[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Smile1102

Xe container
3.7kg thì bằng các em bé size tb nuôi ở ngoài cả tháng dồi, trộm vía :D
Em tăng có 12kg, nghén cho đến lúc lên bàn đẻ, ăn/ uống sữa vẫn nôn ồng ộc, thế mà con vẫn được 3.5kg, chắc là dây dẫn tốt :D
Em cũng ăn như bthuong, ko bồi dưỡng cũng ko uống sữa bầu vì em ghét uống sữa. Nhưng bác sĩ bảo em là cơ thể trao đổi chất với con rất tốt, hai đứa nhà em sinh ra có cùng cân nặng luôn.

MuathuHN252

Xe cút kít

my.eb

Xe điện
Em cũng ăn như bthuong, ko bồi dưỡng cũng ko uống sữa bầu vì em ghét uống sữa. Nhưng bác sĩ bảo em là cơ thể trao đổi chất với con rất tốt, hai đứa nhà em sinh ra có cùng cân nặng luôn.
Đúng rồi, em có đọc qua thì kiểu như dây nhau thai hay cái gì đó dẫn từ mẹ sang con tốt í, nên con hấp thụ chất dinh dưỡng của mẹ được nhiều nhất có thể,
2 em bé 3.7kg thì sướng nhất bố cháu

MuathuHN252

Xe cút kít
Đúng rồi, em có đọc qua thì kiểu như dây nhau thai hay cái gì đó dẫn từ mẹ sang con tốt í, nên con hấp thụ chất dinh dưỡng của mẹ được nhiều nhất có thể,
2 em bé 3.7kg thì sướng nhất bố cháu
Nhà e bé đầu sinh đúng ngày dự sinh 3.9kg. Bé thứ 2 mổ chủ động 39w 3.8kg. Bé thứ 2 mới dc 10 tháng em vỡ kế hoạch dính bầu bé thứ 3, vỡ kế hoạch chứ em biết là rất nguy hiểm, vì bé đầu và bé thứ 2 cách nhau 2.5 năm. Đi khám thì bs bảo giữ thai dc với dk theo dõi chặt. Mà e tiền sử thai to, bụng to nên em sợ to quá bục xừ tử cung, thành thử bạn thứ 3 em ko dám ăn uống gì, em sợ ăn xong mới 35 36w mà thai to sợ ah vết mổ phải đưa con ra sớm quá thì tội nó. Thực tế là Đến 34w bs chê thai bé, em mới bắt bồi bổ vào, đi khám theo dõi cân nặng con hàng tuần, cuối cùng em bé dc mổ ở tuần 39 với kg nặng 3.3kg. Mẹ cứ áy náy vì mẹ đã cố tình ko ăn trong gần suốt thai kì để con còi và bé hơn hẳn 2 anh của nó. Nhất là lúc tắm và bế, 3.3kg và 3.8 3.9kg cảm giác nó chênh nhau nhiều lắm, như kiểu bé chỉ dc nửa thôi ý. H loay xoay út cbi 3 tuổi rồi, vẫn là còi hẳn so với anh nó

Smile1102

Xe container
Nhà e bé đầu sinh đúng ngày dự sinh 3.9kg. Bé thứ 2 mổ chủ động 39w 3.8kg. Bé thứ 2 mới dc 10 tháng em vỡ kế hoạch dính bầu bé thứ 3, vỡ kế hoạch chứ em biết là rất nguy hiểm, vì bé đầu và bé thứ 2 cách nhau 2.5 năm. Đi khám thì bs bảo giữ thai dc với dk theo dõi chặt. Mà e tiền sử thai to, bụng to nên em sợ to quá bục xừ tử cung, thành thử bạn thứ 3 em ko dám ăn uống gì, em sợ ăn xong mới 35 36w mà thai to sợ ah vết mổ phải đưa con ra sớm quá thì tội nó. Thực tế là Đến 34w bs chê thai bé, em mới bắt bồi bổ vào, đi khám theo dõi cân nặng con hàng tuần, cuối cùng em bé dc mổ ở tuần 39 với kg nặng 3.3kg. Mẹ cứ áy náy vì mẹ đã cố tình ko ăn trong gần suốt thai kì để con còi và bé hơn hẳn 2 anh của nó. Nhất là lúc tắm và bế, 3.3kg và 3.8 3.9kg cảm giác nó chênh nhau nhiều lắm, như kiểu bé chỉ dc nửa thôi ý. H loay xoay út cbi 3 tuổi rồi, vẫn là còi hẳn so với anh nó
Bọn Tây nó bảo là con quanh 3kg là đẹp mợ ạ. Nhưng VN mình thì thích con to bụ bẫm hơn :)
Mà em nuôi con thì tệ, con nhà em lười ăn lười ngủ nên chả lớn mấy.

