[Thảo luận] Tucson 30X-38xx làm em bị mất 200k trên đường Phạm Hùng

viciv

Xe buýt
Báo cáo các cụ là bác đi Tucson đó từ Phạm Hùng xinhan rẽ trái vào khu The Mannor, nhưng đúng đoạn rẽ thì bác ấy đứng ì ra, mở cửa kính ngay lại ngó nghiêng. E còi, nháy đèn loạn nhưng bác ấy cứ như ko biết, thế là em bật xi nhan, đánh lái phải để VƯỢT PHẢI.
Đi được 20m thì xxx vẫy vào, lỗi đè vạch, chứ không phải vượt phải. E nhìn lại thì đúng là chỗ đó có cái vạch liền, bực quá mà deck nói đc câu nào, đành nộp phạt.
XXX còn dặn em là, lần sau đừng có đi làn sát dải phân cách, mà đi làn trong. E bảo, có bảng phân làn ở trên cao đâu mà biết chỗ đó có phân làn, XXX trẻ thì bảo : anh phải nhìn vạch sơn. Còn XXX già thì bảo, tình hình giao thông bây giờ khó khăn, anh phải đi cẩn thận. E ứ nói được j nữa vì các anh ấy nói đúng quá, mỗi tội em đeck thể nào làm theo được 100%.

E bổ sung là cả XXX trẻ và XXX già đều có mặt trong video clip của NGƯỜI HÙNG ÁO VÀNG, BÉO MẬP đấy ạ.
http://www.youtube.com/v/NrXXeLv1MmIhttp://www.youtube.com/v/NrXXeLv1MmI&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1

Chỉnh sửa cuối:

alibibi

Xe tải
Chán cụ ! Em cãi hộ cụ nhé ! Sao cụ không bảo là tôi thừa biết các ông đứng đây , nhưng cái thằng Tuscon nó đỗ xe giữa đường không chịu đi , thế cho nên tôi phải lách qua nó nên không đè vạch mới là chuyện lạ . Sao các ông không bắt cái thằng đỗ chình ình giữa đường cản trở và gây nguy hiểm cho người khác ấy ? Lỗi này các anh đừng hòng phạt tôi nhé ( OF nhà mình hay có câu này ) ... hehehe

Pet_HUT

Xe container
Hạ hỏa cụ à. Cụ thấy Tucson nó xinhan mà cụ sang làn trong luôn thì chắc ko sao vì chưa đến vạch liền. Em là em cứ đến gần ngã tư mà có rẽ trái là em chui luôn vào làn trong rồi chạy thẳng, may mà chưa bị bắt lỗi sai làn lần nào! hic

vm_phuong

Xe đạp
Bãi gửi xe chỗ em có con Tucson biển 30X - 83xx màu bạc.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Chán cụ ! Em cãi hộ cụ nhé ! Sao cụ không bảo là tôi thừa biết các ông đứng đây , nhưng cái thằng Tuscon nó đỗ xe giữa đường không chịu đi , thế cho nên tôi phải lách qua nó nên không đè vạch mới là chuyện lạ . Sao các ông không bắt cái thằng đỗ chình ình giữa đường cản trở và gây nguy hiểm cho người khác ấy ? Lỗi này các anh đừng hòng phạt tôi nhé ( OF nhà mình hay có câu này ) ... hehehe
Lạy cụ, cãi xxx thì chỉ khi nào thấy vô lý thôi. Còn xxx đúng thì mình phải chịu chứ ạ. Đúng sai gì đều cãi hóa ra thành Cùn à

E43000

Xe tăng
Cụ lo gì mang tiếng cùn với xxx nhỉ, xxx còn cùn gấp vạn lần mình cụ ơi ~X(

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Giá mà cụ Nhẫn thêm 10s cho a tuc a ý đi có phải đỡ hơn không

carina

Xe buýt
Nói chung là phải nằm lòng mấy chỗ các anh xxx hay thập diện mai phục thì có vẻ dễ hơn là nhớ đoạn nào vạch liền; còn đứng ỳ ra như cụ đi Túc thì có mà gặp cả ngày, hay tại cụ nháy đèn nhiều quá nên "ông đứng ị ra đây cho biết tay nhau" ???

Taxi.Driver

Xe tải
Ông Tuc là ông ý chơi cụ đấy ạ. ổng thấy phía trước có xxx mà cụ đi sau đít chắc hắn biết là cụ định vượt từ xa rồi nên đến gần đoạn đó hắn chơi đểu :)) Cơ mà cụ bị dính bẫy của hắn và xxx bắt đúng thì đành chấp nhận thui :D Lần sau cụ cứ treo chữ " Nhẫn" dưới gương chiếu hậu cho e.

