[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

MuathuHN252

Xe cút kít
Chắc do nhà mợ ấy chọn ban thờ treo thôi, e ở chung cư nho nhỏ nhưng chọn tủ thờ, thao tác và độ tiện lợi đều đạt. Ban thờ treo k tiết kiệm dc bao nhiêu k gian mà sử dụng vất vả hơn rất nhiều
Dạ. Đúng là vậy đấy ạ. Nhà e cũng ko thuê gv. Cả lúc e bầu và mới sinh, cái đoạn dịch bọn nhỏ ko đi học dc ở nhà, e vẫn fai làm việc, mặc dù WFH nhưng ko thể quản hết dc nên thuê. Nghĩ lại có lúc thấy cuộc sống biết đâu dc sống chết khi nào, cố gắng thì tốt nhưng ko hiểu sao mình đã từng cố gắng làm mọi việc 1 mình đến mức như thế. Thật là dại

Smile1102

Xe container
Sau lần đó e vẫn thắp hương nếu hôm nào ko nhờ dc ng. Nhưng là đóng cái ghế thang nhiều bậc ạ. Nhà ko có ai khác thì mình fai làm thôi ạ.
Nhà em một năm thắp hương được 2-3 lần thôi nên em ko coi là phải.
Kiểu của em thì ko có gì là "phải" hết, cái gì cũng chỉ là lựa chọn của mình thôi. Và mình ưu tiên cái gì vào thời điểm nào là quan trọng. Vậy nên em ko bao giờ hiểu đc quyết định của mợ :D.
Em có thể nhân nhượng kiểu làm vui lòng ng khác nếu ko ảnh hưởng, ví dụ xưa em ở với mẹ chồng, mẹ chồng em bảo đi chùa cùng đêm giao thừa, em ko thích lắm nhưng vẫn đi cùng cho bà vui. Mẹ chồng em thích về quê ngày mùng 2 Tết thăm họ hàng, em đi cùng bà 1 vài năm rồi em ko đi nữa, em bảo em cũng phải về quê thăm bố mẹ em, nếu bà thích em đi thì chọn trc hoặc sau m3 Tết...

starview

Xe tăng
Tụi bạn em đang rủ nhau mua nguyên một tầng mỗi thằng 1 căn thuê bác sĩ, hộ lí và người giúp việc chung. Để riêng ra một căn làm phòng cộng đồng. Em thấy cũng hợp lý.
Đây là mô hình mà bạn em ở My nói hiện nay nhiều người già Mỹ sử dụng: thay vì đến trại dưỡng lão họ mua/thuê nhà sát nhau hoặc chung nhau tùy điều kiện kinh tế, họ thuê chung 1 y tá để theo dõi, kiểm tra sức khỏe hàng ngày.

Smile1102

Xe container
Chắc do nhà mợ ấy chọn ban thờ treo thôi, e ở chung cư nho nhỏ nhưng chọn tủ thờ, thao tác và độ tiện lợi đều đạt. Ban thờ treo k tiết kiệm dc bao nhiêu k gian mà sử dụng vất vả hơn rất nhiều
Nếu em như mợ ấy em sẽ xin lỗi các cụ là em đang bầu, các cụ nhịn mấy tháng rồi tính cụ ạ :)

MuathuHN252

Xe cút kít
Nếu em như mợ ấy em sẽ xin lỗi các cụ là em đang bầu, các cụ nhịn mấy tháng rồi tính cụ ạ :)
Liệu các cụ có thông cảm ko nhỉ. Nhà e tháng nào cũng rằm và mùng 1 đều như vắt chanh ạ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chả dại sống 1 mình làm gì cho buồn.
Em có con mèo :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mợ đi đẻ mà như đi ăn tiệc vui phết nhể? Chả bù gấu em đẻ đứa nào thì cũng chỉ muốn ck ở bên cạnh, em gái hay bất cứ ai bảo trông hộ cho ck về nhà nghỉ là nói không luôn và ngay. Quán triệt là chỉ có anh ở đây thôi em k muốn ai ở đây hết. Đúng là mỗi nhà mỗi vẻ hiu hiu...em sắp hưu đến nơi.:))
Lại nói về đi đẻ. F1 đời đầu nhà em lúc em đưa vợ đi đẻ khi còn ở trong rừng mới bi hài. Tối đấy bà ngoại luộc cho chục trứng gà cho vào cái túi bóng, em một tay xách túi bóng còn lấy thân mình làm gậy baton để vợ chống đi dạo trong bệnh viện. Bác sỹ thì bảo phải cho vợ đi bộ cho dễ đẻ, bà ngoại thì chỉ đạo phải dỗ cho nó ăn tý còn có sức để dặn đẻ, vợ thì tý lại kêu ui za đau quá, … em như tẩu hỏa nhập ma cmnl. Thế rồi cứ vào lại ra, hết đi lại ngồi vịn cả đêm chả thấy đẻ đái mẹ gì. Sáng ra mệt quá em ra làm bát cháo thì chị vợ chạy ra bảo đẻ dồi, vào đón tay với bế vợ về phòng hậu sản. Trước cứ tưởng gái đẻ nó dữ lắm, hoá ra cũng thường thôi :)) :)):))

