Tư vấn về máy ảnh số (Phần 1 - Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Niva4WD

Xe tải
vunhat nói:
Theo mô tả của bác thì đúng là: chỉ do pin thôi
Thẻ bị nóng là bình thường do phải load ảnh bác ko phải lo
Bác nên mua 1 bộ pin sạc nội địa Nhật dung lượng trên 2000 mAh thì dùng miễn chê, còn nếu bác chỉ thích mua pin dùng 1 lần thì phải mua loại ENEGGIZER loại có chữ E2 mới tốt
À, chuyện pin không thôi mà cũng tinh vi nhỉ. Cám ơn bác.

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cám ơn bác.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
tư vấn cho e cái máy ảnh số nhé

e từ trước đến nay toàn dùng đtdđ để chụp ảnh vì thấy máy ảnh quá lềnh khềnh , nay quyết định mau 1 quả máy ảnh số để chụp xe phục vụ các bác

e định mua cái máy SONY T10 vì nó nhỏ gọn và chụp hình cũng thấy đẹp hơn đtdđ

theo các bác thấy thế nào , bác nào thấy loại nào nhỏ gọn và chụp đẹp hơn thì chỉ bảo cho e với. e đếc biết gì về khoản này :D

hình như loại này thấy ở Vn cũng bán , bên Tung e có 300 usd , bác nào biết gì về con này cho e biết ưu khuyết của nó với

http://www.letsgodigital.org/en/9317/sony_cybershot_t10/

Chỉnh sửa cuối:

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Cho em phá ngang một tí, cách post bài và một số thứ của bác SonDauTo làm em nhớ đến ông bạn em quá, xa nhau lâu ngày không gặp không biết có phải chính bác không?

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
chakuchak nói:
Cho em phá ngang một tí, cách post bài và một số thứ của bác SonDauTo làm em nhớ đến ông bạn em quá, xa nhau lâu ngày không gặp không biết có phải chính bác không?
bác post ảnh bác lên là e biết quen hay ko ngay :P

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Bác mua đồ Sony không thông dụng đâu vì thẻ nhớ của nó thuộc dạng thửa riêng , chẳng giống ai cả. Bác nên mua của Canon hay Panasonic.... loại nào dùng thẻ SD hoặc MMC sẽ thuận tiện hơn trong sủ dụng , giá của các loại thẻ đấy cũng mềm hơn la memory stick của Sony

jolie2003 nói:
Bác mua đồ Sony không thông dụng đâu vì thẻ nhớ của nó thuộc dạng thửa riêng , chẳng giống ai cả. Bác nên mua của Canon hay Panasonic.... loại nào dùng thẻ SD hoặc MMC sẽ thuận tiện hơn trong sủ dụng , giá của các loại thẻ đấy cũng mềm hơn la memory stick của Sony
Và máy Canon hoặc Pana Lumix cho ảnh chụp đẹp hơn Sony nhiều. nếu chỉ để chụp chơi chơi thì bác chọn 1 em Canon IXY hoặc Pana Lumix 8

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
jolie2003 nói:
thẻ nhớ với e ko quan trọng vì ở bên này rẻ như bèo , quan trọng nhỏ gọn và đẹp và nét thôi bác

pvc

Xe buýt
lần trước em có nhờ vunhat mua hộ cho cái xạc pin cho máy 5.1 sony gì đó, đại khái ông kính thì bé nhưng màn hình lại rất to, nhỏ bẳng bào thuốc lá, dùng chơi chơi thì cũng được và rất tiện dụng, bác Pm với Vunhat thư xem nhé, giá chắc cũng khoảng 300-400 usd thôi (giá bây giờ)
kekeke

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
pvc nói:
lần trước em có nhờ vunhat mua hộ cho cái xạc pin cho máy 5.1 sony gì đó, đại khái ông kính thì bé nhưng màn hình lại rất to, nhỏ bẳng bào thuốc lá, dùng chơi chơi thì cũng được và rất tiện dụng, bác Pm với Vunhat thư xem nhé, giá chắc cũng khoảng 300-400 usd thôi (giá bây giờ)
kekeke
e vừa mua chiều nay rồi bác , buôn xe oto e toàn dùng điện thoại di động chụp xe mờ mờ ảo ảo mới ăn tiền. Thế mà vào đây chơi lại phải đầu tư quả máy ảnh để chụp cho nét , ko các bác lại kiện cáo

Em tự dưng lại thấy máu máu chơi SLR, hôm trước được cầm bắn mấy phát thấy sướng sướng, bác Vunhat tư vấn cho em 1 phát, em đang lựa chọn giữa 350D và D50, theo bác cân đối cả về kinh tế lẫn chất lượng thì lựa chọn cái nào hả bác.

bác PM cho em rổ giá thân máy + một quả ống 28 - 70 nhé.

