[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

kimma

Xe điện
Lều này cho trẻ trung :P
Tôi có cái này rồi mợ ạ, nhưng to chắc gấp 2 lần, 6 người ngủ, bên ngoài là khoảng trống ngồi chơi nếu gặp mưa. Đồ nghề đi bụi kiểu này nên có nếu thích thiên nhiên. Cần câu, tay lưới ( từng có ) lờ bẫy cá, gas điện nc , âm thanh , ánh sáng đầy đủ :)). May thời nay có Net, chứ ko mang cả TV theo cũng không chừng :))

hanoi16

Xe tăng
Tôi có cái này rồi mợ ạ, nhưng to chắc gấp 2 lần, 6 người ngủ, bên ngoài là khoảng trống ngồi chơi nếu gặp mưa. Đồ nghề đi bụi kiểu này nên có nếu thích thiên nhiên. Cần câu, tay lưới ( từng có ) lờ bẫy cá, gas điện nc , âm thanh , ánh sáng đầy đủ :)). May thời nay có Net, chứ ko mang cả TV theo cũng không chừng :))
Tay chơi đây chứ đâu :))
Em hỏi chút cái coleman với cái naturehike cho 4-6 người nếu dùng liên tục có độ bền 7-10 năm ko bác nhỉ??? Chống thấm nước thế nào bác???

kimma

Xe điện
Tay chơi đây chứ đâu :))
Em hỏi chút cái coleman với cái naturehike cho 4-6 người nếu dùng liên tục có độ bền 7-10 năm ko bác nhỉ??? Chống thấm nước thế nào bác???
Nó có nhiều hãng hiệu khác nhau Mợ ạ. Tiền nào của đó thôi Mợ. Loại có xương hay loại bơm hơi. Chơi loại bơm hơi cho sướng, hơi đâu mà ghép từng xương 1. dựng thu lều cỡ 10 phút là xong. Tôi chơi loại này Mợ ạ , Đừng có chọc thủng thì chắc ít nhất cũng 15 năm có lẻ hoặc chán vứt mua cái mới.
đây là thông số của cái tôi đang dùng, mức chịu nước là 6000ml
Materials:

• Weathershield™ 68D - Superlight weight Weathershield 68D offers the fastest set-up, take-down and a smallest tent pack sizes. highly weather-resistant, this easy to handle polyester offers exceptional value and protection against UV degradation.
  • Sewn-in Groundsheet - PE 10 x 10 130 g/m² 10,000 mm HH

datinh

Xe container
ở một mình cũng chả sao
tuy diên phải có thu nhập tốt và sức khỏe ổn định. thiếu là không ổn.

hanoi16

Xe tăng
Nó có nhiều hãng hiệu khác nhau Mợ ạ. Tiền nào của đó thôi Mợ. Loại có xương hay loại bơm hơi. Chơi loại bơm hơi cho sướng, hơi đâu mà ghép từng xương 1. dựng thu lều cỡ 10 phút là xong. Tôi chơi loại này Mợ ạ , Đừng có chọc thủng thì chắc ít nhất cũng 15 năm có lẻ hoặc chán vứt mua cái mới.
đây là thông số của cái tôi đang dùng, mức chịu nước là 6000ml
Materials:

• Weathershield™ 68D - Superlight weight Weathershield 68D offers the fastest set-up, take-down and a smallest tent pack sizes. highly weather-resistant, this easy to handle polyester offers exceptional value and protection against UV degradation.
  • Sewn-in Groundsheet - PE 10 x 10 130 g/m² 10,000 mm HH

Loại bác dùng tháo dựng tiện lợi nhanh gọn bác nhỉ. Nhìn rộng rãi ghê. Nhìn thông số và vật liệu có vẻ ngon hơn 2 cái em bảo, em vừa ngó web của nó chỉ có điều kiểu dáng, màu sắc ko đa dạng phong phú như mấy hãng kia. Nhưng độ bền như bác bảo cũng đáng suy ngẫm đấy hehe ;))

114hangbong

Xe cút kít
Trên Ba Vì có cái trung tâm bảo trợ người già cô đơn ko nơi nương tựa. Chắc sau 50 em về với các cụ thôi.
Cứ tưởng thế thôi chứ chị ngoài 50 vẫn cày cuốc kiếm tiền suốt, lúc nào đặc biệt thì xin phép ông xã cho đi xoã qua đêm với hội trẻ.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
con người là loài động vật phản ứng theo hoàn cảnh và biết rút kinh nghiệp mà. có lẽ sẽ chơi vơi mất mấy năm, rồi sống một mình cũng sẽ quen thôi.

