[Funland] Tụi trẻ chúng nó kiếm tiền kiểu gì.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Em đâu có ko tin. Em đang hỏi chúng nó kiếm kiểu gì. Và vì sao mình kém thôi mà.
7-8 năm rồi. Cụ có học theo được chút nào ko?
Giờ vẫn hỏi ' chúng nó kiếm kiểu gì' thì có vẻ cụ không biết thật :))
- Game Dev.
- Amazon.
- Ads... vvv...
Gần đây thì Affiliate, Tiktok, Shopee...:))

duynq87

Xe hơi
Nhiều lúc nghĩ nể tụi trẻ thực sự. Mấy thằng choai choai 23-24t đầu đã có tiền tỉ mua ô tô. Thu nhập hàng tháng tiền trăm. Hỏi nó làm gì nó kêu làm MMO. Thực tế như nào thì nó ko chỉ, chỉ show cho xem tài khoản 10 con số.

Mình đáng tuổi bố chúng nó mà thấy nhục quá.
Nghĩ lại hồi 23t vẫn còn lê la quán nét bắn Half life với xuống Đồ Sơn uống nước dừa.
Xuống đồ sơn uống nước dừa và ăn ghẹ chứ cụ?

emdeplam

Xe tăng
Thời nào chả có người kiếm tốt người ko, ngoài lượng kiếm tốt thì cũng 1 loạt 7 job, chạy xe công nghệ, làm cn...
Em nghĩ là ko. Thế hệ đầu 8x em chưa thấy ai kiếm được nhiều tiền khi 20 tuổi cả.
Hồi đó hơn nhau kiểu tao đi du học còn mày vẫn trong nước.
Nhưng rồi thời gian đã chứng minh là đi du học về rồi cũng chả hơn thằng trong nước bao nhiêu.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc nghĩ nể tụi trẻ thực sự. Mấy thằng choai choai 23-24t đầu đã có tiền tỉ mua ô tô. Thu nhập hàng tháng tiền trăm. Hỏi nó làm gì nó kêu làm MMO. Thực tế như nào thì nó ko chỉ, chỉ show cho xem tài khoản 10 con số.

Nghĩ lại hồi 23t vẫn còn lê la quán nét bắn Half life với xuống Đồ Sơn uống nước dừa.
Mỗi thế hệ một lợi thế cụ à, thế hệ 6x 7x thì đúng lúc giai đoạn đất nước đổi mới, nếu nhanh nhạy ôm sẵn ít đất cát thì cũng thành đại gia, hoặc mở công ty làm ăn cũng thành doanh nhân lớn
Thế hệ các cháu thì được tiếp xúc với internet từ bé nên tiếp cận được những cơ hội từ internet mà người già không hiểu được, ví dụ như tiền ảo crypto, MMO vv...

duynq87

Xe hơi
Học mài rách đít quần, làm bác sĩ mà được 20 củ/tháng. Các bác thế nào mình không biết, chứ mình gặp nhiều cháu nổ lắm, hoặc dính app cờ bạc thì có thể.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Khó đấy, từng ấy tuổi mà kiếm được thế thì đúng là bậc đại tài, thế gian hiếm có, rất rất hiếm có.

Con nhỏ nhà em đang sinh viên dây 2 nhóc online, mỗi tuần đâu 2 buổi, mỗi buổi 1 tiếng... tháng được ba triệu. Cố chị 26 tuổi đi làm cho Cty lớn, lương tháng đâu được 12 triệu + thưởng chắc tầm 16 hay 17 triệu.

Kiếm được đồng tiền khó vô cùng !
Cụ bị 'thiên kiến kẻ sống sót' giống chủ thớt rồi =))

Trẻ kiếm tiền trăm 1 tháng không thiếu.
Trẻ kiếm tiền chục còn nhiều hơn.
Thất nghiệp, ăn bám cũng đầy.

Cụ nhìn bằng mắt mình, và lấy con cháu ra so, thì sai lầm có khác gì chủ thớt đâu? :)

v3rm0uth

Xe máy
tụi nó giờ dựng camera nhảy nhót là cũng ra tiền r bác ơi

MMO là mảng rất rộng. Làng em có mấy đứa 99, học hết 12, đi bộ đội 2 năm về, làm cái gì mà ads với SEO gì gì đó, nôm na liên quan đến quảng cáo thì phải, tháng kiếm trăm củ như chơi.
Tự mua ô tô, xây nhà riêng bằng tiền làm ra, giỏi thật.
Mình thì nhân viên văn phòng lương lèo tèo nhìn phát thèm :-o

cuhaifus

Xe container

Có chắc chỉ uống nước dừa ko?

nhatthang

Xe Cứu Trợ

Cụ nhìn bằng mắt mình, và lấy con cháu ra so, thì sai lầm có khác gì chủ thớt đâu? :)
Trẻ ở đây cứ cho là dưới 30 đi. Cụ có nguồn nào đáng tin cậy để chứng minh là trẻ kiếm tiền 1 trăm là không thiếu? Kiếm tiến chục em không tính vì F1 nhà em nó cũng kiếm được ngần đó rồi.

