[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Em chia ba: một phần vợ chồng em, một phần cho con em, một phần cho các cháu em.
Sinh hoạt hàng ngày chắc vẫn thế thôi. Ăn 3 bữa với quần áo mặc hàng ngày chả hết mấy. Du lịch em không thích. Em chỉ thích chơi thể thao hàng ngày, luyện viết thư pháp và tập đàn. Có nhiều tiền hơn em sẽ mua dịch vụ khám chữa bệnh tốt hơn.
Đừng nhắc em làm từ thiện nhé (đấy là chủ đề khác).
À, nếu lúc đó sếp em làm em khó chịu thì em xin nghỉ không lương 6 tháng. :))
Giờ thì em cày báo cáo tiếp đây. Tí về em mua con vietlot, biết đâu đấy. :))
những người có tài sản và giàu sang quyền thế đều có một mong muốn giống nhau: Có phước báu lớn nhất là sống thọ, khỏe mạnh và ra đi thanh thản hết số trời. Đẹp nhất là trên dưới 100 tuổi.
Đó là phước báu lớn nhất trong 5 phước báu của con người mợ ak.

Khi mợ có tài sản đủ để sống không phải lo nghĩ thì mợ sẽ giống thế thôi, em cam đoan là như vậy.
Tức là đôi khi đích đến của người giàu và người trung lưu và thậm chí cả người khó khăn có vẻ cũng giống nhau.

Chỉnh sửa cuối:

KoBietTenGi

Xe tải
50+ còn mong muốn một tình yêu đẹp có xa xỉ quá không ? :)) Các em/cháu nó cười cho.
Ko hề xa xỉ cụ nha, tình yêu ko phân biệt tuổi tác, giờ có 70, 80 đi chăng nữa mà gặp người tầm tuổi hợp ý thì đều có thể yêu được. Các em/cháu nó nhìn còn ngưỡng mộ ý chứ :))

Tony_Le

Xe container
Cháu tuổi thì U40 thôi nhưng đang làm việc ở 1 VDL có tiếng. Cá nhân cháu thấy: ở ngoài nghe quảng cáo thì hay lắm nhưng thực chất chỉ là chỗ kinh doanh không hơn không kém. Họ cũng đặt lợi nhuận lên hàng đầu không khác gì con buôn đâu. Những người vào đây đa số là những người có hoàn cảnh đặc biệt: 1 là tai quái quá con không ai chịu nổi hoặc là không con cái chứ người bình thường chả ai vào cả
Viện dưỡng lão này có tai tiếng đấy chứ.

VladimirP

Xe tải
Ko hề xa xỉ cụ nha, tình yêu ko phân biệt tuổi tác, giờ có 70, 80 đi chăng nữa mà gặp người tầm tuổi hợp ý thì đều có thể yêu được. Các em/cháu nó nhìn còn ngưỡng mộ ý chứ :))
Cũng có, nhưng thực tế là rất ít, cụ/mợ nhé... Với phụ nữ thì càng khó, càng ít...

Yeuaibaygio

Xe container
những người có tài sản và giàu sang quyền thế đều có một mong muốn giống nhau: Có phước báu lớn nhất là sống thọ, khỏe mạnh và ra đi thanh thản hết số trời. Đẹp nhất là trên dưới 100 tuổi.
Đó là phước báu lớn nhất trong 5 phước báu của con người mợ ak.

Khi mợ có tài sản đủ để sống không phải lo nghĩ thì mợ sẽ giống thế thôi, em cam đoan là như vậy.
Tức là đôi khi đích đến của người giàu và người trung lưu và thậm chí cả người khó khăn có vẻ cũng giống nhau.
- Chắc người có nhiều tiền thường tiếc đời, với em 100 tuổi nhiều quá. Em biết nhiều trường hợp bố mẹ thọ quá nên con chết trước bố mẹ, em thấy thế cũng buồn.

- Nói đích đến của mọi người giống nhau, đại loại chết là hết không mang theo được gì, theo em là AQ thôi cụ ạ.

xukthal.

Xe lăn

barca6996

Xe container
Đúng roài cụ, chỉ có điều là không biết có ai và không biết tên gì :-o ;;). Em nghĩ tầm tuổi này hầu như không có xx thì gọi là tình đồng chí cụ nhờ =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng roài cụ, chỉ có điều là không biết có ai và không biết tên gì :-o ;;). Em nghĩ tầm tuổi này hầu như không có xx thì gọi là tình đồng chí cụ nhờ =))
Có lẽ do mình chưa đến tầm tuổi đấy nên chưa biết lý do tại sao nhưng em từng biết 1 ông cụ gần nhà lúc ấy gần 80 tuổi mà vẫn có bà bồ khoảng 70 và tâm đầu ý hợp lắm (không biết còn làm ăn gì được không vì lọm khọm lắm rồi :)) )

barca6996

Xe container
Có lẽ do mình chưa đến tầm tuổi đấy nên chưa biết lý do tại sao nhưng em từng biết 1 ông cụ gần nhà lúc ấy gần 80 tuổi mà vẫn có bà bồ khoảng 70 và tâm đầu ý hợp lắm (không biết còn làm ăn gì được không vì lọm khọm lắm rồi :)) )
Chắc cũng phải lòng nhau gió nhờ :x

barca6996

Xe container
Phải lòng đến mức nhầm lẫn thế này thì dầu nào cho đủ :))
Nhím đực đi chơi nhìn thấy cái bàn chải cứ tưởng là nhím cái 😭bèn trèo lên. Biết là nhầm rồi tụt xuống lẩm bẩm đời người ai chả có lúc nhầm lẫn :(( đã bẩu đội dầu ăn giải tán hết rồi mà 😂

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhím đực đi chơi nhìn thấy cái bàn chải cứ tưởng là nhím cái 😭bèn trèo lên. Biết là nhầm rồi tụt xuống lẩm bẩm đời người ai chả có lúc nhầm lẫn :(( đã bẩu đội dầu ăn giải tán hết rồi mà 😂
Người nhầm chả liên quan gì đến nhím. Nhớ lão gió thì cứ nói chứ sợ gì? đời người chỉ có 1 lần thôi mà :))

thngaylangthang

Xe ngựa

Doublegreen

Xe tải
Cụ nói nghe dễ như ăn gỏi, đến 90 còn chưa gặp thì tính sao ? =))

comiki

Xe ba gác
Người OF
..........
Vì vậy có đôi lời phân tích là theo lẽ thường, còn niềm tin mỗi người khác nhau nhưng hậu quả và nghiệp họ tạo ra giống nhau trên cùng một hành động
Cụ lại áp cái niềm tin của cụ cho người khác rồi :D