[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Hiền khiêm

Xe hơi
Em chỉ khoái món xem nốt ruồi mà cụ chả chịu dạy em. Hờn cả thế giới!
Em Xí xọn tí, cho cụ vài câu nè, ngẫm xem đúng hông?
Nổt ruồi ở cổ, lỗ chôn tiền
Nốt ruồi ở cổ, khổ cả đời
Nốt ruồi ở tay, cả đời đi vay

anhkietthang

Xe hơi
TẢN MẠN VỀ TỬ VI

Vì ông già mình nghiên cứu về dịch lý gần như suốt từ thời gian nghỉ hưu 1984 tới giờ. Bạn bè của ổng cũng toàn những người giỏi về tử vi và các món dịch lý. Nên mình cũng hay đọc trộm sách vở của ông, hóng các cụ luận tử vi cực phê, lạ ở chỗ phần lớn là các cán bộ CA, quân đội nghỉ hưu, trường đời và trường sinh học dai như chão. Trong đó có cả những người thời trẻ anti và bài trừ mê tín nhiệt tình tới mức cực đoan.
Nghe lỏm các cụ, toàn người lợi khẩu, hoạt ngôn chém nên mình cũng ham, 19 tuổi đã biết lập lá số(thời đó toàn phải lập thủ công) quyển sách nhập môn là cuốn Tử vi đẩu số tân biên của cụ Vân Đằng Thái Thứ Lang. Do NXB chế độ cũ in ấn, chữ in lúc mờ lúc tỏ, toét hết cả đèn pha, lập xong 1 lá số mà mệt hơn đêm tân hôn
Và cũng như bao trẻ trâu bạt mạng, coi giời bằng vung, mình chả mấy tin tưởng vào độ khả tín của món này, ngâm cứu, đọc trộm chỉ vì tò mò và do bản tính ham đọc mà thôi.
Rồi cuộc sống cứ trôi đi, thấy con người mình và các diễn biến xảy ra nó đúng đến 90% trong lá số, nhiều cái y hịt cứ như in sẵn ra giấy. Xem lại mà rùng hết cả mình...
Tử vi là khoa học thống kê, nghiệm lý. Càng nghiên cứu sâu càng thấy nó chuẩn xác. Tiếc rằng, đa số khi đã ngộ ra, đã ngấm thì do tâm - sinh lý, tuổi tác, con người ko còn đủ nhuệ khí, tâm trí để thay đổi. Việc mà khi còn trẻ sẽ có đủ mọi điều kiện, yếu tố thực hiện được…
Nhiều người vẫn nghi hoặc và luôn đặt câu hỏi: Giá trị ứng dụng thực sự của Tử vi là gì?
Tử vi có vẻ giống bản đồ gien bên sinh học, nó giúp đương số nhìn rõ cấu thành tạo ra con người mình. Như bác sỹ có thể dựa vào bản đồ gien đó mà chữa được bệnh. Nói hình ảnh và dễ hiểu - kiểu 4.0 - thì tử vi như dùng bản đồ GG map khi đi đường, sẽ đi nhanh và tiết kiệm thời gian hơn, dù rằng kiểu gì mình cũng đi được đến đích.
Tử vi rất hữu dụng để định hướng ngành nghề cho con cái. Ai biết về tử vi thì có thể tu sửa bản thân theo hướng tích cực hơn.
Trò di cung hoán số của bọn thầy bà là trò lừa đảo, tuy vậy, việc tích phúc cải mệnh là có thật và làm được.

Tử vi ngày xưa chỉ dành cho elite, một số triều đại là đặc quyền cho hoàng thân quốc thích. Ngày nay thì rau tiến vua cũng cho lợn ăn. Tử vi thời @, trâm anh thế phiệt dòng tôn thất hay dặt dẹo thứ dân tôn thất học cũng được dùng bình đẳng như nhao, cơ mà việc tiếp thu và ứng dụng tốt hay không, thì hên xui như oánh đề thả lô, khác nhau 1 trời 1 vực
Ngày xưa toàn người mù(phế nhân) đi xem bói cho người mắt sáng, thời đó không có nghề vót tăm, hát xin từ thiện thì họ học chút tử vi xem bói dạo miu sinh, trình họ chỉ như thế, thì xem thế. Nên món huyền học này có vẻ bị chúng sinh coi thường tợn.
Bây giờ, con người, sau mệt mỏi trường chinh, vật lộn trong cuộc sống kim tiền, có vẻ đã khôn ra. Các món huyền học, dịch lý nói chung và tử vi nói riêng lại trở lại với giá trị vốn có.
Những người sống thực tế, từng trải, nghiêm túc và thông thái luôn biết tận dụng mọi lợi thế, tử vi chính là 1 lợi thế giá trị cao. Những việc cân não hên xui kiểu 50:50 mà chỉ cần nghiêng 51:49(đúng thời điểm) đã là lợi thế nghiêng trời lệch đất rồi, đừng nói là 60-70-80%
Thời mới mở cửa, các trường sỹ quan chính trị cũng được học về tử vi, ngày nay khá nhiều trường khuyến khích học cái này, nhưng cũng chỉ xóa mù tử vi. Vì cơ bản món này khó, vạn người học may ra chỉ 1 người biết xem. Sau vài thế hệ may ra có một sao Khuê chiếu rọi được quần hùng. Xem tử vi để quản trị nhân sự, định hướng nghề, chí ít để hiểu mình hiểu người mà đối nhân xử thế cho phù hợp.
Tử vi hình thành hơn 1000 năm (chắc cũng manh nha từ trước đó) và suốt từ đó đến nay, vẫn được hàng triệu người yêu và nghiên cứu tử vi thống kê và nghiệm lý, bổ cứu đi cùng với bổ túc, để ngày càng hoàn chỉnh hơn. Nó chia ra mấy nhánh Nam phái, Bắc phái, Tứ Hóa... nhưng nói chung vẫn dựa trên nền tảng 118 chính phụ tinh trên thiên bàn.
Châu âu nó cũng có món Chiêm tinh học, mặc dù vận hành và nguyên lý khác nhau, nhưng con người bị ảnh hưởng bởi vũ trụ là có thật, và nó tác động tới tính cách mỗi cá thể.
Tính cách quyết định số phận, mà tử vi thì có vẻ như ấn định tính cách con người từ trước.
Tử vi như một bản đồ gien, được giải mã và vẽ minh họa ngay từ khi con người được sinh ra trên đời. Liệu con người, vốn ngạo mạn “nhân định thắng thiên cũng nhiều” có thể làm thay đổi “Thiên định” ấy được không?
Tử vi thiếu độ chính xác, thường lấy trung bình giờ

