[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

RosemaryCherry

Xe container
Mỗi người đóng góp 1 cách khác nhau, bình như cụ Mê có cái hay và hài hước nhẹ nhàng mà.
Mã chỉ đóng ở Tứ sinh, Mã ở Hợi hay bị gọi là Cùng đồ mã, bỏ đi. Nhưng theo em Mã chỉ nghị lực, chỉ sự năng động, nên mã ở Hợi gọi là nhàn mã đúng hơn
Mã gặp Tuyệt cũng vậy, ưa hưởng thụ, cũng là 1 dạng nhàn mã
Cung Phu kia thể hiện anh chồng Mợ ấy cũng ngon nghẻ đấy, nhưng có Tang môn vào là quan hệ vợ chồng nó mệt mỏi hẳn đi
Ơ thì em là chuyên gia ăn chơi, hưởng thụ siêng ăn nhác làm mờ :D :D :D. May có số bắt nạt chồng bác nhỉ :D

Em có thắc mắc lá số tử vi lấy 2 giờ một, mà trong 2 giờ có biết bao nhiêu đứa trẻ sinh ra vậy lá số nó giống nhau hết ạ ?
Xin phép được lạm bạn theo thiển nghĩ như sau:
Tử vi nó dựa trên đúc kết kinh nghiệm thực tế, dù khoác cái áo trăng sao, ngũ hành, nên nó có phần nào đúng. Đúng đến đâu còn tùy thuộc... độ tin. Chưa có một thống kê nào để kết luận. Ai đó nói tử vi chính xác đến từng giờ từng phút là quá tin thôi.
Hai lá số giống như nhau nhưng số phận khác nhau là tất nhiên, vì mỗi con người cụ thể có cha mẹ, gia đình, anh em khác nhau... Lá số bảo là được hưởng kế thừa tài sản từ bố mẹ, nhưng một người là con bần nông tất nhiên khác người kia là con tỷ phú.
Lá số có thể vạch ra một biểu đồ về đường đời một con người, như một khung xương, nếu đắp da đắp thịt khác nhau sẽ cho ta những người bằng xương bằng thịt khác nhau.
Và điều quan trọng nhất, nỗ lực bản thân bao giờ cũng đóng vai trò quyết định nhất với cuộc đời một con người. Tử vi không đo được điều ấy.
Cuối cùng:
Có trời có ta.
Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều.
Đức năng thằng số.
Đấy cũng là đúc kết từ thực tiễn có giá trị không kém tử vi.

HuyArt

Xe lăn
E trả lời thêm 1 ý khác , cùng ngày giờ tháng năm nhưng đứa bé ấy được sinh bằng bố mẹ khác nhau . Đứa sinh ở Hà Nội cũng phải khác đứa miền núi .
Cũng như 2 người lấy vợ cung thê cùng nét Tham Lang nhưng thằng vợ can tuổi Mậu nó khác vợ can tuổi Quý , em lõm bõm vậy 😁 .
Các cụ có câu: Bố mẹ giàu thì con có, bố mẹ khó thì con khôn
Đặc biệt có vài đứa, bố mẹ bế nó ngồi sẵn ở vạch đích rồi còn ngon nữa, kk
Không biết có phải do tình cờ không, nhưng em thấy nhiều em bé sinh ra trong 1 gia đình HP yên ấm, giàu có thì lá số lại khá đẹp, thế mới đểu
Đúng là con vua thì lại làm vua, con sốp phơ vẫn ôm vô lăng kiếm xèng:D

