[Thảo luận] Túi khí của Lacetti - Phải chăng là treo đầu dê bán thịt chó

ThaiDuongnvc

Xe hơi
Thôi bác đừng có thử nó lại hỏng. Em mới chỉ nhìn thấy của xe Camry Le của Mỹ có túi khi thôi.

30L 4588

Xe buýt
Bản sx là lắp ráp ở trong nước chứ
Bản se mới là xe nhập cụ ợ
Chắc là xe trong nước thôi. Chắc hãng không dám ẩu thế đâu, các nước khác họ phạt tiền hãng mẹ ngay. Chỉ Việt Nam thì chẳng ai đứng ra bảo vệ đâu

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Thôi bác đừng có thử nó lại hỏng. Em mới chỉ nhìn thấy của xe Camry Le của Mỹ có túi khi thôi.
Cụ này xe đạp như mình mà lại lonton nói linh tinh
Xin thưa với các cụ là forte Trường Hải cũng nổ ngon lành luôn, cu bạn em làm phát vào sau xe trộn bê tông, nếu không có nó thì cu bạn xong đời rồi ạ

billbill

Xe buýt
Chắc là xe trong nước thôi. Chắc hãng không dám ẩu thế đâu, các nước khác họ phạt tiền hãng mẹ ngay. Chỉ Việt Nam thì chẳng ai đứng ra bảo vệ đâu
Thế mà cụ không chup lên TH có khi biếu cụ tiền

tienpham1102

Xe tăng
Một số cụ cứ kêu hỏi hãng là nhầm nhé.....hãng làm xe theo yêu cầu của người đặt xe...ở đây rõ ràng là người đặt xe (sâu rum) đặt 1 túi rồi về bốc phét là 2 túi mà thôi....

lethangita

Xe máy
sao phải check ở showroom hả cụ ? xe nhập hay liên doanh đều phải có 2 air bag tiêu chuẩn đằng trước, còn đâu chỉ khác là xe nhập có thêm các air bag ở quanh xe....
SX trong nước đâu có túi khí nhỉ, trước em cũng có một cái đời 2009 ko có túi khí.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Vụ túi khí chả cãi nhau um tỏi rồi các cụ thắc mắc cài gì,
Nguyên bản nhà sx là có, tùy đại lý nhập về có ăn bớt hay không thì em chịu, gara bán thì cũng éo biết đâu vì cái chính là thằng nhập nó ăn bớt và nó bán buôn cho các gara.
Mà có túi khí thì chắc gì đã bung, các cụ nhanh quên thế, chả có vụ cãi nhau vì đâm không đúng cách nên túi khí không bung.
Về thiết kế thì ém cũng éo biết túi khí nó nằm ở đâu nên không ném đá.
:D

ThanhPhuMinh

Xe tải
kụ ơi,
cứ từ từ hãy phán thế!
hãng nó ko láo tới mức ấy, vì nó chả bao giờ tự bắn vào chân mình vì 1K obama cả!
phải check lại với dealer, showroom xem ạ!
cái vụ fun-óp-sừn này, kụ nào bán xe nhập khẩu thì nhiều kinh nghiệm lắm ạ!

e fun tý, câu "treo đầu dê, bán thịt chó" chỉ có ở VN ạ :)
Cụ này phán chuận, ai hiểu đến đâu thì hiểu nhé

laceti.se

Xe buýt
Nếu đúng là không có thì quá dã man!