chiêm tinh tính toán cả địa điểm sinh tới từng phút cho độ khả tín cao hơn.

Vn dùng tử vi tử bình khá nhiều

GMT7

Xe buýt
Hữu duyên thấy topic. Có Cụ nào đọc đc chỉ tay ko ạ. E cứ lận đận mãi.

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Lập lá số trên app chỉ 30 giây, đọc lá số mức sơ sài cũng có luôn
Nhưng thày tử vi giỏi cũng giống thày lang cao tay. Vẫn thuốc ấy, dược tính ấy, nhưng bốc bải gia giảm thế nào cho phù hợp cơ địa, thể trạng và tình trạng bệnh để chữa khỏi, mới là quan trọng
Thầy tử vi giỏi cần phải đủ già để có trải nghiệm, có năng khiếu bẩm sinh, có "lộc ơn trên" vân vân và mây mây
cụ nói chuẩn ạ :))

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng

Hữu duyên nhờ cccm xem giúp em lá số với ạ.

Gia cát Lợn

Xe máy
Em độ trước cũng ham xem tử vi lắm, đến độ quên ăn quên ngủ, nửa đêm vỗ gối, nước mắt đầm đìa(chém tí ạ).
Lang thang 1 dạo nhờ xem thì thấy đa số toàn phán số mệnh, phán rồi cũng chả biết có đúng không, mà đúng thì nên làm gì với lời phán ấy. Hay chả nhẽ cứ kệ thế, thì xem có tác dụng gì.
Mãi hôm nọ thấy video bác kia dạy, chỉ ra tính chất mấy con sao mệnh mình, chỉ tính tình, cái tốt cái xấu thì e mới biết mình nên cố gắng tốt như nào và tu sửa cái xấu mình đang có như nào. Nhưng mà cũng chỉ là phần nhỏ, vẫn mong được cao nhân chỉ ra những cái tốt cái xấu tính mình để sửa đổi - vận dụng :-*

cha biet chi

Xe điện
Em ko mê tín nhưng mẹ e đi bói bảo e lấy vợ xa.em ko tin.yêu cô gần nhà mãi sau đi lấy vợ xa.bảo số em giàu mà chưa thấy.chán thật.

datinh

Xe container
Có cụ nào đam mê môn này ko dạy em tý, em đọc sách mà nhiều chỗ không hiểu hoặc khó hiểu
Tử vi này không phải 1+1 = 2 mà là 1+1 với điều kiện này = 2, với điều kiện khác =3
Có nghĩa là rất nhiều biến số có thể xảy ra mà ta phải nhớ hết hoặc thuộc kiến thức cơ bản để suy luận
có những con sao nhỏ thôi. ví dụ như đại hao mà nằm ở tài bạch thì căng lắm. dù nhìn cả lá số không hẳn xấu
em múa rừu một chút :)

dacchung

Xe tải
Em nể nhất là bài luận về lá số của anh nhạc sỹ năm 2011 em tình cờ đọc đc trên diễn đàn tử vi lý số của một nick tên vuivui.

HoaMaudon

Xe tăng
Em nể nhất là bài luận về lá số của anh nhạc sỹ năm 2011 em tình cờ đọc đc trên diễn đàn tử vi lý số của một nick tên vuivui.
Em có đọc bài đó, hình như là bên tuvilyso.com, khoảng năm 2011-2012, khi anh ấy đang uy chấn bốn bể với Tư lệnh ngành, trảm nhà thầu tại chỗ, yêu cầu xe máy chính chủ ...

Nga11

Xe đạp
Lá số của quý cụ Bill Gates sao Thái Âm cung hợi, tạng người chỉ làm thày giáo cũng có thể giàu có. Cung thê vô chính diệu, 2 vợ chồng hạnh phích mấy chục năm, bác tỷ phú rửa bát miệt mài gần 30 năm, khiến dân bói toán hoang mang cực độ
Hôm kia, bác tỷ phút tuyên bố bỏ vợ, dân đeo kính dâm ồ lên, thở phào nhẹ nhõm, kekeke
Cung thê vô chính diệu là ko tốt à cụ?

junkim12

Xe buýt
2 đứa F1 nhà em đều mệnh vô chính diệu. Ko biết sau này thế nào nhỉ?

MâyHồngzzz

Xe hơi
Em oánh dấu đọc dần, 111 tầng rồi, chả bít có leo nổi không.
Đời em như cánh hoa trôi trên sóng nước, lênh đênh không bến không bờ, (rủi gặp con cá ăn phàm, nó táp 1 cái là xong).
Em muốn tìm tiên nhân chỉ lộ, nhưng khó, vì ngày xưa các cụ ở quê chỉ nói sinh em ra lúc buôi buổi, chắc 9h, hoặc 10h, có khi cái "buôi buổi" của các cụ cũng chỉ là ang áng vậy thôi. Chán.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun