[Funland] Tụi trẻ chúng nó kiếm tiền kiểu gì.

Vũ châu FA

Xe máy
Chả biết con cái các cụ nào chứ nhà em con cái học hành có đến nỗi nào, cũng xuất sắc rồi ra trường xin được việc đã thấy mừng rồi. Đi làm mấy năm bố mẹ vẫn nuôi cơm, quần áo vẫn mua cho, làm được đồng nào nó chả tiêu gì toàn bo bo đưa mẹ hoặc mở sổ tiết kiệm (con này nó kẹt xỉ, có 9 xu xin mẹ thêm để gửi lấy 1 hào) mỗi năm gửi được cỡ 300tr mà bạn bè đồng nghiệp cả bên cơ quan em và bên cơ quan vợ đã trầm trồ như con mình ở hành tinh khác rồi #:-s
Thế thì cụ nên mừng ấy chứ, khi chứ lập gia đình mà đã biết tiết kiệm thì tốt cho tương lai quá

pooka

Xe container
Lớp sau giỏi hơn lớp trước về nhiều mặt, nhất là kiến thức chung, mảng xã hội và làm kinh tế. Đấy là chuyện bình thường. Chỉ có một số kỹ năng sống thì không bằng, do dịch vụ bây giờ nhiều hơn thời xưa. Giờ thanh niên nó kiếm tiền giỏi, tiêu cũng nhiều. Có thể quan điểm sống của lớp 7x trở về trước không còn phù hợp cũng nên.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Tụi trẻ nó MMO, tụi 7X mình chơi MMA vẫn kiếm tốt mà, tk toàn 11 số.

TN1805

Xe điện
Vào đọc thớt này tôi lại nhớ thời trẻ trai.

Hồi tôi 23 tuổi, trong tay đã có 100 tỷ ....
Có 100 tỷ trong tay.jpeg

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế thì cụ nên mừng ấy chứ, khi chứ lập gia đình mà đã biết tiết kiệm thì tốt cho tương lai quá
Vâng, nhưng nó tiết kiệm quá. Con gái nó có thì muốn cho nó sống thoải mái cụ ah. Nghe các cụ cứ nói tụi trẻ kiếm tiền tỷ abc mà em choáng #:-s

linh 7

Xe buýt
có 1 điều em làm được là bằng tuổi bố em lúc lấy vợ, bố em được ông bà nội cho mảnh đất con con, bộ bát đĩa, 1 con chó và 9 con gà. Còn em lúc ấy thì em mua được BDS đầu tiên cho mình.
Lúc bố em bằng tuổi em hiện tại, bố em làm đc căn nhà đầu tiên còn em thì mua được BDS thứ 2.

Thích Nói Phét

Xe điện
Nhiều lúc nghĩ nể tụi trẻ thực sự. Mấy thằng choai choai 23-24t đầu đã có tiền tỉ mua ô tô. Thu nhập hàng tháng tiền trăm. Hỏi nó làm gì nó kêu làm MMO. Thực tế như nào thì nó ko chỉ, chỉ show cho xem tài khoản 10 con số.

Mình đáng tuổi bố chúng nó mà thấy nhục quá.
Nghĩ lại hồi 23t vẫn còn lê la quán nét bắn Half life với xuống Đồ Sơn uống nước dừa.
23 tuổi có tiền đi đồ sơn còn khóc lóc nỗi gì? :))

danleduc

Xe điện
Giờ em hơn 40, có 4 BĐS gồm 2 Biệt thự, 1 Shophouse và 1 nhà CC. Em đang ở nhà CC, còn 3 BĐS kia cho thuê.
Nhưng em cũng đang mang nợ hơn 100 tỷ Ngân hàng, 3 BĐS cho thuê chỉ vừa đủ trả lãi vay NH.

Em đi hợp lớp, đi tụ tập bạn bè....nếu cần khoe tài sản thì em khoe 4 cái BĐS em sở hữu, các con xe em và gấu đang đi... và lờ tịt đi số nợ NH... Hỳ....:D

Còn khi gặp bên CQ Thuế, bên Chính quyền....em lại trưng ra số nợ NH để...."khóc"....nhằm hoãn nộp các loại thuế ...hỵ hỵ...:D

janlin

Xe tải
Chỗ cháu toàn thấy BĐS và bán hàng trực tuyến nhưng cũng báo nổ nhiều (trong đó có ông anh họ)!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trước em hay lên Hòa Lạc xem đất, có đợt ngồi với bạn quản lý nhân sự bên Software của FPT thấy bảo có bạn giỏi ra trường 3-4 năm lương được 65tr/tháng em đã thấy đỉnh cao vời vợi rồi. Đội này em nghĩ mới ngon chứ kiểu bán hàng onlie hay hay kinh doanh abc nhiều khi thu nhập nó ảo lắm. Khác đếch gì mấy ông cò đất toàn nói mua đi x3, x4 nhưng bập vào xem, chả vỡ mồm luôn ấy. Cái loại mà khoe số dư TK thì các cụ biết rồi đấy, người kiếm tiền tốt nó dấu đi chả được chứ có ai khoe!

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Giờ em hơn 40, có 4 BĐS gồm 2 Biệt thự, 1 Shophouse và 1 nhà CC. Em đang ở nhà CC, còn 3 BĐS kia cho thuê.
Nhưng em cũng đang mang nợ hơn 100 tỷ Ngân hàng, 3 BĐS cho thuê chỉ vừa đủ trả lãi vay NH.

Em đi hợp lớp, đi tụ tập bạn bè....nếu cần khoe tài sản thì em khoe 4 cái BĐS em sở hữu, các con xe em và gấu đang đi... và lờ tịt đi số nợ NH... Hỳ....:D

Còn khi gặp bên CQ Thuế, bên Chính quyền....em lại trưng ra số nợ NH để...."khóc"....nhằm hoãn nộp các loại thuế ...hỵ hỵ...:D
Thu nhập củ cụ tháng vài tị nên mới vay được như vậy, cháu vay ngân hàng 300 triệu mà chúng nó đã khinh như rác

danleduc

Xe điện
Thu nhập củ cụ tháng vài tị nên mới vay được như vậy, cháu vay ngân hàng 300 triệu mà chúng nó đã khinh như rác
Em vay NH mua BĐS thì thế chấp luôn BĐS mua mà cụ. Họ cũng không quá quan tâm thu nhập hàng tháng đâu, dĩ nhiên thu nhâph hàng tháng không quá thấp là OK.
Người nhà em, có người còn chả có nguồn thu nhập chính thức hàng tháng (không đi làm gì cả), vẫn mua BĐS vay nợ NH được cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn 3s

