[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

sskkb

Xe điện
Cụ bán kẹo bông hay thịt xiên à? Nhưng đúng là bán hàng cho hội trẻ con đấy cũng vui phết. Trước cạnh nhà em có 1 bà ko có gia đình, bà khá giàu vì vừa bán đất nhưng vẫn mở cửa hàng bán mấy đồ linh tinh kiểu bim bim, bánh kẹo. Có lần e ra mua hàng, thấy một hội trẻ con đưa tiền cho bà, toàn tiền lẻ, bảo mua 10 gói bim bim. Bà đếm tiền cùng bọn nó rồi bảo, ko đủ tiền, bọn nó lại kéo nhau chạy về lấy thêm. Lúc bon nó đi bà cứ tủm tim cười, bảo bán hàng cho vui chứ ở nhà chả biết làm j cả cho hết thời gian, bán hàng mở cửa cả ngày may ra được bài chục k.
Em dự kiến bán mì tôm úp, xúc xích/thịt nướng và bánh bao, 😹 bán cho tụi học sinh nghe bọn nó nói chuyện cho vui

Binhyennoiay

Xe điện
Triển luôn đi mợ, giờ đang có hứng làm luôn, sợ đến lúc hưu lại ko còn hứng nữa :D Em cũng thích 2 món này nên đã tập tọe học 1 chút. Dạo này điều kiện ko cho phép nên em ko đến học thầy nữa nhưng lúc rảnh em vẫn mang đàn ra tập kéo những bài đơn giản. Cũng vui phết mợ ạ. Vẽ thì lâu rồi từ hồi nghỉ học là em ko sờ đến vì mỗi lần giở ra là mất cả buổi, nhưng đàn thì tranh thủ 30' cũng kéo đc nên em chăm hơn.
Cụ đi học ở đâu ạ, chỉ cho em mí. Em cũng muốn học tập trong năm nay nhưng chưa biết chỗ nào dạy ạ.

my.eb

Xe điện
Em dự kiến bán mì tôm úp, xúc xích/thịt nướng và bánh bao, 😹 bán cho tụi học sinh nghe bọn nó nói chuyện cho vui
Hôm qua em có 1 giờ dạy cho nhóm hs lớp 5. Có một câu hỏi How much/how many, có một cậu bé hỏi mấy đứa còn lại, cái này chọn how much hay how many nhỉ (từ tiếp theo là orange juice), mấy đứa kia bảo how many, cậu bé này đã chọn how much rồi xong gạch đi ghi how many vào.
Lúc em bắt đầu chấm đến bài cậu bé này, thì thấy 3-4 đứa ôm bụng lăn ra cười, em chưa hiểu chuyện gì nhưng cho đến khi em nhìn vào bài thì em cũng lăn ra cười, nhìn mặt cậu bé kia ngắn tũn trong khi bọn kia đang cười ngả nghiêng lại càng buồn cười. Chúng nó bảo K ơi, mày đừng nên tin người thế chứ,

Vậy cụ phải mua cái nhà gần trường. Chứ làm cái quầy bán hàng rong thì bị xxx đuổi cho có ngày mất cả trì lẫn chài :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em gần từ cấp tiểu học đến cấp 3, giáo dục thường xuyên đây. Quen cả cảnh sát khu vực (nếu cần) hị hị

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm qua em có 1 giờ dạy cho nhóm hs lớp 5. Có một câu hỏi How much/how many, có một cậu bé hỏi mấy đứa còn lại, cái này chọn how much hay how many nhỉ (từ tiếp theo là orange juice), mấy đứa kia bảo how many, cậu bé này đã chọn how much rồi xong gạch đi ghi how many vào.
Lúc em bắt đầu chấm đến bài cậu bé này, thì thấy 3-4 đứa ôm bụng lăn ra cười, em chưa hiểu chuyện gì nhưng cho đến khi em nhìn vào bài thì em cũng lăn ra cười, nhìn mặt cậu bé kia ngắn tũn trong khi bọn kia đang cười ngả nghiêng lại càng buồn cười. Chúng nó bảo K ơi, mày đừng nên tin người thế chứ,
Ơ mợ là giáo viên ah, mợ dạy môn gì đới ?

Yeuaibaygio

Xe container
Sáng nay chị thấy đau ngực như có cái gì chèn vào ngực rồi, chắc tý nữa phải uống kháng sinh liểu cao thôi
Hồi tháng 3/2020 em cũng bị đau tức ngực trái, khó nuốt. Em tưởng covid hoặc u cục gì, đi khám (lâm sàng, xét nghiệm máu, siêu âm, điện tim, X-Quang tim phổi), em mô tả, trình bày tỉ mỉ, kỹ càng, đầy đủ khiến cụ GS.BS khám cho em rất hài lòng :). Kết quả em bị đau dây thần kinh liên sườn, BS kê cho một mớ thuốc bổ thôi Mợ ạ. Phụ nữ tầm tuổi trung niên thiếu vitamin, vi chất các thứ là phổ biến ấy Mợ.
Em hiếm khi uống thuốc lắm, mấy bệnh phổ thông em cứ để cơ thể tự điều tiết.

