Thảo luận Tư vấn xe Triumph Bonneville T120/T100

berryfun

Xe điện
Sau thời gian chệch choạc lúc mới áp dụng định danh thì bây giờ mọi thứ ổn rồi mấy bác. Mỗi tội rút biển ra tên mình thì vẫn thế, cỡ trên 20 ngày đến 1 tháng. Ai chấp nhận cất xe ở nhà thì cứ thế mua thôi. À dĩ nhiên xác định luôn ngân sách tầm 5 triệu cho tiền rút hs, thông thường thợ pkl rao bán họ sẽ bao cả khâu này.

Về phần người mua chỉ nên để ý những con date sâu thì hay qua quá nhiều đời chủ, cò làm hồ sơ họ khó liên lạc. Hoặc xe biển tỉnh thì phụ thuộc vào thời gian rút hồ sơ của tỉnh đó. Nhiều tỉnh dở hơi lắm, có khi 2 tháng mới rút xong hồ sơ là thường.

Có 1 tip để chủ xe đồng ý làm thủ tục nhanh là dọa sắp tới phạt nguội cả xe máy. Mà bọn xe cỏ thì bắt làm sao hết. Do đó nhà nước sẽ gõ đầu bọn xe xịn, xe to như SH trở lên hoặc bọn pkl giá hàng trăm triệu. Do đó anh chị cứ chậm trễ khâu này thì sau đó giấy tờ phạt nguội trả về tên anh chị thì tự lo nhé.

Còn mình bán pkl cho thợ mình còn chủ động rút hs luôn, chấp nhận bị trừ tiền cho thợ. Cho nó nhẹ đầu. Giờ biển số gắn theo tên, chủ mua xe mình nó gây tai nạn hay làm gì đó thì công an người ta lại gọi lên bắt làm tờ khai thì mất thời gian lắm. Cho nên giờ tên mình có đến 2 biển A1 định danh. Trong khi đó xe mình đi hiện tại thì lại chưa làm chuyển biển, can tội lười.
=))=)) Chuẩn cụ.
Cháu bán đến chục cái PKL rồi nhưng may hiện tại ko cái nào còn tên cháu cả.
Giờ cháu còn 3-4 cái vẫn tên cháu 1 sh 1 piaggio, 1 super cub, 1 monkey mà giờ ko hiểu những cái xe đó giờ về đâu, vì cháu bán cho thợ chứ ko phải người tiêu dùng 😅😅. Cũng loằng ngoằng phết, thôi mong thứ yên bình, có biến là dứt khoát chủ xe sẽ bị gọi thôi.

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
=))=)) Chuẩn cụ.
Cháu bán đến chục cái PKL rồi nhưng may hiện tại ko cái nào còn tên cháu cả.
Giờ cháu còn 3-4 cái vẫn tên cháu 1 sh 1 piaggio, 1 super cub, 1 monkey mà giờ ko hiểu những cái xe đó giờ về đâu, vì cháu bán cho thợ chứ ko phải người tiêu dùng 😅😅. Cũng loằng ngoằng phết, thôi mong thứ yên bình, có biến là dứt khoát chủ xe sẽ bị gọi thôi.
Xe cỏ thì kệ thôi, cả triệu xe như xe mình.

Nhưng chính quyền sẽ tóm thằng có tóc trước, cho nên bọn xe đắt tiền xảy ra chuyện sẽ bị hành hơn. Nên mình cứ củ chắc nhỉ.