Xe tăng
Thế hệ mới kiếm tiền bằng công nghệ, khi vào guồng thì bứt phá lên cực kỳ khủng khiếp mà các cách kiếm tiền truyền thống không bao giờ có được
cháu lấy một ví dụ của các em bên voz
Thằng em mình sinh năm 96, lúc mới bỏ học Bách khoa cơ khí đi theo ngành lập trình, chưa trải sự đời gặp phải mấy cô gái văn phòng lừa cho mất trinh. Về kể mình nghe mình chửi cho khôn ra không được dễ dãi như thế nữa.
Ở cty cũ, Nó làm ngày 3-4 giờ là hết việc, còn lại nó tập gym và .. Tán gái và bị gái tán. Từ các em sinh viên thực tập mới ra trường với bộ áo sơ mi trắng váy ngắn đen cũng phải qua tay nó, đi ăn trưa vài hôm bữa sau nó đã dẫn 2 đứa thực tập đi ăn trưa trong ks 5 sao ở quận 1, báo hại đến 3g chiều 2 đứa mới về tới văn phòng bị sếp hỏi. Lần nọ nó tòm tèm với cựu hoa khôi phòng kế toán, đến nỗi có thai 2 tuần, phải cưới vội thằng bạn trai của nhỏ đó. Thằng chủ rể không biết bị đổ vỏ lúc đám cưới vẫn chụp hình cười tươi rói, trong hình thấy nó đứng ngay kế bên cười đểu đểu.
Phốt của thằng em mình thời trẻ trâu nhiều vô kể. Cũng may ăn chơi 1 năm giờ nó chán rồi, thấy chỉ chăm tập gym, chơi thể thao, làm project , thời gian rãnh nó biết hướng về gia đình nhiều hơn.
Đi làm 2 năm đúng nghề, thằng em mình đã ổn định cả về bản thân, gia đình và sự nghiệp.
Tự mày mò học code rồi đi làm remote cho công ty Mỹ 2 năm nay. Mỗi tối online 3-4 giờ là xong việc. Lương tháng 3k6. Nhưng thu nhập chính vẫn là từ nhận các project bên ngoài làm thêm. Tuần làm 2,3 cái nhẹ nhàng 9,10k tiền tươi thóc thật không phải đóng thuế. Làm gần được 3 năm mà nhà xe nó đã mua đủ cả. Nghĩ mà thèm.
Gái gú thì cứ nghe nó bảo làm CNTT thì chảy nước. Có bé kia dân du học sinh Úc, về được cô chị giới thiệu làm ngân hàng VCB. Thế nào thằng ấy đi mở thẻ tín dụng gặp phải thế là hốt được cả chị lẫn em. 3 đứa nó sống chung một căn hộ cao cấp. Nhà con bé kia biết chuyện ban đầu phản đối sau biết thằng đấy học IT thì đổi thái độ, cách ba bữa hỏi thăm, năm bữa quà hỏi thăm ba mẹ nó giục cưới sợ lỡ kèo rể quý. Tháng này đáng lẽ nó làm đám cưới, nhưng dính dịch bệnh nên dời lại rồi
Công nhận bài này kinh điển cụ nhỉ. Đọc lại vẫn thấy trơn tru.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em vay NH mua BĐS thì thế chấp luôn BĐS mua mà cụ. Họ cũng không quá quan tâm thu nhập hàng tháng đâu, dĩ nhiên thu nhâph hàng tháng không quá thấp là OK.
Có TSĐB để thế chấp ngân hàng là một chuyện mặc dù cụ có tài sản lớn. Nếu tài sản của cụ 100 tỷ nhưng không chứng minh được dòng tiền thì vay 30 tỷ cũng khó!

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận bài này kinh điển cụ nhỉ. Đọc lại vẫn thấy trơn tru.
Chuyện kia thì vui vẻ thôi, nhưng có những case rất thực tế như cậu Hà Đông (flappy bird) vài tuần là có vài triệu trump, và rất nhiều trường hợp khác ít nổi hơn nhưng cũng có thể kiếm vài trăm nghìn usd với 1 app, trong khi đó 1 năm họ có thể làm ra vài chục app.

Entropy

Xe tăng
Giờ ra đường toàn nghe thấy tỉ nọ tỉ kia toát hết cả mồ hôi.

Trà Lý

Xe tăng
Chiều nay về con gì, đêm qua em mợ bị cắt 1 quả thận. Bọn trẻ nó đâu biết kiếm tiền bằng luận số

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Có TSĐB để thế chấp ngân hàng là một chuyện mặc dù cụ có tài sản lớn. Nếu tài sản của cụ 100 tỷ nhưng không chứng minh được dòng tiền thì vay 30 tỷ cũng khó!
Cháu thì làm tự do nên không có bảng lương, hôm các em ngân hàng làm hồ sơ cháu bảo anh làm kinh doanh được khoảng 40 triệu /tháng, các em không tin mới đau, vay có mấy trăm triệu thôi, tsđb là cái nhà chung cư. Nên thấy ai vay được tiền tỷ trở lên là cháu phục sát đất.