MuathuHN252

Xe cút kít

Nhimtiu

Xe container
Em chưa hiu có khi đã phải đi bia bọt với 2 thằng nhà e rồi :)) lúc đấy phấn đấu vẫn phải khoẻ để còn đánh đu với chúng nó, thâm niên như mình phải cho thanh niên nó ố á ;))
Cụ cứ táng tầm 10-15 quại đc thì các cháu có khi phải phấn đấu mới theo kịp k có chuyển qua dấm bỗng cho ló máu cụ ạ. :))

Nhimtiu

Xe container
Lại nói về đi đẻ. F1 đời đầu nhà em lúc em đưa vợ đi đẻ khi còn ở trong rừng mới bi hài. Tối đấy bà ngoại luộc cho chục trứng gà cho vào cái túi bóng, em một tay xách túi bóng còn lấy thân mình làm gậy baton để vợ chống đi dạo trong bệnh viện. Bác sỹ thì bảo phải cho vợ đi bộ cho dễ đẻ, bà ngoại thì chỉ đạo phải dỗ cho nó ăn tý còn có sức để dặn đẻ, vợ thì tý lại kêu ui za đau quá, … em như tẩu hỏa nhập ma cmnl. Thế rồi cứ vào lại ra, hết đi lại ngồi vịn cả đêm chả thấy đẻ đái mẹ gì. Sáng ra mệt quá em ra làm bát cháo thì chị vợ chạy ra bảo đẻ dồi, vào đón tay với bế vợ về phòng hậu sản. Trước cứ tưởng gái đẻ nó dữ lắm, hoá ra cũng thường thôi :)) :)):))
Đấy cc cứ phải chăm bà đẻ đê mới thấy nó phê thế nào em thật. :)) Em chờ cc OFers vào kể chuyện đưa sgbb đi đẻ coi sao? =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
mợ khiến em đây cảm thấy thật bất đắc dĩ, kiểu mua dâm xong chưa kịp kéo quần gặp dân phòng đến, con hàng nó chỉ ngay mình nó hét anh ơi thằng này vừa hiếp em. ;))
Từ thời vào OF đến giờ mới thấy có còm cặn bã như thế này. Đúng thật văn là người, nick cũng là người.

Mytv

Xe điện
Trưa sang tụ tập bên ngoại. Bọn e giục bà đi bc nữa, xem có ông nào ko thì bế về luôn. Bà bảo đang sống 1m quen rồi. cô e vk bảo nhưng h mẹ khoẻ nó khác. Vài năm nữa sống 1m ko ổn. Bà bẩu kệ mẹ tao:-))

mẹ vk e ck mất sớm. Lúc trc cô e vk còn nhỏ nên bà ko muốn đi bc nữa. H già rồi đâm cơ hội bó hẹp lại quá.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ cứ táng tầm 10-15 quại đc thì các cháu có khi phải phấn đấu mới theo kịp k có chuyển qua dấm bỗng cho ló máu cụ ạ. :))
Gớm, khéo uống xong chúng nó lại khênh ông bố về ấy chớ. Già yếu dồi lại cứ đòi ra gió với tụi nó á :))

Nhimtiu

Xe container
Gớm, khéo uống xong chúng nó lại khênh ông bố về ấy chớ. Già yếu dồi lại cứ đòi ra gió với tụi nó á :))
Vâng môn tỉu mà thể lực yếu thì khéo chục chén hạt mít có khi f1 lại phải khênh vìa thì chết cụ nhể? Em tửu lượng kém nên cứ nhấp tí cầm chừng thôi cụ ạ chứ húng lên là toi. =))

Nhimtiu

Xe container
Từ thời vào OF đến giờ mới thấy có còm cặn bã như thế này. Đúng thật văn là người, nick cũng là người.
Cụ Thắng hiu khéo cứ lôi cổ tức ra mà chén thôi cụ nhể? Sống một mình mà tk lúc nào cũng khoảng chục cháu sgbb và vài em blue là vui cả ngày.:))