[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

tuannghiagtvt

Xe buýt
Cụ rót làm gì, cụ chi tiết xem cái nào quan trọng sai, cái nào đúng 70% thì bọn em mới thực sự cần.
Thành thật xin lỗi cụ, không hiểu sao em nhầm ngày sinh, chắc vì đang đọc bài về GPTĐ
Một lần nữa xin lỗi cụ.

• Vodka
Reactions: Lah

Vansulanh68

Xe tải
Năm em 18t, mẹ em được một bác làm Bộ Văn hoá ở trong hội nghiên cứu (em quên tên cụ thể rùi, đại ý là về tiềm năng con người với tâm linh) xem tử vi cho cả hai mẹ con, em thì còn nhỏ, lại hay đọc sách nên nghĩ vận mệnh nằm hết trong tay mình, đâu có tin gì mấy món tử vi :/
Năm 28t, lúc mẹ em ốm nặng, em lục đống sách cũ, tìm được bản bác ấy luận giải, về mẹ em thì đúng đến 80%: các giai đoạn mua nhà cửa, mô tả chồng hiền lành giỏi giang kiếm tiền tốt (cái này đúng ợ), con cái xinh đẹp giỏi giang :D, có chức vị trong cqnn (mẹ em làm vụ trưởng của 1 vụ cq bộ)!
Và trong đó cụ nói chính xác luôn năm mất của mẹ em, ở trang sau quyển vở cụ còn chép sẵn cho 1 bài kinh để đọc trong lúc mẹ em ốm!

Còn lá số của em thì em thấy cứ sai sai 😳 vì cụ bẩu giàu lứm, sau này còn làm ăn kinh khiếp các kiểu, rồi ghê gớm bắt nạt người khác :O
mà tính em hiền hoà ngại va chạm, tuyền chỉ có làm thuê cành cạch, chưa bao giờ to tiếng với ai, tài sản thì cũng bố mẹ cho chứ bản thân vô dụng chưa làm ra được cái gì hẳn hoi ://

À mà như cụ xem tv kia là cụ tự kẻ lá số, tự viết luận rất chi tiết cẩn thận, rồi còn viết cả thành thơ, đưa giai thoại những người nổi tiếng trong ls ra để so sánh tương ứng (chắc style của các cụ ngày xưa)!

bản luận tv em chụp lưu trong đt, để sau này nhiều tuổi mở ra coi lại xem có đúng ko vậy, hic, còn giờ mỗi lần lão béo ở nhà kêu ca là em sẽ to mồm: lão yên tâm, số tui giàu nên giờ có nghèo cũng là tạm thời thui, hic
Các cụ xưa luận tử vi giỏi thì tính cả đến ngày , giờ cáo chung luôn . Hiện nay các thầy tính được nhưng ko dám nói . Có công thức hẳn hoi , chủ yếu xét Mệnh , Thân , Phúc gốc đại vận khắc hạp với ngũ hành Mệnh và tuổi . Sau đó xét đến năm Thái Tuế , lưu tiên tiểu vận xấu và sự chuyển động đánh phá từ : Kình , Đà , Tang , Hổ , Khốc Hư vv.....
Lá số mợ biết đâu chưa đến lúc phát Tinh phát Tướng như thầy phán 😁☺ . Em mới đọc mấy trang thấy các cụ bình hay quá , lại đến chỗ mợ tâm sự 😍 , nên lấy cớ mới viết vài dòng cho đỡ ngượng và ngại để có chỗ lót dép hóng chuyện các cụ 😎 ......

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

danleduc

Xe điện
Tử vi dựa trên cơ sở nào vậy các cụ ?
Xưa ông cha của người Tàu căn cứ các ngôi sao ( do họ tưởng tượng ) để "an sao" vào tử vi , nhưng giờ trên bầu trời dày đặc các "ngôi sao/vệ tinh" nhân tạo do con người phóng lên quỹ đạo, liệu các "sao" có bị ảnh hưởng ?
Với lại Tây nó đồn là nghành công nghiệp Tử Vi chỉ cung cấp được khoảng 5000 lá số Tử Vi khác nhau....trong khi dân số chỉ trong nước Việt Nam đã có 97 triệu con người....Vậy nếu có khoảng 1 tr con người "mua" lá số Tử Vi thì sẽ có nhiều người có lá số trùng nhau, giống như 2 xe ô tô chung nhau 1 biển số vậy....Vậy thì Tử Vi có còn đúng nữa không ????

Imex

Xe tải
Em năm nay cũng thấy nhiều chuyện quá! Muốn nhờ các cao thủ xem công việc có thể thay đổi gì không ạ! Em - nam, 26/6 Canh thân, 3h30 chiều! Cám ơn các cụ trước !

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cứ như này bảo sao mãi chưa có hứng xem tử vi. Được 1 tối sau khi tắm táp ngon cơm bỗng dưng não bộ quên đi sự căng thẳng về tiền bạc mà hướng về huyền học, thì ngay hôm sau kết quả có ngay :))

RosemaryCherry

Xe container
  • Vodka
Reactions: Lah

metalins

Xe tăng
Cứ như này bảo sao mãi chưa có hứng xem tử vi. Được 1 tối sau khi tắm táp ngon cơm bỗng dưng não bộ quên đi sự căng thẳng về tiền bạc mà hướng về huyền học, thì ngay hôm sau kết quả có ngay :))
Ai bẩu cụ phán ng ta có nhiều gái mà chắc ko phải thế chăng :D Ko mang ra bắt cụ đền là may rồi, xin báo nhầm ngày là cách tốt nhất rút củi dưới nồi cho cả hai bên. Thôi ta lại quay về tản mạn cho lành :D

Honghen2008

Xe container
Công nhận ác thật😍 em cũng hồi hộp xem thế nào thì ... chán😤

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ai bẩu cụ phán ng ta có nhiều gái mà chắc ko phải thế chăng :D Ko mang ra bắt cụ đền là may rồi, xin báo nhầm ngày là cách tốt nhất rút củi dưới nồi cho cả hai bên. Thôi ta lại quay về tản mạn cho lành :D
Lá giờ đó không nhiều gái cứ đốt hết sách đi : ))

HuyArt

Xe lăn
Thành thật xin lỗi cụ, không hiểu sao em nhầm ngày sinh, chắc vì đang đọc bài về GPTĐ
Một lần nữa xin lỗi cụ.
Tất nhiên, xem lá số thì cứ thế nào nói vậy, nó bày ra trước mắt gần như khá rõ
Sợ nhất mấy trường hợp, đi qua thảy mớ bát tự xin xem hộ, người ta xem dụng bao công và chất xám, lại nói rằng nhầm:D

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ thông cảm. Chắc không được như mong đợi :D.
Tâm lý thông thường khi xem bói toán, tử vi:
- Phán hay: tin sái cổ.
- Phán không hay: vớ vẩn, nhầm (từ nhiều phía) :D
Dù sao thì kiểu gì lá số cụ đã phán chả đúng cho một số ông sinh vào tháng năm ngày giờ đó ạ. ;)