HTT

Xe đạp
Thôi mình sai thì chịu thiệt tí cũng được các cụ ạ. Nhưng mà cũng tức thật, kể ra xxx mà nhiệt tình làm cho "đều" thì mình cũng được nhờ, toàn rình rình vồ 4B để kiếm chác, rõ chán.

BVH0509

Xe tải
Báo cáo các cụ là bác đi Tucson đó từ Phạm Hùng xinhan rẽ trái vào khu The Mannor, nhưng đúng đoạn rẽ thì bác ấy đứng ì ra, mở cửa kính ngay lại ngó nghiêng. E còi, nháy đèn loạn nhưng bác ấy cứ như ko biết, thế là em bật xi nhan, đánh lái phải để VƯỢT PHẢI.
Đi được 20m thì xxx vẫy vào, lỗi đè vạch, chứ không phải vượt phải. E nhìn lại thì đúng là chỗ đó có cái vạch liền, bực quá mà deck nói đc câu nào, đành nộp phạt.
XXX còn dặn em là, lần sau đừng có đi làn sát dải phân cách, mà đi làn trong. E bảo, có bảng phân làn ở trên cao đâu mà biết chỗ đó có phân làn, XXX trẻ thì bảo : anh phải nhìn vạch sơn. Còn XXX già thì bảo, tình hình giao thông bây giờ khó khăn, anh phải đi cẩn thận. E ứ nói được j nữa vì các anh ấy nói đúng quá, mỗi tội em đeck thể nào làm theo được 100%.
Chán bác thế. Gần đến nơi xxx đứng, bác nhan phải vào trong bật đèn báo nguy hiểm, mở nắp capo kiểm tra. Ko vấn đề gì lên xe đi tiếp. Tình huống bác giống hệt em, lần trước cũng chỗ đó em vừa nhan phải vượt lên thì mới biết đè vạch. Cũng đi 200m như bác thì xxx chạy ra đường vắng tanh. Em biết ngay là đè vạch rồi tấp ngay vào lề kiểm tra máy móc ngay. xxx đi đến hỏi hỏng xe à, em bảo: "vâng, hình như lốp em dính đinh, lạng tay lái quá, em phải tạt vào ngay lề đường kiểm tra, không gây tai nạn cho người đi đường thì chết".:D Xong xuôi lấy chai Inoxi ở cốp sau đổ đầy nước rửa kính. Lên xe đi tiếp. xxx biết em "vụng chèo, khéo chống" nhưng không nói được câu nào.:P Thoát đấy bác ạ. Đường Phạm Hùng bác phải hết sức cẩn thận đấy. Đi làn giữa 40 km/h nhưng làn trong cùng đi chậm hơn thế là bị "qui" ngay tội vượt phải. Quả này phải cãi thật lực.

Phicongmatdat

Xe tải
bác ko hỏi xem ông tucson vói mấy ông xxx có họ hàng j với nhau ko ?

sonnguyen

Xe buýt
Em đồ rằng ông Tuc là người của xxx, cụ có thời gian ở lại mà xem, có khi ông í lại rẽ ra làm vài cái 200 nữa đới............:P

mznxbcv

Xe đạp
Chia buồn với cụ chủ thớt, nếu cụ Nhẫn thêm 10s nữa chắc không để XXX làm thịt

Em bị tóm 2 lần ở Phạm Hùng vì lỗi vượt phải, mà lý do không phải em thích vượt phải mà chỉ vì các bác làn ngoài đi quá chậm, em chạy >20km/h vẫn "bị" vượt các bác ý nên bị tóm. 1 lần em ko mang bằng nên thôi chẳng dám ho he, xin "nộp phạt" luôn. Lần thứ 2 cũng mới gần đây, dù đã cẩn thận nhưng chẳng hiểu sao lại bị dính vì các cụ bên ngoài đi quá chậm. XXX gọi em vào, kiểm tra đầy đủ thủ tục mới bảo là em bị mắc lỗi vượt phải, cãi mãi chẳng được phạt mất 2 lít.

dapvocaydan

Xe điện
Đen lắm mới gặp trường hợp như thế này. Chia buồn với bác

Matizcoi

Xe cút kít
Lại thêm 1 bài học về chữ NHẪN .... Tắc đường cả giờ đồng hồ ko sốt ruột mấy, thêm khoảng chục giây đã thấy chậm rồi :D

LDHanoi

Xe buýt
Nếu muốn đúng luật, lần sau cụ nhớ lùi một đoạn đến chỗ vạch đứt rồi bật tín hiệu chuyển làn .............. rồi tự do cụ chuyển làn, vượt phải thì đố XXX bắt được cụ.