[Funland] Tuấn vũ giọng ca để đời

ceconam

Xe điện
TV đúng là giọng ca đỉnh của một thời, nhưng hôm nọ e nghe hát live mới mới gần đây thấy giảm nhiều so với trước quá, tiếc thật...

Vinacosa2

Xe đạp
Nhà Cháu đã 2 lần nghe Lệ Thu hát tại Nhà hát lớn. Chương trình Riêng 1 góc Trời chỉ toàn những bản của Ngô Thụy Miên ngày 6.12.2015 và 1 lần chỉ có 3 ca sỹ là Lệ Thu, Khánh Ly, Hồng Nhung vào ngày 27.8.2016.
Nghe hát tại thính phòng khác xa với nghe qua băng đĩa Cụ ạ ! Chả bỗng dưng giá vài triệu 1 đôi vé mà đều hết sớm !
Cháu xin lỗi các cụ nhưng cháu chỉ nói lên cảm nhận cá nhân mình. Cháu ái mộ giọng ca Lệ Thu bao nhiêu thì cháu lại dị ứng giọng hát Khánh Ly bấy nhiêu. Cháu vẫn cho rằng Khánh Ly là ca sĩ most overrated của tân nhạc Việt trước 75.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
TV này có cái điểm khác là nghe đi, nghe lại vẫn không thấy chán. Trên xe cũng nào cũng có vài đĩa của cụ này. Mà ca sĩ bây giờ hát nhạc vàng nghe cũng hay những vài bữa là chán. Lệ Quyên em thấy hát cũng hay nhưng ko thể đen ra so sánh với TV đc. Thế hệ Phương Dung, Giao Linh, Thanh Tuyền cất tiếng hát nó khác hẳn với ca sĩ bây giờ hát.

thanhvn8020

Xe tải
Thế hệ 7x tụi em vẫn thích nghe nhạc vàng do các ca sỹ Sì gòn xưa hát. Kể cả nổi tiếng như Lệ quyên em vẫn thấy ko đúng chuẩn âm điệu nhạc vàng.
Khi LQ bắt đầu chuyển sang Bolero, em đã thấy cái giọng và cách hát đã mang nét gì như gượng ép cho mang tính "hoài cổ", kiểu như một món đồ giả cổ vậy, và đến giờ em vẫn giữ nguyên nhận định đó. Tuy nhiên thì lại được nhiều người chuộng.

bau67

Xe container
Thấy nhiều cụ thích bài Hai vì sao lạc giống em
Đợt Tuấn Vũ ra hát ở Nhà hát lớn, nhà Cháu ra hóng chứ không có nhu cầu nghe. Có 1 hội các Bà mua vé máy bay từ miền Tây ra và bỏ 4,5 triệu để mua 1 vé (chứ không phải 1 cặp :))) Cụ ạ ! Thần tượng thật sự của họ !

Khoadag1991

Xe tăng
Đợt Tuấn Vũ ra hát ở Nhà hát lớn, nhà Cháu ra hóng chứ không có nhu cầu nghe. Có 1 hội các Bà mua vé máy bay từ miền Tây ra và bỏ 4,5 triệu để mua 1 vé (chứ không phải 1 cặp :))) Cụ ạ ! Thần tượng thật sự của họ !
Nhà em chỉ ước 1 lần trong đời cô Hoàng Oanh về VN hát, em đc biết có lời mời cô về với cát xê là: "tiền bạc không thành vấn đề, miễn cô chịu về". Nhưng cô cảm ơn và từ chối cụ ạ. Trên tất cả các bài pv từ báo giấy đến video, khi đc hỏi vì sao cô không về, cô chỉ từ tốn đáp là "Hoàng Oanh thấy bản thân phù hợp hát ở đây hơn (ý là Mỹ), quê hương VN sẽ luôn mãi là những hồi ức đẹp trong Hoàng Oanh", chưa bao giờ cô nói tiêu cực j về quê hương đất nước cả.

1 nhân cách lớn trong lòng em...

Hình như là mấy năm trước thì phải
Ngoài Bắc, các bà các cô từ 40-60 hạt nhân của phong trào bolero cũng xôn xao náo nhiệt mà cụ

piston

Xe container
Nhà em chỉ ước 1 lần trong đời cô Hoàng Oanh về VN hát, em đc biết có lời mời cô về với cát xê là: "tiền bạc không thành vấn đề, miễn cô chịu về". Nhưng cô cảm ơn và từ chối cụ ạ. Trên tất cả các bài pv từ báo giấy đến video, khi đc hỏi vì sao cô không về, cô chỉ từ tốn đáp là "Hoàng Oanh thấy bản thân phù hợp hát ở đây hơn (ý là Mỹ), quê hương VN sẽ luôn mãi là những hồi ức đẹp trong Hoàng Oanh", chưa bao giờ cô nói tiêu cực j về quê hương đất nước cả.

Em nghĩ hát ở Asia nhiều thế, chắc gì đc hát ở Việt hả cụ?

Khoadag1991

Xe tăng
Em nghĩ hát ở Asia nhiều thế, chắc gì đc hát ở Việt hả cụ?
cs hải ngoại giờ về VN có ai chưa từng hát cho Asia? Mà cô Hoàng Oanh chả độc quyền cho trung tâm nào cả cụ. Asia, Thúy Nga... hát hết...