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
Em thường ngưỡng mộ các chuyên gia, khi phân tích một vấn đề rất tỉ mỉ, sâu sát và mọi dữ liệu cũng để chứng minh luận điểm đã đưa ra. Bể học vô biên, em vốn ham học hỏi nhưng tài hèn nên mãi vẫn như newbie chứ được expert thì cũng bõ công rèn luyện các bác nhỉ :P :P :P
“Bể học vô biên”, chính xác, vì con người không thể đến tận cùng các bí mật tối cao, chỉ có thể tiệm cận đến mức nào mà thôi!
Về mợ thì nói vui chút cho nó phù phiếm tí nhé: Hôm nay đầu tháng, tháng này xấu hạng nhất năm nay của mợ (là xấu nhất trong khoảng năm chứ không phải ghê gớm lắm đâu, và năm nay bị hệ quả năm trước nhuận, thì sự “xấu”có thể đến trước tháng này chút, theo tiết khí mà).
Cả tháng, và lưu ý 3 ngày mùng 6, 15, và 24.
Sự thể mang tính bất ngờ, tức là đột xuất, tai- hoảng- hại.
Nho nhỏ thôi, không phải Tuyệt, nhưng cứ để chiêm nghiệm xem sao.
(Mình đang uống rượu :D ).

RosemaryCherry

Xe container
Thô nhưng thật cụ ạ
Không phải ai cũng biết mọi thứ, khó như kỹ thuật sửa ô tô, dễ như chăm sóc xe. Em sẽ khoanh tay, cụp pha, dỏng tai vào hóng các ông thợ tay to như phích trên này dạy bảo. Cái gì em biết mới nhảy vào ăn bốc nói phét lấy số cụ ạ, kekeke
Chứ ko biết, vào chớt nhả cười cợt như vào quán Karaoke Sunny, nó không những thô mà còn hơi khả ố cụ ạ :D
Cụ vừa nguỵ biện vừa thô!
Sao tử vi như La bàn được? Hai phạm trù hoàn toàn khác nhau, thậm chí la bàn là đồ vật, tử vi không phải là đồ vật :))
Các bác thấy đúng ko ợ???

Một phóng viên đã hỏi HLV Juergen Klopp có lo lắng về dịch Covid-19 hay không?
Ông đáp: “Điều tôi không thích ở cuộc sống này, là mấy người coi trọng ý kiến của một HLV bóng đá về một vấn đề rất nghiêm trọng. Tôi không hiểu điều đó, thực sự. Việc người nổi tiếng nói ra ý kiến chẳng quan trọng gì cả. Chúng ta phải nói những vấn đề thuộc phạm trù mình biết, chứ không phải lấy một người không biết gì như tôi ra phỏng vấn. Tôi chỉ là một gã đội mũ bóng chày và râu ria lởm chởm. Tôi cũng lo như bao người thôi. Tôi sống trên hành tinh này và mong muốn nó được an toàn và khoẻ mạnh, tôi chúc mọi người những điều tốt đẹp nhất. Nhưng ý kiến của tôi là vô giá trị”.

taplaioto

Xe điện
“Bể học vô biên”, chính xác, vì con người không thể đến tận cùng các bí mật tối cao, chỉ có thể tiệm cận đến mức nào mà thôi!
Về mợ thì nói vui chút cho nó phù phiếm tí nhé: Hôm nay đầu tháng, tháng này xấu hạng nhất năm nay của mợ (là xấu nhất trong khoảng năm chứ không phải ghê gớm lắm đâu, và năm nay bị hệ quả năm trước nhuận, thì sự “xấu”có thể đến trước tháng này chút, theo tiết khí mà).
Oh, em chào Cụ ! :D

