, các cụ tuổi này phát xác nhận xem có đúng không ạ?
Tào lao!
Gà hoá Cuốc chứ có mà hoá rồng vào mắt!
Các cụ Mậu Ngọ cụ nào đen thì năm nay tiếp tục tìm đáy.
Cụ nào đỏ thì có khi đụng trần.
😋

hoangloclaptop

Xe hơi
mình cũng mậu ngọ hy vọng trả hết nợ mua nhà

Chỉnh sửa cuối:

traimeo

Xe buýt
Canh cô- Mậu quả. Cái tuổi Mậu Ngọ trẻ phải lòng đong tý thì sau 40 mới phất bền. Em Mậu Ngọ 78, trẻ bê bết, mấy năm nay mới ổn định kinh tế. Tuổi này được cái luôn chân luôn tay, đầu nghĩ tay làm
nên về già ko sợ thiếu việc
Cụ làm em thêm hy vọng.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ làm em thêm hy vọng.
Tuổi Mậu Ngọ, thông minh sáng dạ, đầu nhiều ý tưởng, tính tình phóng khoáng, tinh nhanh. Nên lúc trẻ chưa tĩnh được, chưa đủ kinh nghiệm để tập chung. Nếu chịu khó lăn lộn lúc còn trẻ thì thu lượm được nhiều kỹ năng, kinh nghiệm. Tính tình rõ ràng nên cái tích luỹ được thường là cái trọng yếu, ko tủn mủn. Trẻ hơi hấp tấp, nếu trải qua được biến cố thường sẽ tĩnh tâm được. Ý tưởng nhiều nhưng chỉ cần tĩnh tâm kiên định theo đuổi một mục tiêu sẽ thành công. Tất cả các điều đó chỉ có khi đến độ tuổi chín chắn. Tam thập nhi lập, nhưng tuổi Mậu Ngọ nếu tự thân vận động thường sau 40 mới thành đạt và rất bền. Nên yên bề gia thất sớm và có được người bạn đời biết vun vén lo toan gia đình trong thời gian đầu thì sẽ tập chung được, khi thành đạt tuổi Mậu Ngọ rất phóng khoáng ko câu nệ, thường sẽ dành hết tất cả cho người bạn đời của mình như một sự đền đáp. Tuổi này có ưu điểm là có sức hút rất mạnh mẽ với người xung quanh nên thường gặp người tốt và nhiều người quý mến nên hậu vận sẽ bền và thịnh vượng.
Điểm yếu: tuổi này hay dính cờ bạc do thông minh sáng dạ Hiếu thắng lúc trẻ. Dính đôi chút thị phi tình cảm do bản tính thương người hay giúp đỡ kẻ yếu thế.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Năm vừa rồi em cày đc 349 bài tren otofun, trong khi từ 2007 đến hết 2022 là 15 năm em cày đc gần 200 bài.

BinhKDI

Xe máy
Tuổi Mậu Ngọ, thông minh sáng dạ, đầu nhiều ý tưởng, tính tình phóng khoáng, tinh nhanh. Nên lúc trẻ chư tĩnh được, chưa đủ kinh nghiệm để tập chung. Nếu chịu khó lăn lộn lúc còn trẻ thì thu lượm được nhiều kỹ năng, kinh nghiệm. Tính tình rõ ràng nên cái tích luỹ được thường là cái trọng yếu, ko tủn mủn. Trẻ hơi hấp tấp, nếu trải qua được biến cố thường sẽ tính tâm được. Ý tưởng nhiều nhưng chỉ cần tĩnh tâm kiên định theo đuổi một mục tiêu sẽ thanh công. Tất cả các điều đó chỉ có khi đến độ tuổi chín chắn. Tam thập nhi lập, nhưng tuổi Mậu Ngọ nếu tự thân vận động thường sau 40 mới thành đạt và rất bền. Nên yên bề gia thấy sớm và có được người bạn đời biết vun vén lo toan gia đình trong thời gian đầu thì sẽ tập chung được, khi thành đạt tuổi Mậu Ngọ rất phóng khoáng ko câu nệ, thường sẽ dành hết tất cả cho người bạn đời của mình như một sự đền đáp. Tuổi này có ưu điểm là có sức hút rất mạnh mẽ với người xung quanh nên thường gặp người tốt và nhiều người quý mến nên hậu vận sẽ bền và thịnh vượng.
Điểm yếu: tuổi này hay dính cờ bạc do thông minh sáng dạ Hiếu thắng lúc trẻ. Dính đôi chút thị phi tình cảm do bản tính thương người hay giúp đỡ kẻ yếu thế.
Cụ viết hay như sách nhưng sai chính tả!