starsn

Xe điện
Em đẻ thì chồng em trải túi ngủ đưới sàn ngay cạnh, gọi mà ko đc là em đạp cho cái tỉnh ngay. Mà chồng em bảo từ lúc vợ bầu là ngủ ko ngon, vì hay lo vợ rơi con ngã, giữa đêm choàng tỉnh quơ tay ko thấy vợ đâu là sợ rồi. Nhà em thì đi khám thai 100% có chồng đi cùng.
Chồng em yêu con nên con em từ khi sinh ra tới 2 tuổi toàn theo bố, bố bế cõng, cho ăn, thay tã, cho đi vệ sinh, cho đi chơi, dạy làm việc nhà là chồng em làm tất. Nhưng lúc bọn nó lớn lại quấn mẹ hơn vì chồng em nóng tính và ko kiên nhẫn lắm.
Nhớ hồi con bé nhiều kỷ niệm đẹp mợ nhỉ. Con em lúc bé quý bố mẹ như nhau, lớn dần em đoán quý bố hơn vì chồng em chịu chơi trò của chúng nó, biết kể chuyện, tâm lý, dễ chịu. Lâu lâu hơi buồn vì ghen :D Con nhà em bé giống mẹ, em đùa là chúng nó thấp vì bố nó thấp, anh ý kêu ưu điểm của em là tự tin :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Bọn Tây nó bảo là con quanh 3kg là đẹp mợ ạ. Nhưng VN mình thì thích con to bụ bẫm hơn :)
Mà em nuôi con thì tệ, con nhà em lười ăn lười ngủ nên chả lớn mấy.
Em bầu ko uống sữa bầu,ko bồi bổ gì cả. Ng ta bảo uống nc dừa nước mía gì đó tốt. Em thì nghĩ sợ uống vào mẹ lại tăng kg ko kiểm soát dc nên e cũng ko uống. Em ăn uống như bt ko bầu ấy, trước sinh siêu âm 3.4kg, bs còn cho đẻ thường mà.đến lúc ko dc mới chuyển mổ. Lúc mổ xong bs bảo 3.9kg e cũng hơi giật mình đấy chứ. Bạn thứ 3 3.3kg là e chủ động giảm ăn hơn so với bình thường luôn ấy mợ

Smile1102

Xe container
Nhớ hồi con bé nhiều kỷ niệm đẹp mợ nhỉ. Con em lúc bé quý bố mẹ như nhau, lớn dần em đoán quý bố hơn vì chồng em chịu chơi trò của chúng nó, biết kể chuyện, tâm lý, dễ chịu. Lâu lâu hơi buồn vì ghen :D Con nhà em bé giống mẹ, em đùa là chúng nó thấp vì bố nó thấp, anh ý kêu ưu điểm của em là tự tin :))
Vâng giờ thi thoảng nhìn lại ảnh thấy chúng nó hồi bé đáng yêu biết bao.
Chồng em thì cuồng con ấy mợ, thích mèo mà từ lúc vợ có bầu với lúc con nhỏ thì nhìn mèo là đuổi như kẻ thù.
Vụ tự tin thì em giống mợ, em còn hơi bị quá đà.
Trc em hay trêu chồng em là lấy đc vợ "thông minh cái thế", mà cứ mỗi lần nói là hai vc lại cười bò ra :)
Em có nhiều tính xấu mà ưu điểm là tự tin, vui vẻ, lạc quan, nhất là chỉ số AQ cực cao mà hai đứa nhà em ko giống em mấy