Vodkaed :D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
noza nói:
Em tự dưng lại thấy máu máu chơi SLR, hôm trước được cầm bắn mấy phát thấy sướng sướng, bác Vunhat tư vấn cho em 1 phát, em đang lựa chọn giữa 350D và D50, theo bác cân đối cả về kinh tế lẫn chất lượng thì lựa chọn cái nào hả bác.

350D giờ là 400D rồi, còn D50 thì phải là D70>D70s>D80 cơ

quangdzung

Xe điện
Em vẫn là fan của Canon. Nhưng dạo này em lại thấy ảnh của D50 màu nó lại đẹp thế. Bác Chak phát biểu mấy câu về D50 cho anh em đỡ lăn tăn cái bác ơi

Niva4WD

Xe tải
noza nói:

Đúng rồi. Chuyển từ point-and-shot sang DSLR sướng hơn, không có cảm giác ảnh là máy chụp chứ không phải mình chụp.

Kinh nghiệm (thứ tự ưu tiên): chỉ mua thân máy + zoom rộng (tương đương kit, 17-50mm chẳng hạn) + flash + Normal 50mm f/1.8 + tele zoom (70-200mm chẳng hạn).

Còn cái 28-70mm thì thấy các cao thủ nói dùng cho máy phim thì tuyệt, máy số crop 1.5 (Nikon) hay 1.6 (Canon) thì chán vì không ra gần, không ra xa. Khoảng 50-70mm thiếu hụt không đáng có một ống kính, chỉ cần zoom... chân là được. Nói vậy chứ tôi vẫn dùng 28-75mm là chính vì môi trường hoạt động cũng không gần mà không xa. Chắc rồi sẽ phải sắm thêm một con 17-50mm thay cho kit lens.

Thân máy thì bây giờ chỉ cần 400D Canon hoặc D80 Nikon là ngon rồi. Sau này đổi lên hàng xxD hay Dxxx vẫn giữ được dàn ống kính. Tính sau.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
dongnn nói:
Hê hê, lâu quá không vào OF nên không biết, hôm qua Bác Pickup chỉ dẫn nên em xin hỏi Bác VUNHAT 1 ít thông tin:
- Em đang muốn kiếm 1 em S3 của Canon thì không biết giá mấy xiền bác nhi?
- Ở nhà em đang có 1 em Power Shot 450 3.2M, LCD không hiện được gì, chụp ảnh không được (để thằng cu con chơi) thì Bác có giúp em sửa được không? thiệt hại thế nào Bác cho em biết với.
Mong Bác chỉ giáo giùm em.
PS. Dạo này em bận quá không online được nhiều, nếu Bác có hồi âm thì Bác quá bộ nhắn tin cho em ở số 0903236427.
Cám ơn bác nhiều.
@Bác PICKUP, VUNHAT: cám ơn các Bác nhá, nhờ các Bác mà nhà em bây giờ có đến 2 cái máy ảnh Canon để chụp (hai bố con đỡ tranh nhau:D ). Hôm nọ vội quá qua chỗ Bác Nhật mà chẳng nói được chuyện gì nhiều. Hôm nay xin chuộc lỗi với Bác Nhật 1 ly vậy:D Bác Pickup chứng kiến cho em nhé(b) (b)

dongnn nói:
@Bác PICKUP, VUNHAT: cám ơn các Bác nhá, nhờ các Bác mà nhà em bây giờ có đến 2 cái máy ảnh Canon để chụp (hai bố con đỡ tranh nhau:D ). Hôm nọ vội quá qua chỗ Bác Nhật mà chẳng nói được chuyện gì nhiều. Hôm nay xin chuộc lỗi với Bác Nhật 1 ly vậy:D Bác Pickup chứng kiến cho em nhé(b) (b)

Chúc mừng bác. Em cai rồi, nên ko có Vodka tặng bác, thôi cuối tuần cafe vây. Hôm qua em cũng vừa qua bác Vũ nhật sắm 1 chiếc Canon 800 IS khá mỏng và có vẻ hiệu quả.

Trạng thái
Thớt đang đóng