[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Mai Hồng Vũ

Xe máy
Như em thì em vẫn đi phân lô bán nền thôi.
Nó thuộc về đam mê.
Chả cần vợ con gì sứt

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản, những người già mà có giác cô đơn thì 100% họ không khai ngộ về tín ngưỡng. Em cho là vậy

Việc khai ngộ về tín ngưỡng có thể đi theo hướng tốt, cũng có thể sa vào mê đạo, nhưng cả 2 con đường đó họ đều có quá nhiều việc để làm, có quá nhiều mối quan tâm. 100 tuổi cũng chưa đủ để làm hết những việc đã dự định. Ngoài ra tùy nhân duyên, mối quan hệ với 2 thế giới của họ trở nên phong phú, họ nhìn cái chết khác hẳn nên tâm lý bi quan rất ít xuất hiện

-Tham gia phật giáo thì họ hoạt động có đạo tràng, khai mở trí huệ, có nhiều việc để nghiên cứu và học hỏi, cũng như trao đổi với những người có cùng mối quan tâm

- Sa đà vào lập điện hầu đồng thì phần hồn của họ do người khác quyết định, cũng chả có thời gian mà buồn.

Thớt đặt câu hỏi là 50 tuổi sống 1 mình như thế nào, em trả lời rất đơn giản, khai ngộ về mặt tín ngưỡng. Cả một thế giới mới sẽ mở ra, con đường đi trước mặt sẽ dài và nhiều hy vọng. Cuộc sống sẽ hoàn toàn khác khi ta cân bằng giữa cuộc sống hiện tại và cuộc sống tâm linh

Đơn giản vậy thôi.
Vâng cụ, ai ngộ ra sớm thì giải thoát sớm, 50t hay 100t cũng chả quan trọng . Cụ cũng đừng sân si ở thớt này làm gì, căn cơ mỗi người khác nhau, tuỳ nhân duyên mỗi người thôi. Ko con cũng là có mà 10 con cũng như ko, 1 tỷ là nhiều mà 100 tỷ cũng là ít...

longlt

Xe tải
Bẩm các cụ mơ,
Bên kia có mợ mở thớt hỏi tuổi 50 về hưu sẽ như nào, em chợt nghĩ đến chuyện như tiêu đề ạ.
Giả thiết là các cụ mợ có con nhưng không sống cùng chúng, cũng như ko đi bước nữa hoặc ko thích cặp kè,
Mong các cụ mợ chia sẻ
Chuẩn bị tiền để kiếm trại dưỡng lão chui vào khi không thể đi lại được, còn đi lại được là lượn khắp nơi thôi.

Phụ nữ 50+, độc thân, nếu tiền bạc đủ đầy nên thì tham gia các CLB yoga, earobic, nhiếp ảnh..., đi du lịch...

Thỉnh thoảng đến chơi với con cháu...

Đơn giản vậy thôi...

(Ở tuổi này, phụ nữ thường ít có nhu cầu ... với bạn khác giới, hoặc nếu có thì cũng rất khó tìm đối tác...)

Yeuaibaygio

Xe container
Không, hay cãi một cách hồn nhiên những điều ... hiển nhiên nhưng bằng lời lẽ nhẹ nhàng. Khen đấy :))
Tuổi U50 mà còn cãi được hăng thì sức khỏe thể chất và tinh thần thuộc loại tốt đấy cụ ạ.
Nhẹ nhàng vui vui thôi, không vui thì cho qua.
Mà em thích giống cái cầu chì kệ em,
Cụ thấy giống cái cầu dao kệ cụ.
Đằng nào chả mất điện. :))

ying80

Xe buýt
Tk có cỡ chục tỏi thì k phải hỏi đâu cụ. Cố lên

just for fun

Xe lăn
Lúc nào không bước đi nổi nữa em mới tính. Chứ đang sống vui vẻ sôi nổi làm việc cật lực thì nghĩ chuyện nhà dưỡng lão chắc chỉ là lo lắng việc chăm sóc các cụ. Mà ở nhà dưỡng lão em nghĩ buồn lắm. Toàn các cụ già với nhau :(
Cccm nhà chứng vào oánh chứng tơi bời, Mông ngồi bô nhưng tay cầm điện thoại để rình úp bô, vẫn vui mà ;))

