[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Dancingwiththewind

Xe điện
Em bị thiếu máu trường kì mợ ah. Tỉ lệ tiểu cầu bao giờ cũng ở mức thấp. Lần nào đi khám sức khỏe bác sĩ cũng khuyến cáo cần xem lại chế độ ăn. Sợ để lâu dẫn tới ung thư máu. Em đọc trên mạng thấy thiếu máu thì phải bổ xung vitamin B12. Thành phần có nhiều trong ngao. Nên em vừa kết hợp uống Vitamin vừa chịu khó tuần ăn 2-3 bữa canh ngao. Trộm vía sau hơn 40 năm lần đầu tiên các chỉ số máu của em đạt chuẩn :x :)
Còn ớt chuông thì có nhiều tác dụng lắm mợ ah. Nhiều Vitamin A và C, chống lão hóa, giảm Cholesterol trong máu ... Em từ ngày duy trì ăn hàng sáng thì da đỡ hẳn nám mợ ah. Da dẻ mịn màng hơn hẳn luôn.
Em bị thiếu máu, thiếu hồng cầu. Uống bao viên sắt chả đc. Bs chỉ kê viên sắt không thấy kê vitamin cho em.

my.eb

Xe điện
Hôm nay em mệt rã rời...
Đợt ốm bệnh gần đây nhất của em là tiêm mũi 1 covid. Em tiêm astra. Tiêm xong em vật vã gần 3 ngày. Từ bé tới giờ chưa bao h em mệt đến thế. Đến khi bị covid thì em chỉ có triệu chứng sổ mũi bình thường.
Mợ nên đi khám để bsi chuyền nước cho đỡ mệt. Rồi kê thuốc uống để điều trị cho khỏi dứt điểm.

my.eb

Xe điện
Đợt ốm bệnh gần đây nhất của em là tiêm mũi 1 covid. Em tiêm astra. Tiêm xong em vật vã gần 3 ngày. Từ bé tới giờ chưa bao h em mệt đến thế. Đến khi bị covid thì em chỉ có triệu chứng sổ mũi bình thường.
Mợ nên đi khám để bsi chuyền nước cho đỡ mệt. Rồi kê thuốc uống để điều trị cho khỏi dứt điểm.
Nếu như lúc trước thì em có thể nằm nhà 1-2 ngày trên giường, ko cần truyền nước hay gì cũng sẽ đỡ, vì em ốm nhưng vẫn ăn được và dù ko ai nấu cho nhưng em vẫn có thể tự làm cho mình,
Nhưng thời điểm này kẹt quá, mọi việc đang vào guồng, ko dừng lại được, nên em đang cố lết để ko ảnh hưởng đến người khác,

my.eb

Xe điện
Mợ test xem có bị covid không đấy. Em thấy thông báo HN đang có covid trở lại.
Hic, em cứ thấy tức ngực như có tảng đá chặn vào ngực. Mà cũng ko ho, ko rát họng gì cả, chỉ tức ngực nằm thì hơi khó thở, ngồi thì ko sao.
Giờ nhỡ covid thì họ lại bế em đi cách ly thì sao,

MuathuHN252

Xe cút kít
Hic, em cứ thấy tức ngực như có tảng đá chặn vào ngực. Mà cũng ko ho, ko rát họng gì cả, chỉ tức ngực nằm thì hơi khó thở, ngồi thì ko sao.
Giờ nhỡ covid thì họ lại bế em đi cách ly thì sao,
Ko cách ly đâu chị ạ. Nhưng xem ra có vẻ ko fai nhẹ đâu. Chị nên xin nghỉ đi khám đi ạ

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ hãy hét lên: Em cần một bờ vai.
"Và em muốn hét lên cho thỏa nỗi nhớ
Cho vơi đi những khát khao trong lòng
Cho dịu đi tình yêu như cháy bỏng
Nỗi nhớ anh nghẹn ngào ngập tràn trong tim em..."
Hét đê

my.eb

Xe điện
Sao chị ốm lâu thế à, hay test thử covid. Chỗ em làm bắt đầu đá covid lượt tiếp theo. Thấy mọi người bảo đau người mệt mỏi lắm
Tại chị ốm mà ko được nghỉ tý nào, nhất là cái họng và ngực đau nhưng vẫn phải nói

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ko cách ly đâu chị ạ. Nhưng xem ra có vẻ ko fai nhẹ đâu. Chị nên xin nghỉ đi khám đi ạ
Mợ có biết bắt mạch không, nao em qua mợ chuẩn đoán giúp xem bệnh tình có vấn đề gì không chứ dạo này em đôi lúc đang ngồi đứng dậy thấy hơi tối tăm mặt mũi :((