Hồi tháng 3/2020 em cũng bị đau tức ngực trái, khó nuốt. Em tưởng covid hoặc u cục gì, đi khám (lâm sàng, xét nghiệm máu, siêu âm, điện tim, X-Quang tim phổi), em mô tả, trình bày tỉ mỉ, kỹ càng, đầy đủ khiến cụ GS.BS khám cho em rất hài lòng :). Kết quả em bị đau dây thần kinh liên sườn, BS kê cho một mớ thuốc bổ thôi Mợ ạ. Phụ nữ tầm tuổi trung niên thiếu vitamin, vi chất các thứ là phổ biến ấy Mợ.
Em giờ mới chịu khó uống Vitamin B các loại. Và mỗi buổi sáng xơi 1 quả ớt chuông. Vừa rồi đi khám sức khỏe định kỳ thấy các chỉ số đều ok. May thế ợ!

my.eb

Xe điện
Vầng, trên này các mợ toàn các mợ sức khỏe tốt nhỉ, chỉ có em ọp ẹp quá. Em cứ có bao nhiêu dùng bấy nhiêu, hao hụt thì cũng kệ, chả bổ sung. Thôi em sẽ học môn học chăm sóc bản thân vậy, chứ ngược đãi với nó quá.
À em bị đau họng từ chiều hôm thứ 7, nhân có thời gian rảnh rảnh, em lượn xe máy khắp Hà nội luôn, qua mấy cái hồ, rồi bao nhiêu con phố, cuối cùng ngồi HL Xuân Diệu đẹp đẽ một lát, rồi về. Đúng hôm trời trở gió mà em mặc phong phanh, thế là xong :bz

Vầng, trên này các mợ toàn các mợ sức khỏe tốt nhỉ, chỉ có em ọp ẹp quá. Em cứ có bao nhiêu dùng bấy nhiêu, hao hụt thì cũng kệ, chả bổ sung. Thôi em sẽ học môn học chăm sóc bản thân vậy, chứ ngược đãi với nó quá.
À em bị đau họng từ chiều hôm thứ 7, nhân có thời gian rảnh rảnh, em lượn xe máy khắp Hà nội luôn, qua mấy cái hồ, rồi bao nhiêu con phố, cuối cùng ngồi HL Xuân Diệu đẹp đẽ một lát, rồi về. Đúng hôm trời trở gió mà em mặc phong phanh, thế là xong :bz
Em là k chịu được lạnh. Nóng mấy em cũng chịu được chứ lạnh thì dù phong cảnh có đẹp mấy em cũng phải bay về. Với lại em mà bị cảm thì cứ phải xông nó mới khỏi. Chứ uống thuốc lâu khỏi khó chịu lắm. Vậy nên em luôn cố gắng để không bị ốm.

my.eb

Xe điện
Mà HN đợt này vắng vẻ, ảm đạm hơn trước nhiều đấy các cụ ạ. Kiểu như người mới qua cơn bạo bệnh (Covid) chưa phục hồi hoàn toàn đâu. Đường phố thoáng đãng, cửa hàng cửa hiệu ko quá đông đúc, chưa kể còn có những cửa hàng mặt phố đẹp ơi là đẹp vẫn treo biển cho thuê. À chỉ có quán cafe với hàng ăn uống là có vẻ đông đúc, sống tốt. Đi đường vẳng vẻ cũng thích thật, nhưng thấy kinh tế cứ ìu ỉu làm em cũng thấy lo lo. Lại phải thắt cái lưng buộc cái bụng lại tý vậy,

ah99x6

Xe điện
Em là nam giới, nên em có kế hoạch ntn:
1. Đầu tiên và quan trọng nhất là phải kiếm đc 1 cái nhà đã, to bé gì cũng đc, để làm chốn dung thân
2. Trong trường hợp ko có lương hưu, nhà kia ko cho thuê được, túm lại là ko có thu nhập gì thì:
2a. Nếu có đk vừa, em mở 1 quán ăn vặt cạnh cổng trường cấp 2,3 hoặc gần khu văn phòng 🍔
2b. Nếu đk ít, em làm cái bơm xe đạp ra đầu phố, cũng là có đồng ra, vào 🚲
2c. Nếu kém quá, em nhờ vả chỗ thân quen kiếm 1 chân bảo vệ, túc tắc mà sống 💂
3. Trong trường hợp có lương hưu tạm ổn, hoặc cái nhà kia cho thuê đc tàm tạm thì em đi về miền biển, thuê cái nhà be bé, và làm công việc 2a hoặc 2b kia ở nơi em sống. Cứ tầm 1-2 năm em lại đi sang tỉnh khác, khi nào khám phá hết thì em về.

Hehe
Cái này hay quá cụ ạ

1. Đầu tiên và quan trọng nhất là phải kiếm đc 1 cái nhà đã, to bé gì cũng đc, để làm chốn dung thân
2. Trong trường hợp ko có lương hưu, nhà kia ko cho thuê được, túm lại là ko có thu nhập gì thì:
2a. Nếu có đk vừa, em mở 1 quán ăn vặt cạnh cổng trường cấp 2,3 hoặc gần khu văn phòng 🍔
3. Trong trường hợp có lương hưu tạm ổn, hoặc cái nhà kia cho thuê đc tàm tạm thì em đi về miền biển, thuê cái nhà be bé, và làm công việc 2a hoặc 2b kia ở nơi em sống. Cứ tầm 1-2 năm em lại đi sang tỉnh khác, khi nào khám phá hết thì em về.

Hehe
Cái khác em không bàn. Chứ cái 2b của cụ, chỗ em em đi bơm 2 lốp xem máy mà anh chủ lấy em có 3k. Không biết cụ sắm cái bơm có đủ sống không :D

phuongmit

Xe cút kít

Hehe
Mục 2b cụ bỏ ngay đi, khu nhà e ở 90% hàng sửa xe máy đều bơm lốp free cho dân xung quanh 5 năm nay rồi :))