thngaylangthang

Xe ngựa
Không, hay cãi một cách hồn nhiên những điều ... hiển nhiên nhưng bằng lời lẽ nhẹ nhàng. Khen đấy :))
:)) :) khi em thích đủ thứ hết rồi là tự ngắt ... ;))
Tuổi U50 mà còn cãi được hăng thì sức khỏe thể chất và tinh thần thuộc loại tốt đấy cụ ạ.
Nhẹ nhàng vui vui thôi, không vui thì cho qua.
Mà em thích giống cái cầu chì kệ em,
Cụ thấy giống cái cầu dao kệ cụ.
Đằng nào chả mất điện. :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Nắng nhạt

Xe điện
Tk có cỡ chục tỏi thì k phải hỏi đâu cụ. Cố lên
Vẫn phải nghĩ đây cụ. Nghĩ cái gì hay chưa làm thì làm, chỗ nào đẹp chưa đi để đi, món nào ngon chưa thử thì thử ... Làm sao để tiêu hết chỗ tiền dành dụm vừa vặn đến khi mình chết. Tiêu hết mà chưa chết thì toi, chết rồi vẫn còn một đống lại tiếc :))

barca6996

Xe container
Em thì thích sau này mình sẽ kết thúc bằng một vụ phạm phòng: Già rồi chơi tất tay, yêu cú chót, xuất ra là ngủm luôn. Không phải ốm nằm lết bết con cháu ỉ eo sốt ruột. KKk
Cái này gọi là ra đi trong khoái lạc 😀khó phết đấy cụ ag, theo cơ địa từng người chứ không phải muốn là được đâu :))

xukthal.

Xe lăn
Em thì thích sau này mình sẽ kết thúc bằng một vụ phạm phòng: Già rồi chơi tất tay, yêu cú chót, xuất ra là ngủm luôn. Không phải ốm nằm lết bết con cháu ỉ eo sốt ruột. KKk
Cái này gọi là ra đi trong khoái lạc 😀khó phết đấy cụ ag, theo cơ địa từng người chứ không phải muốn là được đâu :))
Thượng mã phong nó khó đạt lắm cc nhé :))

barca6996

Xe container
Vẫn phải nghĩ đây cụ. Nghĩ cái gì hay chưa làm thì làm, chỗ nào đẹp chưa đi để đi, món nào ngon chưa thử thì thử ... Làm sao để tiêu hết chỗ tiền dành dụm vừa vặn đến khi mình chết. Tiêu hết mà chưa chết thì toi, chết rồi vẫn còn một đống lại tiếc :))
Đọc còm này làm em nhớ đến một truyện đọc lâu rồi. Đại loại có một ông đã cao tuổi, nghĩ rằng k sống được bao lâu nữa. Thế là quyết định k làm gì nữa, số tiền còn lại chia cho số ngày dự kiến còn sống và mỗi ngày tiêu đúng số đó. Ngặt nỗi cho đến ngày tiêu hết số tiền mà vẫn chưa chết. Đang k biết sống tiếp thế nào thì có một ông hay gặp trong sòng bạc thuê ông này đánh bạc thuê với điều kiện oái oăm là đánh để thua. Cứ hàng ngày ông thuê đưa cho ông ấy một số tiền để chơi bạc lúc nào hết thì về lấy tiền công để sống. Cho đến một ngày ông này chơi mà không thua,càng cố đánh thua thì lại càng thắng, đến mức gần như ông ấy thắng được hết số tiền của sòng bạc thì k ai chơi nữa. Ông ấy về gặp người thuê và đưa cho ông này toàn bộ số tiền được bạc. Rồi ông cứ ngồi chờ ông thuê trả tiền công. Nhưng người thuê không trả tiền công ngày hôm đó vì lý do ông được thuê để đánh lấy thua.
Ngày hôm sau mọi người bàn tán xôn xao về việc lần đầu tiên có người tự tử vì thắng bạc. ;;):));)

Yeuaibaygio

Xe container
Vì khó nên hay được nổi tiếng lắm cụ ạ.

Mấy năm trước chỗ em cũng có một cụ ông 70+ đi theo cách này tại nhà nghỉ. Nghe nói cụ cũng chẳng có gì ngoài điều kiện.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
40 sống như nào thì 50 thế, sao phải khác nhỉ