HuyArt

Xe lăn
Xin phép được lạm bạn theo thiển nghĩ như sau:
Tử vi nó dựa trên đúc kết kinh nghiệm thực tế, dù khoác cái áo trăng sao, ngũ hành, nên nó có phần nào đúng. Đúng đến đâu còn tùy thuộc... độ tin. Chưa có một thống kê nào để kết luận. Ai đó nói tử vi chính xác đến từng giờ từng phút là quá tin thôi.
Hai lá số giống như nhau nhưng số phận khác nhau là tất nhiên, vì mỗi con người cụ thể có cha mẹ, gia đình, anh em khác nhau... Lá số bảo là được hưởng kế thừa tài sản từ bố mẹ, nhưng một người là con bần nông tất nhiên khác người kia là con tỷ phú.
Lá số có thể vạch ra một biểu đồ về đường đời một con người, như một khung xương, nếu đắp da đắp thịt khác nhau sẽ cho ta những người bằng xương bằng thịt khác nhau.
Và điều quan trọng nhất, nỗ lực bản thân bao giờ cũng đóng vai trò quyết định nhất với cuộc đời một con người. Tử vi không đo được điều ấy.
Cuối cùng:
Có trời có ta.
Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều.
Đức năng thằng số.
Đấy cũng là đúc kết từ thực tiễn có giá trị không kém tử vi.
Người ngoài nhìn sơ qua, sẽ hiểu tv như cách cụ mô tả, tức là như bộ khung, đắp lên da thịt thành các con người khác nhau, abc
Nhưng thầy giỏi, từng trải, am hiểu lý số và quy luật cuộc sống, họ nhìn thoáng qua lá số có thể kết luận người đó có thành công không
Nhắc lại quan điểm em đã nêu bên trên, có 3 yếu tố quan trọng tạo nên thành công là: Kỹ năng, nghị lực,đạo đức
vậy, lá số 1 đương số thể hiện 1 người ham học hỏi, tư chất thông minh, họ lại ôm vòng sao chủ về nghị lực, bền chí, thêm tu dưỡng đạo đức, phụ trợ của bố mẹ, anh em, dòng họ, đồng nghiệp, gặp thời gặp vận, gặp môi trường phát huy được sở trường bản thân... không thành công mới là chuyện lạ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nhân loại có tới hôm nay là nhờ thức ăn, đàn bà, máu, và phát minh, chưa thấy công lao của tử vi đâu cả? Vậy nên chứng minh tử vi đóng góp gì cho nhân loại thì em tin ngay :D

Ông đáp: “Điều tôi không thích ở cuộc sống này, là mấy người coi trọng ý kiến của một HLV bóng đá về một vấn đề rất nghiêm trọng. Tôi không hiểu điều đó, thực sự. Việc người nổi tiếng nói ra ý kiến chẳng quan trọng gì cả. Chúng ta phải nói những vấn đề thuộc phạm trù mình biết, chứ không phải lấy một người không biết gì như tôi ra phỏng vấn. Tôi chỉ là một gã đội mũ bóng chày và râu ria lởm chởm. Tôi cũng lo như bao người thôi. Tôi sống trên hành tinh này và mong muốn nó được an toàn và khoẻ mạnh, tôi chúc mọi người những điều tốt đẹp nhất. Nhưng ý kiến của tôi là vô giá trị”.

KeanuR

Xe tăng
em thấy e cứ làm việc lớn là đen đủ thứ, chắc nó cũng như mình phóng xe trên đường, đi chậm thì mọi thứ êm đềm còn đi nhanh thì phải xử lý thật nhanh vì độ nguy hiểm cao hơn;

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Em không phải thầy nhưng vẫn tự xem cho em đây:D
Vâng cụ. Chắc tại cụ không phải thầy nên vẫn tự xem cho cụ được (đúng sai chưa bàn) :))

Câu đố của em là: Các cụ mợ hiểu câu cửa miệng của các thầy tử vi "xem tử vi cho người khác được chứ xem cho mình không được!" ntn?

RosemaryCherry

Xe container
(Mình đang uống rượu :D ).
Em đoán bác đang nhâm nhi ly vang và thư giãn với những bản nhạc nhẹ nhàng, sâu lắng :D. Chúc bác buổi tối thật vui nhé!

Cuối cùng thì chúng ta cũng luôn muốn tìm về bản ngã và hiểu thêm về mình, về người mà thôi. Ngũ thập tri thiên mệnh bác nhỉ :D :D :D

