[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

phucloc8899

Xe container
Qua tuổi 50, em chỉ sợ bệnh tật: xương khớp, tim mạch, huyết áp...
Với em, chân tay hoạt động bình thường, đi lại ok, đầu óc minh mẫn, tiền nong chỉ cần đủ sống, là hạnh phúc.
Em k chủ trương 1 mình. Lỡ như vậy thì em sẽ tìm để có mình nữa, k quan trọng tên của mối quan hệ.
Dù đi đâu, làm gì, em luôn cần chỗ để về.
Nơi đó có 1 người sẵn lòng chia sẻ.
Em sắp sang đầu 5 rồi mà đã có mấy bệnh trên lâu rồi, tuy nhiên món "ấy" thì vẫn đều, em lo mỗi lúc ko "ấy" đc nữa thì ko biết thế nào, tất nhiên ko cần nhiều nhưng vẫn phải có chứ ko tẻ nhạt thật :P

TorienT

Xe container
Cá nhân em thích sống một mình và sống ổn nếu sống một mình. Tuổi 50+ em nghĩ cần đủ tiền để không phải lo nghĩ, đủ sức khỏe để tự chăm sóc bản thân và theo đuổi thú, vui. Còn lúc ấy con cái chắc trưởng thành, song thân chắc cũng 2.50 hết cả, người phối ngẫu lúc đấy chắc nghĩa chứ tình gì nữa.

my.eb

Xe điện
Cá nhân em thích sống một mình và sống ổn nếu sống một mình. Tuổi 50+ em nghĩ cần đủ tiền để không phải lo nghĩ, đủ sức khỏe để tự chăm sóc bản thân và theo đuổi thú, vui. Còn lúc ấy con cái chắc trưởng thành, song thân chắc cũng 2.50 hết cả, người phối ngẫu lúc đấy chắc nghĩa chứ tình gì nữa.
Em đang cố gắng đi đúng lộ trình như này,
Nhưng có vẻ một số thứ bắt đầu chống đối, trên bảo dưới ko nghe, xương khớp bắt đầu đau nhức, leo cầu thang bước chân nặng nể hơn. Nhất là những ngày trời lạnh 9-10 độ thì combo thêm quả đau đầu. Đấy là hệ quả của việc ngày trước em ko được kiêng khi mới sinh và phải làm việc sớm nên giờ xương cốt bắt đầu biểu tình,

my.eb

Xe điện
Qua tuổi 50, em chỉ sợ bệnh tật: xương khớp, tim mạch, huyết áp...
Với em, chân tay hoạt động bình thường, đi lại ok, đầu óc minh mẫn, tiền nong chỉ cần đủ sống, là hạnh phúc.
Em k chủ trương 1 mình. Lỡ như vậy thì em sẽ tìm để có mình nữa, k quan trọng tên của mối quan hệ.
Dù đi đâu, làm gì, em luôn cần chỗ để về.
Nơi đó có 1 người sẵn lòng chia sẻ.
Có được người thế này thì chả ai muốn sống một mình đâu mợ. Chúng mình là những người trần chứ có phải dị nhân đâu mà đi ngược quy luật,
Chẳng qua vạn bất đắc dĩ thôi :D

TorienT

Xe container
Em đang cố gắng đi đúng lộ trình như này,
Nhưng có vẻ một số thứ bắt đầu chống đối, trên bảo dưới ko nghe, xương khớp bắt đầu đau nhức, leo cầu thang bước chân nặng nể hơn. Nhất là những ngày trời lạnh 9-10 độ thì combo thêm quả đau đầu. Đấy là hệ quả của việc ngày trước em ko được kiêng khi mới sinh và phải làm việc sớm nên giờ xương cốt bắt đầu biểu tình,
Vâng, sức còn ít thì mình dùng ít và giữ gìn thôi cụ. Em nghĩ đến tuổi đấy em sẽ bình thản trước đa phần mọi việc (bao gồm cả việc theo quy luật là mình sẽ không còn nhiều sức khỏe nữa). Tiền bạc thì theo em miễn là đủ để duy trì nhi cầu cuộc sống căn bản là được. Với em lo nhất là con cái nó có trưởng thành không thôi, nó không ổn thì mình cũng không ổn đựơc.

my.eb

Xe điện
Vâng, sức còn ít thì mình dùng ít và giữ gìn thôi cụ. Em nghĩ đến tuổi đấy em sẽ bình thản trước đa phần mọi việc (bao gồm cả việc theo quy luật là mình sẽ không còn nhiều sức khỏe nữa). Tiền bạc thì theo em miễn là đủ để duy trì nhi cầu cuộc sống căn bản là được. Với em lo nhất là con cái nó có trưởng thành không thôi, nó không ổn thì mình cũng không ổn đựơc.
Đúng là ai cũng muốn con cái trưởng thành, có công việc, cs riêng hạnh phúc.
Nhưng suy cho cùng con cái nó cũng có số phận, cuộc đời của nó, bố mẹ nào chẳng muốn con đẹp con giòn, nhưng được đến đâu còn là do phúc phần của nó.
Thực tế là cuộc sống độc thân khi về già của chúng ta đang bàn lúc này, cũng là nỗi niềm ko ổn của bố mẹ mình.
Nhưng cuộc sống vẫn vận hành, và mọi sự sẽ diễn ra theo cách nó phải thế, điểu gì đến sez đến, bi quan, nỗi niềm quá cũng chẳng lảm tốt hơn được mà có khi còn ngược lại,

TorienT

Xe container
Đúng là ai cũng muốn con cái trưởng thành, có công việc, cs riêng hạnh phúc.
Nhưng suy cho cùng con cái nó cũng có số phận, cuộc đời của nó, bố mẹ nào chẳng muốn con đẹp con giòn, nhưng được đến đâu còn là do phúc phần của nó.
Thực tế là cuộc sống độc thân khi về già của chúng ta đang bàn lúc này, cũng là nỗi niềm ko ổn của bố mẹ mình.
Nhưng cuộc sống vẫn vận hành, và mọi sự sẽ diễn ra theo cách nó phải thế, điểu gì đến sez đến, bi quan, nỗi niềm quá cũng chẳng lảm tốt hơn được mà có khi còn ngược lại,
Vâng, tất nhiên là mình chẳng can thiệp được gì vào đời chúng nó nhưng lại muốn chúng nó có một cuộc đời ổn, nghịch lý nhưng biết làm thế nào được. Có lẽ cá nhân em cũng phải học cách chấp nhận chuyện này. Còn chuyện 50+ sống độc thân với em lại thấy bình thường, có chút thích là đằng khác vì lúc ấy em có thể gạt hoàn toàn trách nhiệm ra mà sống trọn vẹn với sở thích của mình. Như thế thì rất vui.

my.eb

Xe điện
Em kéo thớt lên, sắp đến Tết rồi, các cụ mợ nào độc thân chuẩn bị đón Tết thế nào, chia sẻ em mí ;;)

Thắng Formosa

Xe tăng
Thì ăn rồi ngủ, đi tám chuyện chứ làm gì nữa.

Thắng Formosa

Xe tăng
Tết thì tám chuyện với ai được cụ,
Em chuẩn bị ít phim để cày >:D<
Tết thì lại càng nhiều chuyện để tám chứ nhỉ. Hoặc là tìm thú vui như câu cá,đánh cờ chẳng hạn. Cũng nghiện phết đấy

xukthal.

Xe lăn
Lập nhóm Zalo độc thân hoặc cận độc thân chém Tết đê \m/

Nhimtiu

Xe container
Lập nhóm Zalo độc thân hoặc cận độc thân chém Tết đê \m/
Em tưởng cụ Xuk phải tổ chức quả Offline tiền độc thân chứ nhể để cccm chém gió lập làng độc thân trên lương sơn hay đâu đó kiểu lương sơn bạc? Khéo làm quả xóm nhà lá độ 10-15 hộ sống kiểu bỏ phố lên rừng cho máo cụ ạ. =))

Shadow381

Xe điện
Tết thì tám chuyện với ai được cụ,
Em chuẩn bị ít phim để cày >:D<
Neflix là đủ cày xuyên Tết rồi, em thích xem fim mà ra rạp toàn các cháu, có tuổi đi 1 mình ngại các cháu! Neflix thì thỉnh thoảng em xem trước khi ngủ nhưng chủ yếu phim ngắn 90p, phim dài tập (toàn phim hay) đành để Tết nằm gặm vậy!