Khanhnho

Xe buýt
Tầm năm 2009-2010 em cũng làm MMO, chạy cái website, SEO rồi đăng link download phim ảnh tài liệu (hồi đó gọi là PTU) tháng đều đều 2-3K đô. Ngoài ra còn chạy adsense, tháng bèo bọt 300-500 nữa. Tính ra cũng tương đương kiếm tiền trăm bây giờ chứ đùa :D

VuNgoanMuc

Xe điện
MMO là mảng rất rộng. Làng em có mấy đứa 99, học hết 12, đi bộ đội 2 năm về, làm cái gì mà ads với SEO gì gì đó, nôm na liên quan đến quảng cáo thì phải, tháng kiếm trăm củ như chơi.
Tự mua ô tô, xây nhà riêng bằng tiền làm ra, giỏi thật.
Mình thì nhân viên văn phòng lương lèo tèo nhìn phát thèm :-o
Muốn có ăn thì phải lăn vào làm. Nếu là em thì em sẽ xin đi làm cho chúng một thời gian thì mình mới nắm được cách thức đường đi nước bước, đứng ngoài thì không thể hiểu được .

Kietkimtinh

Xe máy
Website
dongho1s.com
Em nghĩ là rất nhiều bạn giỏi + nền tảng gia đình tốt thì lên rất nhanh trong thời đại buôn bán mở như bây giờ

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Giờ vẫn hỏi ' chúng nó kiếm kiểu gì' thì có vẻ cụ không biết thật :))
- Game Dev.
- Amazon.
- Ads... vvv...
Gần đây thì Affiliate, Tiktok, Shopee...:))
CHáu thấy phục bọn bán affiliate thật, bán vài chục tỷ trong vòng vài tuần dễ như trở bàn tay. Bán theo kiểu truyền thống thì 1 năm vài tỷ đã mướt mồ hôi.

emdeplam

Xe tăng
Muốn có ăn thì phải lăn vào làm. Nếu là em thì em sẽ xin đi làm cho chúng một thời gian thì mình mới nắm được cách thức đường đi nước bước, đứng ngoài thì không thể hiểu được .
Vấn đề cụ có dám bỏ hết công việc hiện có để lăn vào ko.
Còn tìm hiểu kiểu hời hợt thì có lẽ cũng đang giống em bây giờ. Nản lắm

cuhaifus

Xe container

Thì các cụ ấy chưa biết mới hỏi, nếu cụ rành hơn và ko ngại chia sẻ thì chia sẻ chút cho các cụ đây và cả em nữa mở mang tầm mắt chứ comment cứ như đánh đố ấy tụi già bọn em ko có hiểu

VuNgoanMuc

Xe điện
Vấn đề cụ có dám bỏ hết công việc hiện có để lăn vào ko.
Còn tìm hiểu kiểu hời hợt thì có lẽ cũng đang giống em bây giờ. Nản lắm
Thì muốn kiếm tiền phải vậy thôi cụ.. 2004 em bỏ luôn việc trong NN hồi đó cũng được gọi là ngon lành ra ngoài đi theo sếp em hai thầy trò lăn lộn từ đầu mà, bị cản ghê lắm mà em kệ.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Trẻ ở đây cứ cho là dưới 30 đi. Cụ có nguồn nào đáng tin cậy để chứng minh là trẻ kiếm tiền 1 trăm là không thiếu? Kiếm tiến chục em không tính vì F1 nhà em nó cũng kiếm được ngần đó rồi.
Thì các cụ ấy chưa biết mới hỏi, nếu cụ rành hơn và ko ngại chia sẻ thì chia sẻ chút cho các cụ đây và cả em nữa mở mang tầm mắt chứ comment cứ như đánh đố ấy tụi già bọn em ko có hiểu
Trên các forum mmo không thiếu bài chia sẻ thu nhập + tuổi.

Nguồn Public uy tín, thì E chỉ lấy 1 ví dụ, gần đây nhất lòi ra đội làm shopee và affiliate vừa đóng thuế.. vài trăm cho đến cả tỷ cho cục thuế.

Quan trọng các cụ định nghĩa bao nhiêu mới là 'không thiếu' thôi :))

CHáu thấy phục bọn bán affiliate thật, bán vài chục tỷ trong vòng vài tuần dễ như trở bàn tay. Bán theo kiểu truyền thống thì 1 năm vài tỷ đã mướt mồ hôi.
Cụ với cụ thớt đứng ngoài nhìn thì chả 'dễ như trở bàn tay'.

Vào làm thực tế xem có mướt mồ hôi không :))