[Thảo luận] Tucson 30X-38xx làm em bị mất 200k trên đường Phạm Hùng

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nếu muốn đúng luật, lần sau cụ nhớ lùi một đoạn đến chỗ vạch đứt rồi bật tín hiệu chuyển làn .............. rồi tự do cụ chuyển làn, vượt phải thì đố XXX bắt được cụ.

Làm như cụ thì khả năng bị giữ xe là rất cao ^:)^

Toyota Celica

Xe container
Ôi giao thông Việt Nam , ông đứng cũng sai mà ông lách cũng sai
Nói chung cụ cũng sai mà ông Tucson cũng sai ạ
Cụ nào khuyên đi lùi thì đúng là em vái cụ luôn , cụ chỉ làm giao thông thêm hỗn loạn
Đúng nhất là chờ bác Tucson thôi chứ chẳng còn cách nào khác
Nếu bác ý vẫn đứng ỳ ra đó thì cụ cũng đánh phải đứng ỳ sau bác ý thôi chứ cụ lách là cụ cũng sai quá rồi , cụ nào cũng lách cụ nào cũng lượt thì chỉ bổ các bác XXX thôi , mà bổ cũng đúng ạ
Kinh hoàng với giao thông VN :(

Djokovic

Xe điện
Tuc son xi nhan trái rồi có nghĩa là ko bị lỗi vượt phải mà là lỗi đè vạch liền. Nếu thế muốn đi thẳng thì phải chờ hoặc chuyển làn trước khi có vạch liền hoặc cố lách sao cho ko đè vạch (chỉ matiz với KM mới áp dụng đc)=))=)). Mà hình như cháu nhớ chỗ đấy nó có sơn đường mỗi rẽ trái ở làn trái thôi có nghĩa cụ đi vào làn trái đấy mà đi thẳng vẫn dính sai làn (cháu nhớ mang máng ko biết có đúng ko các cụ ném đá cháu nhẹ tay thôi nhé ạ).. :-s:-s

Tungbin

Xe buýt
quá là đi thì lấy băng lái

Equus

Xe buýt
Cụ chủ thớt lại ít đọc bài CÃI trên này rồi =))

TLKC

Xe máy
Theo em là Cụ sai rồi...
Bây giờ không để ý tý là toi ngay ...thôi, cứ bình tĩnh là hơn Cụ ạ.

KienNT71

Xe tải
Đi sai roài, xxx vịn thì phải chịu thôi, cùng lắm thì xin xỏ chứ cãi cái giề?

Em ghét nhất mấy cha đi thẳng mà lại lon ton vào làn rẽ trái rồi đứng lại chờ đèn hoặc luồn lách linh tinh, chuyển làn bậy bạ làm nguy hiểm cho xe chạy đúng làn...

Thuxe

Xe tải
Đúng là tránh người thì vạ đến thân. Tuần trước cháu bị vin vì tránh mợ 2B nó cắt mặt, nhưng vì làn trong nhiều 2B đi tới nên mợ ấy dừng đột ngột nên theo phản xạ nhà cháu đánh xe tránh, cán vạch liền. Nộp phạt 200 k giống cụ.
Đúng là lái xe thì không nói mạnh được cụ ạ.:(