Với cả ngta nhắm đưa cô về hát được mới dám mời chứ. Mà cô ko về đâu cụ ạ. Buồn lắm. Cụ xem PBN 130 ở Singapo, cô hát Cuốn theo chiều gió, xong cô tâm sự... buồn thêm...

"Một ngày nào về thăm đất mẹ.
Đường về mưa bay giăng mắc lối đi.
Còn tìm đâu xanh xanh hoa cỏ.
Tìm đâu đêm đêm trăng tỏ.
Tìm đâu tiếng ru vào nôi"

Cô đã về rất gần quê hương rồi... cô nữ sinh Gia Long à...=((

Chỉnh sửa cuối:

HnA

Xe tăng
Tuấn Vũ hát hay mà vũ đạo cũng đẹp lắm đó.

Vinacosa2

Xe đạp

Em rất thích cô Hoàng Oanh hát nhạc vàng vì cách hát của cô không quá sến súa không quá bi luỵ; cảm xúc rất vừa đủ (đặc biệt với những tác phẩm cô trình bày thời gian sau khi ra hải ngoại). Cả cô Phương Dung nữa. Có thể nói ơn trên đã ban cho cô Hoàng Oanh và cô Phương Dung và vài ca sĩ nổi tiếng khác cuộc sống đầy đủ và hạnh phúc, không lắm thăng trầm như nhiều ca sĩ khác trước 1975.
Theo em được biết gia đình cô Hoàng Oanh ra đi trước 1975 và chắc là cũng không còn bà con xa gần ửo trong nước nữa. “Kim không đâm trúng thịt thì làm sao biết đau”. Nhiều cô ra đi trước 1975 như Phương Dung, Thanh Thuý, Mai Hương, Quỳnh Giao eM biết cũng không nghe nói gì tiêu cực về quê hương đất nước. Ngoài ra còn có cô Mai Lệ Huyền (vàng rực luôn!), đi trước 1975, cũng không thấy về nước hát và không nghe nói gì tiêu cực.

Khoadag1991

Xe tăng
Em rất thích cô Hoàng Oanh hát nhạc vàng vì cách hát của cô không quá sến súa không quá bi luỵ; cảm xúc rất vừa đủ (đặc biệt với những tác phẩm cô trình bày thời gian sau khi ra hải ngoại). Cả cô Phương Dung nữa. Có thể nói ơn trên đã ban cho cô Hoàng Oanh và cô Phương Dung và vài ca sĩ nổi tiếng khác cuộc sống đầy đủ và hạnh phúc, không lắm thăng trầm như nhiều ca sĩ khác trước 1975.
Theo em được biết gia đình cô Hoàng Oanh ra đi trước 1975 và chắc là cũng không còn bà con xa gần ửo trong nước nữa. “Kim không đâm trúng thịt thì làm sao biết đau”. Nhiều cô ra đi trước 1975 như Phương Dung, Thanh Thuý, Mai Hương, Quỳnh Giao eM biết cũng không nghe nói gì tiêu cực về quê hương đất nước. Ngoài ra còn có cô Mai Lệ Huyền (vàng rực luôn!), đi trước 1975, cũng không thấy về nước hát và không nghe nói gì tiêu cực.
Em xin nợ cụ chén rượu.

Quả thật các ca sĩ 5x 6x họ được giáo dục quá tốt, nhất là nữ. Từng lời nói, từng hành động đều rất chuẩn mực. Thật ra cô Hoàng Oanh là người em thấy có cuộc sống mỹ mãn nhất trong dàn nữ danh ca. Học thức, danh vọng, gia đình êm ấm 1 vợ 1 chồng, con thì đều đang làm bác sĩ... chồng cô là nhạc sĩ Mai Châu, nổi tiếng với ca khúc Một người đi (cũng do cô hát). Cô và ns Mai Châu quen từ lúc cấp 3, đến giờ vẫn hạnh phúc.

Em nghĩ cô không về VN k hẳn là vì k có ng thân, đứng trước lời mời và 1 tình yêu to lớn của khán giả chả lẽ cô không thể nhận lời về hát 1 lần. Em nghĩ cô không muốn, cô đi và sẽ ko quay về, như lời cô từng hứa. Và em nghĩ k sao cả, ai cũng có 1 lý tưởng, cô bên đó cống hiến hết lòng cho âm nhạc, cho khán giả, cũng đã trọn vẹn 1 đời nghệ sĩ rồi.

Có 1 điều đặc biệt cccm sẽ k để ý. Tất cả các chương trình dù là hát hay pv, cô Hoàng Oanh đều mặc áo dài có tay áo dài kéo che hẳn gần nửa bàn tay. Đó là sự kín đáo và lịch sự của cô từ trước đến nay. Cô hát ít di chuyển và chỉ đứng (em nói vui là đứng chỉ tay 5 ngón), nhưng vẫn thể hiện đầy đủ điều tác giả muốn gởi gắm qua bài hát. Đỉnh cao của hát live 1 bài hát mà k di chuyển dù chỉ 1 bước là bài Huyền sử ca 1 người...

Chỉnh sửa cuối: