[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

butchikim

Xe ba gác
Không biết lúc ấy còn OF không :D

TECHVANMINH

Xe đạp
Website
vanminhtech.vn
già có con còn đỡ chứ 1 mình lủi thủi nhục lắm

just for fun

Xe lăn
=))
Em vì có bạn em siêu về coin nó xui em, em chỉ thử 100tr cho vui thôi, vừa rồi btc giảm thảm, cả 2 con của em đều tèo, hihi.
Hôm nay ngó 1 con về bờ, còn 1 con mua nhiều xiền thì đang xa bờ lắm, hihi.
Ko biết về nguyên lý có như chứng ko? Cháu cũng định ném 1-2k vào chơi thử nhưng giai đoạn này đang tập trung cho việc khác.
50+ chơi coin cho tâm hồn nó troẻ. Đủ cảm xúc :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết về nguyên lý có như chứng ko? Cháu cũng định ném 1-2k vào chơi thử nhưng giai đoạn này đang tập trung cho việc khác.
50+ chơi coin cho tâm hồn nó troẻ
em phát hiện ra nó theo btc, cứ btc lên nó lên, btc xuống nó xuống :)
Ko như chứng đâu ah =))
Mà có vài con đi ngược dòng, thì rất hiếm, hixx.
Em thích chơi chứng hơn, vì chơi chứng cần động não nhiều hơn, mua được và buôn được vui hơn...

Doublegreen

Xe tải
em chả thích học đàn hay vẽ :P
Mà em cứ thích nằm ườn ra để đọc sách, lười biếng nên lười luôn cả món thể dục, may em vẫn giữ được body :)
Em cũng vậy, thích ngủ nướng, đọc sách báo mạng :P Nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa, chơi với f1, trồng cây, nuôi cá (ban công) ... Tập tành khổ luyện là em chịu :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vậy, thích ngủ nướng, đọc sách báo mạng :P Nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa, chơi với f1, trồng cây, nuôi cá (ban công) ... Tập tành khổ luyện là em chịu :D
=)) ôi, có hội rồi...
Em cũng thích ngủ nướng, thích đọc sách onl, thích nấu ăn - thích thử các món mới ấy, dọn dẹp nhà cửa ko thích lắm, nhưng cố thì phải làm :) trồng cây ban công thì thích, mà cây cứ vào tay em là chết hết, chứ cá em ko thích :) em chỉ có om dưa =))

Doublegreen

Xe tải
SỐNG BÌNH THƯỜNG chứ sống ntn, trước 50 dư nào thì sau 50 vậy thôi. Đùa thế chứ quan trọng kinh tế có đủ sống ko thôi, có nhà cửa ổn định, có tích lũy hay chưa...
Đặt vào trường hợp em, chắc mỗi thứ có 1 tí nh chỉ bình bình, thì sẽ
- Tiếp tục đi làm, vừa có thêm tiền trang trải c/s, nhỡ may sau sống dai quá mà lúc ấy ko làm đc nữa thì ai lo cho.
- Giảm bớt cường độ cv để giữ sức khỏe và chăm sóc bản thân. Làm như giờ ngày chục tiếng chắc thăng sớm
- Tranh thủ cafe tụ tập, du lịch, bạn bè như hồi 3x 4x...
Nói j thì nói e.thấy tuổi nào cũng nên lao động và hoạt động, ko làm việc thì nên có sở thích riêng, chứ không lại nghĩ SỐNG MỘT MÌNH DƯ NÀO 🤣🤣🤣🤣
Nhất trí. Em cũng đã tích lũy đủ, bảo hiểm đóng mức cao hai mươi mấy năm chắc lương hưu cũng khá. Nhưng em vẫn tranh đấu nơi công sở cùng các em các cháu U30, 40, 20 :)) Làm việc là để tập thể dục trí não, mà trí não khỏe tự khắc cơ thể khỏe không cần thể dục :D

Chỉnh sửa cuối:

Vo_thuong

Xe điện
Mấy thằng bạn hồi xưa chăn trâu quần đùi đang rủ tầm mươi năm nữa cùng về quê đây các cụ ạ. Đang nghĩ viễn cảnh ngày đó nếu gần nhau thì thỉnh thoảng rủ nhau đi câu hoặc bài bạc hay lang thang loanh quanh tý, hè về thì cùng nhau đi tắm biển ... Rồi có thể nuôi trồng gì đó ...
Kế hoạch là thế nhưng ko biết có làm được không nữa, thời buổi Covid này không khéo cụ Các Mác và Lê Nin lại về rủ đi sớm ấy chứ :)

KoBietTenGi

Xe tải
Theo em đừng chọn cách sống cô độc, rất dễ trầm cảm dẫn đến hủy hoại bản thân.
Cần phải có niềm vui từ xung quanh,đặc biệt là từ bạn Vk Ck hay bạn đời.
Sống cô độc mà khoẻ đó cụ, thích gì làm nấy, khoẻ vô cùng...
Ko ai ngăn ta có nhiều bạn bè, từ đó có thêm nhiều niềm vui. Một khi đã chọn sống một mình thì em nghĩ đã quá ngán cảnh vợ chồng rồi.

Doublegreen

Xe tải
=)) ôi, có hội rồi...
Em cũng thích ngủ nướng, thích đọc sách onl, thích nấu ăn - thích thử các món mới ấy, dọn dẹp nhà cửa ko thích lắm, nhưng cố thì phải làm :) trồng cây ban công thì thích, mà cây cứ vào tay em là chết hết, chứ cá em ko thích :) em chỉ có om dưa =))
Cây chết mua cây mới, cá thì toàn bọn vớ vẫn cho f1 nó chơi thôi mợ ạ :)) Nhà em đang có cả cá, cả vịt, chim cút (dịch mua trứng lộn cho f1 ấp chơi nó nở), dế mèn.... Đi làm vỡ mặt về còn hầu f1 và bọn này. Tuổi 50 của tôi sống thế này sao ? =))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cây chết mua cây mới, cá thì toàn bọn vớ vẫn cho f1 nó chơi thôi mợ ạ :)) Nhà em đang có cả cá, cả vịt, chim cút (dịch mua trứng lộn cho f1 ấp chơi nó nở), dế mèn.... Đi làm vỡ mặt về còn hầu f1 và bọn này. Tuổi 50 của tôi sống thế này sao ? =))
=))
Em thì bác sỹ thú y mà sợ động vật :P
Nên ko chim, ko cá, ko vịt gì hết, cây chết mua lại suốt nên bọn bán cây quý em lắm :)
Tức nhất mua bụi rau răm mà nó chết suốt, hehee.

langthangnoidau

Xe buýt
Thực ra có một số ng ko sống 1 mình được, thấy cô đơn, chán nản và dễ trầm cảm. Nhưng như với em, phải đi tìm 1 ng hòa hợp, tuổi này rồi p nói chuyện được, thông cảm cho cv và hoàn cảnh gđ của nhau bla bla để mà sống chung được thì vô cùng khó. Em mới 3x nh xác định 1 mình cho nó nhanh. May mắn đến duyên thì rổ rá cạp lại, mà ko thì cũng chạ sao.
Em thấy có vô số việc cần làm và muốn làm nếu sống đến 500 tuổi cũng chưa làm xong hết á 🤣🤣🤣 Nhưng đk kinh tế hạn hẹp quá nên bét ra thì xem tivi giải trí, thể dục tập tành với đi chơi, cafe, chém gió online đã tạm đủ. Khi nào có xèng mới tính ăn chơi cao cấp. Già mà có tiền vẫn xử đc hết. Chỉ sợ vừa già vừa nghèo nhất thôi 😁😁😁

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế kiếm bạn cùng cảnh để hàn huyên chắc cũng không khó cụ nhể :D
=))
Hy vọng thế cụ ah, cho khỏi tuyệt vọng :P
Mà cùng cảnh chả có gì mà nói ấy, vì chưa nói đã hiểu, chán lắm, haha.

thangsu

Xe buýt
Em dự sống như Tây. Tích luỹ cho con 1 ít. Còn lại ăn chơi, du lịch...đến già ko đi được nữa vào viện dưỡng lão sống.