master_guy

Xe buýt
Phải em, em cứ dí còi vào đít cho thằng Tuc kia đến lúc nào nó đi thì thôi. Không đi, xuống đánh luôn.
Đang đi nhan trái, dừng lại ngó nghiêng -> khả năng lớn người nhà XXX.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Hè hè, hôm trước e đi đoạn Hàng Khay xuôi về Tràng Thi lúc dừng ở chỗ đèn đỏ giao Bà Triệu xe e đỗ đúng làn đến khi đi thì thằng taxi đi trước lừng khừng định rẽ phải táp lề. E mới lách qua trái chạy thẳng thì chú XXX nhao ra vẫy e vào. Ờ vào thì vào, e đưa giấy tờ cho nó xem chú ý bẩu
XXX: A vừa đi đè vạch bla balah...
Bố khỉ thế mà nó cũng bắt được tức khí e lôi nó ra tận nơi chỉ
E: Xe tôi ra đến chỗ đường giao mới chuyển làn tránh xe taxi... Oh ah mờ cái vạch liền ở kia nó nằm ở đâu nhỉ ~X(.
Chú công an ớ người hơ hơ đoạn này vạch sơn lâu ngày kô kẻ lại nên mờ tịt như là vạch đứt thế mới thích chứ. E cứ thế được thể to mồm
E: Tôi đi xe biển mờ thì các ông phạt, thế cái vạch sơn mất nét kia sao ông không phạt mấy ông GTCC....".
Đúng lúc ấy có một bác đi Altis ngang nhiên đỗ hẳn sang làn bên kia chờ đèn, thế là chú XXX xuống nước với e
XXX: Thôi tôi chỉ nhắc nhở anh, a công nhận a sai không, a cầm giấy tờ đi đi
Úi sao hôm nay mát giời thế, cảm ơn bác Altis thế mạng e nhá. Hê hê "Vâng cám ơn anh" xong e té, chú công an cũng kô đợi nghe hết câu e cám ơn đã lại nhao ra giữa lòng đường hị hị...Đáng đời bác Altis

vihali

Xe container
Báo cáo các cụ là bác đi Tucson đó từ Phạm Hùng xinhan rẽ trái vào khu The Mannor, nhưng đúng đoạn rẽ thì bác ấy đứng ì ra, mở cửa kính ngay lại ngó nghiêng. E còi, nháy đèn loạn nhưng bác ấy cứ như ko biết, thế là em bật xi nhan, đánh lái phải để VƯỢT PHẢI.
Đi được 20m thì xxx vẫy vào, lỗi đè vạch, chứ không phải vượt phải. E nhìn lại thì đúng là chỗ đó có cái vạch liền, bực quá mà deck nói đc câu nào, đành nộp phạt.
XXX còn dặn em là, lần sau đừng có đi làn sát dải phân cách, mà đi làn trong. E bảo, có bảng phân làn ở trên cao đâu mà biết chỗ đó có phân làn, XXX trẻ thì bảo : anh phải nhìn vạch sơn. Còn XXX già thì bảo, tình hình giao thông bây giờ khó khăn, anh phải đi cẩn thận. E ứ nói được j nữa vì các anh ấy nói đúng quá, mỗi tội em đeck thể nào làm theo được 100%.
Lỗi thì đúng rồi. Nếu là em thì em sẽ dừng để chờ rồi tiện thể nhổ râu, râu em nhiều nên không sợ thừa thời gian.

Nhưng nếu bị bắt những lỗi thế này ở HN thì em sẽ cùn thôi: OK, chú cứ lập biên bản đê, anh sẽ về cất xe, lấy máy ảnh rồi ra đây đứng với chú cho vui. Nói thật chứ tiền bạc anh ít nhưng thời gian hơi bị tỉ phú.

Lamborghini78

Xe điện
Em thấy bọn xxx già nó có cách nói rất đểu =))

robin2.0

Xe tăng
ok với nhận định của bác. bon xxx ko phải cùn mà là bọn mặt giầy có xxx nào mọc được giâu đâu chứ
Cụ lo gì mang tiếng cùn với xxx nhỉ, xxx còn cùn gấp vạn lần mình cụ ơi ~X(

ga.quay

Xe tải
chỗ này với chỗ Kim Mã xxx hay đứng kiếm hộp sữa cho F1 cụ à :) Cơ mà dạo này xxx có vẻ chán vị trí này rồi, có lẽ đường rộng quá các xe lao với tốc độ cao nên hơi nguy hiểm :)

khangluudan

Xe tải
khả năng cụ nháy pha ông í nhiều nên ổng chơi cụ đó cụ ạ.hi hi,thôi mình rút kinh nghiệm sau kiên nhẫn một chút vậy

Jack i30

Xe tải
Em đồ rằng ông Tuc là người của xxx, cụ có thời gian ở lại mà xem, có khi ông í lại rẽ ra làm vài cái 200 nữa đới............:P
Cụ phán chuẩn, em cũng đang nghía thế ợ!!! Có khi xxx sử dụng 'độc chiêu' để 'dụ vào tròng' đấy ợ!.=))