[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lác mí lé có fai 1 ko mợ chị ơi? Em nghe đồn nhất lé nhìn lùn, ko biết là nhất cái gì
Ơ 2 mợ họp tổ ah. Người ta bảo nhất lé, nhì lùn nó là thía này: Các bố lé thì khi nhìn rau lại cứ bị gắp nhầm sang thịt, còn các bố lùn là do dinh dưỡng tập trung nuôi một chỗ lên không lớn được mợ ah :))

MuathuHN252

Xe cút kít
À nó là body shaming - miệt thị ngoại hình. E hay gọi là body samsung do bọn gen Z nó gọi thế :))
Đa tạ GS khai thông ạ, GS đúng là hiểu biết và quan hệ vừa sâu vừa rộng

MuathuHN252

Xe cút kít
Em vẫn hâm mộ mợ phụ nữ đảm đang nhưng mà hiền quá thiệt thân mợ ạ. Kiểu thế chỉ có mình vì người ta chứ người ta chả vì mình, lúc thường đã thế, lúc cần vẫn thế.
Em đấu tranh rồi toàn bị thua. Nên giờ em mong đến lúc hưu, con cái trưởng thành hết, kể mà có chỗ tổ hưu trên of tụ tập xôm xôm là e khăn gói đến ở luôn đấy ạ. Em cũng bảo Ck em rồi, sau già mà bố cứ khó tính ntn thì em cho ở 1m, chắc ck e chỉ nghĩ e nói đùa thôi

MuathuHN252

Xe cút kít
Ơ 2 mợ họp tổ ah. Người ta bảo nhất lé, nhì lùn nó là thía này: Các bố lé thì khi nhìn rau lại cứ bị gắp nhầm sang thịt, còn các bố lùn là do dinh dưỡng tập trung nuôi một chỗ lên không lớn được mợ ah :))
Bọn em 1 lò mà ra đó cụ nhé, nên cụ mà đi với 1 trong 2 tụi em là ng kia cũng tỏ đó nha

phuongmit

Xe cút kít
Cụ Hoviba và cụ Mít thế là chăm vợ ác rồi, em thì 2 nhóc thôi nhưng đẻ 2 viện khác nhau nên cũng nhiều kỉ niệm.:(
Em thì từ lúc vợ mang bầu đến khi đẻ luôn song hành, đi khám định kì cũng sắp xếp đưa đi, e khám nhẵn mặt ở PK 56 Hai Bà Trưng đối diện Hanoi Tower, lấy số, xếp hàng, đọc kết quả mà bsi cho vào cùng e cũng vào nghe tư vấn :)) đứa đầu nhà e hôm đi đẻ do đại ca Vũ Bá Quyết viện C trực tiếp chỉ đạo, rất nhiều chi tiết thú vị, hnao e kể sau. Đứa đầu vừa lâu vừa cân não thì đứa sau nhanh như 1 cơn gió, e đưa vợ đến sân, cho ngồi xe y tá ủn lên phòng đẻ ở dưới đang loay hoay tìm chỗ ăn uống thì thấy vợ nhắn tin đã xong :))

Smile1102

Xe container
Em không câu nệ nhưng chồng mợ ích kỷ quá theo chuẩn của em. Em mà sợ con dậy như mợ thì em kiếm cái cốc ném phát cho dậy.

Chồng em bình thường ngủ như lợn ấy nhưng có con đêm nó ọ ẹ nhẹ 1 tẹo là dậy ngay lập tức để vợ còn ngủ. Người thật sự quan tâm thì người ta sẽ thế, còn kiếm cớ để đỡ phải phiền mình thì nhiều khi thức đấy nhưng giả vờ ngủ như không.
Em đẻ thì chồng em trải túi ngủ đưới sàn ngay cạnh, gọi mà ko đc là em đạp cho cái tỉnh ngay. Mà chồng em bảo từ lúc vợ bầu là ngủ ko ngon, vì hay lo vợ rơi con ngã, giữa đêm choàng tỉnh quơ tay ko thấy vợ đâu là sợ rồi. Nhà em thì đi khám thai 100% có chồng đi cùng.
Chồng em yêu con nên con em từ khi sinh ra tới 2 tuổi toàn theo bố, bố bế cõng, cho ăn, thay tã, cho đi vệ sinh, cho đi chơi, dạy làm việc nhà là chồng em làm tất. Nhưng lúc bọn nó lớn lại quấn mẹ hơn vì chồng em nóng tính và ko kiên nhẫn lắm.

