[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Nhimtiu

Xe container
Phải đơn thân mới được cụ êy. Chứ nghe các cụ bà trên này chém phần phật, mình hăng hái quá lẽ về chạy quanh vớ vẩn cụ ông của các mợ ấy lại cầm gậy baton chọc cho phát thì lòi cmn cả ruột ấy chớ =))
Tầm đó cc hiu hắt hết cả òi thì có ong ve nhau tí chắc k vđ gì đâu cụ ơi, em thấy cụ cứ lo xa quá, lo gần gần thôi. Vd offline tổ hiu để có CV của cccm trc đã rồi tính tiếp cụ ạ. :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ Bất làm cái chung cư dưỡng lão đủ dịch vụ ở ven biển đi, em đăng ký 2 căn, tiền mặt luôn.
P/s: Như u em ở với em nhưng mỗi người 1 căn sát cạnh nhau ăn chung ở riêng em thấy là đẹp nhất. Mẹ mắng, vợ mắng ba bố con dạt sang bà, bà mắng thì ba bố con lại dạt ngược lại.
3 bố con chạy như cờ nông công ấy nhể. Thế cũng hay, vợ mắng phát là mềnh dỗi về với mẹ ngay cho nó chừa :))

Muon_biet

Xe cút kít
Bẩm các cụ mơ,
Bên kia có mợ mở thớt hỏi tuổi 50 về hưu sẽ như nào, em chợt nghĩ đến chuyện như tiêu đề ạ.
Giả thiết là các cụ mợ có con nhưng không sống cùng chúng, cũng như ko đi bước nữa hoặc ko thích cặp kè,
Mong các cụ mợ chia sẻ
Tự do hai tiếng ngọt ngào!

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ Bất khéo lập cái tổ gọi là Tiền Hưu xong qui tụ các cụ và các mợ mà sau này hiu k muốn ở một mềnh thì cho vào clb tiền hiu này khéo lại hay đấy cụ ạ. Kiểu gì chả khối mợ và khối cụ cùng sở thích sinh hoạt với nhau. Mợ thì thích nấu nướng, mợ thì thích hát hò hay vẽ vời, có cụ thì lại thích đánh bi đánh đáo, Te lít hay có cụ lại khoái happy water với lolotica...vv. =)) Em mới chỉ có ý tưởng thế còn triển khai thía lào thì cccm chém tiếp ợ.
Lúc ấy mà lỡ lương hưu ko đủ nuôi thân thì có ai sẵn sàng nuôi ko cụ nhỉ.

Nhimtiu

Xe container
Lúc ấy mà lỡ lương hưu ko đủ nuôi thân thì có ai sẵn sàng nuôi ko cụ nhỉ.
Em k biết trả lời mợ sao vì hình như cccm đang dự trù phải có tầm 15-20củ/th để trả tiền vào vdl mà em thì giờ trên răng dưới cactus nên em sợ em k đủ tiêu chuẩn để vào vdl mợ ơi. :(( Sau này hiu chắc em ra đg làm xe trà đá nhân trần, tối che cái bạt nằm ghế gấp luôn thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chả biết.
Nhiều khi cái duyên, cái số nó vồ lấy nhau mợ êy :))
Đến lúc ý để e xem mấy cụ trên thớt này hay ngồi góc nào e cứ le ve đi đi lại lại xem có vồ dc cụ nào ko

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em để ý dồi.
Thấy mấy thớt về hưu với tuổi 50+ có mợ Yeuaibaygio hay ẩn mình dõi theo. Mợ này em ưng cả người lẫn nick, sống nội tâm lại ăn nói nhẹ nhàng, chừng mực lắm X_X

phuongmit

Xe cút kít
Em k biết trả lời mợ sao vì hình như cccm đang dự trù phải có tầm 15-20củ/th để trả tiền vào vdl mà em thì giờ trên răng dưới cactus nên em sợ em k đủ tiêu chuẩn để vào vdl mợ ơi. :(( Sau này hiu chắc em ra đg làm xe trà đá nhân trần, tối che cái bạt nằm ghế gấp luôn thôi.

Trẻ thì dại gái còn tí táu tí mẻ dc chứ hiu rồi cho còn sợ són đái ra mà lại bảo phải mất tiền nữa thì nghe nó sai sai cụ ạ =))