Vansulanh68

Xe tải
Các cụ có câu: Bố mẹ giàu thì con có, bố mẹ khó thì con khôn
Đặc biệt có vài đứa, bố mẹ bế nó ngồi sẵn ở vạch đích rồi còn ngon nữa, kk
Không biết có phải do tình cờ không, nhưng em thấy nhiều em bé sinh ra trong 1 gia đình HP yên ấm, giàu có thì lá số lại khá đẹp, thế mới đểu
Đúng là con vua thì lại làm vua, con sốp phơ chỉ có vần vô lăng suốt đời:D
Em xem video chia sẻ của cụ Lê Đức ( con trai cụ Thiên Lương ) , nói về vòng Thái Tuế và cũng giải thích vì sao người chính danh vòng Thái Tuế sẽ dễ thành công hơn các nhóm : Âm - Long - Trực , Tang - Tuế - Điếu hay Đào - Sát - Thiên Không . Nó gần với ý của cụ là thông qua tử vi để hướng điều tốt đẹp hơn cho con cái ....
Đại khái dù thế Thái Tuế , phải cỡ 40 năm mới quay lại vòng Tuế - Phù - Hổ nhưng thường vững vàng vì cả đời đều đi 1 hướng có lịch trình rõ ràng , khi vào trung vận là đã hưởng được cái nhân mình đã reo lúc trẻ .
Trong khi các trường hợp khác đều đi qua vòng Âm Long Trực cam chịu thiệt thòi , Tang Tuế Điếu bất mãn thời cuộc nhất là thế thời giờ ôm thêm Hỏa Linh , Điếu Khách thì cũng dễ " đá đấm " , ma túy đá thuốc ngon thì bơi giữa đường , tự làm đau , chặt tay , đâm bụng vv... Hay như đến mồi ngon Đào Hồng hấp dẫn phá ngang theo lối khác để rồi Thiên Không đón lõng thì rẽ nhánh hoàn toàn để chẳng kịp được hưởng Thái Tuế chính danh .
Đấy là nghe cao nhân bàn vậy , mình cũng chỉ tạm hiểu và diễn giải tạm vậy thôi 🙂 ....

HuyArt

Xe lăn

Thực ra PV hỏi cũng ko sai, chưa đến mức giật tóc móc mắt câu view, bởi trong bối cảnh các CLB trên toàn thế giới, các giải thi đấu, các chương trình hậu trường CLB đang bị đảo lộn, thì các HLV là người lo lắng cho phong độ của cầu thủ, cũng như kế hoạch của clb nhất.
Câu trả lời của Kloop hơi gắt, chắc lúc đang khó ở, hoặc ghét thái độ đứa PV, tuy thô nhưng cũng lại rất thật, kkk

RosemaryCherry

Xe container
Thực ra PV hỏi cũng ko sai, chưa đến mức giật tóc móc mắt câu view, bởi trong bối cảnh các CLB trên toàn thế giới, các giải thi đấu, các chương trình hậu trường CLB đang bị đảo lộn, thì các HLV là người lo lắng cho phong độ của cầu thủ, cũng như kế hoạch của clb nhất.
Câu trả lời của Kloop hơi gắt, chắc lúc đang khó ở, hoặc ghét thái độ đứa PV, tuy thô nhưng cũng lại rất thật, kkk
Em thích sự máu lửa và lối chơi ko toan tính của bác ấy :)) :)) :))

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng có cảm giác giống một cụ ở trên là không có khả năng làm việc lớn. Hôm nay cả mấy dự định quan trọng của em đều hỏng, mặc dù hôm qua chắc chắn như đinh đóng cột rồi.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Thầy lập lá số có vẻ khá cẩn thận.
E cũng mới đọc qua chưa kỹ, nhưng có 1 điểm e phải công nhận là đúng, ko thể nói dựa được, vì viết về tương lai: em có 2 con gái. 15 năm sau nó lại chuẩn luôn
:D Tuy nhiên có chi tiết nói em giữ được tiền thì có vẻ ko chuẩn lắm vì tiền qua tay e như gió qua nhà trống :))
Cuối tuần có thời gian em chụp các cụ xem :D
Thầy xem cho 100 người (nhóm 1) rồi phán: Con sẽ có 2 con gái.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 2) rồi phán: Con sẽ có 2 con trai.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 3) rồi phán: Con sẽ có 1 con trai 1 con gái.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 4) rồi phán: Con sẽ có 1 đứa LGBT.
Thầy xem cho 100 người (nhóm 5) rồi phán: Con sẽ có 2 đứa LGBT.

Thời nay, mỗi cặp vợ chồng thường đẻ 2 con. Vậy bất kỳ 1 nhà nào cũng có thể có xác suất chuẩn 100% như trường hợp của cụ =))