Mytv

Xe điện
Ck em bt ko sống cùng vk con quen rồi, kể cả h 3 con rồi nhiều khi vẫn tưng tửng như thanh niên ấy ạ.
Ồ bạn này tính cách khá giống vk tớ. Cái j làm dc thì làm ko muốn nhờ vả ngươi khác. Tuy nhiên cs vc tớ lại khác. Tớ luôn là ngừoi chủ động làm hộ, làm thay mọi việc cho vk. Vd như: lúc bầu bí, tớ chủ động sắp xếp cv để đưa đi dù khi đó tớ làm ở hp & vk ko nói. Đẻ tớ xin nghỉ 1 tuần về chăm vk. Đưa con đi tiêm tớ đòi đi cùng với nhiệm vụ là lái xe. Nhiều đêm say ngất ngừoi về thấy vk lạch cạch dậy pha sữa tớ lại ngồi dậy làm luôn, sau đó bế ru con ngủ tiếp. Con cái h lớn cũng vậy. Tớ chưa kịp về vk xung phong đưa đi học ngay nhưng thường tớ sẽ sắp xếp chạy vể kịp để đưa cno đi... tóm lại tớ luôn "đòi" làm dù vk ko yê cầu:D.

ps: đàn bà mạnh mẽ thì cũng tốt thôi nhưng mạnh quá đản ông họ chán đấy. Đôi khi phải tỏ ra "cần" ngừoi đàn ông thì họ mới thấy giá trị của bản thân họ:x

MuathuHN252

Xe cút kít

TorienT

Xe container
Em là đàn ông thì em nghĩ đàn ông nên tham gia việc nuôi con tùy mức độ thì nó mới thành con mình được. Mức độ thế nào thì do mỗi gia đình cân đối cho phù hợp, nhưng nhất định là phải tham gia.

Smile1102

Xe container
Ồ bạn này tính cách khá giống vk tớ. Cái j làm dc thì làm ko muốn nhờ vả ngươi khác. Tuy nhiên cs vc tớ lại khác. Tớ luôn là ngừoi chủ động làm hộ, làm thay mọi việc cho vk. Vd như: lúc bầu bí, tớ chủ động sắp xếp cv để đưa đi dù khi đó tớ làm ở hp & vk ko nói. Đẻ tớ xin nghỉ 1 tuần về chăm vk. Đưa con đi tiêm tớ đòi đi cùng với nhiệm vụ là lái xe. Nhiều đêm say ngất ngừoi về thấy vk lạch cạch dậy pha sữa tớ lại ngồi dậy làm luôn, sau đó bế ru con ngủ tiếp. Con cái h lớn cũng vậy. Tớ chưa kịp về vk xung phong đưa đi học ngay nhưng thường tớ sẽ sắp xếp chạy vể kịp để đưa cno đi... tóm lại tớ luôn "đòi" làm dù vk ko yê cầu:D.

ps: đàn bà mạnh mẽ thì cũng tốt thôi nhưng mạnh quá đản ông họ chán đấy. Đôi khi phải tỏ ra "cần" ngừoi đàn ông thì họ mới thấy giá trị của bản thân họ:x
Em cũng là ng có khả năng độc lập, kể cả khi từ quê lên HN học em cũng đi một mình. Tuy nhiên có lần NYC nói với em "cái gì em cũng tự làm đc thì em còn cần anh làm gì", lúc đó em còn nhỏ nên ko nghĩ gì, nhưng khi lấy chồng em cũng thay đổi triệt để, chồng em lại còn mê game nữa nên lúc em sinh con em làm gì cũng nhờ chồng mà lúc đó chồng ko từ chối đc, nên cứ một tí là em sai làm nọ làm kia để chồng em đứng lên cho khỏi nghiện. Sau rồi thành quen nên cũng ỷ vào chồng hơn. Chồng em đi công tác mà nhà hỏng gì là em nhắn bảo chồng về nhanh còn sửa.
Dù có việc em làm đc (gọi thợ đc) nhưng vẫn cứ đợi chồng về làm.
Nói chung, mỗi ng phải góp phần vào xây dựng gia đình, nuôi dạy con cái thì nó mới có sự gắn bó ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít

Ck e cũng làm ở hp đây ạ. Em dc cái trvia thai kì em khỏe, em ko nghén ngẩm gì cả, ăn dc ngủ dc. Nuôi con trvia khá mát tay, có thể 1 phần con ngoan, 1 phần là em rèn, vd rèn luyện để bỏ ăn đêm, ai cũng nói rằng em mạnh mẽ, nhưng em thấy e chẳng mạnh mẽ chút nào, em khá là hay tủi thân và dễ khóc, nhưng có nhiều việc nếu em ko làm thì sẽ là ko ai làm cả. Ck e có khi đi 1 2 tháng mới về, cv ít thì tuần về 1 ngày cuối tuần. Về nhà mà vk cứ cằn nhằn nói nhiều có khi lại chẳng về nữa ấy ạ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thôi anh em mình đàn ông lại cứ đi bàn chuyện đẻ đái em thấy nó cứ kỳ kỳ kiểu gì ấy. Bàn về thời tiền đẻ cũng như chúng ta đã bàn về giai đoạn tiền hưu trí đi :))

