Thảo luận Tư vấn xe Triumph Bonneville T120/T100

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc cụ nói xe này đúng không? Ông chủ xe chắc khảo giá cho vui thôi. 9h30 e gọi điện thì bảo đang đi làm hẹn 11h qua nhà ở ngoại giao đoàn. 10h40 e gọi xem đã về chưa để e qua thì bảo có mấy khách qua xem lấy xe luôn rồi. :D
View attachment 8780602
Chuyện bình thường, xe rao rẻ thì đi nhanh, có khi bạn bè người quen lấy luôn. Mà giá xe đó là chuẩn giá, chẳng có gì là rẻ cả. Đời 17 thợ bán cũng khoảng 270-275 bao rút hồ sơ thôi (tầm 3-5tr). Thợ mà mua con này chắc tầm 250-255 là cùng. Mua của người dùng rẻ hơn nhưng vẫn phải tìm cò đi rút hồ sơ nhé. Không ai rỗi việc đi rút cho đâu.

Mua được xe là do duyên số, từ thằng bán lẫn thằng mua. Thằng bán mà lom dom quá thì các xe đó mua cũng sẽ trục trặc miết. Người bán tính tình thoải mái là tốt nhất.

Nói chung là bạn không có gì phải tiếc cả.

Các đây hơn tháng trên mấy group triumph ở fb có 1 cậu ở HN rao con T100 đời 23 giá 340tr, lúc đầu vừa rao vừa chửi thợ (nội dung là miễn tiếp thợ, thợ đến mời cút), giọng rao rất khệnh. Sau đó xóa bài rao lại vài lần, giọng điệu mềm hơn hẳn. Rao cả tháng rồi không biết bán chưa.

Chỉnh sửa cuối:

Ameo

Xe máy
Website
www.donghonga.net
Chuyện bình thường, xe rao rẻ thì đi nhanh, có khi bạn bè người quen lấy luôn. Mà giá xe đó là chuẩn giá, chẳng có gì là rẻ cả. Đời 17 thợ bán cũng khoảng 270-275 bao rút hồ sơ thôi (tầm 3-5tr). Thợ mà mua con này chắc tầm 250-255 là cùng. Mua của người dùng rẻ hơn nhưng vẫn phải tìm cò đi rút hồ sơ nhé. Không ai rỗi việc đi rút cho đâu.

Mua được xe là do duyên số, từ thằng bán lẫn thằng mua. Thằng bán mà lom dom quá thì các xe đó mua cũng sẽ trục trặc miết. Người bán tính tình thoải mái là tốt nhất.

Các đây hơn tháng trên mấy group triumph ở fb có 1 cậu ở HN rao con T100 đời 23 giá 340tr, lúc đầu vừa rao vừa chửi thợ (nội dung là miễn tiếp thợ, thợ đến mời cút), giọng rao rất khệnh. Sau đó xóa bài rao lại vài lần, giọng điệu mềm hơn hẳn. Rao cả tháng rồi không biết bán chưa.
Kinh nghiệm đau thương của em trước đây khi mua ô tô là cứ nghĩ thằng bán nào mà bảo miễn tiếp thợ là hào sảng, chân thành lắm. Cuối cùng vì mua dựa trên cả niềm tin mà gặp phải con xe tua công nặng.
Cho nên với em giờ mua là người bán phải tiếp tất mới là chuẩn. Xe ngon thì tiếp ai chả được, thợ hay khách chả quan trọng gì.

dibo

Xe buýt
Kinh nghiệm đau thương của em trước đây khi mua ô tô là cứ nghĩ thằng bán nào mà bảo miễn tiếp thợ là hào sảng, chân thành lắm. Cuối cùng vì mua dựa trên cả niềm tin mà gặp phải con xe tua công nặng.
Cho nên với em giờ mua là người bán phải tiếp tất mới là chuẩn. Xe ngon thì tiếp ai chả được, thợ hay khách chả quan trọng gì.
À, chính xác hơn là hình như cậu ấy mang ra thợ trước bị ép giá nên lên rao với giọng bực mình, rao khá đanh thép nhất quyết ko giảm.

Đầu tiên thì rao 360 fix, thợ tranh nhau vào up hộ. Xoá đi xoá lại mấy lần rốt cuộc rao 340 với lời lẽ mềm hơn hẳn "ai cũng tiếp". Đọc thấy hài phết. Xe thì mình nhìn đúng đời đúng km thôi. Mỗi tội không có duyên bán hàng. Không thấy rao lại sau cỡ chục lần xoá đi đăng lại. Chắc là bán được rồi. Hehe

Chíck Bông

Xe buýt
À, chính xác hơn là hình như cậu ấy mang ra thợ trước bị ép giá nên lên rao với giọng bực mình, rao khá đanh thép nhất quyết ko giảm.

Đầu tiên thì rao 360 fix, thợ tranh nhau vào up hộ. Xoá đi xoá lại mấy lần rốt cuộc rao 340 với lời lẽ mềm hơn hẳn "ai cũng tiếp". Đọc thấy hài phết. Xe thì mình nhìn đúng đời đúng km thôi. Mỗi tội không có duyên bán hàng. Không thấy rao lại sau cỡ chục lần xoá đi đăng lại. Chắc là bán được rồi. Hehe
Thực ra 99% trên các hội nhóm toàn thợ… thậm chí 1 con xe 5-6 thợ đăng bài… lượn lâu tí là nhẵn mặt
Em cũng dính quả thợ, mà chú em là ẹt min hẳn group sa đầu lớn nhé…. Em tưởng uy tín nhảy vào cọc con xe… cọc hẳn luôn
Sau hình như chú ấy kiếm đx khách trong sg giá cao hơn nên bán… đồng thời alo em giải thjch nào là ic hỏng, em ko muốn bán cho anh vì uy tín em…
Em cũng chẳng đôi co gì… thôi lấy lại cọc… mà cạch mặt thằng em ẹt min luôn nhá nhá
Cho nên trên cõi mạng, uy tín thường là vài tr
Chả lẽ lại nói w thằng em, anh cọc nhanh quá… chứ nghe được giọng em thì khỏi
Do vậy, thường anh em bán xe là ăn ngay quả dìm hàng của thợ nên gặp tâm trạng ko tốt thì hay cáu
Em chơi xe, chán là bán nên thường xuyên gặp… riết thì quen.. giờ fb zalo nó hay là có nút chặn họng… b mày ghét thì phút mốt im m… nhẹ đầu

dibo

Xe buýt
Thực ra 99% trên các hội nhóm toàn thợ… thậm chí 1 con xe 5-6 thợ đăng bài… lượn lâu tí là nhẵn mặt
Em cũng dính quả thợ, mà chú em là ẹt min hẳn group sa đầu lớn nhé…. Em tưởng uy tín nhảy vào cọc con xe… cọc hẳn luôn
Sau hình như chú ấy kiếm đx khách trong sg giá cao hơn nên bán… đồng thời alo em giải thjch nào là ic hỏng, em ko muốn bán cho anh vì uy tín em…
Em cũng chẳng đôi co gì… thôi lấy lại cọc… mà cạch mặt thằng em ẹt min luôn nhá nhá
Cho nên trên cõi mạng, uy tín thường là vài tr
Chả lẽ lại nói w thằng em, anh cọc nhanh quá… chứ nghe được giọng em thì khỏi
Do vậy, thường anh em bán xe là ăn ngay quả dìm hàng của thợ nên gặp tâm trạng ko tốt thì hay cáu
Em chơi xe, chán là bán nên thường xuyên gặp… riết thì quen.. giờ fb zalo nó hay là có nút chặn họng… b mày ghét thì phút mốt im m… nhẹ đầu
Bạn kia là dân cò đất mà. Cũng không phải tay mơ đâu. Mình có tò mò xem fb thấy toàn rao đất nền ở ngoại thành.

Cách đây vài năm thôi. Chứ bây giờ pkl trăm ông bán chục ông mua. Ế bỏ mẹ ra. Với lại mua - bán triumph là dễ nhất rồi, vì đặc thù phân khúc khách hàng classic không ồn ào xốc nổi như bọn thích naked.

Từ ngày đẻ ra cái định danh cò ăn 2 đầu thì mua bán lại càng thêm oải vì thủ tục nên xe lại càng ế. Người dùng - người mua phải hiểu biết thì mới thông cảm cho nhau vào việc được. Chính vì vậy mình toàn mua bán với thợ cho nhẹ đầu.

À trên motor Mai Anh có con street twin 900 giá 199tr kìa. Anh em nhà Việt - Mai Anh này mình hay mua - bán với nó, mình hay mua xe đi chán bán lại cho nó luôn, thỉnh thoảng cũng mua hộ bạn bè, cũng ổn.

Chíck Bông

Xe buýt
Bạn kia là dân cò đất mà. Cũng không phải tay mơ đâu. Mình có tò mò xem fb thấy toàn rao đất nền ở ngoại thành.

Cách đây vài năm thôi. Chứ bây giờ pkl trăm ông bán chục ông mua. Ế bỏ mẹ ra. Với lại mua - bán triumph là dễ nhất rồi, vì đặc thù phân khúc khách hàng classic không ồn ào xốc nổi như bọn thích naked.

Từ ngày đẻ ra cái định danh cò ăn 2 đầu thì mua bán lại càng thêm oải vì thủ tục nên xe lại càng ế. Người dùng - người mua phải hiểu biết thì mới thông cảm cho nhau vào việc được. Chính vì vậy mình toàn mua bán với thợ cho nhẹ đầu.

À trên motor Mai Anh có con street twin 900 giá 199tr kìa. Anh em nhà Việt - Mai Anh này mình hay mua - bán với nó, mình hay mua xe đi chán bán lại cho nó luôn, thỉnh thoảng cũng mua hộ bạn bè, cũng ổn.
Đúng là từ khi ra quả định danh, quá mệt. Xd con xe gốc ngon, sạch… rút giấy nhập giấy mất thêm 5-7tr. Chưa kể hđmb giờ cả 2 vk ck ký, phiền
Còn nhà MA em chưa mua nhưng ấn tượng và có cảm tình. Đến xem xe, trà chém gió rồi… nếu có xe thì mua ở đây cho nhanh- nghĩ ngợi nhiều mệt đầu

siranhpro

Đi bộ
Con này ko phải chính chủ các cụ ạ.

Chíck Bông

Xe buýt

dibo

Xe buýt
T100 có cỡ khoảng gần 10 con tại các shop thợ mà. Việc gì phải khổ

dibo

Xe buýt
Con này ko phải chính chủ các cụ ạ.
Gặp bợn thập thò thì thôi cụ ạ. Mỗi con xe nó có dớp chủ trước nên dây vào đen lắm. Chưa kể làm việc nó khó chịu
Thích mua thì thiếu gì cách. Ví dụ xem xe xong thoải thuận với chủ xe giữ 15-20% tiền chờ làm thủ tục thu hồi biển. Sau đó gọi cò vào thuê làm. Ký tá hẳn hoi. Chỉ cần khoảng 5 ngày là biết làm được hay không thôi. Khi đó giải tỏa tiền. Còn thời gian chờ thủ tục 20 ngày min thì mình chấp nhận chờ.

Còn chủ xe không đồng ý thì cho lượn.

dibo

Xe buýt
Vừa nhìn thấy bài viết mà chủ T100 rao bán mình kể bên trên. Đây là bài cuối cùng hay sao ấy. Vì mấy bài chửi thợ xóa rồi.

Cách dây 1 tuần thấy giọng điệu mềm hẳn "Giá nào cũng bán" :D

Mình không đăng group bán đâu, lỡ bác nào trên này vô hỏi mua trả giá lại bị ăn chửi thì mình lại bị trách oan :D

Screenshot 2024-10-14 120036.jpg
Screenshot 2024-10-14 120054.jpg
Screenshot 2024-10-14 120128.jpg

berryfun

Xe điện

Giờ mua xe cháu thấy khó hơn cụ ạ. Có ế đâu, quan trọng nhất là xe phải đẹp thôi.
giấy tờ từ ngày định danh đúng đau đầu thật. Thợ thì họ liều lắm, mình thì nhiều khi tặc lưỡi, nhưng bỏ ra 3-4 trăm triệu của mình, đôi khi ko cẩn thận dính vào kiện cáo, nay ca gọi kia ca gọi thì oải lắm.

kinh nghiệm cháu thấy người dùng ngoài mình lạ lắm đôi khi trả giá rẻ như thiu, nên thợ họ múc thôi. Mà thợ họ làm việc nhanh lắm. A e chơi xe nhiều khi chưa tìm hiểu kỹ nên thắc mắc quá nhiều gây nản cho người bán.

darkmanhvn

Xe tải

Ơ thế em mua bị đắt ah :)

dibo

Xe buýt
Hôm trước bên Việt Nghi Tàm đang báo em đời 2019 là 270 chai cụ ạ.
Giá xe chưa phải là tất cả đâu bác. Đời 2019 giờ giá 290 là đúng giá nếu xe đi dưới 1 vạn.

Xác định giá xe nó còn phụ thuộc vào chu kỳ thay thế, bảo dưỡng ví dụ đánh giá cặp lốp thay chưa, sờ các vị trí dễ va chạm để xem xe đã đổ hay đâm dụng va quệt chưa, nghe tiếng máy đã cần phải mở ra vệ sinh bảo dưỡng thế nào, chạy tốc độ nhanh chút để test phanh, phuộc v.v... . Tổng chi phí ước tính sau khi mình mua xe để nó trở về tình trạng tốt nhất cho mình.

