[Funland] Tuổi già có ngại online?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

hoviethung

Xe lăn
Các cụ xem để đọc báo, xem con cháu up ảnh facebook.
Các cụ rất thích share mấy cái về phật hay là kiểu kiểu thế, hoặc tình hình dịch bệnh COVID chẳng hạn. Và điểm chung là hay up ảnh về các cháu :))
Chắc là các cụ bà?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Các đầu 6 trở đi nhà em còn hi tếc hơn em nhiều.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Ngoài ra có smartphone, các cụ rất thích video call, các cụ ngóng con thì ít ngóng cháu thì nhièu, tối nào các cụ cũng phải alo cho cháu tí :D

URAL CCCP

Xe ba gác
Các cụ/mợ hiện giờ bao nhiêu tuổi? (trả lời thật nhé). Còn mấy năm nữa thì các cụ đạt mốc 50, hoặc đã qua tuổi 50 được bao nhiêu năm?

Theo các cụ, ở độ tuổi ngoài 50 người ta có còn hào hứng chém gió online, mà cụ thể là chém gió trên OF nữa ko?

Em có vài người bạn, mới vừa chớm 50 đã cảm thấy chán ngán thế giới online, và cho rằng bọn thích chém gió online là bọn ngáo. Ko rõ nguyên nhân là do họ già rồi, hay là do em trẻ quá? :D
Gió mí bão cái giề. cho con bú tí đê, nó khát sữa nên đang khóc kí kìa;))

• Vodka
Reactions: Kuu

Taihoatu

Xe lăn
Chất lượng chém of càng ngày càng kém.

Gianthienly

Xe container
Các cụ/mợ hiện giờ bao nhiêu tuổi? (trả lời thật nhé). Còn mấy năm nữa thì các cụ đạt mốc 50, hoặc đã qua tuổi 50 được bao nhiêu năm?

Theo các cụ, ở độ tuổi ngoài 50 người ta có còn hào hứng chém gió online, mà cụ thể là chém gió trên OF nữa ko?

Em có vài người bạn, mới vừa chớm 50 đã cảm thấy chán ngán thế giới online, và cho rằng bọn thích chém gió online là bọn ngáo. Ko rõ nguyên nhân là do họ già rồi, hay là do em trẻ quá? :D
Hiện nay độ tuổi này online các mạng xã hội dưới tính chất đơn thuần như các group của FB nhiều kinh hoàng. Và sự hào hứng các cháu thua xa nhé. Em biết có những vị cứ khoảng 19g ăn mặc đẹp nam thì sơ mi (dưới có thể mặc quần xà lỏn), nữ thì mặc váy (trang điểm như đi tiệc) ngồi live luôn và thời gian tính bằng tiếng chứ không tính bằng phút. Đều như vắt chanh hàng ngày. Trang cá nhân thì ngày nào cũng vắt óc cóp nhặt hoặc trải lòng được tối thiểu 4-5 xì ta tút đầy mầu sắc tự sự, giáo dục, thâm thúy ... (có khi lỗi chính tả sai bét tòe nhòe)...

Nhưng cũng có người không thích online (hoặc chưa tìm hiểu online) vì họ có nhiều thú vui thực tế hơn thôi.

Chứ online giảm xì trét nên cứ rảnh là em sống online:))

Trang Nguyen

Xe điện
Qua theo dõi tham gia Of lứa tuổi mình ít quá?
Chắc là ít hơn so với khoảng tuổi khác cụ ạ, nhưng em gặp cũng nhiều đấy cụ. Các cụ mợ khoảng tuổi này trở lên thường có quan điểm khác và cách nói khác hẳn ạ, :) với các cụ cũng hay ghé vào các thớt có nội dung thường là nghiêm túc nên để ý chút là thấy luôn ạ. :)

hoviethung

Xe lăn
Chắc là ít hơn so với khoảng tuổi khác cụ ạ, nhưng em gặp cũng nhiều đấy cụ. Các cụ mợ khoảng tuổi này trở lên thường có quan điểm khác và cách nói khác hẳn ạ, :) với các cụ cũng hay ghé vào các thớt có nội dung thường là nghiêm túc nên để ý chút là thấy luôn ạ. :)
Có lẽ vậy? Mình nghĩ ai hay quan tâm vấn đề gì thì hay vào thớt đó. Nhất là vào thớt có liên quan nghề nghiệp của mình

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Hiện nay độ tuổi này online các mạng xã hội dưới tính chất đơn thuần như các group của FB nhiều kinh hoàng. Và sự hào hứng các cháu thua xa nhé. Em biết có những vị cứ khoảng 19g ăn mặc đẹp nam thì sơ mi (dưới có thể mặc quần xà lỏn), nữ thì mặc váy (trang điểm như đi tiệc) ngồi live luôn và thời gian tính bằng tiếng chứ không tính bằng phút. Đều như vắt chanh hàng ngày. Trang cá nhân thì ngày nào cũng vắt óc cóp nhặt hoặc trải lòng được tối thiểu 4-5 xì ta tút đầy mầu sắc tự sự, giáo dục, thâm thúy ... (có khi lỗi chính tả sai bét tòe nhòe)...

Nhưng cũng có người không thích online (hoặc chưa tìm hiểu online) vì họ có nhiều thú vui thực tế hơn thôi.

Chứ online giảm xì trét nên cứ rảnh là em sống online:))
Em chào mợ Ný :))

Kua838

Xe buýt
Còn lâu nhá, a gọi tổ trưởng dân phố với công an phường ngồi đấy chứng kiến rồi, quay cả clip làm bằng chứng luôn nhá. À có khi phải gọi cả công chứng vào xác nhận cho nó chắc, đừng mong lừa a =))
gớm nhể, a 50 rồi có khác, chắc chắn gớm :))

Thoa Trịnh

Xe điện
Mình khai gián tiếp nhiều rồi, cách đây khoảng gần 10 năm mình có đăng kí Of nhưng do bận rộn công việc nên ít vào cuối năm vừa rồi mới tham gia lại. Vào Of mình thấy có nhiều cái hay có thể sơ qua:
- Xã stress (như cụ, mợ nào đã nối)
- Nắm được nhiều thông tin nóng (Mình thấy hầu như các báo chí nào có thông tin mới là trên Of có ngay)
- Nghe được nhiều bình luận trái chiều (báo chí ít có)
- Học thêm được nhiều điều
- Tạo động lực để học tập tạo cơ sở để phản biện khi chém gió
- Đánh giá con người thông qua cách phản biện để ứng phó phù hợp...
Vâng cụ! Như vậy nghĩa là 50 vẫn chưa chán OF phỏng ạ :)>-