my.eb

Xe điện
Trên Ba Vì có cái trung tâm bảo trợ người già cô đơn ko nơi nương tựa. Chắc sau 50 em về với các cụ thôi.
Từ 50-70 chưa vào an dưỡng được đâu cụ ạ. Em ước tính còn nhiểu việc thú vị lắm. Sau đấy thì vào hay ở đâu ko quan trọng hihi

Nắng nhạt

Xe điện
Bởi vì lòng người luôn thay đổi theo thời gian, hoàn cảnh và đối tượng giao tiếp. Còn việc lên sao hỏa không khó đên như vậy
Riêng mỗi người một nhà. Ai chán thì có thể bán lại suất của mình nên cũng không bất tiện đâu cụ, quan trọng là có ban quản lý giỏi chính là những thành viên nhóm bầu ra. Đọc thớt này từ đầu em đã ấp ủ có một khu như vậy khi ở tuổi 45,50 trở ra và em sẽ là người set up và quản lý. Một khu dân cư cho những người già (khoảng 50 tuổi trở lên) không hẳn chỉ dành cho những người sống một mình mà bao gồm cả những cặp đôi già không muốn sống chung với con cái, có điều kiện kinh tế, ham vui... Rất khả thi cụ ạ

Trung Hương

Xe tăng
Bao luôn 1 lều free, tự hái rau câu cá... ở sông bên cạnh rau cháo qua ngày nhá ;))

Hôm qua ông chú ruột, em bố em cũng hơn 60 tuổi bảo vài năm nữa hàng ngày xuống cắt cỏ hộ cho nhà em ;))
Khi về hưu thì cứ sáng chiều tưới rau, cắt cỏ là vui nhất đấy mợ.
Như mẹ em bây giờ chẳng hạn, chỉ thích ra chăm vườn rau, thu hoạch và mang đem cho anh em họ hàng. Mỗi lần em về quê là bà lại gói gém đủ các loại cho em mang về. Vừa khoẻ người mà lại có rau sạch để ăn.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Em thì xác định rõ rồi.

Trung Hương

Xe tăng
Cứ tưởng thế thôi chứ chị ngoài 50 vẫn cày cuốc kiếm tiền suốt, lúc nào đặc biệt thì xin phép ông xã cho đi xoã qua đêm với hội trẻ.
Đúng là khi tiếp xúc với chị không ai dám nghĩ chị đã ngoài 50, vui tính, trẻ trung và tràn đầy năng lượng, chị nhờ :x

hanoi16

Xe tăng
Như này thì em ứ ngủ mình đâu, mợ kiếm thêm bạn cho em thì mới có động lực mà thức đêm trông ao mợ nhé :D
Khi về hưu thì cứ sáng chiều tưới rau, cắt cỏ là vui nhất đấy mợ.
Như mẹ em bây giờ chẳng hạn, chỉ thích ra chăm vườn rau, thu hoạch và mang đem cho anh em họ hàng. Mỗi lần em về quê là bà lại gói gém đủ các loại cho em mang về. Vừa khoẻ người mà lại có rau sạch để ăn.
Làm đất, trồng rau, trồng hoa rồi tưới nước vào buổi chiều bà cụ cũng thoải mái, thư giãn đầu óc mà. Có những niềm vui nho nhỏ như vậy làm các cụ khỏe ra, mình là phận con cũng ko phải lo lắng cho sức khỏe của bố mẹ mợ nhỉ.

Lúc đó lập team đông đủ đội hình, chỉ sợ ko có sức quẩy thôi mợ. Chứ ăn chơi là nghề của em, set up quá đơn giản luôn ;))

hanoi16

Xe tăng
Đúng là khi tiếp xúc với chị không ai dám nghĩ chị đã ngoài 50, vui tính, trẻ trung và tràn đầy năng lượng, chị nhờ :x
Cứ xuống tóc như chị Bông với em thì lúc nào cũng chỉ như 18+ thôi ;))

hanoi16

Xe tăng
Em thì xác định rõ rồi.

Tự nhiên nhìn ảnh cover của bác lại thấy trùng lòng. Ko hiểu sao, em rất ko thoải mái khi ngồi xích lô dạo phố do các bác lớn tuổi nhìn lam lũ khắc khổ gồng mình đạp xe. Vậy nên em luôn chọn 1 chiếc xe đạp rồi đạp chậm dãi quanh những con phố ít xe cộ đi lại ngắm những cảnh vật giản dị đời thường.