[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Tlbooks

Xe buýt
Không có nhân thì thế giới vẫn tồn tại và vận động được nhưng yếu tố nào mới mang tính khám phá ra cái có sẵn đó?
Nhân hoàn toàn có thể thay đổi được do địa còn thiên thì không biết. Thích quan điểm của Hi lạp cổ về người và thần (thần tạo ra loài người để cầu nguyện cho thần, thần tồn tại được là nhờ niềm tin của con người, không có con người thì thần không thể có quyền năng được chứ không bố đời như quan niệm của châu Á:))
Nhân yếu thì đổ tại hoàn cảnh ( Địa Thiên không tốt), Nhân có bản lĩnh thì nghịch thiên khắc địa thôi=))
bàn về cái này đúng sở trường của e rồi,
cụ chắc mới học về lý thuyết thần và người cấp mẫu giáo rồi, hồi lớp 1 e học, thầy iem có giảng là thần thánh phương Tây ấy, nếu không có người để thể hiện sự quyền năng và bố đời, thì bốc bừa một nắm đất sét, nặn hình người, rồi thổi linh hồn vào, thế là các thần có đám người u mê để dày đạp cho sướng...
rồi để thần đỡ mệt, để đám người ấy tự tạo nhau, thần còn bẻ một cái xương cụt của người đàn ông, nặn thêm và thổi hồn vào để ra một người đàn bà, sau đó thì....ha ziiiiiiiiii

Thích Nói Phét

Xe điện
Máy tính xem số giống như nạp vào chương trình 7 nốt nhạc, thăng giáng.... rồi bảo nó sáng tác bài tình ca.
Xem lá số cách đây 300 năm khác, vẫn lá ấy xem cách đây 100 năm khác, 20 năm cũng khác, làm sao máy tính nào xem được?

Ai chưa hiểu Hỗn Mang đề nghị xem BBC The Secret Life of Chaos Vietsub , sau khi xem xong sẽ từ bỏ ý nghĩ dùng máy tính để tính số phận :))

Thích Nói Phét

Xe điện
bàn về cái này đúng sở trường của e rồi,
cụ chắc mới học về lý thuyết thần và người cấp mẫu giáo rồi, hồi lớp 1 e học, thầy iem có giảng là thần thánh phương Tây ấy, nếu không có người để thể hiện sự quyền năng và bố đời, thì bốc bừa một nắm đất sét, nặn hình người, rồi thổi linh hồn vào, thế là các thần có đám người u mê để dày đạp cho sướng...
rồi để thần đỡ mệt, để đám người ấy tự tạo nhau, thần còn bẻ một cái xương cụt của người đàn ông, nặn thêm và thổi hồn vào để ra một người đàn bà, sau đó thì....ha ziiiiiiiiii
Đưa ra quan điểm ở trên để thấy tử vi là ngụy khoa học, có phải Gia Cát Lượng mượn gió đông đâu mà cần thiên địa nhân giúp sức:))

À, mà nếu không có Chu Du giả vờ đánh Hoàn Cái rồi hoàn cái đến xin hàng, tiếp là thằng Bàng Thống đến hiến kế, hiến liên hoàn kế hỏa thiêu liên hoàn thuyền thì thiên địa cũng chẳng làm gì được đâu:D
thế nên hãy nghịch thiên khắc địa đi.

cod

Xe buýt
1- cụ có thể cho em một tài liệu nào đáng tin nói về chỗ em bôi đậm kia không ?
2- theo cụ thì luyện tập khí công tăng cường sức khoẻ, chữa bệnh có cơ sở khoa học nào không ?
Để em hỏi trực tiếp bạn em là tiến sĩ châm cứu học bên Tàu. Chứ em cũng chỉ biết sơ thôi.

Còn vụ khí công thì bên khoa học chả bảo phét còn gì. Em cũng chả thấy bạn em nó nói về khí công bao giờ. Còn tập vận động, hít thở thì thể thao bình thường đều có, là cách thở bụng thay vì thở ngực thôi. Ko có gì cao siêu cả.

hp78

Xe điện
Đưa ra quan điểm ở trên để thấy tử vi là ngụy khoa học, có phải Gia Cát Lượng mượn gió đông đâu mà cần thiên địa nhân giúp sức:))

À, mà nếu không có Chu Du giả vờ đánh Hoàn Cái rồi hoàn cái đến xin hàng, tiếp là thằng Bàng Thống đến hiến kế, hiến liên hoàn kế hỏa thiêu liên hoàn thuyền thì thiên địa cũng chẳng làm gì được đâu:D
thế nên hãy nghịch thiên khắc địa đi.
Tử vi hay thuật số nói chung được xây dựng dựa trên kinh nghiệm, như câu chuồn chuồn bay thấp thì mưa, bay cao thì nắng, bay vừa thì râm, chỉ đơn giản thế thôi ạ:D

Thích Nói Phét

Xe điện
Em nghiêm túc đấy ạ:D
Người đủ trình độ hiểu sâu sẽ hiểu 1 canh giờ thời xưa bằng 2 giờ đồng hồ hiện nay. Cứ chăm chăm vào giờ chẳng lẽ sinh các nhau 10p số phận sẽ khác sao?

