[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

L.C.D

Xe container
Mợ chung thủy nhỉ! em thích cậu này đúng 2 tuần, sau khi cày hết mấy bộ phim của cậu ấy và đọc tất cả các thông tin về cậu ấy bằng tiếng việt. Em còn follow FB các kiểu cơ. Nhưng sau khi nhìn thấy cậu ấy up mấy cái hình với thú cưng làm em chán. :)
Em thích em cu này vì nó có nụ cười rất tươi, kiểu nhìn nó cười rất vô tư lự khiến mình vui lây. Em ko xem hết các phim của em nó đâu, vì em còn xem nhìu phim khác. Em cũng thích nhiều em zai, cháu zai, cả em gái cháu gái đẹp khác.
Thích dưng cơ mà em ko mê mẩn giống kiểu fan cuồng. Chỉ là e hay tếu tếu hài hài thì cứ nói đến chủ đề mê zai đẹp thì em lôi nó ra minh hoạ cho sống động.
Kiểu như, e vừa book vé đi Hàn, ngay khi trả tiền vé xong, đầu em đã nảy ra ý tưởng viết caption cho ngày mà em đáp xuống Hàn xẻng, đại loại “Lee Min Ho ơi em ở nơi mô” :))
Kỳ thực thì đơn giản là em đi chơi hè chứ em chả quan tâm thằng cu Minho nó dư lào, dưng cơ mà tính em thích giật tít câu viu kiểu hài hước thế í mà mợ, để hội anh em bạn bè của em có cớ nhao vào còm với thả tym, cũng vui í mợ 😝😝😝

L.C.D

Xe container
ế thì mợ cứ nói là ế đi.
Thì ai bảo ế em xin nhận luôn cụ ới. Em ế nặng luôn nhưng mà hài lòng với cái sự ế, hế hế
Cơ mà sự thực thì tầm tuổi này em lại có vẻ bớt ế, bằng chứng là có hơi bị nhiều inbox nàm quen với nị mời cafe ăn trưa các thứ. Tất nhiên là em vốn luôn biết mình là ai, ko ảo tưởng sức mạnh nên em chỉ đọc rồi cười. Giờ đây, tình iu và mối quan tâm duy nhất của em chỉ dành cho Bác Hồ kính yêu mà thôi :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Thì ai bảo ế em xin nhận luôn cụ ới. Em ế nặng luôn nhưng mà hài lòng với cái sự ế, hế hế
Cơ mà sự thực thì tầm tuổi này em lại có vẻ bớt ế, bằng chứng là có hơi bị nhiều inbox nàm quen với nị mời cafe ăn trưa các thứ. Tất nhiên là em vốn luôn biết mình là ai, ko ảo tưởng sức mạnh nên em chỉ đọc rồi cười. Giờ đây, tình iu và mối quan tâm duy nhất của em chỉ dành cho Bác Hồ kính yêu mà thôi :D
Mợ lại làm em tủi thân. Em chả có cái inbox nào
bao giờ. Em cũng rất quan tâm đến Bác Hồ kính yêu của chúng ta, trọn đời chung thủy

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
50+ em muốn một cs yên tĩnh, có ngôi nhà nhỏ và vườn cây rộng, có người nấu cơm cho ăn, có người dọn dẹp nhà cửa vườn tược để thỉnh thoảng em ngắm là được.

xukthal

Xe lăn
E có ông chú vô sinh không có con, ly dị vợ rồi. Giờ hơn 50 sống cô độc. Chả ai chăm lo nhếch nhác, ăn uống không điều độ. Giờ lúc nào chú cũng u sầu không còn vui tươi như trước nữa. Chuyện gì cũng đến tay không ai san sẻ cùng từ vật chất tới tinh thần. Nếu 50 tuổi e phải sống cô độc như vậy thì e mong e thọ 49 thôi
Sao cụ ko nghĩ rằng trước 50 cụ tập trung kiếm tiền tích luỹ để sau 50+ cụ có cs ổn định và đủ đk sống theo ý thích?
em mà được như chú của cụ thì em sống thích ý lắm, đi nhậu với bạn ko ai quản, có bao nhiêu tiền tiêu hết ko phải chia cho đứa con nào, cơm nước nhà cửa cứ thuê lấy 1 người về ở cùng mình ngta làm giúp cho là được. Tội gì giữ nhà giữ đất để u sầu.

otzi

Xe tăng
Sao cụ ko nghĩ rằng trước 50 cụ tập trung kiếm tiền tích luỹ để sau 50+ cụ có cs ổn định và đủ đk sống theo ý thích?
em mà được như chú của cụ thì em sống thích ý lắm, đi nhậu với bạn ko ai quản, có bao nhiêu tiền tiêu hết ko phải chia cho đứa con nào, cơm nước nhà cửa cứ thuê lấy 1 người về ở cùng mình ngta làm giúp cho là được. Tội gì giữ nhà giữ đất để u sầu.
Chắc mỗi người mỗi tính cụ ạ. E thích sự chia sẻ. Nếu có gì vui chia sẻ với người khác sẽ vui hơn. Nên e thật sự rất ghét 1 mình 😥 Ví dụ e thích đi phượt nếu đi 1 mình thì e cảm thấy rất chán, đi cùng 1 người nữa rất vui. Ăn 1 mình ăn gì cũng không ngon. Ăn cùng bạn thì ăn quán lởm cũng được.

xukthal

Xe lăn
Sao cụ nghĩ em mới sinh con? Các cháu nhà em đều lớn hết rồi :)
Tại nhìn vào mợ em lại hình dung cảnh chồng mợ đưa cặp lồng cháo cho mợ buộc ở cái sào ...và mợ buồn cười quá nhe răng ra cười 😁 và ông í bỏ chạy thục mạng :-j

starsn

Xe điện
Chắc mỗi người mỗi tính cụ ạ. E thích sự chia sẻ. Nếu có gì vui chia sẻ với người khác sẽ vui hơn. Nên e thật sự rất ghét 1 mình 😥 Ví dụ e thích đi phượt nếu đi 1 mình thì e cảm thấy rất chán, đi cùng 1 người nữa rất vui. Ăn 1 mình ăn gì cũng không ngon. Ăn cùng bạn thì ăn quán lởm cũng được.
Em cũng thế, nhưng mà ko có thì đi tìm chứ ko ước thọ 49 ạ :)

otzi

Xe tăng
Em cũng thế, nhưng mà ko có thì đi tìm chứ ko ước thọ 49 ạ :)
E cũng thế. Giờ e rất ít khi một mình. Nhưng 50 tuổi thì e không chắc lắm. 🤔 lúc đó già rồi không biết sẽ thế nào

Khả năng cao cụ là người chưa có gia đình nên cụ chỉ nhắc đến sự chia sẻ cùng bạn.
Làm người đàn ông trong gia đình là làm trụ cột, nên sự chia sẻ chỉ là những thứ ta có thể cho đi, còn gánh nặng thì phải tự mình gánh vác. Còn em cảm thấy nếu em ko có gánh nặng thì em sẽ sống thích í hơn vì hiện tại những thứ em có em đều phải dành cho những người trong gia đình em, ý thích của bản thân thì bị gia đình kiểm soát chặt chẽ, ví như ra đường thích 1 cô rất xinh, muốn yêu cô ấy nhưng vợ con ở nhà đều ngăn cản, cs này thật là bất đắc dĩ mà! :)

Tại nhìn vào mợ em lại hình dung cảnh chồng mợ đưa cặp lồng cháo cho mợ buộc ở cái sào ...và mợ buồn cười quá nhe răng ra cười 😁 và ông í bỏ chạy thục mạng :-j
Sao cụ nghĩ em là mợ?
nick của em lúc lập thì em đặt tên khác, nhưng hệ thống báo đã có nguời dùng rồi, đặt qua chục cái tên không xong cáu quá em đặt thử cái tên chó đẻ này thế mà lại được. :))

otzi

Xe tăng
Khả năng cao cụ là người chưa có gia đình nên cụ chỉ nhắc đến sự chia sẻ cùng bạn.
Làm người đàn ông trong gia đình là làm trụ cột, nên sự chia sẻ chỉ là những thứ ta có thể cho đi, còn gánh nặng thì phải tự mình gánh vác. Còn em cảm thấy nếu em ko có gánh nặng thì em sẽ sống thích í hơn vì hiện tại những thứ em có em đều phải dành cho những người trong gia đình em, ý thích của bản thân thì bị gia đình kiểm soát chặt chẽ, ví như ra đường thích 1 cô rất xinh, muốn yêu cô ấy nhưng vợ con ở nhà đều ngăn cản, cs này thật là bất đắc dĩ mà! :)
E chia sẻ về cảm xúc thôi ạ. Chứ việc đàn ông phải làm e sẽ làm không cần chia sẻ :D nhưng những việc như ăn 1 mình, ngủ 1 mình, chơi 1 mình sẽ khiến cảm xúc của e tụt quá nửa.