tuanminhhang

Xe máy
Eo!!!! cụ nào đi xe này thì kiểm tra đi kìa

ta quang dung

Xe hơi
Không đâu cụ ơi. Cái miếng nhựa đó nó có bản lề bằng sắt rồi nên không bay đi đâu được đấu ạ.
dây nó đi bên trong cụ phải tháo cả tablo ra mới nhìn rõ cơ. Còn túi khí khí nó gói ghém cẩn thận lắm nên rất gọn cụ ạ.
Cái phần Nhưạ e tháo ra là để sơn nên e phải soi kỹ chứ cụ.
Ko những ko có rãnh nhựa rạch sẵn mà nó còn có gân gia cường cơ cụ ạ.
Nếu có túi khí ở đó thì nó phải có dây điện kích hoạt hạt nổ chứ đây làm gì có dây nào
Em đảm bảo nếu mà túi khí nó nổ thì cái miếng nhựa đấy nó đập vào mặt có khi còn nát mặt hơn là đập vào kính ấy chứ vì túi khí nó bung rất nhanh ạ
Mai e chụp ảnh cho cụ xem

ĐXCN

Xe tải
Không đâu cụ ơi. Cái miếng nhựa đó nó có bản lề bằng sắt rồi nên không bay đi đâu được đấu ạ.
dây nó đi bên trong cụ phải tháo cả tablo ra mới nhìn rõ cơ. Còn túi khí khí nó gói ghém cẩn thận lắm nên rất gọn cụ ạ.
Cụ nhìn lại ảnh em chụp đi làm gì có cái bản lề nào.
Có mấy cái lẫy nhưạ, dùng tay giật phát là ra cả miếng mà

ta quang dung

Xe hơi
đại khái là nó không nằm ở cái phần nhựa đó mà nằm ở trên mặt tablo cụ ơi. cụ sờ tay vào cái mặt tablo thì cụ biết ngay.

Vantech

Xe đạp
Cụ chủ cứ bình tĩnh ạ. E khẳng định với cụ là Lacetti SE có 2 túi khí bởi vì trước nhà e cũng đi xe này và đã bị nổ túi khí. Nổ cả 2 túi luôn ạ.
Cái túi khí phụ vủa con xe này nó nằm ở trên phần nhựa cụ bóc ra chứ không phải ở chỗ trên ảnh.Khi nổ túi khí thì phần trên taplo đó sẽ bị rách ra nên phải thay cả tablo.
Nếu cụ để ý thì cụ ra xe sờ vào cái phần trên mặt taplo cụ sẽ thấy nó có 1 đường rạch sẵn và có thể ấn được thấy mềm tay.
Đó mới là phần đựng túi khí ạ.
Xe cụ có nhưng ko thể khẳng định các xe Lac SE đều có dc, có phải mỗi một bên nhập xe này về đâu, chuyện rút ruột là hoàn toàn có thể khi bên nhập ăn ý vs bên kia mà nhìu khi hàng nhập về cũng chả thể chuẩn hoàn toàn đâu. Trước e làm công ty nhập hàng châu Âu về mà còn chả đúng mọi chi tiết dc theo catalouge 100%

thiach

Xe tải
Cụ chủ có thể quay lại nơi mua xe để yêu cầu giải thích, chứ thế này thì không chấp nhận được

coolpix8700

Xe ngựa
Bác lên mạng, tìm những nơi bán phụ tùng ô tô thì họ cũng rao đầy những cái Airbag thay thế cho đủ loại ô tô, kể cả passenger airbag của Lacetti (hình như cho xe này thì chúng dùng chung cả Air bag lái lẫn ghế bên). Nhìn nhưng cái ốc vit, dây điện của nó và tìm trong hôc là thấy ngay nếu có sẵn chỗ để lắp!
Nếu rao bán cho người dùng tại Anh thì hình như giá nó trên Ebay khoảng 400$, nhưng giao Bulb 1000 chiếc thì chỉ từ 10 đến 20$ thôi!

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
sao phải check ở showroom hả cụ ? xe nhập hay liên doanh đều phải có 2 air bag tiêu chuẩn đằng trước, còn đâu chỉ khác là xe nhập có thêm các air bag ở quanh xe....
Sai bét. Em đang xài Lac đây.

CHả có cái túi khí nào nên đang xài 2 cái túi bơm nước muối sinh lý,

tranphong79

Xe điện
Để mai đến cơ quan bảo xếp em thử phát, xếp có con Lac 2010