BinhKDI

Xe máy

Phongtran570

Xe tải
Tết nay em chẳng cần kẹo mứt vì em bị ......tiểu đường.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Chủ ý của em là vodka ý kiến của cụ!
Lẽ ra em viết "Tuy còn sai chính tả nhưng cụ viết như hay sách" thì đúng ý hơn.
:D
Vui vẻ thôi mà cụ, mà đó cũng phản ánh tính cách tuổi Ngọ, đầu nghĩ, tay viết , ào ạt như sợ ko theo kịp suy nghĩ. Một mạch xong mới nhìn lại, lúc đó lại lười

ubisapro

Xe trâu

huusang

Xe buýt
Em vào điểm danh, chả biết các cụ sao chứ em cứ phải cày mạnh mới có ăn

beloren2021

Xe buýt
Xem cho tuổi Mậu Ngọ hay xem cho cá nhân bác thế ạ?
Nếu là xem cho tuổi này thì em có vài nhận định như sau:
Năm tới là năm Thìn, nên hội Mậu Ngọ nhiều thằng phát tài, làm đâu trúng đó, của ăn của để tiêu không hết chưa kể đẻ đái thêm vô số con cái, toàn dạng ngậm thìa vàng hết - rơi vào phần lớn bọn Mậu Ngọ thông minh đĩnh đạc, ngày chăm chỉ làm ăn còn đêm chăm chỉ chịch xoạc chiều chuộng vợ và có nhiều thằng Mậu Ngọ đi tù, sa cơ lỡ vận, nghèo đói đến mức bán hết gia sản thậm chí cả đất đai tổ tiên thờ cúng cũng bán để trả nợ nần - rơi vào cái hội Mậu Ngọ tham ăn lười làm, muốn giàu nhanh phi pháp, độc ác trên những giá trị cơ bản của con người.
Em chắc chắn em đoán đúng 100%, chỉ là bác rơi vào ô nào thì chỉ có mình bác biết ^^
Cụ xem nốt cho nữ Mậu ngọ đi ạ

beloren2021

Xe buýt
Tuổi Mậu Ngọ, thông minh sáng dạ, đầu nhiều ý tưởng, tính tình phóng khoáng, tinh nhanh. Nên lúc trẻ chưa tĩnh được, chưa đủ kinh nghiệm để tập chung. Nếu chịu khó lăn lộn lúc còn trẻ thì thu lượm được nhiều kỹ năng, kinh nghiệm. Tính tình rõ ràng nên cái tích luỹ được thường là cái trọng yếu, ko tủn mủn. Trẻ hơi hấp tấp, nếu trải qua được biến cố thường sẽ tĩnh tâm được. Ý tưởng nhiều nhưng chỉ cần tĩnh tâm kiên định theo đuổi một mục tiêu sẽ thành công. Tất cả các điều đó chỉ có khi đến độ tuổi chín chắn. Tam thập nhi lập, nhưng tuổi Mậu Ngọ nếu tự thân vận động thường sau 40 mới thành đạt và rất bền. Nên yên bề gia thất sớm và có được người bạn đời biết vun vén lo toan gia đình trong thời gian đầu thì sẽ tập chung được, khi thành đạt tuổi Mậu Ngọ rất phóng khoáng ko câu nệ, thường sẽ dành hết tất cả cho người bạn đời của mình như một sự đền đáp. Tuổi này có ưu điểm là có sức hút rất mạnh mẽ với người xung quanh nên thường gặp người tốt và nhiều người quý mến nên hậu vận sẽ bền và thịnh vượng.
Cụ Sakai đang kể chuyện đời mình đấy ạ ;))

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em thấy mọi người nói tuổi chúng ta khổ nhất so với dòng ngựa khác. Mà thấy trên tốc tốc thì bẩu năm nay chúng ta sẽ giàu =)) =)) =)) . Em đang đi kiếm cái ghế cả cây sung mà vẫn chưa tháy đâu.

beloren2021

Xe buýt
Em thấy mọi người nói tuổi chúng ta khổ nhất so với dòng ngựa khác. Mà thấy trên tốc tốc thì bẩu năm nay chúng ta sẽ giàu =)) =)) =)) . Em đang đi kiếm cái ghế cả cây sung mà vẫn chưa tháy đâu.
Khổ nhất trong các dòng ngựa nhưng cứ là ngựa thì tự hào cái đã cụ :))