Chưa kể còn chi phí cá nhân hóa hay performance con xe cho ngon hơn theo ý mình, hoặc theo công năng sử dụng của mình. Mỗi xe có những điểm hay điểm dở mà người trước truyền lại cho mình để tự quyết định nâng cấp phụ tùng hay không là tùy. Dĩ nhiên có người để nguyên bản đi vì nhu cầu họ chỉ đi đến vậy. Nên nói giá trị bỏ thêm nó là vô cùng lắm. Nhưng ở mức hợp lý thì khoảng min 10% ngân sách của sản phẩm chính là hợp lý (phụ kiện lắp thêm + trang phục bảo hộ).

Đã xác định húc vào mấy con từ 800cc trở lên thì xác định là khổ cực đi, không nhàn hạ như bọn xe 500cc trở xuống đâu. Đi thì nóng nực, bảo dưỡng định kỳ thì đắt. Có khi còn đắt mịe hơn nuôi con Buổi sáng đấy.

Chỉnh sửa cuối:

captiva2008

Xe máy
Người bán (trung gian ko chính chủ) thì liều, người mua thì đương nhiên cẩn thận, muốn các thủ tục pháp lý phải chuẩn và ko phiền hà sau khi chuyển tiền. Vấn đề là dịch vụ phải uy tín đúng ko bác. Dịch vụ ngon người mua - bán ng ta cũng ko cò kè bực mình đâu, nhất là mua toàn vài trăm triệu

dibo

Xe buýt
Giờ mua xe cháu thấy khó hơn cụ ạ. Có ế đâu, quan trọng nhất là xe phải đẹp thôi.
giấy tờ từ ngày định danh đúng đau đầu thật. Thợ thì họ liều lắm, mình thì nhiều khi tặc lưỡi, nhưng bỏ ra 3-4 trăm triệu của mình, đôi khi ko cẩn thận dính vào kiện cáo, nay ca gọi kia ca gọi thì oải lắm.

kinh nghiệm cháu thấy người dùng ngoài mình lạ lắm đôi khi trả giá rẻ như thiu, nên thợ họ múc thôi. Mà thợ họ làm việc nhanh lắm. A e chơi xe nhiều khi chưa tìm hiểu kỹ nên thắc mắc quá nhiều gây nản cho người bán.
Người bán (trung gian ko chính chủ) thì liều, người mua thì đương nhiên cẩn thận, muốn các thủ tục pháp lý phải chuẩn và ko phiền hà sau khi chuyển tiền. Vấn đề là dịch vụ phải uy tín đúng ko bác. Dịch vụ ngon người mua - bán ng ta cũng ko cò kè bực mình đâu, nhất là mua toàn vài trăm triệu

Sau thời gian chệch choạc lúc mới áp dụng định danh thì bây giờ mọi thứ ổn rồi mấy bác. Mỗi tội rút biển ra tên mình thì vẫn thế, cỡ trên 20 ngày đến 1 tháng. Ai chấp nhận cất xe ở nhà thì cứ thế mua thôi. À dĩ nhiên xác định luôn ngân sách tầm 5 triệu cho tiền rút hs, thông thường thợ pkl rao bán họ sẽ bao cả khâu này.

Về phần người mua chỉ nên để ý những con date sâu thì hay qua quá nhiều đời chủ, cò làm hồ sơ họ khó liên lạc. Hoặc xe biển tỉnh thì phụ thuộc vào thời gian rút hồ sơ của tỉnh đó. Nhiều tỉnh dở hơi lắm, có khi 2 tháng mới rút xong hồ sơ là thường.

Có 1 tip để chủ xe đồng ý làm thủ tục nhanh là dọa sắp tới phạt nguội cả xe máy. Mà bọn xe cỏ thì bắt làm sao hết. Do đó nhà nước sẽ gõ đầu bọn xe xịn, xe to như SH trở lên hoặc bọn pkl giá hàng trăm triệu. Do đó anh chị cứ chậm trễ khâu này thì sau đó giấy tờ phạt nguội trả về tên anh chị thì tự lo nhé.

Còn mình bán pkl cho thợ mình còn chủ động rút hs luôn, chấp nhận bị trừ tiền cho thợ. Cho nó nhẹ đầu. Giờ biển số gắn theo tên, chủ mua xe mình nó gây tai nạn hay làm gì đó thì công an người ta lại gọi lên bắt làm tờ khai thì mất thời gian lắm. Cho nên giờ tên mình có đến 2 biển A1 định danh. Trong khi đó xe mình đi hiện tại thì lại chưa làm chuyển biển, can tội lười.