Smile1102

Xe container
Em bầu ko uống sữa bầu,ko bồi bổ gì cả. Ng ta bảo uống nc dừa nước mía gì đó tốt. Em thì nghĩ sợ uống vào mẹ lại tăng kg ko kiểm soát dc nên e cũng ko uống. Em ăn uống như bt ko bầu ấy, trước sinh siêu âm 3.4kg, bs còn cho đẻ thường mà.đến lúc ko dc mới chuyển mổ. Lúc mổ xong bs bảo 3.9kg e cũng hơi giật mình đấy chứ. Bạn thứ 3 3.3kg là e chủ động giảm ăn hơn so với bình thường luôn ấy mợ
Vâng cái này kiểu như cơ địa ấy mợ, em tệ cái là mỗi lần đẻ thêm đc mấy kg sau ko xuống đc :(

MuathuHN252

Xe cút kít
Vâng cái này kiểu như cơ địa ấy mợ, em tệ cái là mỗi lần đẻ thêm đc mấy kg sau ko xuống đc :(
Nhưng mợ vẫn vòng nào ra vòng nấy và mặc size S là e vô cùng ngưỡng mộ luôn. Em fai đa số mặc M hoặc có khi L mới vừa đấy ạ. H em chỉ tăng 1kg so với ngày con gái nhưng mà ngày ấy em cũng bụ bẫm rồi cơ

hoviba

Xe container
Cả ba nhóc nhà em khi sinh đều chỉ loanh quanh 2,7 kg, nhưng được cái mẹ các cháu chăm tốt nên cháu nào cũng bụ bẫm cả. Em đang ở xa nên cũng thấy nhớ nhà. Giờ em đang ngồi uống chè Việt Nam, ăn bánh cu đơ, lạc với ổi. Toàn hương vị đậm chất Việt Nam.

Smile1102

Xe container
Nhưng mợ vẫn vòng nào ra vòng nấy và mặc size S là e vô cùng ngưỡng mộ luôn. Em fai đa số mặc M hoặc có khi L mới vừa đấy ạ. H em chỉ tăng 1kg so với ngày con gái nhưng mà ngày ấy em cũng bụ bẫm rồi cơ
Em thì bụ bẫm hay còn gọi là bếu từ khi lọt lòng và kể cả khi gia đình đói ăn mợ ei.

MuathuHN252

Xe cút kít

xukthal

Xe lăn
Iem ít tuổi vào nghe các mợ kể chuyện đỏe đ' mí tiền moãn, tiền luyệt...hoa mắt chóng mẹt quá @-)@-)@-)

xukthal

Xe lăn
Trước cứ tưởng gái đẻ nó dữ lắm, hoá ra cũng thường thôi :))
Chắc bố cháu sắm sẵn cái sào tre đóng cái đinh ở đầu để ngoắc cặp lồng cháo rùi chớ giề =))

xukthal

Xe lăn
Nhân đây cho em hỏi, nếu đàn ông sắp "hiu" rồi, họ có nhu cầu tình cảm không nhỉ? Ý là tình yêu mà không cần chuyện kia í :). Phụ nữ thì rất cần tình cảm, còn đàn ông
Có Em đây mợ Nhạt ơi 😁 chưa sắp hiu nhưng khi yêu em chỉ thích ôm ấp nc các kiểu con đà điểu cx thôi 8-}8-}
Ps: Gớm...đốt đuốc tìm mãi mới ra 1 mợ ko kể chuyện đđ' #:-s#:-s

MuathuHN252

Xe cút kít
Có Em đây mợ Nhạt ơi 😁 chưa sắp hiu nhưng khi yêu em chỉ thích ôm ấp nc các kiểu con đà điểu cx thôi 8-}8-}
Ps: Gớm...đốt đuốc tìm mãi mới ra 1 mợ ko kể chuyện đđ' #:-s#:-s
Tưởng chỉ thích Xukthal