Nên thời xưa họ chỉ cần nói : sinh thần năm kỷ hợi 15 tháng riêng giờ hợi ( vì thời đó họ coi trọng tử vi nên phải nhớ sinh thần) Chứ chẳng ai rảnh nhớ từng phút từng giây như mấy ông thầy thời nay đòi hỏi cả. ( thử hỏi những người sinh vào những năm 8x giờ ai còn nhớ mình xin lúc mấy giờ không?):))

MirandaD

Xe đạp
Khó nói lắm. Lúc đầu thì không tin đâu, nhưng giờ nghĩ lại thấy nhiều cái đúng với mình ra phết. Riêng cái vụ tướng số thấy khá là chuẩn đấy, nhất là với mấy ông tội phạm, mặt ông nào ông nấy cứ tối rầm rầm hệt như nhau.

banmotnucuoi

Xe lăn
Các Cụ xưa vẫn nói. Có thờ có thiêng. Có kiêng có lành
Tử vi dướn số cũng vậy .
Nếu tin và tôn trọng niềm tin đó và ko đi quá đà cũng là đc.
Còn tín thì. Mê tín quá cug thành tan cửa nát nhà.
Tin và tín quá...thành lo quá cug hại não
Còn CCCM thì sao ah
Tin chứ ạ, Thầy phán số em ko được may mắn, cố gằng làm ăn, tiêu pha tiết kiệm thì có tiền. :((
giờ em thấy đúng ạ

hp78

Xe điện
Người đủ trình độ hiểu sâu sẽ hiểu 1 canh giờ thời xưa bằng 2 giờ đồng hồ hiện nay. Cứ chăm chăm vào giờ chẳng lẽ sinh các nhau 10p số phận sẽ khác sao?

Nên thời xưa họ chỉ cần nói : sinh thần năm kỷ hợi 15 tháng riêng giờ hợi ( vì thời đó họ coi trọng tử vi nên phải nhớ sinh thần) Chứ chẳng ai rảnh nhớ từng phút từng giây như mấy ông thầy thời nay đòi hỏi cả. ( thử hỏi những người sinh vào những năm 8x giờ ai còn nhớ mình xin lúc mấy giờ không?):))
Ý em là khi luận đoán đừng chấp nê quá, tỉ như thông tin giờ sinh là Hợi chẳng hạn, nên tham khảo thêm giờ Tuất và Tý. Và nếu có thêm góc nhìn của tử bình nữa thì sẽ thuận lợi hơn, đó là ý kiến của cá nhân em ạ:D

Thích Nói Phét

Xe điện
Ý em là khi luận đoán đừng chấp nê quá, tỉ như thông tin giờ sinh là Hợi chẳng hạn, nên tham khảo thêm giờ Tuất và Tý. Và nếu có thêm góc nhìn của tử bình nữa thì sẽ thuận lợi hơn, đó là ý kiến của cá nhân em ạ:D
Tử Bình, Tử Vi thì đều dựa vào hà đồ lạc thư và kinh dịch để diễn giải ra... Nói đơn giản là mấy ông rảnh quá nên viết sách lòe thiên hạ:D
Giống Lã Bất Vi viết Lã Thị Xuân Thu cũng có ý đồ cả:))

thuongnho

Xe buýt
Gần như ko có khả năng trùng: Ngày tháng năm sinh, Họ tên, và thông tin Vợ-Chồng.
Em thấy chỉ xem theo ngày giờ sinh thôi mà. Cavs bác cho e hỏi 2 con sinh đôi, sinh 8h30 sáng và 8h45 sáng có cùng lá số ko ạ.

cod

Xe buýt
Em thấy chỉ xem theo ngày giờ sinh thôi mà. Cavs bác cho e hỏi 2 con sinh đôi, sinh 8h30 sáng và 8h45 sáng có cùng lá số ko ạ.
Theo các cụ trên đây thì không vì còn phụ thuộc gia đình, bố mẹ, họ hàng nữa cụ nhé ;))

Thích Nói Phét

Xe điện
Để em hỏi trực tiếp bạn em là tiến sĩ châm cứu học bên Tàu. Chứ em cũng chỉ biết sơ thôi.

Còn vụ khí công thì bên khoa học chả bảo phét còn gì. Em cũng chả thấy bạn em nó nói về khí công bao giờ. Còn tập vận động, hít thở thì thể thao bình thường đều có, là cách thở bụng thay vì thở ngực thôi. Ko có gì cao siêu cả.
Hít thở thì môn thể thao nào cũng dậy, kể cả luyện giọng cũng cần hơi bụng. Nhưng mỗi môn lại có cách vận khí khác nhau :))

hp78

Xe điện
Tử Bình, Tử Vi thì đều dựa vào hà đồ lạc thư và kinh dịch để diễn giải ra... Nói đơn giản là mấy ông rảnh quá nên viết sách lòe thiên hạ:D
Giống Lã Bất Vi viết Lã Thị Xuân Thu cũng có ý đồ cả:))
Em hỏi thật, cụ đã đọc Hà đồ lạc thư, Kinh dịch, Tử vi và Tử bình chưa ạ:D