Smile1102

Xe container
Chẳng fai tuổi 50+, tuổi nào ở 1m cũng có những lúc dở khóc dở cười.
lần em bầu bé đầu, hôm ý trước ngày dự sinh 1 ngày, thấy buồn đi ái, vào nhà vệ sinh thấy ào 1 phát, đưa tay đỡ và ngửi thì chẳng thấy có mùi gì, em chắc là mình bị vỡ ối rồi. Thế là vào lấy quần áo tắm rửa thay Đồ, xách túi đồ đi sinh ra cổng gọi taxi. Thời gian chờ taxi bắt đầu gọi cho chồng, bà nội, bà ngoại, em út, và đứa bạn gần đó. Nhưng vẫn là xách đồ đi sinh 1 mình, lên viện làm thủ tục 1 mình…nhiều lúc cũng tủi thân lắm.
Lần bầu bạn thứ 3, hôm ý đứng lên cái ghế thắp hương rằm hay mùng 1 gì đó, ko hiểu sao ngã, ko đau lắm nhưng thấy chảy máu. Xem phim gặp mấy cảnh trượt chân ngã mà ảnh hưởng em bé nhiều lần, cũng luôn ý thức đi chậm, cẩn thận nhưng ko ngờ mình bị ngã ntn, lo lắng, gọi ck xong rồi tự bắt xe lên viện. Siêu âm các thứ bt nhưng chắc ăn, bs cũng kê thêm cho ít thuốc an thai. Khám mua thuốc xong xuôi khi đó Ck mới về. Cũng như lần đầu, vk đẻ xong rồi ck mới về tới nơi…
Mợ có bầu mà đứng lên ghế cao thắp.hương thì cũng chịu thật.
Nói chung đầu tiên phải biết tự lo cho mình, ko đc tự ái sằng, việc gì nên làm thì làm ko nên làm thì phiền ng thân làm luôn.
Em đẻ lần đầu ko có kinh nghiệm nên ở bệnh viện về ko thích phiền mọi ng nên tự mệt tự tủi thân. Đẻ lần sau em rút kinh nghiệm triệt để, thuê luôn ng giúp việc sớm, trc khi đẻ em gọi mẹ, chị gái, chị dâu tự phân công nhau đến nhà mà chăm em trong tháng đầu. Thế là em sung sướng, chả phải đụng tay chân gì, khi bạn bé đc 1 tháng em ở nhà ko có việc gì còn đi học cả nấu ăn, cà phê với bạn bè...
Mà em đẻ bạn T2 thì nhà em có 10 ng đưa em đi đẻ, hôm đó là Tết nên anh trai em làm cả xe ra bệnh viện, các anh chị em, chị dâu và các cháu luôn :D

Nhimtiu

Xe container
Trẻ thì dại gái còn tí táu tí mẻ dc chứ hiu rồi cho còn sợ són đái ra mà lại bảo phải mất tiền nữa thì nghe nó sai sai cụ ạ =))
Thía nên cụ thấy em cứ nghe đến hiu phát là hoảng hốt cả hền...thôi thì AQ còn nc còn tát cụ ạ, răng còn nhai đc, chưn còn đi đc chưa bị lập bập chưa vấp thì cố mà ăn mà đi chơi đâu thì đi. Sau này hiu rồi thì có khi định nghĩa hạnh phúc là gì thì câu trả lời có lẽ là "tự mình đi vs được không cần ai giúp" đã là ngon cụ ạ. Chứ vs mà lại mợ nào bắt sâu hộ thì em nghĩ cũng căng lém. =))

MuathuHN252

Xe cút kít
Nói chung đầu tiên phải biết tự lo cho mình, ko đc tự ái sằng, việc gì nên làm thì làm ko nên làm thì phiền ng thân làm luôn.
Em đẻ lần đầu ko có kinh nghiệm nên ở bệnh viện về ko thích phiền mọi ng nên tự mệt tự tủi thân. Đẻ lần sau em rút kinh nghiệm triệt để, thuê luôn ng giúp việc sớm, trc khi đẻ em gọi mẹ, chị gái, chị dâu tự phân công nhau đến nhà mà chăm em trong tháng đầu. Thế là em sung sướng, chả phải đụng tay chân gì, khi bạn bé đc 1 tháng em ở nhà ko có việc gì còn đi học cả nấu ăn, cà phê với bạn bè...
Mà em đẻ bạn T2 thì nhà em có 10 ng đưa em đi đẻ, hôm đó là Tết nên anh trai em làm cả xe ra bệnh viện, các anh chị em, chị dâu và các cháu luôn :D
Tại ở 1 mình nó vậy đó ạ. Mặc dù bầu 3 lần e vẫn tự thắp hương, và e cũng luôn tâm thức mình lgi cũng fai cẩn thận, nhưng e cũng ko nhớ và ko hiểu sao lần đó em lại ngã dc. Trvia là con ko sao ạ. H e hoàn thành xong nhiệm vụ rồi, nghe m.ng bàn hưu mà thấy lâu quá, ko biết bh mới dc hưu

MuathuHN252

Xe cút kít
Em để ý dồi.
Thấy mấy thớt về hưu với tuổi 50+ có mợ Yeuaibaygio hay ẩn mình dõi theo. Mợ này em ưng cả người lẫn nick, sống nội tâm lại ăn nói nhẹ nhàng, chừng mực lắm X_X
Rứa còn em. Nọ cụ mới bảo ưng mỗi em

Nhimtiu

Xe container
Mợ đi đẻ mà như đi ăn tiệc vui phết nhể? Chả bù gấu em đẻ đứa nào thì cũng chỉ muốn ck ở bên cạnh, em gái hay bất cứ ai bảo trông hộ cho ck về nhà nghỉ là nói không luôn và ngay. Quán triệt là chỉ có anh ở đây thôi em k muốn ai ở đây hết. Đúng là mỗi nhà mỗi vẻ hiu hiu...em sắp hưu đến nơi.:))

Yeuaibaygio

Xe container
Em để ý dồi.
Có phải đây là Cụ dùng thủ thuật tag everyone vào không nhỉ :D
Em không biết thì dựa cột hóng thôi ạ, trên OF nhiều cụ mợ phải nói là siêu giỏi và chất lượng còm cũng rất cao ạ.
Cá nhân em càng thêm tuổi càng đơn giản và dễ tính, có thể thì cố gắng cho đi nhiều hơn. Như thế có vẻ thuận các cụ mợ ạ.
Thôi tạm chào các cụ mợ, em đi đón F1 học đàn về rồi 2 mẹ con đi đánh cầu lông đây ạ, niềm vui mỗi ngày.
À em lượn khắp các thớt ấy chứ, nhưng nhiều thớt chẳng biết còm gì. Em để nick online 24/24 có out bao giờ đâu ạ. Ngại quá. :D

Smile1102

Xe container
Tại ở 1 mình nó vậy đó ạ. Mặc dù bầu 3 lần e vẫn tự thắp hương, và e cũng luôn tâm thức mình lgi cũng fai cẩn thận, nhưng e cũng ko nhớ và ko hiểu sao lần đó em lại ngã dc. Trvia là con ko sao ạ. H e hoàn thành xong nhiệm vụ rồi, nghe m.ng bàn hưu mà thấy lâu quá, ko biết bh mới dc hưu
Chắc em cũng chưa quá coi trọng việc thắp hương... nên cũng ko thể hiểu đc người khác, em có bầu là ko bao giờ đứng cao, hay với tay...
Mợ cũng may mắn ko sao nhưng em vẫn cứ ko thấy đồng tình đc với cách đó :)

Smile1102

Xe container
Mợ đi đẻ mà như đi ăn tiệc vui phết nhể? Chả bù gấu em đẻ đứa nào thì cũng chỉ muốn ck ở bên cạnh, em gái hay bất cứ ai bảo trông hộ cho ck về nhà nghỉ là nói không luôn và ngay. Quán triệt là chỉ có anh ở đây thôi em k muốn ai ở đây hết. Đúng là mỗi nhà mỗi vẻ hiu hiu...em sắp hưu đến nơi.:))
Em thì cơ bản thấy chồng cũng mệt phải chạy đi chạy lại, mà em thấy ở bênh viện vất vả, nên phải có ng thay đổi thì hơn, cũng ko câu nệ là ai hơn ai, vậy nên em mới huy động nhiều ng vậy, mỗi ng chăm vài hôm thôi.
Em đc cái ở nhà em thì em cũng đc cả nhà chiều, kể cả các chị dâu, nên thích gì cũng đc.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chắc em cũng chưa quá coi trọng việc thắp hương... nên cũng ko thể hiểu đc người khác, em có bầu là ko bao giờ đứng cao, hay với tay...
Sau lần đó e vẫn thắp hương nếu hôm nào ko nhờ dc ng. Nhưng là đóng cái ghế thang nhiều bậc ạ. Nhà ko có ai khác thì mình fai làm thôi ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Chắc do nhà mợ ấy chọn ban thờ treo thôi, e ở chung cư nho nhỏ nhưng chọn tủ thờ, thao tác và độ tiện lợi đều đạt. Ban thờ treo k tiết kiệm dc bao nhiêu k gian mà sử dụng vất vả hơn rất nhiều

phuongmit

Xe cút kít
Thía nên cụ thấy em cứ nghe đến hiu phát là hoảng hốt cả hền...thôi thì AQ còn nc còn tát cụ ạ, răng còn nhai đc, chưn còn đi đc chưa bị lập bập chưa vấp thì cố mà ăn mà đi chơi đâu thì đi. Sau này hiu rồi thì có khi định nghĩa hạnh phúc là gì thì câu trả lời có lẽ là "tự mình đi vs được không cần ai giúp" đã là ngon cụ ạ. Chứ vs mà lại mợ nào bắt sâu hộ thì em nghĩ cũng căng lém. =))
Em chưa hiu có khi đã phải đi bia bọt với 2 thằng nhà e rồi :)) lúc đấy phấn đấu vẫn phải khoẻ để còn đánh đu với chúng nó, thâm niên như mình phải cho thanh niên nó ố á ;))