Thấy các cụ xưa bẩu “sờ cái bụng chửa sướng nửa đời người”. Em trước cũng hý hửng với tâm trạng đầy háo hức, nhưng sờ mãi cũng chưa cảm nhận được ý của các tiền nhân. Phải chăng mình sờ chưa đúng cách hay sờ chưa đúng chỗ nhể X_X

MuathuHN252

Xe cút kít
Thôi anh em mình đàn ông lại cứ đi bàn chuyện đẻ đái em thấy nó cứ kỳ kỳ kiểu gì ấy. Bàn về thời tiền đẻ cũng như chúng ta đã bàn về giai đoạn tiền hưu trí đi :))

Thấy các cụ xưa bẩu “sờ cái bụng chửa sướng nửa đời người”. Em trước cũng hý hửng với tâm trạng đầy háo hức, nhưng sờ mãi cũng chưa cảm nhận được ý của các tiền nhân. Phải chăng mình sờ chưa đúng cách hay sờ chưa đúng chỗ nhể X_X
Nào hưu em đi làm cò đất, có gì cụ chiếu cố em ít chiêu nha

my.eb

Xe điện
Các mợ sướng thế toàn được chồng đèo đi khám thai với cả đi đẻ, em toàn tự :D
Đứa đầu em đẻ cách đây hơn 20 năm khi đó đường HN còn ít xe cộ, em cứ kẽo kẹt cái xe đạp Thống Nhất cũ mượn của ông nội bọn trẻ, đi sang Đội Cấn khám. Đến đứa thứ 2, phần vì đứa đầu là con gái, phần vì bố bọn trẻ và cả gia đình bên nội đều thích con trai, nên em cũng có phần hồi hộp. Đến khi con chạm mốc tuần 12, em lặng lẽ lấy xe máy phóng vèo vèo đến khám Siêu âm một bs có tiếng chỉ sau bs Cường Viện C, phòng khám ở chỗ hồ Hale em vẫn nhớ. Rụt rè nằm lên bàn siêu âm, giây phút nghe tiếng bs nói nhỏ, con trai nhé, em như vỡ oà. Quãng đường phóng xe từ hồ Hale về đến nhà, em đi mà thấy như đang bay, bụng bảo dạ thế là yên tâm từ nay đời mình sẽ nở hoa...

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các mợ sướng thế toàn được chồng đèo đi khám thai với cả đi đẻ, em toàn tự :D
Đứa đầu em đẻ cách đây hơn 20 năm khi đó đường HN còn ít xe cộ, em cứ kẽo kẹt cái xe đạp Thống Nhất cũ mượn của ông nội bọn trẻ, đi sang Đội Cấn khám. Đến đứa thứ 2, phần vì đứa đầu là con gái, phần vì bố bọn trẻ và cả gia đình bên nội đều thích con trai, nên em cũng có phần hồi hộp. Đến khi con chạm mốc tuần 12, em lặng lẽ lấy xe máy phóng vèo vèo đến khám Siêu âm một bs có tiếng chỉ sau bs Cường Viện C, phòng khám ở chỗ hồ Hale em vẫn nhớ. Rụt rè nằm lên bàn siêu âm, giây phút nghe tiếng bs nói nhỏ, con trai nhé, em như vỡ oà. Quãng đường phóng xe từ hồ Hale về đến nhà, em đi mà thấy như đang bay, bụng bảo dạ thế là yên tâm từ nay đời mình sẽ nở hoa...
Giờ có tàu điện trên cao êm lắm Mợ ơi ;))
Nhưng như Mợ thì vất vả quá.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nào hưu em đi làm cò đất, có gì cụ chiếu cố em ít chiêu nha
Em lạy mợ. Đang bàn về sờ ntn mà mợ bẻ lái một phát sang đất cát á. Mợ cứ giật đùng đùng thế này thì chịu sao thấu :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Em lạy mợ. Đang bàn về sờ ntn mà mợ bẻ lái một phát sang đất cát á , làm em tý sặc :))
Thì ko sờ bụng thì sờ loanh quanh đó, sờ bh thấy sướng thì thôi. Cụ đầu mấy thứ tóc rồi đi hỏi em, em mới lớn e lgi biết

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giờ đúng là đi khám thì em lên tàu điện đi vèo vèo vừa mát vừa nhanh,
Nhưng em lại chẳng có em bé để khám nữa hihi
Em nhất trí ạ. Cho em mời Mợ online nhé ☕